Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 80

Chủ đề: Ban quản tri và mọi người cho em hỏi thời gian để có thể xét nghiệm hiv .

Hybrid View

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    36
    Được cảm ơn 1 lần.

Ban quản tri và mọi người cho em hỏi thời gian để có thể xét nghiệm hiv .

Em chào ban quản trị và toàn thể ace ạ. Trường hợp của em là vào khoảng 23h ngày 1-9-2018 em có quan hệ với gái mại dâm. Gái mại dâm có đeo bao cho em. Nhưng trước khi quan hệ thì gái mại dâm có dùng tay thủ dâm có dùng tay để kích thích em(thủ dâm). Khi về thì em phát hiện dương vật của em có bị sây sát 1 vệt theo vòng khoảng 1/2 đường kính của dương vật. Em rất no sợ . Em muốn hỏi mọi người là ở Hà Nội có cơ sở nào xét nghiệm đc hiv sớm nhất ko ạ? Mọi người chia sẻ cho em với ạ. Em cảm ơn cả nhà đã dành thời gian đọc bài của em ạ. Chúc cả nhà mạnh khỏe.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi Son111 Xem bài viết
    Em chào ban quản trị và toàn thể ace ạ. Trường hợp của em là vào khoảng 23h ngày 1-9-2018 em có quan hệ với gái mại dâm. Gái mại dâm có đeo bao cho em. Nhưng trước khi quan hệ thì gái mại dâm có dùng tay thủ dâm có dùng tay để kích thích em(thủ dâm). Khi về thì em phát hiện dương vật của em có bị sây sát 1 vệt theo vòng khoảng 1/2 đường kính của dương vật. Em rất no sợ . Em muốn hỏi mọi người là ở Hà Nội có cơ sở nào xét nghiệm đc hiv sớm nhất ko ạ? Mọi người chia sẻ cho em với ạ. Em cảm ơn cả nhà đã dành thời gian đọc bài của em ạ. Chúc cả nhà mạnh khỏe.

Những gì bạn kể yên tâm không có nguy cơ.Vì vậy bạn xét nghiệm chỉ để giải tỏa tâm lý thôi.Bạn sau 4 tuần có thể đến đa khoa Hồng Ngọc xét nghiệm HIV Ag/Ab.

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Son111 (13-09-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    36
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em cảm ơn anh ạ. Em no lắng quá ạ. Anh cho em địa chỉ của bệnh viện ấy với ạ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Em cảm ơn anh ạ. Em no lắng quá ạ. Anh cho em địa chỉ của bệnh viện ấy với ạ.

Địa chỉ Xét nghiệm HIV Ag/Ab Combo tại Hà Nội:

1. Bệnh viện 19-8, Bộ công an, phường Mai Dịch quận Cầu Giấy
    - Xét nghiệm Elisa Ag/Ab

2. Bệnh viện medatec, số 42 Nghĩa Dũng
    - HIV Combi PT

3. Bệnh viện nhiệt đới trung ương
    - Xét nghiệm 3 phương pháp

4. Bệnh viên Hồng ngọc , 55 Yên Ninh, và 70b Phạm Hùng
    - Xét nghiệm Combo Ag/Ab

5. Bệnh viện Xanh Pol, đường Điện Biên Phủ.
    - Xét nghiệm Combo Ag/Ab

6. Bệnh viện Bạch Mai - 78 Đường Giải Phóng, Phương Mai, Đống Đa.

7. Viện vệ sinh dịch tễ trung ương

8. Viện vệ sinh dịch phòng quân đội, 21 Trung Liệt
    - Xét nghiệm Combo Ag/Ab

9. Bệnh viện Đống Đa - Nguyễn Lương Bằng, Phường Quang Trung, Quận Đống Đa.

6. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Son111 (12-09-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    36
    Được cảm ơn 1 lần.
    Anh Tuấn và mọi người cho em xin lỗi vì lại làm phiền ạ. Như no lắng ở trên của em thì em có 1 số triệu trứng như thế này a Tuấn và mọi người tư vấn giúp em với ạ. Hôm 31-8 em có bị đau hong( viêm họng, em hay bị avedan) lúc 23h ngày 1-9 thì em có đi quan hệ với gái mại dâm( em đã kể rõ ở trên. Gái MD dùng thay thủ dâm cho em cứng lên rồi mới đeo bao), trước lúc ấy em có uống nhiều rươu. Sáng 2-9 em cảm giác hơi mệt và vẫn đau họng. Em uống thuốc thì đỡ( gần như là khỏi). Em cặp nhiệt độ thì 37 độ. Khoảng 2 hôm sau từ lúc ấy thì trời có gió đông bắc em lại bị chảy đờm xuống cổ họng và đau âm ỉ phần sau gáy( có thể ro em bị soang) . Miệng em có cảm giác nhạt và khô , thỉnh thoảng có màng trắng mỏng ở thành miệng ko đau lấy tay vệ sinh là sạch. Lưỡi em có màu trắng lông lưỡi cảm giác hơi dày. Trên người em ở vùng thắt lưng và khửu tay có nổi 2 mụn nhỏ. Em vừa kể tất cả các triệu trứng của em tính từ hôm 1-9 -2018 đến nay ạ. A Tuấn và mọi người cho em lời khuyên với là những triệu trứng ấy có liên quan đến hiv chút nào ko ạ? Em chờ mãi mà chưa đủ 28 ngày. Thời gian trôi chậm quá ạ. Em cảm ơn ạ.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    ( Sanh năm 1981 )
    Buonqua's Avatar
    Cảm ơn
    199
    Anh Tuấn và mọi người cho em xin lỗi vì lại làm phiền ạ. Như no lắng ở trên của em thì em có 1 số triệu trứng như thế này a Tuấn và mọi người tư vấn giúp em với ạ. Hôm 31-8 em có bị đau hong( viêm họng, em hay bị avedan) lúc 23h ngày 1-9 thì em có đi quan hệ với gái mại dâm( em đã kể rõ ở trên. Gái MD dùng thay thủ dâm cho em cứng lên rồi mới đeo bao), trước lúc ấy em có uống nhiều rươu. Sáng 2-9 em cảm giác hơi mệt và vẫn đau họng. Em uống thuốc thì đỡ( gần như là khỏi). Em cặp nhiệt độ thì 37 độ. Khoảng 2 hôm sau từ lúc ấy thì trời có gió đông bắc em lại bị chảy đờm xuống cổ họng và đau âm ỉ phần sau gáy( có thể ro em bị soang) . Miệng em có cảm giác nhạt và khô , thỉnh thoảng có màng trắng mỏng ở thành miệng ko đau lấy tay vệ sinh là sạch. Lưỡi em có màu trắng lông lưỡi cảm giác hơi dày. Trên người em ở vùng thắt lưng và khửu tay có nổi 2 mụn nhỏ. Em vừa kể tất cả các triệu trứng của em tính từ hôm 1-9 -2018 đến nay ạ. A Tuấn và mọi người cho em lời khuyên với là những triệu trứng ấy có liên quan đến hiv chút nào ko ạ? Em chờ mãi mà chưa đủ 28 ngày. Thời gian trôi chậm quá ạ. Em cảm ơn ạ.
    Triệu chứng bạn kể không liên quan gì hiv hết. Bệnh thông thường ai mà hong bị.

9. Những thành viên đã cảm ơn Buonqua cho bài viết này:

Son111 (13-09-2018)

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    Nhiệt độ cơ thể 37 là bình thường bạn.Những gì bạn kể không có nguy cơ HIV.

11. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Son111 (13-09-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    36
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Nhiệt độ cơ thể 37 là bình thường bạn.Những gì bạn kể không có nguy cơ HIV.
    Dạ em cảm ơn ạ. Còn em bị đau mỏi người có thể là do em no lắm quá phải ko ạ?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    36
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Buonqua Xem bài viết
    Triệu chứng bạn kể không liên quan gì hiv hết. Bệnh thông thường ai mà hong bị.
    Vâng em cảm ơn ạ. Nhiều lúc nghĩ đến mà toát cả mồ hôi ạ. Em bị đau mỏi bả vai và cánh tay có khi do em no lắng quá lên sinh ra phải ko ạ
    Lần sửa cuối bởi Son111, ngày 13-09-2018 lúc 15:56.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    36
    Được cảm ơn 1 lần.
    A.c ơi cho em hỏi với là 22 ngày từ ngày có nguy cơ em đã đi xét nghiệm ag/ab combo được chưa ạ?

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    A.c ơi cho em hỏi với là 22 ngày từ ngày có nguy cơ em đã đi xét nghiệm ag/ab combo được chưa ạ?
    Bạn không có nguy cơ thì xét nghiệm làm gì cho tốn kém.

16. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Son111 (20-09-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    36
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Bạn không có nguy cơ thì xét nghiệm làm gì cho tốn kém.
    Dạ. Nhưng mà em cứ áy náy , em mà ko đi xét nghiệm chắc đầu em nổ tung mất ạ. Hôm đó em say rượu lên cũng ko kiểm tra bao rách hay ko? Em chỉ nhớ là khi tháo bao ra gái mại dâm còn bảo em là " này cầm về đi". 20 ngày nay em ngày nào cũng như bị tra tấn ạ. Đặt ra đủ viễn cảnh và giả thiết nếu dương tính với hiv thì sẽ làm dì. Em thì thấy đau mỏi hết vai , cổ và khớp tay. Thi thoảng người nổi lên nốt đỏ nào là sợ đến mức thờ thẫn người ra. Với da em dạo này em thấy như có vấn đề nó hay bị lằn và khi đánh nhẹ vào nó đỏ lên nhưng lâu tan vết đỏ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    Dạ. Nhưng mà em cứ áy náy , em mà ko đi xét nghiệm chắc đầu em nổ tung mất ạ. Hôm đó em say rượu lên cũng ko kiểm tra bao rách hay ko? Em chỉ nhớ là khi tháo bao ra gái mại dâm còn bảo em là " này cầm về đi". 20 ngày nay em ngày nào cũng như bị tra tấn ạ. Đặt ra đủ viễn cảnh và giả thiết nếu dương tính với hiv thì sẽ làm dì. Em thì thấy đau mỏi hết vai , cổ và khớp tay. Thi thoảng người nổi lên nốt đỏ nào là sợ đến mức thờ thẫn người ra. Với da em dạo này em thấy như có vấn đề nó hay bị lằn và khi đánh nhẹ vào nó đỏ lên nhưng lâu tan vết đỏ.

Về hành vi thì ban quản trị tư vấn cho bạn rồi,còn bạn hỏi về thời gian xét nghiệm,để khỏi lăn tăn khi có kết quả thì với phương pháp HIV Ag/Ab bạn để sau 4 tuần (28 ngày) xét nghiệm.

19. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Son111 (20-09-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    36
    Được cảm ơn 1 lần.
    Đầu tiên em xin cảm ơn các a.c trong ban quản trị đã tư vấn cho em ạ. Hôm nay là ngày thứ 22 sau nguy cơ em đã đi xét nghiệm ag/ab combo ạ. Vì em ko chờ đc đến 28 ngày ạ. Kết quả của em hôm nay là 0.18 ạ. Bác sĩ hẹn em 3 tháng sau nguy cơ thì đến để xét nghiện lại cho yên tâm ạ. A.c cho em hỏi là trường hợp của em với kết quả như hôm nay em đã yên tâm đc chưa ạ?
    Lần sửa cuối bởi Son111, ngày 22-09-2018 lúc 17:21.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    Đầu tiên em xin cảm ơn các a.c trong ban quản trị đã tư vấn cho em ạ. Hôm nay là ngày thứ 22 sau nguy cơ em đã đi xét nghiệm ag/ab combo ạ. Vì em ko chờ đc đến 28 ngày ạ. Kết quả của em hôm nay là 0.18 ạ. Bác sĩ hẹn em 3 tháng sau nguy cơ thì đến để xét nghiện lại cho yên tâm ạ. A.c cho em hỏi là trường hợp của em với kết quả như hôm nay em đã yên tâm đc chưa ạ?

Bạn có nguy cơ đâu mà yên tâm hay không yên tâm.

22. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Son111 (24-09-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    36
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Bạn có nguy cơ đâu mà yên tâm hay không yên tâm.
    Em cảm ơn anh ạ. Vì ko may em mới tìm đến dd của mình. Nhưng đc các a.c tư vấn nhiệt tình trong thời gian em khủng hoảng em rất cảm ơn ạ. Em chúc dd mình ngày càng phát triển ạ. Chúc ban quản trị và ace thành viên có cuộc sống mạnh khỏe và gặp nhiều may mắn.

24. Những thành viên đã cảm ơn Son111 cho bài viết này:

Tuanmecsedec (24-09-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    36
    Được cảm ơn 1 lần.
    Anh chị ơi cho em hỏi thêm 1 chút với ạ. Em muốn làm PCR hiv. Thì khi làm song mà âm tính em có đc khẳng định âm tính luôn sau nguy cơ 40 ngày ko ạ? Em rất tin ở tư vấn của anh chị và kết quả âm tính sau nguy cơ 22 và 32 ngày của em. Nhưng thú thật 40 ngày nay em chưa dán ôm hôn con gái em ạ. Em rất yêu con và rất ân hận vì 1 chút rượu mà để sảy ra như bây giờ ạ. Em chỉ muốn có phương pháp xét nghiệm nào có thể khẳng định luôn đc là em âm tính với hiv để em đc thỏa mái ôm hôn con em ạ. Em cảm ơn anh chị ạ.
    Lần sửa cuối bởi Son111, ngày 09-10-2018 lúc 23:41.

(Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Anh chị ơi cho em hỏi thêm 1 chút với ạ. Em muốn làm PCR hiv. Thì khi làm song mà âm tính em có đc khẳng định âm tính luôn sau nguy cơ 40 ngày ko ạ? Em rất tin ở tư vấn của anh chị và kết quả âm tính sau nguy cơ 22 và 32 ngày của em. Nhưng thú thật 40 ngày nay em chưa dán ôm hôn con gái em ạ. Em rất yêu con và rất ân hận vì 1 chút rượu mà để sảy ra như bây giờ ạ. Em chỉ muốn có phương pháp xét nghiệm nào có thể khẳng định luôn đc là em âm tính với hiv để em đc thỏa mái ôm hôn con em ạ. Em cảm ơn anh chị ạ.
    Để tiền đấy mua sữa cho con uống, sao phải lãng phí mang đi xét nghiệm khi không cần thiết.

27. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Son111 (10-10-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    36
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Để tiền đấy mua sữa cho con uống, sao phải lãng phí mang đi xét nghiệm khi không cần thiết.
    Dạ vâng em cảm ơn chị Hà ạ. Nhưng thú thật em cứ băn khoăn no lắng lắm ạ. 40 ngày sau nguy cơ rồi ngày nào cũng sống cho no sợ ạ. Vì em ko có chút kiến thức dì về hiv lên khi thấy các bạn cứ kêu xét nghiệm hiv ag/ab combo sau 6-8 tuần mà vẫn còn triệu chứng vẫn còn chưa chắc lên em lại soắn hết cả người ạ. Em xin lỗi vì cứ động tí là lại hỏi anh chị và làm tốn tài nguyên của diễn đàn ạ.

(Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Dạ vâng em cảm ơn chị Hà ạ. Nhưng thú thật em cứ băn khoăn no lắng lắm ạ. 40 ngày sau nguy cơ rồi ngày nào cũng sống cho no sợ ạ. Vì em ko có chút kiến thức dì về hiv lên khi thấy các bạn cứ kêu xét nghiệm hiv ag/ab combo sau 6-8 tuần mà vẫn còn triệu chứng vẫn còn chưa chắc lên em lại soắn hết cả người ạ. Em xin lỗi vì cứ động tí là lại hỏi anh chị và làm tốn tài nguyên của diễn đàn ạ.
    Đọc lại những gì được tư vấn đi bạn.

30. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Son111 (10-10-2018)

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này