Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Cắt tóc không thay dao lam cạo vào vùng mụn gây chảy máu

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    19

Cắt tóc không thay dao lam cạo vào vùng mụn gây chảy máu

Chào Admin và ban quản trị. Tối qua em có đi cắt tóc và quên để ý họ thay dao lam k. Cố nhớ lại thì hình như chỉ lau qua bằng dẻ rồi thôi( vì thường em đi cắt tóc mấy nơi khác thấy thợ còn bẻ dao lam rồi gắn vào nữa nên lâu chứ không nhanh như quán này). Anh thợ dùng dao cạo qua chỗ mấy con mụn và gây 1 vết cắt tầm 1cm có chay máu nhưng ít. Vậy xin bác sỹ giúp em trong trường hợp họ không thay dao lam thì có sao không ạ? Em hại lưỡi dao ấy đã đc dùng cho nhiều người rồi:(. Xin bác sỹ giúp em ạ.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi that Xem bài viết
    Chào Admin và ban quản trị. Tối qua em có đi cắt tóc và quên để ý họ thay dao lam k. Cố nhớ lại thì hình như chỉ lau qua bằng dẻ rồi thôi( vì thường em đi cắt tóc mấy nơi khác thấy thợ còn bẻ dao lam rồi gắn vào nữa nên lâu chứ không nhanh như quán này). Anh thợ dùng dao cạo qua chỗ mấy con mụn và gây 1 vết cắt tầm 1cm có chay máu nhưng ít. Vậy xin bác sỹ giúp em trong trường hợp họ không thay dao lam thì có sao không ạ? Em hại lưỡi dao ấy đã đc dùng cho nhiều người rồi:(. Xin bác sỹ giúp em ạ.

Bạn yên tâm cho dù là gì đi nữa thì 100% chưa có ca nào bị lây nhiễm từ cắt tóc,hớt tóc cạo râu,rái tai v.v.v.

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

that (25-09-2018)

Thông tin về chủ đề này