Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 80

Chủ đề: Chủ đề :Thống kê những bệnh lây qua Oral sex có thể mắc phải!

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    40
    Bạn ơi như mình chia sẻ ở trên chỉ có vào bệnh viện chính bác sỹ nói bạn mắc bệnh thì nó chính xác đừng tự khám cũng đừng lo quá. Mới hồi sáng nay luc 10 giờ mình cũng lo lắng hỏi đi hỏi lại về lậu, chlamydia, giang mai bác sỹ cũng nói là giặt đồ phơi đồ rồi thì không lây trừ khi tiếp xúc trực tiếp với vi khuẩn ví dụ như mặc lại đồ dơ của người bệnh hoặc dùng khăn mặt khăn tắm chung mà có ai làm thế đâu. Với lại bác sỹ thấy mình cứ hỏi hoài nên mới nói lậu và chlamydia uống kháng sinh 7 ngày là hết 2 bệnh đó chữa chung còn giang mai chích một mũi là hết chứ gì. Mình nói có khi nào em bị giang mai giai đoạn 3 không bác sỹ nói giai đoạn 3 hay không bác sỹ nhìn là biết em biết cái j mà cứ tự khám

2. Có 2 người đã cảm ơn 2013 cho bài viết bổ ích này:

hivongkowamuon (04-09-2013),timecanbeback (04-09-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    63
    bạn xin1cohoi đi khám ở đâu thế quy trình thế nào hết bao nhiêu hướng dẫn mình với được ko mình cũng muốn đi khám

Thành Viên Chính Thức timecanbeback's Avatar
    Cảm ơn
    25
    Nói chung thông tin trên mạng rất đa chiều! như bạn xinmotcohoi2013 chia sẻ kinh nghiệm thực tế khi đi khám bệnh. Bác sĩ tư vấn như vậy dựa trên kinh nghiệm nhiều năm thăm khám cũng rất đáng tin. Cũng có 1 số bạn khác khi đi khám chia sẽ thời gian cũng chỉ 1 tháng thôi! Hy vọng là đúng! Nhưng nói cho cùng nếu có 1 pp nào có thể xn đưa ra kết luận đc thì tốt! Chứ ngồi đoán thế này cũng mệt! Đời đen đến mức là cái bệnh này lại không có xn cho nam giới! Chỉ có xn cho nữ giới! Nên nhưng ai mà đã từng dính dáng đến GMD thì chả biết là có dính hay không! Nên đành tìm trên mạng thời gian ủ bệnh bao lâu! Rồi tự suy đoán nếu qua thời gian đó mà chưa thấy triệu chứng gì chắc là an toàn!
    Những bệnh lây qua đường tình dục khác ngoài HIV cũng thật là đáng sợ!

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    63
    uhm nhưng ít nhất ta có thể hy vọng là các bệnh khác có thể trị dứt với lại thế nên bác sĩ hay khuyên 3 tháng đi khám tổng quát 1 lần mah bác

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    40
    Mình khám ở bệnh viện da liễu tp hcm bạn vào mua cuốn sổ khám bệnh 4 k đóng 40k tiền khám bệnh và nói rõ khán nam khoa sau đó người ta đưa thẻ rồi lên lầu 1 phòng 108 ngồi chờ tới số chả kìn thì vô khám. Phí xét nghiệm thì tuỳ nhưng mình làm lậu và chlamydia là 160k còn giang mai hôm bữa hình như cũng trăm mấy quên rồi. Lúc đó mình chả còn đầu óc mà đếm tiền

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    40
    Mình tin rằng chúng ta ở đây đều đã nhận thấy hành vi không đúng của mình. Sau này cố gắng làm lại cuộc đời sống tốt hơn không đi chơi bời bừa bãi nữa là tốt nhất khỏi phải lo này nọ. Mà về HPV có xét nghiệm cho nam đó bạn người ta xét nghiệm để xem nó là type nào thôi vì có type lành tính không gây ung thư và sẽ được bài trừ ra khỏi cơ thể dau một thời gian. Còn type ác tính thì mình không dám nghĩ đến. Mình cũng đang lo lắng về các bệnh tình dục nhưng mà giả sử xét nghiệm ra được thì sao đay HPV type 16 và 8 cả HSV1/2 không thể chữa. Biết rồi buồn thêm

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    bạn nào có kinh nghiệm hoặc đã đc bs tư vấn thì cho mình hỏi thời gian ủ bệnh của các bệnh xã hội có thể kéo dài vài năm trời không?

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi cogang Xem bài viết
    bạn nào có kinh nghiệm hoặc đã đc bs tư vấn thì cho mình hỏi thời gian ủ bệnh của các bệnh xã hội có thể kéo dài vài năm trời không?
    Các bệnh lây qua đường tình dục.

Cảm ơn
    25
    Có bệnh nào mà nó ủ bệnh đến cuối đời thì hay!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    em đã đọc hết r` anh Tuấn. đúng thật bệnh lậu ở nữ giới có thể ủ bệnh trong 1 tgian dài mà hề hay biết. nguy hiểm thật

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    anh tuấn ơi các bệnh xã hội này nếu không qhtd, không os mà chỉ sờ AD hay DV mà tay có vết thương dính dịch cũng bị lây phải k ạ?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi cogang Xem bài viết
    anh tuấn ơi các bệnh xã hội này nếu không qhtd, không os mà chỉ sờ AD hay DV mà tay có vết thương dính dịch cũng bị lây phải k ạ?
    Có nhiều bệnh sẽ lây qua tiếp xúc vào vết thương.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    cho em hỏi thế này. em và bạn trai nhiều lần gần gũi với nhau nhưng chỉ ôm hôn sâu, bạn trai có hôn ngực em và vài lần có cầm tay e chạm vào DV của bạn trai em, mấy lần đó e cãm thấy hơi nhớt tí chứ k nhiều. tất cả chỉ có vậy, k hề qhtd hay os j cả bạn trai e cũng chưa từng chạm vào AD em. v cho em hỏi những hành vi trên có thể lây nhiễm những bệnh xã hội nào? vì e là con gái nên sợ k có triệu chứng nên k thể nhận biết. ai có thể tư vấn giúp e để e biết mà đi khám. e cảm ơn

Cảm ơn
    25
    Các bệnh chỉ lây khi trên người bạn có vết xước, vết loét hay vết thương mà tiếp xúc với nguồn bệnh. Ví dụ tay có vết thương, vết xước sờ vào AD đang có vết loét của bệnh herpes hoặc SMG thì sẽ bị lây. Trừ 1 số bệnh không phải do virut, vi khuẩn như bệnh rận mu chỉ cần mặc chung quần áo là có thể lây!
    Khi quan hệ tình dục điều làm nên khoái cảm chính là ma sát giữa DV và AD! mà ma sát sẽ dễ làm xước DV, AD và chính vết xước này khi tiếp xúc với nguồn lây (các bênh STD chủ yếu biểu hiện ở cơ quan sinh dục) là các vết loét của các bệnh này thì sẽ bị lây! Chính vì thế mà 1 số bệnh như HSV(mụn rộp sinh dục) và SMG ng ta khuyên là nếu đang trong thời gian bị triệu chứng của bệnh thì không được QHTD, khi nào chữa khỏi triệu chứng thì mới quan hệ! Vì khi khỏi triệu chứng rồi thì không còn vết loét (không còn nguồn lây) nên sẽ an toàn! Bạn có thể căn cứ vào đó mà soi bệnh của mình!

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    vd tay em bị xước và cầm vào DV bạn trai e và bị lây bệnh thì các biểu hiện của bệnh sẽ xuất hiện tại nơi tiếp xúc nguồn bệnh ( tay em ) chứ k phải xuất hiện ở bộ phận sinh dục đúng k anh? vì ở bộ phận sinh dục thì e chỉ có nước đi khám phụ khoa chứ k biết tự khám còn nếu ở tay thì em ks r` vì đã 2 năm trôi qa e có thấy j đâu

Cảm ơn
    25
    Uh bạn không cần băn khoăn về bệnh đâu!

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    vì hành vi của em là có nguy cơ nên em cứ lo suốt, đang định đi khám phụ khoa để bs kiểm tra có nổi j bậy bạ k?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi anna Xem bài viết
    cho em hỏi thế này. em và bạn trai nhiều lần gần gũi với nhau nhưng chỉ ôm hôn sâu, bạn trai có hôn ngực em và vài lần có cầm tay e chạm vào DV của bạn trai em, mấy lần đó e cãm thấy hơi nhớt tí chứ k nhiều. tất cả chỉ có vậy, k hề qhtd hay os j cả bạn trai e cũng chưa từng chạm vào AD em. v cho em hỏi những hành vi trên có thể lây nhiễm những bệnh xã hội nào? vì e là con gái nên sợ k có triệu chứng nên k thể nhận biết. ai có thể tư vấn giúp e để e biết mà đi khám. e cảm ơn
    Đây chỉ là (nôm na) tiếp súc thông thường ,chỉ vuốt ve âu yếm không làm lây nhiễm bất cứ bệnh gì.Chỉ sợ những cử chỉ này sẽ dễ đến tình dục không an toàn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    em đọc đc thông tin trẻ em bị bệnh lậu, giang mai, v...bẩm sinh khi bú nhờ ng khác thì ng phụ nữ cho bú nhờ cũng sẽ bị lây bệnh.
    v nên em lo khi bạn trai em có hôn ngực em sẽ lây bệnh cho em ( vd bạn trai em có nhiễm )
    còn trường hợp tay em dính chút dịch nhờn từ DV của bạn trai cũng ks hã anh Tuấn?
    trời ơi sao lắm bệnh thế này, sau này chắc chỉ dám hôn thôi

Cảm ơn
    25
    Đi tu luôn là tốt nhất! :)

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này