Kết quả 1 đến 12 của 12

Chủ đề: Xin anh chị giúp đỡ (có lẽ do tâm lý yếu nên em cảm thấy lo lắng ạ)

mongkhongsao22
    Guest

Xin anh chị giúp đỡ (có lẽ do tâm lý yếu nên em cảm thấy lo lắng ạ)

Dau tien cho em gui loi xin loi toi anh tuan va tat ca cac anh chi tren dien dan, co le do tam ly yeu nen dung chuyen em hay lo lang ( hic em da di kham bac si nhu anh tuan khuyen a).

Hom bua em co sang nha anh choi, thay co cai bao tu nhien lay chan dap vao thu, thi la bao sau rieng, no han 1 vet vao chan em luon ,hoi ra moi biet sau rieng moi gui xe len hoi 8 h toi qua, ma luc em dap vao la tam 5h chieu hom sau, ma cai gai sau rieng rat de bi chay mau, em so nguoi ta luc mang len va xuong xe cung bi dam chay mau a, luc do em cung khong de y xem co chay mau khong nua, em chi thay no han 1 vet o chan, toi ve coi lai thay vet han het roi, em xo dep di ma dep do hom qua, em di kham benh o phong mach  di chan khong roi xo vao dep a.

Va viec nay nua a, em bi tray tay tu toi hom truoc,  toi sang hom sau em thay co dong vay, sang do em rua tay  thay co ve nhu vet tray co bi ri ti nuoc, roi trua do em di ra duong, gap troi mua to lam a, va em so khi di troi mua vet tray no uot ra a,em di vao chung cu, bam thang may, lan bam do em khong de y nua, em khong biet cho tay em tray co cham vao nut bam khong nua, nhung nhung lan sau em bam thi em khong cham vao a. Va khi tay bi uot em dung vao cac thu khac ngoai duong va nuoc ban duoi duong vang vao a.

Em dang di thi dap phai cai tam nhon o duong di phong tro, em di chan khong,hinh nhu ai moi xia rang vut ra tam 1,2 h trua, tam 5h chieu em dap phai, em khong de y co chay mau khong, vi ban di ra ngoai, neu co chay mau thi em co nguy co khong a

Cho em hoi cac truong hop em ke, em co ngu co bi lay nhiem hiv khong a, em xin chan thanh cam on, em xin anh tuan dung xoa bai cua em a.

ads

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Hi?nh nhu bạn die?u trị tam lý khong tién trie?n ma? nga?y ca?ng xáu di thi? pha?i.
    HIV LA? LOẠI VIRÚT YÉU KHI RA NGOA?I MOI TRUO?NG NÓ KHONG CO?N KHA? NANG LAY TRUYE?N BẸNH CHO NGUO?I KHÁC.
    Bạn quá trí tuo?ng tuọng ro?i.
    Van mieu ta? cu?a bạn quá hay va? tát ca? de?u KHONG CÓ NGUY CO.

mongkhongsao22
    Guest
    da,em cam on chi, em xin loi chi a

nhung khong hieu sao, em dang rat co gang de thoat khoi cai vong luan quan nay, doi luc em khong suy nghi gi nua, nhung nhieu khi em lai cu suy nghi hoai a.

(Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Bạn da?nh tho?i gian suy nghi? kia cho va?o tho?i gian ti?m hie?u kién thúc ve? HIV de? trang bị kién thúc cho mi?nh.

Thành Viên Chính Thức khonggiamnua's Avatar
    Cảm ơn
    3
    Ban lan quan vi ban thieu kien thuc ve HIV/AIDS

mongkhongsao22
    Guest
    Anh chi oi, em  biet hinh nhu em bi hoang tuong roi va em cung dang dieu tri ve tam ly, nhung sao tu dung hom nay em bi nguy co roi a, em co nho anh namhaysongtot tu van thi anh bao khong sao, em da yen tam, nhung bay gio em lai lo qua a, vi co nguoi bao em co nguy co a.

Viec dau tien la em vao vien tham benh a, vi nen cau thang bang da hoa cuong nen hoi chon, em bi truot 2 lan, lan dau em khong de y chan minh co da vao cai gi khong nua nhung lan 2 mui dep em da vao bac cau thang,em khong biet chan em co cham vao bac thang hay khong nua, roi tu dung len phong benh tam 10 phut em lai so co kim tiem em chay xuong xem thi khong co kim tiem o cau thang ( ma em ngu  qua lai lay mui dep dung dung thu vao cai bac thang, xem cam giac luc nay co giong vay khong). Hic nhu vay em co nguy co khong a ( ca luc em bi truot va luc em lay chan dung thu vao bac cau thang a), trong vien em quen xem chan co chay mau khong nua, ve thi em rua chan mat roi, nhung hinh nhu tai em de y nen luc ngoi choi em thay cai chan co ve rat rat, nhung khi di thi khong co cam giac gi ca.

Con viec nua ( em da duoc anh nam tu van a), la em di ngoai duong luc do troi moi mua xong, cung dang mua lam ram, duong hoi uot uot a, em bi 1 xe chay tat ngang lam ban nuoc hay cai gi vao mat, em thay mat com com 1 lat thi het a

Vi em lo chuyen trong benh vien nen em goi dien hoi thu 1 so dien thoai tu van tren mang tien the em ke luon chuyen di ngoai duong bi ban vao mat thi ho bao co nguy co a, em hoang lam lien goi vao 2 ttyt du phong thi 1 noi ho cung bao la em co nguy co thap a, em gio lo lam, anh chi tu van giup em voi, lieu em co nguy co that khong a, va em co can uong thuoc khong a, hic dang dieu tri tam ly ma gap nhung chuyen nhu vay chac em khong khoi benh duoc qua.

Thành viên chính thức CrisM's Avatar
    Cảm ơn
    3
    Ban bi tam li nang qua roi, co le ban nen di gap bac si...

(Sanh năm 1987 )
    trungan1987's Avatar
    Cảm ơn
    146
    Ban oi, minh doc het cac bai viet cua ban, minh that su ko biet ban so j nua??? neu ban so H, ban vao dd doc kien thuc ve H cua anh tuan va cac anh chi da post tren dd de ban co them kien thuc ve H. voi lai ban di dau va lam j, ban nen can than tung buoc chan ma ban di chuyen va nhin xung quanh de tranh truong hop ban suy nghi va tuong tuong.

mongkhongsao22
    Guest
    hichic, vay la em co nguy co khong a, ca viec em bi truot chan da vao bac thang trong benh vien ( em nghi trong benh vien khong ai mang kiem tiem ra vut o cau thang dau cac anh chi nhi ) va khi di ngoai duong nuoc bi xe phia truoc chay lam vang nuoc hay cai gi vao mat, sao em goi dien hoi co cho nguoi ta bao em co nguy co thap a, em lo qua.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 2 lần trong 1 bài viết.
    Trích dẫn Gửi bởi mongkhongsao22 Xem bài viết
    hichic, vay la em co nguy co khong a, ca viec em bi truot chan da vao bac thang trong benh vien ( em nghi trong benh vien khong ai mang kiem tiem ra vut o cau thang dau cac anh chi nhi ) va khi di ngoai duong nuoc bi xe phia truoc chay lam vang nuoc hay cai gi vao mat, sao em goi dien hoi co cho nguoi ta bao em co nguy co thap a, em lo qua.
    toi xin noi thang voi nhung TH nhu the nay va ca nguoi tu van tren : HOANG TUONG QUA HOA DIEN.

ko nguy co,noi nhu ban thi ai ra duong troi mua cung ko dinh nuoc ban nhu the a?????

(Sanh năm 1987 )
    trungan1987's Avatar
    Cảm ơn
    146
    minh noi that, ban that su ko co nguy co...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    nhung th nay noi het nuoc het cai ma van ngoan co, bao ko co nguy co la ko co ma cu keu than. cai do nguoi ta goi la ky thi do ban

Thông tin về chủ đề này