Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 97

Chủ đề: Lây nhiễm sùi mào gà

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Lây nhiễm sùi mào gà

Cho em hỏi, e đi tập thể dục dùng mấy dụng cụ tập ngoài công viên, giả sữ có người dùng trước rồi dính dịch hay máu mũ trên dụng cụ rồi sau đó e sờ vào ngay chỗ đó rồi dùng tay đó dụi mắt thì e có bị lây bệnh k ạ?
    Cậu hỏi 2 là khi dịch máu đã khô thì còn có khả năng lây Sùi mào gà k ạ? Khăn trong nhà nghỉ nếu có dính dịch mà khăn đã khô thì có lây k ạ?
    Em cám ơn.
    ads

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi Agi Xem bài viết
    Cho em hỏi, e đi tập thể dục dùng mấy dụng cụ tập ngoài công viên, giả sữ có người dùng trước rồi dính dịch hay máu mũ trên dụng cụ rồi sau đó e sờ vào ngay chỗ đó rồi dùng tay đó dụi mắt thì e có bị lây bệnh k ạ?
    Cậu hỏi 2 là khi dịch máu đã khô thì còn có khả năng lây Sùi mào gà k ạ? Khăn trong nhà nghỉ nếu có dính dịch mà khăn đã khô thì có lây k ạ?
    Em cám ơn.
    Cả 2 câu hỏi bạn đặt ra đều ko có nguy cơ.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Em cám ơn.
    Không có sao bạn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Dạ e cám ơn. Mà sao e vẫn còn lăn tăn về đường lây nhiễm của virus HPV gây bệnh sùi mào gà, cho e hỏi xíu là virus này có yếu như HIV? Hiv thì lây nhiễm khi máu dịch dính vào vết thương hở. Còn HPV, khi ng nhiễm HPV thì trong nước bọt, dịch, máu của họ sẽ có virus rồi nước bọt, dịch dính vào vật trung gian và sau đó tay hay bộ phận nào trên cơ thể không có vết thương hở tiếp xúc vói vật trung gian đó thì có lây không ạ?

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Dạ e cám ơn. Mà sao e vẫn còn lăn tăn về đường lây nhiễm của virus HPV gây bệnh sùi mào gà, cho e hỏi xíu là virus này có yếu như HIV? Hiv thì lây nhiễm khi máu dịch dính vào vết thương hở. Còn HPV, khi ng nhiễm HPV thì trong nước bọt, dịch, máu của họ sẽ có virus rồi nước bọt, dịch dính vào vật trung gian và sau đó tay hay bộ phận nào trên cơ thể không có vết thương hở tiếp xúc vói vật trung gian đó thì có lây không ạ?
    Nếu nói sùi mào gà lây qua vật trung gian thì nguyên nhân gây bệnh này rất thấp. Sùi mào gà lây chủ yếu khi quan hệ ko dùng biện pháp an toàn kể cả miệng và hậu môn, lây truyền từ mẹ sang con, lây qua tiếp xúc với niêm mạc da bị tổn thương.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Dạ, e cám ơn c ạ, e hỏi xong ngồi suy nghĩ thì thấy cũng phi lý nếu lây qua vật trung gian or lây theo kiểu ng nhiễm HPV hắt xì rồi nước bọt văng vô người mình mà người mình không có vết thương hở mà mình cũng bị lây thì chắc cả thế giới này đều bị hết vì nếu HPV lây được như vậy thì nó còn ghê hơn virus H1N1 hay virus cảm cúm.
    còn e đọc thông tin trên mạng là nguy cơ bị lây khi dùng khăn của khách sạn, e nghĩ khi dùng khăn của khách sạn bị lây thì chắc là khăn đó người dùng trước đó bị nhiễm HPV lâu dính dịch rồi mình dùng khăn đó lâu vào bộ phận sinh dục mà lau vô tình làm trầy xíu nên mình mới nhiễm HPV và lây kiểu này thì khả năng cũng rất thấp đúng k ạ? Và phải dịch trên đó còn ướt đúng k ạ?
    với cho e hỏi thêm là virrus HPV khi ra ngoài môi trường thì bao lâu nó k còn khả năng lây nhiễm ạ?
    em cám ơn

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Em cám ơn.
    Những gì bạn kể không có nguy cơ gì hết.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Dạ, e cám ơn c ạ, e hỏi xong ngồi suy nghĩ thì thấy cũng phi lý nếu lây qua vật trung gian or lây theo kiểu ng nhiễm HPV hắt xì rồi nước bọt văng vô người mình mà người mình không có vết thương hở mà mình cũng bị lây thì chắc cả thế giới này đều bị hết vì nếu HPV lây được như vậy thì nó còn ghê hơn virus H1N1 hay virus cảm cúm.
    còn e đọc thông tin trên mạng là nguy cơ bị lây khi dùng khăn của khách sạn, e nghĩ khi dùng khăn của khách sạn bị lây thì chắc là khăn đó người dùng trước đó bị nhiễm HPV lâu dính dịch rồi mình dùng khăn đó lâu vào bộ phận sinh dục mà lau vô tình làm trầy xíu nên mình mới nhiễm HPV và lây kiểu này thì khả năng cũng rất thấp đúng k ạ? Và phải dịch trên đó còn ướt đúng k ạ?
    với cho e hỏi thêm là virrus HPV khi ra ngoài môi trường thì bao lâu nó k còn khả năng lây nhiễm ạ?
    em cám ơn

Không có sao đâu bạn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Không có sao đâu bạn.
    Dạ, cho e hỏi 1 câu nữa là HPV gây bệnh sùi mào gà nếu lây qua vật trung gian thì bộ phận cơ thể của mình tiếp xúc vào vật trung gian đó phải có vết thương thì mới lây dc đúng k ạ? Và dịch máu nếu đã khô thì nó còn khả năng lây k ạ?
    em cám ơn

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Dạ, cho e hỏi 1 câu nữa là HPV gây bệnh sùi mào gà nếu lây qua vật trung gian thì bộ phận cơ thể của mình tiếp xúc vào vật trung gian đó phải có vết thương thì mới lây dc đúng k ạ? Và dịch máu nếu đã khô thì nó còn khả năng lây k ạ?
    em cám ơn

HPV là gì?

Là một loại vi rút gây u nhú ở người gọi tắt là HPV. HPV là bệnh lây truyền qua đường tình dục phổ biến nhất trên thế giới hiện nay. Rất có thể bạn sẽ bị mắc vi rút HPV trong cuộc đời của bạn mà không có bất kỳ dấu hiệu hoặc triệu chứng nào. Trên thực tế, nếu may mắn bạn có thể sẽ không có vấn đề gì với tất cả các vi rút HPV.Nhưng bạn cần biết một số chủng của vi rút HPV được coi là “nguy cơ thấp” và có thể gây ra mụn có ở bộ phận sinh dục và hậu môn. Ở những chủng khác được coi là “nguy cơ cao” và có thể gây ra tổn thương tiền ung thư cổ tử cung, hậu môn và các bộ phận sinh dục khác.

Có bao nhiêu chủng HPV?

Có hơn 100 chủng vi rút HPV. Hầu hết các chủng đều vô hại, không có dấu hiệu hoặc triệu chứng và sẽ tự khỏi.

Có hơn 40 chủng vi rút HPV lây truyền qua đường tình dục có ảnh hưởng đến các bộ phận sinh dục và hậu môn, Một số chủng có nguy cơ thấp có thể gây ra mụn cóc và mụn cóc ở bàn chân (mụn cóc dưới lòng bàn chân). Có 15 chủng HPV có nguy cơ cao (chẳng hạn như chủng 16 và chủng 18) chúng có thể gây tổn thương tiền ung thư, ung thư tử cung cũng như ung thư hậu môn và ung thư bộ phận sinh dục khác.

HPV lây truyền qua đường nào?

Các vi rút HPV có thể lây truyền cho bất cứ ai đã từng quan hệ tình dục. Lây truyền qua tiếp xúc da với da, tiếp xúc với dương vật, tử cung, âm đạo, hậu môn của những người bị nhiễm. Hôn hay chạm vào bộ phận sinh dục của đối tác bằng miệng cũng có thể truyền vi rút HPV.

Sử dụng bao cao su là bảo vệ tốt nhất cho các bệnh truyền nhiễm qua đường tình dục. Thực tế bao cao su không thể che hết toàn bộ bề mặt da xung quang bộ phận sinh dục và hậu môn, do đó không bảo vệ hoàn toàn khỏi HPV.

HPV không liên quan đến HIV (vi rút gây suy giảm miễn dịch của con người mà có thể gây ra bệnh AIDS). Tuy nhiên, với những người có HIV đã làm giảm hệ thống miễn dịch và có khả năng bị nhiễm vi trùng khác, bao gồm cả một hay nhiều chủng HPV.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Dạ cho e hỏi, hôm nay nhỏ em của em nó phát hiện âm đạo của nó chỗ gần cửa vô có nổi mấy nốt nhìn như cái gai, mỗi cái mọc riêng lẻ, nhìn thì giống như là mấy gai dưới lưỡi của mình á, màu cũng giống lun, sờ vào k đau k ngứa. Nghe nó nói thì nó chỉ quan hệ tình dục với chồng thôi, kiểm tra cuả chồng thì chồng k bị. Vậy cho e hỏi nó bị vậy là bị j ạ?

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Dạ cho e hỏi, hôm nay nhỏ em của em nó phát hiện âm đạo của nó chỗ gần cửa vô có nổi mấy nốt nhìn như cái gai, mỗi cái mọc riêng lẻ, nhìn thì giống như là mấy gai dưới lưỡi của mình á, màu cũng giống lun, sờ vào k đau k ngứa. Nghe nó nói thì nó chỉ quan hệ tình dục với chồng thôi, kiểm tra cuả chồng thì chồng k bị. Vậy cho e hỏi nó bị vậy là bị j ạ?
    Bạn tả bằng lời như này thì ai mà biết được, tốt nhất đi khám chuyên khoa.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Dạ, e đã Kêu nó sắp xếp time đi khám.
    ah, cho e hỏi ngu 1 câu là nếu mình không quan hệ tình dục, không dùng chung đồ dùng cá nhân với ai và không tiếp xúc với đối tượng SMG thì mình có bị sùi mào gà k ạ?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Dạ, e đã Kêu nó sắp xếp time đi khám.
    ah, cho e hỏi ngu 1 câu là nếu mình không quan hệ tình dục, không dùng chung đồ dùng cá nhân với ai và không tiếp xúc với đối tượng SMG thì mình có bị sùi mào gà k ạ?

Sùi mào gà không có tự phát trong cơ thể người bình thường bạn,phải có tiếp xúc với người bệnh thì mới có nguy cơ.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Sùi mào gà không có tự phát trong cơ thể người bình thường bạn,phải có tiếp xúc với người bệnh thì mới có nguy cơ.
    Dạ, tại em đọc trên mạng chị kia kể rằng chỉ bị bệnh SMG k phải do chồng chị ( chồng chị đó cũng bị) mà là do chị vệ sinh không sạch, mặc quần lót loại 1 lần rồi bỏ mà c đó mặc từ sáng tới tối mới bỏ rồi bị SMG ( ý là do vệ sinh cá nhân kém nên bị) sau đó lây qua chồng chị. Em đọc mà thấy phi lý quá nên lên đây tham khảo ý kiến các anh.
    em cám ơn a Tuấn nhiều ạ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Dạ, tại em đọc trên mạng chị kia kể rằng chỉ bị bệnh SMG k phải do chồng chị ( chồng chị đó cũng bị) mà là do chị vệ sinh không sạch, mặc quần lót loại 1 lần rồi bỏ mà c đó mặc từ sáng tới tối mới bỏ rồi bị SMG ( ý là do vệ sinh cá nhân kém nên bị) sau đó lây qua chồng chị. Em đọc mà thấy phi lý quá nên lên đây tham khảo ý kiến các anh.
    em cám ơn a Tuấn nhiều ạ.

Chỉ là lời ngụy biện cho một hành vi mờ ám của mình thôi.Nếu sùi mào gà tự có trong cơ thể thì đời Cha Ông của chúng ta bị hết rồi.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Cho e hỏi, vùng kín xuất hiện nốt gai gai mà theo dõi gần 2 tuần thấy nó vẫn vậy không phát triển gì hết, vẫn y xì như lúc mới phát hiện thì đó có phải là SMG k ạ? E nghe nói SMG phát triển rất nhanh nhưng không biết tốc độ nó nhanh như thế nào?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Cho e hỏi, vùng kín xuất hiện nốt gai gai mà theo dõi gần 2 tuần thấy nó vẫn vậy không phát triển gì hết, vẫn y xì như lúc mới phát hiện thì đó có phải là SMG k ạ? E nghe nói SMG phát triển rất nhanh nhưng không biết tốc độ nó nhanh như thế nào?

Thời gian biểu hiện sùi mào gà từ 10>90 ngày từ khi tiếp xúc.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Cho em hỏi, giả sữ tay dính dịch âm đạo có virus HPV, sau đó mình đi rửa tay bằng nước và lau khô thì viirú HPV còn tồn tại vô hình trên tay không ạ? Hay là virrus chỉ có trong dịch, mình đã rửa tay và tay đã lau khô rồi thì sẽ không còn HPV phải không ạ? Virus HPV chỉ còn khi tay mình còn dính dịch thôi đúng k ạ?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Cho em hỏi, giả sữ tay dính dịch âm đạo có virus HPV, sau đó mình đi rửa tay bằng nước và lau khô thì viirú HPV còn tồn tại vô hình trên tay không ạ? Hay là virrus chỉ có trong dịch, mình đã rửa tay và tay đã lau khô rồi thì sẽ không còn HPV phải không ạ? Virus HPV chỉ còn khi tay mình còn dính dịch thôi đúng k ạ?

Bạn đã rửa thì sạch sẽ vi rút rồi bạn.

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này