Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Lo sợ lây nhiễm khi đi cắt tóc chảy máu, người ta ấn đè vô vết thương.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Lo sợ lây nhiễm khi đi cắt tóc chảy máu, người ta ấn đè vô vết thương.

Xin lỗi tất cả mọi người.
    Em năm nay 20 tuổi không có quan hệ tùm lum, hay chơi bời.

Chuyện là vậy, cách đây hơn 2 tuần em đi cắt tóc, chỗ đó cắt quen cho em 4 năm luôn ạ. Lúc đang cạo ( đã thấy thay dao) thì người thợ phụ lỡ làm chảy máu ngay ở phía trên tai ( cỡ 4 m.m lành sau 3 ngày) có chảy máu. Sau đó người phụ lau máu của em bằng tay, sau đó em lau lại bằng áo, khi ra khỏi ghế thì anh thợ nhấn vô chỗ vết thương cỡ 5s thì em kêu thả, sau đó ảnh lấy oxi già rửa chỗ đó cho em( vẫn còn chảy ít máu, do em bị cao huyết áp nên lâu đông hơn).

Em không biết tình trạng người kia nếu lỡ hai người ấy bị H.

Trường hợp: Nếu mà tay anh thợ và phụ có máu. Nếu thợ phụ lau bằng tay có máu, hay anh thợ có máu mà nhấn vào vết thương của em, em có nguy cơ không ạ.

Em hơi sổ mũi, nhức đầu, lâu lâu nhói cơ cỡ 1-2 phút.

Em chân thành cảm ơn, và tất cảm kích công việc của tất cả mọi người. Làm ơn trả lời em nhanh nha.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi truonguynhat Xem bài viết
    Xin lỗi tất cả mọi người.
    Em năm nay 20 tuổi không có quan hệ tùm lum, hay chơi bời.

Chuyện là vậy, cách đây hơn 2 tuần em đi cắt tóc, chỗ đó cắt quen cho em 4 năm luôn ạ. Lúc đang cạo ( đã thấy thay dao) thì người thợ phụ lỡ làm chảy máu ngay ở phía trên tai ( cỡ 4 m.m lành sau 3 ngày) có chảy máu. Sau đó người phụ lau máu của em bằng tay, sau đó em lau lại bằng áo, khi ra khỏi ghế thì anh thợ nhấn vô chỗ vết thương cỡ 5s thì em kêu thả, sau đó ảnh lấy oxi già rửa chỗ đó cho em( vẫn còn chảy ít máu, do em bị cao huyết áp nên lâu đông hơn).

Em không biết tình trạng người kia nếu lỡ hai người ấy bị H.

Trường hợp: Nếu mà tay anh thợ và phụ có máu. Nếu thợ phụ lau bằng tay có máu, hay anh thợ có máu mà nhấn vào vết thương của em, em có nguy cơ không ạ.

Em hơi sổ mũi, nhức đầu, lâu lâu nhói cơ cỡ 1-2 phút.

Em chân thành cảm ơn, và tất cảm kích công việc của tất cả mọi người. Làm ơn trả lời em nhanh nha.

Bạn yên tâm không có nguy cơ.

Thông tin về chủ đề này