Kết quả 1 đến 12 của 12

Chủ đề: Bi ơi đừng sợ.!Quan hệ đồng giới đường hậu môn không an toàn nguy cơ hiv ?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5

Bi ơi đừng sợ.!Quan hệ đồng giới đường hậu môn không an toàn nguy cơ hiv ?

Em chào các anh chị.

Em mới 20 tuổi. Cái tuổi nữa ông nữa thằng. Đậu 1 đại học danh giá, rồi lên sài gòn với một cuộc sống đầy sắc màu. 2 năm ở Sài gòn, chua cay đắng mặn ngọt em chưa là gì so với các anh chị, nhưng cũng gọi là trải qua chút chút. Được cha mẹ cho chút chiều cao và ngoại hình dễ nhìn, và học về chuyên ngành thiết kế, đủ thông minh để giao tiếp với người ngoài, em ý thức được mình là ai. Cuộc đời đang đầy nhưng điều tốt lành với em khi em vừa xin được 2 học bổng chuyên ngành thiết kế của Us và Singapore vào tháng 7 này.

Thế nhưng, bản thân em đã quá ngu ngốc và nuông chiều mình. Em là một người đồng tính, và em hạn chế tối đa nhừng mối quan hệ phức tạp vì em ý thức được cuộc sống của mình dáng trân trọng thế nào. Nhưng ý nghĩ và hành động lại không đi đôi với nhau, Khi em qhtd không an toàn với một người mà em quý mến cách đây 3 tuần. Sau đó cách đây hơn 10 ngày, tại tất niên nhà bạn em, em đã uống hơi quá chén dù em uống không tốt. Mãi tới khi cảm nhận được sự cọ xát và đau ở hậu môn mình thì trời ơi. Một người bạn mới quen đang làm chuyện đó với em, và không có đồ bảo vệ. Người đó đã ra trong em.!
    Bản thân em sáng hôm sau khi vs thì thấy có máu kèm sự đau rát.

Một tuần nay em sống trong lo sợ. Khi mà em bỗng dưng bị sỗ mũi, ngạt mũi, mệt mỏi, đau nặng đầu. Hôm nay thì bỗng dưng bị rát cổ họng và nổi hạch ngay cổ. Khi lên Google tìm thông tin thì thấy
    "Sau khi nhiễm HIV khoảng 2-8 tuần, người bị lây nhiễm xuất hiện các triệu chứng như sốt, vã mồ hôi, mệt mỏi, nhức đầu, đau cơ khớp, viêm họng, hạch cổ..."

Thật sự em không buồn và hối hận. Vì rõ ràng em đã không làm đúng với những kiến thức và lý trí của mình. Chỉ là. em biết chắc rằng, sau lần này, thì cuộc đời em sẽ phải thay đổi, và theo chiều hướng tích cực hay không thì chưa biết hì hì.
    Vấn đề của em, là em cảm thấy hoang mang và nặng nề trong thời gian chờ xét nghiệm. Một mặt e vẫn tự trấn an mình rằng do thời tiết chuyển mùa, nhưng một mặt em cứ suy nghĩ về những thay đổi sẽ đến với em sau lần vượt rào này. Em không biết nếu sáng mai em đi xét nghiệm combo HIV tại Hòa Hảo, thì có thể cho em biết sơ lược về tình trạng của mình hay không ( tất nhiên là sau 3 tháng em vẫn sẽ xét nghiệm lại ). Vì em sắp về quê ăn tết rồi. Có kết quả để an tâm, hoặc nếu kq không tốt thì về với Gia Đình, em sẽ có thêm sức mạnh để đối mặt hơn. ( và nếu hiện giờ em đang bị cảm cúm thật, thì có phải kq xét nghiệm vẫn ra dương tính giả hay không ???? )

Mà nếu giả sử kết quả em dương tính thì sao ta...Có thể lúc đó em đã đi du học rồi, qua bển một mình, uống thuốc với đi khám cũng đỡ ngại.... Có thể cũng là một may mắn để ép mình sống trọn vẹn hơn từng ngày. Có thể mình sẽ dồn các dealine 10 năm, 20 năm, 30 năm của mình xuống còn 5 năm, 10 năm và 15 năm không chừng.... Với lại. nếu em sống tốt, thì biết đâu lúc e ra đi, người ta sẽ thương tiếc và nhắc tới nhiều hơn ( kiểu như đời chỉ đẹp khi còn dang dở , sống dai quài chưa chắc đã zui đâu ) .

Cảm ơn mọi người đã đọc topic của em lãm nhãm... Đây là nơi duy nhất lúc này em có thể chia sẽ được câu chuyện của mình.
    ads

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    304
    Các triệu chứng không nói lên được điều gì đâu bạn , nếu như hiểu biết như thế thì đã đăng ký sử dụng pep ngay sau khi quan hệ rồi chứ, nghe bạn kể có vẻ không hợp lý lắm .

Cố gắng chờ đủ thời gian XN nha bạn , chúc bạn Âm tính . Nếu ko chờ được thì dắt người kia đi XN trước coi sao , nếu Âm tính thì khỏi phải lo nhỉ ^^

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    Thật sự là ngớ ngẩn nếu mình nói là mình đi xét nghiệm HIV mỗi 6 tháng, các kiến thức về đường truyền HIV mình nắm rõ, lại không biết ( không nghĩ tới +chủw quan + coi thường + ..#@$#@$# :( ) về thuốc Pep và các cách xét nghiệm. Nhưng đó là sự thật. Mình tin người ta, và lúc đó mình lại có nhiều thứ để suy nghĩ, nên nó lại trôi tuột đi,

Nếu mấy nay mình không bị ốm, rồi bạn mình send link qua trêu mình khi mình post stt về triệu chứng cảm của mình thì chắc mình không có lo như thế này, và chỉ xét nghiệm HIV định kỳ vào tháng 4 sắp tới thôi.!

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    dù mình đang cố gắng tỏ ra lạc quan và vui vẻ nhưng vẫn đang suy nghĩ lắm...

Cảm giác đời mình như trên bàn xoay làm gốm và mình đang tự mình làm méo nó đi....

Không ngủ được :(

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Chào bạn, với những gì bạn kể thì bạn có nguy cơ với HIV, thật tiếc là bạn biết đến diễn đàn muộn quá, nếu sớm hơn thì bạn đã được khuyên dùng thuốc phơi nhiễm kịp thời (trong vòng 72h vàng). Tuy nhiên chưa có kết quả xét nghiệm chưa khẳng định được điều gì, bạn không nên quá lo lắng sẽ bị stress hạ gục đấy. HIV thời kỳ sơ nhiễm không có triệu chứng đặc thù, không chẩn đoán HIV qua triệu chứng mà chỉ có đi xét nghiệm mới biết có bị HIV hay không. Bạn chờ 4 tuần xét nghiệm combo và xét nghiệm lại sau 12 tuần. Chúc bạn âm tính!
    Lần sửa cuối bởi Nguyen Ha, ngày 18-01-2014 lúc 02:42.

6. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

cocacola (18-01-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    60
    Nếu em ko đủ kiên nhẫn đợi đến 4 tuần làm test combo thì 3 tuần = 21 ngày em cũng có thể làm để an tâm phần nào...cầu chúc cho em may mắn

8. Những thành viên đã cảm ơn BK82 cho bài viết này:

cocacola (18-01-2014)

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1987 )
    trungan1987's Avatar
    Cảm ơn
    146
    Bạn nên chờ đủ 4 tuần đến Hòa Hảo xn combo...
    Và kết luận cuối cùng là 12 tuần...
    Chúc bạn có kết quả như mong mún...

10. Những thành viên đã cảm ơn trungan1987 cho bài viết này:

cocacola (18-01-2014)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi cocacola Xem bài viết
    Em chào các anh chị.

Một tuần nay em sống trong lo sợ. Khi mà em bỗng dưng bị sỗ mũi, ngạt mũi, mệt mỏi, đau nặng đầu. Hôm nay thì bỗng dưng bị rát cổ họng và nổi hạch ngay cổ. Khi lên Google tìm thông tin thì thấy
    "Sau khi nhiễm HIV khoảng 2-8 tuần, người bị lây nhiễm xuất hiện các triệu chứng như sốt, vã mồ hôi, mệt mỏi, nhức đầu, đau cơ khớp, viêm họng, hạch cổ..."

Thật sự em không buồn và hối hận. Vì rõ ràng em đã không làm đúng với những kiến thức và lý trí của mình. Chỉ là. em biết chắc rằng, sau lần này, thì cuộc đời em sẽ phải thay đổi, và theo chiều hướng tích cực hay không thì chưa biết hì hì.
    Vấn đề của em, là em cảm thấy hoang mang và nặng nề trong thời gian chờ xét nghiệm. Một mặt e vẫn tự trấn an mình rằng do thời tiết chuyển mùa, nhưng một mặt em cứ suy nghĩ về những thay đổi sẽ đến với em sau lần vượt rào này. Em không biết nếu sáng mai em đi xét nghiệm combo HIV tại Hòa Hảo, thì có thể cho em biết sơ lược về tình trạng của mình hay không ( tất nhiên là sau 3 tháng em vẫn sẽ xét nghiệm lại ). Vì em sắp về quê ăn tết rồi. Có kết quả để an tâm, hoặc nếu kq không tốt thì về với Gia Đình, em sẽ có thêm sức mạnh để đối mặt hơn. ( và nếu hiện giờ em đang bị cảm cúm thật, thì có phải kq xét nghiệm vẫn ra dương tính giả hay không ???? )

Mà nếu giả sử kết quả em dương tính thì sao ta...Có thể lúc đó em đã đi du học rồi, qua bển một mình, uống thuốc với đi khám cũng đỡ ngại.... Có thể cũng là một may mắn để ép mình sống trọn vẹn hơn từng ngày. Có thể mình sẽ dồn các dealine 10 năm, 20 năm, 30 năm của mình xuống còn 5 năm, 10 năm và 15 năm không chừng.... Với lại. nếu em sống tốt, thì biết đâu lúc e ra đi, người ta sẽ thương tiếc và nhắc ...

Bạn cả hai lần quan hệ Hậu Môn không an toàn.Lần quan hệ cuối của bạn mới cách 7 ngày thì bạn chưa xét nghiệm được.Nếu bạn muốn xét nghiệm HIV Combo thì nên để 4 tuần.

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo)

Chủ đề: MSM (Quan hệ đồng giới) và nguy cơ lây nhiễm HIV những điều cần biết

12. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

cocacola (18-01-2014)

Thành Viên Mới loilam90's Avatar
    Cảm ơn
    93
    a tuấn nói chính xác

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Em chào các anh chị.

Em mới 20 tuổi. Cái tuổi nữa ông nữa thằng. Đậu 1 đại học danh giá, rồi lên sài gòn với một cuộc sống đầy sắc màu. 2 năm ở Sài gòn, chua cay đắng mặn ngọt em chưa là gì so với các anh chị, nhưng cũng gọi là trải qua chút chút. Được cha mẹ cho chút chiều cao và ngoại hình dễ nhìn, và học về chuyên ngành thiết kế, đủ thông minh để giao tiếp với người ngoài, em ý thức được mình là ai. Cuộc đời đang đầy nhưng điều tốt lành với em khi em vừa xin được 2 học bổng chuyên ngành thiết kế của Us và Singapore vào tháng 7 này.

Thế nhưng, bản thân em đã quá ngu ngốc và nuông chiều mình. Em là một người đồng tính, và em hạn chế tối đa nhừng mối quan hệ phức tạp vì em ý thức được cuộc sống của mình dáng trân trọng thế nào. Nhưng ý nghĩ và hành động lại không đi đôi với nhau, Khi em qhtd không an toàn với một người mà em quý mến cách đây 3 tuần. Sau đó cách đây hơn 10 ngày, tại tất niên nhà bạn em, em đã uống hơi quá chén dù em uống không tốt. Mãi tới khi cảm nhận được sự cọ xát và đau ở hậu môn mình thì trời ơi. Một người bạn mới quen đang làm chuyện đó với em, và không có đồ bảo vệ. Người đó đã ra trong em.!
    Bản thân em sáng hôm sau khi vs thì thấy có máu kèm sự đau rát.

Mà nếu giả sử kết quả em dương tính thì sao ta...Có thể lúc đó em đã đi du học rồi, qua bển một mình, uống thuốc với đi khám cũng đỡ ngại.... Có thể cũng là một may mắn để ép mình sống trọn vẹn hơn từng ngày. Có thể mình sẽ dồn các dealine 10 năm, 20 năm, 30 năm của mình xuống còn 5 năm, 10 năm và 15 năm không chừng.... Với lại. nếu em sống tốt, thì biết đâu lúc e ra đi, người ta sẽ thương tiếc và nhắc tới nhiều hơn ( kiểu như đời chỉ đẹp khi còn dang dở , sống dai quài chưa chắc đã zui đâu ) .

Cảm ơn mọi người đã đọc topic của em lãm nhãm... Đây là nơi duy nhất lúc này em có thể chia sẽ được câu chuyện của mình.
    Bạn chờ đủ 4 tuần sau nguy cơ cuối xn Combo Ag/Ab tại Hòa Hảo và chốt ở 12 tuần = Antive HIV 1/2. Chúc bạn có KQ tốt đẹp

15. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

cocacola (18-01-2014)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    Em cảm ơn các anh chị.
    Oa... Vậy là phải chờ sau khi về quê ăn tết, lên lại sì phố lại mới Xét nghiệm được sao....
    Tết này ăn tết vói một quả bom hẹn giờ trên đầu... :(

Sáng ngủ dậy cổ họng bớt đau, hạch thì vẫn còn i nguyên.

Hi vọng chỉ là cảm chuyển mùa :(......

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Em cảm ơn các anh chị.
    Oa... Vậy là phải chờ sau khi về quê ăn tết, lên lại sì phố lại mới Xét nghiệm được sao....
    Tết này ăn tết vói một quả bom hẹn giờ trên đầu... :(

Sáng ngủ dậy cổ họng bớt đau, hạch thì vẫn còn i nguyên.

Hi vọng chỉ là cảm chuyển mùa :(......
    Bạn xem cái này:
    Chủ đề: Chức năng đề kháng của cơ thể

Trong tài liệu này có nói về Hạch Lym là gì

Thông tin về chủ đề này