Kết quả 1 đến 18 của 18

Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV

Threaded View

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921

Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV

HIV và AIDS có gì khác biệt gì không??? Tôi đã quan hệ với bạn gái mà không sử dụng BCS, 2 ngày sau tôi đi xét nghiệm máu là âm tính, vậy tôi có bị nhiễm HIV không????

Trả lời:

Chào bạn! HIV là tên của một loại virut gây suy giảm hệ miễn dịch ở người. AIDS là giai đọan cuối của thời kỳ nhiễm HIV. Sau khi có hành bi nghi ngờ bị nhiễm HIV thì sau 3 tháng bạn mới có thể đi xét nghệm để biết được tình trạng của mình có bị nhiễm HIV hay không. Điều này có nghĩa là sau khi quan hệ với bạn gái của bạn 2 ngày và bạn đi xét nghiệm thì chưa biết được bạn có bị nhiễm HIV hay không. Kết quả âm tính lần đó( sau 2 ngày) chỉ nói lên trứoc đó 3 tháng bạn không nhiễm HIV mà thôi. Còn lần quan hệ đó bạn muốn biết mình có bị nhiễm HIV hay không thì cần đi xét nghiệm 1 lần nữa sau 3 tháng. Chúc bạn sức khỏe. THân chào bạn.

Trung tâm phòng chống AIDS Hải Phòng.
    Trích dẫn: http://haiphongaidscentr...p;ms=72&Languageid=0

Hoặc

http://www.medinet.hochi...raLoi.aspx?MaCauHoi=ch07
    ads

2. Có 6 người đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết bổ ích này:

Emratdaukho (14-05-2016),gnolmon (26-01-2014),Minhphaisong (04-09-2014),Noname1990 (22-08-2020),qualolang55 (12-05-2016),thayghet98 (07-05-2016)

Thông tin về chủ đề này