Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 80

Chủ đề: Ban quản tri và mọi người cho em hỏi thời gian để có thể xét nghiệm hiv .

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    36
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Bạn có nguy cơ đâu mà lo,bạn có muốn xét nghiệm ra dương tính cũng không có được.
    Dạ anh ơi nhưng mà như này có phải rất nguy cơ không ạ. Trước khi gái mại dâm đeo bao cho em thì có dùng tay để thủ dâm cho em . Hình như cô ấy dật mạnh quá hay sao ấy ạ , mà khi quan hệ song về nhà em kiểm tra thì thấy cách đầu dương vật khoảng 3cm có 1 vết phồng rộp và sước da và hơi rát , vết ấy to khoảng 2mm vòng 2/3 quanh dương vật ạ. Em hôm ấy có uống nhiều rượu lên quan hệ khoảng chưa đc 2 phút đã hết tiền ạ.
    Lần sửa cuối bởi Son111, ngày 18-09-2018 lúc 23:22.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi Son111 Xem bài viết
    Dạ anh ơi nhưng mà như này có phải rất nguy cơ không ạ. Trước khi gái mại dâm đeo bao cho em thì có dùng tay để thủ dâm cho em . Hình như cô ấy dật mạnh quá hay sao ấy ạ , mà khi quan hệ song về nhà em kiểm tra thì thấy cách đầu dương vật khoảng 3cm có 1 vết phồng rộp và sước da và hơi rát , vết ấy to khoảng 2mm vòng 2/3 quanh dương vật ạ. Em hôm ấy có uống nhiều rượu lên quan hệ khoảng chưa đc 2 phút đã hết tiền ạ.
    Bạn yên tâm không có nguy cơ trong trường hợp này.

3. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Son111 (19-09-2018)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921

Không có nguy cơ đâu bạn.

5. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Son111 (19-09-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    36
    Được cảm ơn 1 lần.
    A.c ơi cho em hỏi với là 22 ngày từ ngày có nguy cơ em đã đi xét nghiệm ag/ab combo được chưa ạ?

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    A.c ơi cho em hỏi với là 22 ngày từ ngày có nguy cơ em đã đi xét nghiệm ag/ab combo được chưa ạ?
    Bạn không có nguy cơ thì xét nghiệm làm gì cho tốn kém.

8. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Son111 (20-09-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    36
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Bạn không có nguy cơ thì xét nghiệm làm gì cho tốn kém.
    Dạ. Nhưng mà em cứ áy náy , em mà ko đi xét nghiệm chắc đầu em nổ tung mất ạ. Hôm đó em say rượu lên cũng ko kiểm tra bao rách hay ko? Em chỉ nhớ là khi tháo bao ra gái mại dâm còn bảo em là " này cầm về đi". 20 ngày nay em ngày nào cũng như bị tra tấn ạ. Đặt ra đủ viễn cảnh và giả thiết nếu dương tính với hiv thì sẽ làm dì. Em thì thấy đau mỏi hết vai , cổ và khớp tay. Thi thoảng người nổi lên nốt đỏ nào là sợ đến mức thờ thẫn người ra. Với da em dạo này em thấy như có vấn đề nó hay bị lằn và khi đánh nhẹ vào nó đỏ lên nhưng lâu tan vết đỏ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Dạ. Nhưng mà em cứ áy náy , em mà ko đi xét nghiệm chắc đầu em nổ tung mất ạ. Hôm đó em say rượu lên cũng ko kiểm tra bao rách hay ko? Em chỉ nhớ là khi tháo bao ra gái mại dâm còn bảo em là " này cầm về đi". 20 ngày nay em ngày nào cũng như bị tra tấn ạ. Đặt ra đủ viễn cảnh và giả thiết nếu dương tính với hiv thì sẽ làm dì. Em thì thấy đau mỏi hết vai , cổ và khớp tay. Thi thoảng người nổi lên nốt đỏ nào là sợ đến mức thờ thẫn người ra. Với da em dạo này em thấy như có vấn đề nó hay bị lằn và khi đánh nhẹ vào nó đỏ lên nhưng lâu tan vết đỏ.

Về hành vi thì ban quản trị tư vấn cho bạn rồi,còn bạn hỏi về thời gian xét nghiệm,để khỏi lăn tăn khi có kết quả thì với phương pháp HIV Ag/Ab bạn để sau 4 tuần (28 ngày) xét nghiệm.

11. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Son111 (20-09-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    36
    Được cảm ơn 1 lần.
    Đầu tiên em xin cảm ơn các a.c trong ban quản trị đã tư vấn cho em ạ. Hôm nay là ngày thứ 22 sau nguy cơ em đã đi xét nghiệm ag/ab combo ạ. Vì em ko chờ đc đến 28 ngày ạ. Kết quả của em hôm nay là 0.18 ạ. Bác sĩ hẹn em 3 tháng sau nguy cơ thì đến để xét nghiện lại cho yên tâm ạ. A.c cho em hỏi là trường hợp của em với kết quả như hôm nay em đã yên tâm đc chưa ạ?
    Lần sửa cuối bởi Son111, ngày 22-09-2018 lúc 17:21.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Đầu tiên em xin cảm ơn các a.c trong ban quản trị đã tư vấn cho em ạ. Hôm nay là ngày thứ 22 sau nguy cơ em đã đi xét nghiệm ag/ab combo ạ. Vì em ko chờ đc đến 28 ngày ạ. Kết quả của em hôm nay là 0.18 ạ. Bác sĩ hẹn em 3 tháng sau nguy cơ thì đến để xét nghiện lại cho yên tâm ạ. A.c cho em hỏi là trường hợp của em với kết quả như hôm nay em đã yên tâm đc chưa ạ?

Bạn có nguy cơ đâu mà yên tâm hay không yên tâm.

14. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Son111 (24-09-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    36
    Được cảm ơn 1 lần.
    Bạn có nguy cơ đâu mà yên tâm hay không yên tâm.
    Em cảm ơn anh ạ. Vì ko may em mới tìm đến dd của mình. Nhưng đc các a.c tư vấn nhiệt tình trong thời gian em khủng hoảng em rất cảm ơn ạ. Em chúc dd mình ngày càng phát triển ạ. Chúc ban quản trị và ace thành viên có cuộc sống mạnh khỏe và gặp nhiều may mắn.

16. Những thành viên đã cảm ơn Son111 cho bài viết này:

Tuanmecsedec (24-09-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    36
    Được cảm ơn 1 lần.
    Không có nguy cơ đâu bạn.
    Anh Tuấn ơi cho em làm phiền anh chút nữa ạ. Với trường hợp của em mà em xét nghiệm ag/ab combo ở 22 ngày( chuẩn là 21 ngày 8h ạ). Kết quả là 0.18. Em muốn hỏi là như vậy em đã yên tâm chưa ạ. Tại em thấy cơ thế của em vẫn có nhiều bất thường ạ. Em nó quá ạ.

Cảm ơn
    596
    Anh Tuấn ơi cho em làm phiền anh chút nữa ạ. Với trường hợp của em mà em xét nghiệm ag/ab combo ở 22 ngày( chuẩn là 21 ngày 8h ạ). Kết quả là 0.18. Em muốn hỏi là như vậy em đã yên tâm chưa ạ. Tại em thấy cơ thế của em vẫn có nhiều bất thường ạ. Em nó quá ạ.
    Bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi, giờ cũng đã xét nghiệm rồi, nếu chưa yên tâm thì xét nghiệm tiếp.

19. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Son111 (30-09-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    36
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi, giờ cũng đã xét nghiệm rồi, nếu chưa yên tâm thì xét nghiệm tiếp.
    Dạ . Anh ơi nhưng ý em muốn hỏi là xét nghiệm ag/ab combo ở 22 ngày thì kết quả có đảm bảo ko ạ? Nó có khác nhiều với xét nghiệm ở 28 ngày ko ạ?

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Dạ . Anh ơi nhưng ý em muốn hỏi là xét nghiệm ag/ab combo ở 22 ngày thì kết quả có đảm bảo ko ạ? Nó có khác nhiều với xét nghiệm ở 28 ngày ko ạ?
    Đây chính là lý do vì sao BQT đưa ra lời khuyên cho các thành viên nên chờ đủ 28 ngày mới đi xét nghiệm vì xét nghiệm sớm chính bản thân các bạn không tin vào kết quả xét nghiẻm và luôn thắc mắc "chưa đủ ngày", "có khác nhau hay không"...

22. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Son111 (30-09-2018)

Cảm ơn
    596
    Bạn có nguy cơ đâu mà không đảm bảo.

24. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Son111 (30-09-2018)

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921

Ngay từ đầu tư vấn là bạn không có nguy cơ rồi,vì vậy bạn có xét nghiệm là chỉ để giải tỏa tâm lý thôi,bạn yên tâm kết quả này và không cần xét nghiệm nữa.

26. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Son111 (30-09-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    36
    Được cảm ơn 1 lần.
    Ngay từ đầu tư vấn là bạn không có nguy cơ rồi,vì vậy bạn có xét nghiệm là chỉ để giải tỏa tâm lý thôi,bạn yên tâm kết quả này và không cần xét nghiệm nữa.
    Anh chị ơi. Dù đã đc tư vấn . Em cũng hiểu ạ. Nhưng từ khi cha sinh mẹ để đến bây giờ chưa bao giờ em sợ như lần này ạ. Hôm qua là 32 ngày em đã đi xét nghiệm lại ở hồng ngọc vẫn bằng phương pháp ag/ab combo và vẫn âm tính ạ . Anh chị cho em hỏi đã có trường hợp nào bị lật kèo sau 12 và 24 tuần mà ko có nguy cơ mới chưa ạ?
    Lần sửa cuối bởi Son111, ngày 03-10-2018 lúc 00:44.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Anh chị ơi. Dù đã đc tư vấn . Em cũng hiểu ạ. Nhưng từ khi cha sinh mẹ để đến bây giờ chưa bao giờ em sợ như lần này ạ. Hôm qua là 32 ngày em đã đi xét nghiệm lại ở hồng ngọc vẫn bằng phương pháp ag/ab combo ạ. Anh chị cho em hỏi đã có trường hợp nào bị lật kèo sau 12 và 24 tuần mà ko có nguy cơ mới chưa ạ?
    Bạn có nguy cơ gì đâu mà lật kèo.

29. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Son111 (03-10-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    36
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em hiểu là để tư vấn 1 trường hợp là anh phải có trình độ và kinh nghiệm . Nhưng em vẫn áy náy về việc dương vật của em nó bị rát và sước da ở cách đầu dương vật khoảng 3cm ạ( chắc do em say rượu ko cương cứng đc lên GMD dật mạnh tạo lên vết sước ấy ạ). Gái mại dâm tự đeo bao cho em thì cũng chứng tỏ cô ta có ý bảo vệ bản thân. Nhưng mà tóm lại em vẫn rất sợ ạ. Em có đọc nhiều trả lời của anh là chưa có lật kèo. Nhưng sợ quá lên em vẫn muốn hỏi anh cho chắc ạ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    36
    Được cảm ơn 1 lần.
    Anh Tuấn và anh chị ơi cứu em với . Kết quả xét nghiệm của em như thế. Mà sau nguy cơ đến nay em cứ bị đau avidan với viêm họng và sờ thì thấy hạch ở dưới cằm , em ko sốt ko cúm, ko ho ạ( chỉ thỉnh thoảng em bị ho do co đờm ở cổ và hắt sì hơi nhưng thi thoảng mới 1 lần)( em cũng hay bị viêm avidan) . Trong thời gian đau avidan gần đây em hay bị đờm chảy xuống cổ họng và em đau âm ỉ phần sau gáy đau cổ. Đặc biệt từ hôm qua đến bây giờ cổ và sau gáy đau nặng hơn ạ. Mồm em mấy hôm thứ 2 có bị nhiệt nhưng đã khỏi ạ. Anh chị cho em hỏi thế có phải triệu chứng của hiv ko ạ.
    Lần sửa cuối bởi Son111, ngày 05-10-2018 lúc 06:41.

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này