Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Hỏi về chốt bằng xét nghiệm pcr

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Hỏi về chốt bằng xét nghiệm pcr

Anh Tuấn và mọi người cho em hỏi, sau 3 tháng (91 ngày ) Em chốt xét nghiệm bằng xét nghiệm PCR (định tính 250copies/ml ) được không ạ ?
    Tại thời điểm sau 3 tháng PCR có chính xác không ạ ? Hay bắt buộc phải bằng xn tìm kháng nguyên kháng thể Elisa hay Combo.
    *Em lo bởi vì em làm Combo mốc 1 và 2 tháng AT rồi, em muốn chốt lại bằng 1 pp khác,không liên quan tới hệ miễn dịch. Cho chắc chắn, vì em đang có kế hoạch có em bé với bà xã.

Em cám ơn.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi pcr91ngay Xem bài viết
    Anh Tuấn và mọi người cho em hỏi, sau 3 tháng (91 ngày ) Em chốt xét nghiệm bằng xét nghiệm PCR (định tính 250copies/ml ) được không ạ ?
    Tại thời điểm sau 3 tháng PCR có chính xác không ạ ? Hay bắt buộc phải bằng xn tìm kháng nguyên kháng thể Elisa hay Combo.
    *Em lo bởi vì em làm Combo mốc 1 và 2 tháng AT rồi, em muốn chốt lại bằng 1 pp khác,không liên quan tới hệ miễn dịch. Cho chắc chắn, vì em đang có kế hoạch có em bé với bà xã.

Em cám ơn.
    Sau 3 tháng bạn chỉ cần làm phương pháp tìm kháng thể (HIV Ab ) là chính xác 100% rồi bạn.

Bạn lưu ý, về Xét nghiệm PCR định lượng tại Pasteur là 250 copies/ml.Có những nơi sử dụng PCR định lượng thấp hơn ,như ở đây (Click vào xem) 40 copies/ml.Phương pháp này hiện nay cũng không khuyến khích chẩn đoán xét nghiệm HIV.Vì vậy khi xét nghiệm PCR nếu âm tính Bác Sỹ vẫn khuyên 3 tháng sau xét nghiệm lại.

Thường phương pháp này, thường dùng đo tải lượng vi rút.Có nhiều anh chị em dù có HIV nhưng đo tải lượng vi rút vẫn dưới ngưỡng cửa ,mặc dù kháng thể kháng HIV vẫn có.

anh chị giúp đỡ em về vấn đề xét nghiệm PRC!

Chủ đề: Quan hệ GMD ko dùng BCS và OS ...

Chủ đề: xét nghiệm pcr và triệu chứng sơ nhiễm

Phương pháp PCR

Và đây là 1 loạt nick của bạn đã từng có chủ đề hỏi và đã được tư vấn ;

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Anh thông cảm. Em lo nên em mới hỏi thôi, chứ không phải em nói dối gì. Thực sự là em có kế hoạch sinh em bé với bà xã thật, em không muốn bất chắc gì với cô ấy, nên phải đi hỏi chỗ này chỗ kia, rồi lập nick tùm lum, hoang tưởng vv. Anh chị cho em vào group hoang tuơng cũng được, em cũng chụi.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Anh thông cảm. Em lo nên em mới hỏi thôi, chứ không phải em nói dối gì. Thực sự là em có kế hoạch sinh em bé với bà xã thật, em không muốn bất chắc gì với cô ấy, nên phải đi hỏi chỗ này chỗ kia, rồi lập nick tùm lum, hoang tưởng vv. Anh chị cho em vào group hoang tuơng cũng được, em cũng chụi.
    Sau 3 tháng bạn chỉ cần Test nhanh là chính xác 100% rồi.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921

Bạn yên tâm không có nhiễm rồi.

Thông tin về chủ đề này