Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Nhờ anh Tuấn vào giải đáp giúp

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Nhờ anh Tuấn vào giải đáp giúp

Cách đây mấy hôm em có quan hệ tình dục không an toàn, bây giờ em rất lo lắng. Em đang định sau 45 ngày thì sẽ đi xét nghiệm HIV tự nguyện ở Ngôi nhà Tuổi Trẻ số 5 Nguyễn Quý Đức HN
    Anh cho em hỏi là ở đó hiện nay người ta dùng phương pháp xét nghiệm gì và liệu sau 45 ngày em đi xét nghiệm nhận được kết quả âm tính thì em có thể yên tâm 100% hay không hay còn phải chờ để làm thêm xét nghiệm ở tháng thứ 3?
    Cảm ơn a nhiều
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924
    Trích dẫn Gửi bởi BadBoy Xem bài viết
    Cách đây mấy hôm em có quan hệ tình dục không an toàn, bây giờ em rất lo lắng. Em đang định sau 45 ngày thì sẽ đi xét nghiệm HIV tự nguyện ở Ngôi nhà Tuổi Trẻ số 5 Nguyễn Quý Đức HN
    Anh cho em hỏi là ở đó hiện nay người ta dùng phương pháp xét nghiệm gì và liệu sau 45 ngày em đi xét nghiệm nhận được kết quả âm tính thì em có thể yên tâm 100% hay không hay còn phải chờ để làm thêm xét nghiệm ở tháng thứ 3?
    Cảm ơn a nhiều
    45 ngày bạn có thể làm phương pháp xét nghiệm HIV Anti tìm kháng thể được rồi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    45 ngày bạn có thể làm phương pháp xét nghiệm HIV Anti tìm kháng thể được rồi.
    phương pháp này phải đến bệnh viện đúng k a, nếu e k làm phương pháp này thì có tin tưởng 100% đc k

Thành Viên Chính Thức ¶Vi¶Tieu¶Bao¶'s Avatar
    Cảm ơn
    32
    Một kết quả âm tính tại 6 tuần với pp tìm kháng thể là rất khả quan. Thực tế cho thấy chưa có ai (ít nhất là trên các diễn đàn HIV Việt Nam) âm tính sau 6 tuần mà 12 tuần lại dương tính cả. Chúc bạn may mắn và nhớ thông báo kết quả nhé :)

Thông tin về chủ đề này