Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 45

Chủ đề: Tôi stress quá, sợ nhiễm HIV từ việc đi xét nghiệm máu

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.

Tôi stress quá, sợ nhiễm HIV từ việc đi xét nghiệm máu

Tôi thành thật xin lỗi anh chị BQT diễn đàn. Tôi là thành viên có nick sống thực nhưng không hiểu tại sao tôi không đăng nhập được. Do rối trí quá tôi bạo dạn lập nick mới này, anh chị đừng giận vì tôi cố tình hỏi và lập lại topic của tôi. Thú thật nghe anh chị tư vấn cũng như được anh Tuấn tư vấn qua điện thoại tôi đã yên tâm được chút nhưng vẫn còn xoắn tít lên đến độ không ăn ngủ được, ảnh hưởng công việc. Tôi vừa buồn vừa tức, không lẻ 3 tháng ròng rã giờ lại phải đối mặt chuyện đi xét nghiệm này. Đôi lúc tôi muốn giữ lại kết quả xét nghiệm này và nếu chẳng may tôi bị nhiễm H vì hành vi lấy máu xét nghiệm đó thì tôi sẽ nhờ báo chí can thiệp. Tôi không hiểu tại sao một trung tâm lớn như Hòa Hảo mà làm việc cẩu thả như thế. Tôi buồn và chán nản vô vùng các anh chị ạ. Tôi còn nhớ thêm một chi tiết là lúc chà cồn vào da trước khi lấy máu cô ta chà mạnh đến độ cái kiềm gấp bông cạ vào tay tôi làm tay tôi bị xướt lên nữa, lúc ríp bông cầm máu thì cô ta làm rơi bông lên bàn, cô ta chẳng thềm gấp bông lên khay đựng bông mà còn để nguyên rồi ấn kẹp đè lên miếng bông trên bàn rồi ríp ben cho tôi. Bó tay thật. Ngay lúc này sao tôi thấy thương vợ tôi quá chừng, chúng tôi đang định có em bé vậy mà... Tôi định uống PEP các anh chị ạ. Các anh chị cho tôi lời khuyên. Xin lỗi vì viết hơi dài. Cảm ơn các bạn nhiều thật nhiều.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi cần nghị lực Xem bài viết
    Tôi thành thật xin lỗi anh chị BQT diễn đàn. Tôi là thành viên có nick sống thực nhưng không hiểu tại sao tôi không đăng nhập được. Do rối trí quá tôi bạo dạn lập nick mới này, anh chị đừng giận vì tôi cố tình hỏi và lập lại topic của tôi. Thú thật nghe anh chị tư vấn cũng như được anh Tuấn tư vấn qua điện thoại tôi đã yên tâm được chút nhưng vẫn còn xoắn tít lên đến độ không ăn ngủ được, ảnh hưởng công việc. Tôi vừa buồn vừa tức, không lẻ 3 tháng ròng rã giờ lại phải đối mặt chuyện đi xét nghiệm này. Đôi lúc tôi muốn giữ lại kết quả xét nghiệm này và nếu chẳng may tôi bị nhiễm H vì hành vi lấy máu xét nghiệm đó thì tôi sẽ nhờ báo chí can thiệp. Tôi không hiểu tại sao một trung tâm lớn như Hòa Hảo mà làm việc cẩu thả như thế. Tôi buồn và chán nản vô vùng các anh chị ạ. Tôi còn nhớ thêm một chi tiết là lúc chà cồn vào da trước khi lấy máu cô ta chà mạnh đến độ cái kiềm gấp bông cạ vào tay tôi làm tay tôi bị xướt lên nữa, lúc ríp bông cầm máu thì cô ta làm rơi bông lên bàn, cô ta chẳng thềm gấp bông lên khay đựng bông mà còn để nguyên rồi ấn kẹp đè lên miếng bông trên bàn rồi ríp ben cho tôi. Bó tay thật. Ngay lúc này sao tôi thấy thương vợ tôi quá chừng, chúng tôi đang định có em bé vậy mà... Tôi định uống PEP các anh chị ạ. Các anh chị cho tôi lời khuyên. Xin lỗi vì viết hơi dài. Cảm ơn các bạn nhiều thật nhiều.
    Chuyện bạn sợ lây nhiễm từ việc đi xét nghiệm là KHÔNG BAO GIỜ có nha bạn.

Chủ đề : Sợ lây nhiễm HIV từ việc đi xét nghiệm.

Mừng vì kết quả xét nghiệm nhưng lại lo tột cùng vì việc rút máu xét nghiệm.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.
    Việc bị cái kẹp cạ vào tay thì có sao không anh? tại cách đó khoảng 4 phút cô ta có lấy máu cho người khác, có thể cô ta cũng làm như vậy với người kia. Miếng bông rơi xuống tiếp xúc mặt bàn rồi cô ấy gấp bông, cái mặt bông tiếp xúc với bàn lại được vào vết chích của em. Nghĩ đến đây em lại thấy buồn quá anh ạ. Anh giải thích giúp em.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Việc bị cái kẹp cạ vào tay thì có sao không anh? tại cách đó khoảng 4 phút cô ta có lấy máu cho người khác, có thể cô ta cũng làm như vậy với người kia. Miếng bông rơi xuống tiếp xúc mặt bàn rồi cô ấy gấp bông, cái mặt bông tiếp xúc với bàn lại được vào vết chích của em. Nghĩ đến đây em lại thấy buồn quá anh ạ. Anh giải thích giúp em.

Bạn hoàn toàn yên tâm.HIV không lây nhiễm như vậy và việc đi xét nghiệm máu là bị lây nhiễm HIV không bao giờ có.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em có cần làm cái TEST nào nữa không anh Tuấn? Em định hôm qua xét nghiệm rồi ăn tết cho thật vui.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    Em có cần làm cái TEST nào nữa không anh Tuấn? Em định hôm qua xét nghiệm rồi ăn tết cho thật vui.
    Bạn cứ lo sợ đi xét nghiệm sẽ bị lây nhiễm,vậy đòi đi xét nghiệm nữa thì không sợ xét nghiệm tiếp diễn xét nghiệm.Đến suốt cuộc đời ăn chỉ đi xét nghiệm.Nói một cách nghiêm túc chuyện bạn lo là không bào giờ có chuyện này.Việc bạn có nên đi xét nghiệm tiếp nữa không thì tự hiểu.

7. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

cần nghị lực (12-12-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.
    rất cảm ơn anh Tuấn, anh Hiếu và các bạn TV diễn đàn. Được các anh tư vấn như vậy em rất mừng vậy là có thể an tâm có quý tử rồi. Các anh thật tốt. Em sẽ không bao giờ quên ơn các anh.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Bạn yên tân đi không có chuyện bông gòn rơi trên mâm rùi dùng lại chính miếng bông đó mà bị nhiễm, bởi trong bông gòn là alcon 70 độ là bất hoạt các loại vi trùng và virut.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.
    cái kẹp cạ vào tay thì cũng không sao hả anh?

Cảm ơn
    2,578
    cái kẹp cạ vào tay thì cũng không sao hả anh?
    Bạn có hiểu Alcon 70 độ là gì không? nó có nhiẹm vụ tẩy và diệt vi trùng và virut. Cây kelly ấy là cây kelly vô trùng, nó được gấp gòn có tẩm cồn 70 độ, nên nó bị cồn 70 độ tẩy khuẩn. Không thể là nguy cơ lây nhiễm cho bạn dù nó từ cà trầy ai đó trước bạn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.
    HiHi em mừng quá. các anh thật tốt. Từ nay em sẽ học tập kiến thức diển đàn mình. Em muốn về Củ Chi chơi. Hy vọng anh có nhà. Hehe.

Cảm ơn
    2,578
    HiHi em mừng quá. các anh thật tốt. Từ nay em sẽ học tập kiến thức diển đàn mình. Em muốn về Củ Chi chơi. Hy vọng anh có nhà. Hehe.
    Ở Củ Chi ham có nhà thì ở lỗ mô. Hahahaha

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.
    Các anh cho em hỏi ở Pastuer có xn Combo không ạ?

Cảm ơn
    2,578
    Các anh cho em hỏi ở Pastuer có xn Combo không ạ?
    Không. HH có XN Combo và Antive HIV

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trời đất. Em ám ảnh cái Hòa Hảo rồi. Đông nghịt luôn. Lấy máu như đi chợ. Em định qua bệnh viện quận TEST nhanh ditermind sau 45 ngày nữa được không anh Hiếu?

Cảm ơn
    2,578
    Trời đất. Em ám ảnh cái Hòa Hảo rồi. Đông nghịt luôn. Lấy máu như đi chợ. Em định qua bệnh viện quận TEST nhanh ditermind sau 45 ngày nữa được không anh Hiếu?
    Nếu vậy bạn đến 71 Võ Thị Sáu TT VCT Ánh Dương XN HIV tìm kháng thể

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.
    Theo anh em có cần làm XN không ạ. Thú thiệt là em hơi lăn tăn anh Hiếu ạ.

Cảm ơn
    2,578
    Theo anh em có cần làm XN không ạ. Thú thiệt là em hơi lăn tăn anh Hiếu ạ.
    Chuyện này tự bạn quyết định, vì BQT đã chia sẻ và kết luận với bạn rùi. Một là ôm nỗi sợ hải XN HIV suốt đời hay là đừng bao giờ hoang tưởng chuyện XN có nguy cơ với HIV. Bạn quyết định đi

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ. tại đến hôm nay là ngày thứ 3 rồi em nghe người mệt mỏi, nóng ran lên.

Cảm ơn
    2,578
    Dạ. tại đến hôm nay là ngày thứ 3 rồi em nghe người mệt mỏi, nóng ran lên.
    nghe người mệt mỏi, nóng ran lên ==>

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này