Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Xét nghiệm hiv sau khi uống thuốc chống phơi nhiễm

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 1 lần.

Xét nghiệm hiv sau khi uống thuốc chống phơi nhiễm

xin chào các anh chị

vào ngày 5/9 em có quan hệ với GMD nhưng bị rách bao , đã được anh Tuấn tư vấn và đang uống thuốc PEP , và sau khi ngưng thuốc thì thời gian để XN 8 tuần sau mới chính xác , thật sự sau khi ngưng thuốc mà đợi thêm 8 tuần nữa đối với em như 8 tháng vậ thời gian em mong chờ từng ngày nó dài làm sao ấy , em có đọc trên diễn đàn này thấy 1 bài của bác sỹ nói về thời gian XN sau 6 tuần như sau:( link : http://diendanhiv.vn/threads/779-Tho...-tam-Dr-HHH-MD )
    Sau 4 tuần: 60-65%.
    Sau 6 tuần: 80%.
    Sau 8 tuần: 90%.
    Sau 10 tuần: 95%.
    Sau 12 tuần: 99.99999%

vậy trường hợp của em đang uống thuốc chống phơi nhiễm em có thể sau 8 tuần từ lúc có nguy cơ đi làm XN để yên tâm được 90% được không , hay phải đợi đủ 12 tuần em mới đi XN , vì em đang điều trị PEP 28 ngày nên phần trăm của em có được liệt kê như ở trên không ,

Em Thì chắc chắn sau 12 tuần khi có nguy cơ sẽ đi xét nghiệm , nhưng em muốn làm sau 8 tuần để yên tâm phần nào , vì thời gian chời đợi nó quá dài .
    ads
    Lần sửa cuối bởi cozy, ngày 18-09-2018 lúc 15:11.

2. Những thành viên đã cảm ơn cozy cho bài viết này:

Mattroi61 (18-09-2018)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi cozy Xem bài viết
    xin chào các anh chị

vào ngày 5/9 em có quan hệ với GMD nhưng bị rách bao , đã được anh Tuấn tư vấn và đang uống thuốc PEP , và sau khi ngưng thuốc thì thời gian để XN 8 tuần sau mới chính xác , thật sự sau khi ngưng thuốc mà đợi thêm 8 tuần nữa đối với em như 8 tháng vậ thời gian em mong chờ từng ngày nó dài làm sao ấy , em có đọc trên diễn đàn này thấy 1 bài của bác sỹ nói về thời gian XN sau 6 tuần như sau:( link : http://diendanhiv.vn/threads/779-Tho...-tam-Dr-HHH-MD )
    Sau 4 tuần: 60-65%.
    Sau 6 tuần: 80%.
    Sau 8 tuần: 90%.
    Sau 10 tuần: 95%.
    Sau 12 tuần: 99.99999%

vậy trường hợp của em đang uống thuốc chống phơi nhiễm em có thể sau 8 tuần từ lúc có nguy cơ đi làm XN để yên tâm được 90% được không , hay phải đợi đủ 12 tuần em mới đi XN , vì em đang điều trị PEP 28 ngày nên phần trăm của em có được liệt kê như ở trên không ,

Em Thì chắc chắn sau 12 tuần khi có nguy cơ sẽ đi xét nghiệm , nhưng em muốn làm sau 8 tuần để yên tâm phần nào , vì thời gian chời đợi nó quá dài .

Thời gian nguyên tắc thì phải sau 12 tuần xét nghiệm mới chính xác.Nếu sau 8 tuần âm tính là tín hiệu khả quan cao rồi.Mà bạn yên tâm,Tuanmecsedec đảm bảo 100% chưa có ca nào thất bại khi dùng thuốc phơi nhiễm.

4. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

cozy (18-09-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 1 lần.
    cám ơn anh Tuấn nhiều ạ , có sự tư vấn của anh là em yên tâm được rất nhiều , sau khi ngưng uống thuốc 8 tuần sau em sẽ đi làm 1 cái XN trước để xã stress, và sau đó chốt lại vào 12 tuần , hôm nay ngày uống thuốc thứ 11 em bị sốt cho em hỏi em vẫn uống thuốc cảm bình thường phải không anh , và thời gian uống cách PeP như thế nào ?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    cám ơn anh Tuấn nhiều ạ , có sự tư vấn của anh là em yên tâm được rất nhiều , sau khi ngưng uống thuốc 8 tuần sau em sẽ đi làm 1 cái XN trước để xã stress, và sau đó chốt lại vào 12 tuần , hôm nay ngày uống thuốc thứ 11 em bị sốt cho em hỏi em vẫn uống thuốc cảm bình thường phải không anh , và thời gian uống cách PeP như thế nào ?

Vẫn uống thuốc của bệnh khác bình thường.Nhưng cách với thuốc phơi nhiễm HIV ra từ 1 giờ trở lên.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 1 lần.
    cho em hỏi em uống thuốc vào lúc 11h30, nhưng hôm nay có khách hàng phải uống bia vào lúc 12h như vậy có ảnh hưởng đến tác dụng của thuốc không ?

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    cho em hỏi em uống thuốc vào lúc 11h30, nhưng hôm nay có khách hàng phải uống bia vào lúc 12h như vậy có ảnh hưởng đến tác dụng của thuốc không ?
    Không ảnh hưởng bạn.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921

Rượu bia không có làm ảnh hưởng tác dụng của thuốc bạn.

Thông tin về chủ đề này