Như các anh đã biết tình trạng của em, hôm qua em đi xét nghiệm và hôm nay đã lấy kết quả âm tính. Trong giấy có ghi kiểm tra loại sinh phẩm Murex HIV Ag/Ab combination là âm tính. Hành vi của em là OS AD ,em xin có 1 số câu hỏi mong a Tuấn,a Hiếu và anh e giải đáp coi như là một topic để có anh em nào hoang mang giống e vào xem để có tài liệu.
1. Với kết quả như vậy của em thì khả năng AT sau 3 tháng kiểm tra là rất cao đúng không ạ?
2. Như em đã viết e có hành vi là OS AD ( một số khác là hôn sau như trong diễn đàn có rất nhiều bài) thì không có nguy cơ bị HIV những có khả năng bị lây nhiễm các bệnh về STDs. Theo như 1 số lời tư vấn và tài liệu thì nên xét nghiệm sau 4,8 tuần .Nhưng sau 3 tuần bác sĩ bảo e có thể xét no các bệnh Giang Mai, viêm gan B, C vậy tính chính xác có như 4 ,8 tuần không ạ.
3. Nếu như hành vi có nguy cơ của e đến hôm nay là khoảng 23 ngày thì cho e hỏi trong thời gian đó em có QHTD với người yêu em thì việc xét nghiệm HIV combo vẫn có thể phát hiện ra (nếu có) virus HIV trước đấy đúng không ạ.

Em xin có một số câu hỏi như vậy coi như 1 tài liệu để lần sau có ai vào DĐ có thể tham khảo. Em cũng xin cám ơn anh Tuấn, a Hiếu và toàn bộ anh em đã động viên em trong những ngày qua. căng thẳng quá,mà xét no xong hnay e giải tỏa được nhiều lắm r. hic