Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 60 của 80

Chủ đề: Chủ đề :Thống kê những bệnh lây qua Oral sex có thể mắc phải!

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    40
    Bạn anna ơi như anh Tuấn đã nói trên là tiếp xúc thông thương không có nguy cơ bạn đừng ám ảnh tới mức đi tu. Bạn trai của bạn chưa chắc đã là người lăng nhăng như mình. Nếu bạn không yên tâm sức khoẻ thì các bác sỹ vẫn khuyên khám tông quat 3 tháng một lần đó thôi

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    mình biết, mình có nói mẹ mình nhưng mẹ bảo mình còn con gái chưa qhtd bao h nên đi khám phụ khoa k đc, chỉ xn thôi, mà xn thì khó xác định lắm. mấy bệnh này phải xn nhiều lần á.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi anna Xem bài viết
    mình biết, mình có nói mẹ mình nhưng mẹ bảo mình còn con gái chưa qhtd bao h nên đi khám phụ khoa k đc, chỉ xn thôi, mà xn thì khó xác định lắm. mấy bệnh này phải xn nhiều lần á.
    Mẹ bạn chu đáo cho bạn.Bạn vẫn khám được,nhưng nên báo với Bác sĩ về chuyện bạn còn con gái.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    anh tuấn trl giúp e thắc mắc ở trên đc k ạ? huhu
    à mà e k nghĩ việc bạn trai hôn ngwực em và tay e chạm vào DV ban ấy là tiếp xúc thông thờng đâu anh tuấn ơi
    Lần sửa cuối bởi anna, ngày 05-09-2013 lúc 20:50.

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    40
    Bạn ơi bạn chưa đi qua bước cuối cùng và hiện tại chưa có dâu hiệu bất thường thì sao phải lo. Tay bạn sờ vào DV người yêu nếu có vết loét hoặc sùi thì bạn biết ngay còn gì vả lại nếu có bị thật triệu chứng đã xuất hiện trên tay rồi.

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    40
    Theo mình nghĩ những kiến thức ở đây bạn nên biết để phòng tránh và nếu phát hiện có thể chữa kịp thời. Bạn đừng nên quá lo sợ như vậy sau này ngay cả nắm tay hoặc có người vô tình chạm vào người bạn cũng sẽ stress

Thành Viên Chính Thức namhaysongtot's Avatar
    Cảm ơn
    4
    Trích dẫn Gửi bởi cogang Xem bài viết
    em đọc thông tin trên mạng về những bệnh xã hội này. có 1 số bệnh vd như giang mai rất dễ lây nhiễm k phải chỉ qa qhtd, chỉ cần xài chung vật dụng cũng có thể lây. và các bệnh xã hội này ( đặc biệt là đối với nữ ) có trường hợp tgian ủ bệnh nhiều năm và suốt đời như dạng ng lành mang bệnh v đó. e thấy kì nên có chat trực tuyến w ng tư vấn trên web đó và ng đó khẳng định thông tin đó là đúng.
    Ôi trời, có ai kinh nghiệm chia sẻ e với. có đúng là các bệnh này có thể ủ bệnh nhiều năm mà ta k hay biết k? chưa kể nó dễ lây nữa chứ. sợ qá.
    Bệnh nào cũng vậy nhất là bệnh tình dục khi đã có thời gian ủ bệnh thì tất yếu nó sẽ có thời gian biểu hiện ra bên ngoài vấn đề là sớm hay muộn thôi bạn.Không thể bao tôi mang mầm bệnh mà chỉ ủ bệnh mà không bộc phát điều này vô lý.Những bệnh được gọi là bệnh tình dục có nghĩa là khả năng lây qua đường tình dục cao nếu bạn tình mang bệnh nhưng cũng có một số bệnh ngoài việc quan hệ tình dục bị lây ra thì yếu tố vệ sinh hay dùng chung đồ dùng với người mang bệnh tình dục cũng có thể lây(ngoại trừ một số không lây qua những tiếp xúc thông thường 0

Thành Viên Chính Thức timecanbeback's Avatar
    Cảm ơn
    25
    Không thể bao tôi mang mầm bệnh mà chỉ ủ bệnh mà không bộc phát
    Trích dẫn câu này! Hôm trước mình có đọc 1 bài báo nói: Bệnh A có thời gian ủ bệnh 3 tháng! Thời gian phát bệnh bất kỳ lúc nào.......?
    Bỗng dưng thấy buồn cười! Chả hiểu họ viết có nghĩ không! Hay họ không hiểu khái niệm thế nào là Ủ BỆNH.
    Theo mình biết khái niệm THỜI GIAN Ủ BỆNH là khoảng thời gian tính từ lúc tiếp xúc với nguồn lây đến khi thể hiện triệu chứng ra bên ngoài.
    Tức là một bệnh nào đó nếu đã ghi nhận thời gian ủ bệnh 1 tháng thì muộn nhất là sau 1 tháng sẽ có biểu hiện ra bên ngoài nếu không có ghi chú gì thêm!

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7
    chắc trong dđ này mới chỉ có mình bị lậu từ hành vi OS thôi nhỉ. mình đã đi xn sau 4 tuần combo 6 tuần test nhanh 7 tuần elisa ag/ab 8 tuần elisa ag/ab đều AT. triệu chứng thì mình nhiều vô kể mỗi ngày trôi qua với mình như cả 1 năm vậy.
    mình bị sốt 37,5 độ; tiêu chảy 2 tuần, đau nhức cơ khớp, giật cơ. miệng khô, bị nấm cadina miêng. buồn nôn. ghê gớm nhất là mình bị nổi hạch toàn thân: hạch cổ hạch tai, hạch gáy, hạch nách, hạch bẹn: tất cả đều đối sứng; còn các triệu chứng vớ vẩn như mệt mỏi chán an sút cân nữa có 8 tuần mình đã sút 4,5 kg rồi. Lên bây h mình cũng ko biết liệu OS có nguy cơ ko nữa. thời gian chờ đợi ngày xn đến thật lâu. mình đã có vợ và vợ mình đang mang bầu. Mình thấy mình thật là đê hèn thấp kém khi đứng trước cô ấy. Mình đã phụ lòng tin tưởng của tất cả mọi người trong gia đình. phụ lòng người vợ yêu thương và lo lắng cho mình. mình đã khóc. tim mình đau nhói nhưng giờ chắc đã quá muộn rồi. chỉ mong trời phật thương sót cho minh vượt qua kiếp nạn này. Nếu qua dc kiếp nạn này mình sẽ cố gắng bù đắp thật nhiều cho gia đình và xh. và có cho mình cả tỷ đô la đi chăng nữa mình sẽ ko bao giờ dám bén mảng đến nhưng nơi như thế nữa. mình cũng chẳng biết nói chuyên với ai chỉ biết lên đây để dãi bầy tâm sư thôi

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Bạn bị nấm cadida mieng là do bác si kham hay la do bạn tự khám cho minh vậy

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7
    do đi khám mình đâu dám tự kết luận

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Mình cung. Đang bị trắng lưỡi,cung đang dinh đi khám,bạn khám ở đâu vay,quy trinh thế nào,bay gio bạn đã đỡ nấm lưỡi hơn chưa?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7
    mình khám ở 103 họ soi tươi. lấy tăm bông ngoáy ở lưỡi rồi soi lên

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Bạn đã dieu tri tua luoi chua ban,ket qua dieu tri the nao roi

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7
    bs cho mình đơn thuốc để uống nhưng mình chưa mua sợ anh hưởng đến kq xn. sau đợt này mình mới tính. Vợ mình sắp sinh mình cảm thấy có lỗi với cô ấy vô cùng. Bạn ở hà nội àh

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Uk minh ở hn,m ở giáp bát,bạn nhớ trong tgian nay đừng qh vs vk nhé,thứ nhất bạn vừa mới chữa khỏi lậu,vk bạn đang có e bé,đề phòng lây qua vk và e bé,về vấn đề hiv thi m tin ban k bị đâu,m mới dc 10 tuân,đang đợi 11/10 m đủ 3 tháng m đi xn xem sao,m qh vs bạn gái quen qua mang,m cung đã hỏi cô ây rất nhiều lần về những lần qh trước của cô ấy,cô ây bảo sau khi chi tay ny vaof ngay 20/2 ,trước khi qh vs minh ,co ay có qh vs 1 nguoi nữa có dùng bcs vao ngay 9/5 và m có đưa cô ây đi xn ở thời điển 2 tháng,và 3 tháng 10 ngày kết quả đều at,hiên jo m moi dc 10 tuần ,cũng đỡ lo hơn rồi,m k co triệu chứng của bệnh gì ca,nên k biét co phải xn cac benh lay qua dường tình dục k nhj giờ dc 10 tuần rôi

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7
    mình cũng làm gần giáp bát. bạn ở chỗ nào giáp bát. Mình ko dám qh với vợ luôn. khổ thân vợ mình quá. mình đã đi xn 8 tuần. nhưng 8 tuần thì chẳng có ý nghĩa gì khi trên người mình đầy triệu chứng. khi nào rảnh rỗi mình có thể đi uống nước nc. bạn sn bao nhiêu

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Mình ở giáp nhị,gần trương định bạn a,m mới sn 92 thôi,8 tuần là 1 kết quả rất khả quan rồi,m moi xn ở 6 tuần thoi,và có đưa co gai kia đi xn 2 lân,1 lần ở 2 tháng ,1 làn ở 3 tháng 10 ngày so với nguy ker cuối cùng của cô ấy,nếu như cô ấy nói thì m có thể yên tâm nhưng minh van phai doi tgian de xn lai,bi gio moi dc 10 tuần thôi.bạn chiu kho động viên vợ vậy,sau này xn lại lậu và các bệnh tình dục khac an toan roi hay qhe vs vk.con hiv thi chac bạn k bị đâu.

Thành Viên Chính Thức timecanbeback's Avatar
    Cảm ơn
    25
    Trích dẫn Gửi bởi buonchanqua Xem bài viết
    chắc trong dđ này mới chỉ có mình bị lậu từ hành vi OS thôi nhỉ. mình đã đi xn sau 4 tuần combo 6 tuần test nhanh 7 tuần elisa ag/ab 8 tuần elisa ag/ab đều AT. triệu chứng thì mình nhiều vô kể mỗi ngày trôi qua với mình như cả 1 năm vậy.
    mình bị sốt 37,5 độ; tiêu chảy 2 tuần, đau nhức cơ khớp, giật cơ. miệng khô, bị nấm cadina miêng. buồn nôn. ghê gớm nhất là mình bị nổi hạch toàn thân: hạch cổ hạch tai, hạch gáy, hạch nách, hạch bẹn: tất cả đều đối sứng; còn các triệu chứng vớ vẩn như mệt mỏi chán an sút cân nữa có 8 tuần mình đã sút 4,5 kg rồi. Lên bây h mình cũng ko biết liệu OS có nguy cơ ko nữa. thời gian chờ đợi ngày xn đến thật lâu. mình đã có vợ và vợ mình đang mang bầu. Mình thấy mình thật là đê hèn thấp kém khi đứng trước cô ấy. Mình đã phụ lòng tin tưởng của tất cả mọi người trong gia đình. phụ lòng người vợ yêu thương và lo lắng cho mình. mình đã khóc. tim mình đau nhói nhưng giờ chắc đã quá muộn rồi. chỉ mong trời phật thương sót cho minh vượt qua kiếp nạn này. Nếu qua dc kiếp nạn này mình sẽ cố gắng bù đắp thật nhiều cho gia đình và xh. và có cho mình cả tỷ đô la đi chăng nữa mình sẽ ko bao giờ dám bén mảng đến nhưng nơi như thế nữa. mình cũng chẳng biết nói chuyên với ai chỉ biết lên đây để dãi bầy tâm sư thôi
    Trong diễn đàn mình biết có mấy bạn đi OS về dính lậu. Không phải mình bạn đâu! :)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7
    Trích dẫn Gửi bởi timecanbeback Xem bài viết
    Trong diễn đàn mình biết có mấy bạn đi
    OS về dính lậu. Không phải mình bạn đâu! :)
    nhưng chắc chẳng có ai có triệu chứng như mình cả. Nhất là nổi hạch toàn thân và nấm cadina miệng. Những bệnh mình chưa bao giờ gặp. bạn có thể tìm đọc các bài viết của mình để xem mình có những triệu chứng thế nào. Mình khủng hoảng tưởng OS là ko có nguy cơ nhưng chắc là ko phải vậy

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này