Trang 15 của 21 Đầu tiênĐầu tiên ... 51314151617 ... CuốiCuối
Kết quả 281 đến 300 của 413

Chủ đề: Box dành cho các bạn có B20 thuộc thế giới thứ 3

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Chào mọi người.

Thật khó có thể chấp nhận được sự thật khi mình nhiễm H ngày 23/8/2017 là ngày đen tối nhất của đời mình, có lẽ mình cũng như các bạn tự trách bản thân, hối hận, hay cố gắng tìm một lý do.. Nhưng đến bây giờ thì mình đã hiểu là không còn cách nào khác là chấp nhận sự thật này.. Đã lặng thầm đọc mấy trăm trang DD mình thấy mỗi người là một hoàn cảnh và ai cũng đang cố gắng sống tốt hơn bản lĩnh hơn, đó như là một động lực cho mình thêm sức manh để sốnh trách nhiệm hơn, ý nghiã hơn và kiên cường hơn. chúc các bạn luôn khoẻ mạnh và kiên cường hơn nữa để đối diện với bão táp phong ba của cuộc đời.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen1990 Xem bài viết
    cho mình tham gia với nhóm nhé
    phát hiện nhiễm hiv vào trước tết, rồi sau 3 tháng bị người iu bỏ sau khi nó có kết quả âm tính, nổi đau và hụt hẫn, cảm giác như đã ở tận cùng thế giới, chỉ muốn chết đi cho xong........chán và nản lắm, chỉ biết cười cho cái sự đời
    Khí biết mình như vậy tôi chỉ mong cho nó không bị sao rồi cho du nó có xa dời tôi, còn với mình hiện tại chỉ mong sao khỏe mạnh, sống thật tốt và ý nghĩa hơn.

Quản trị box :Là người đồng tính nam
    ( Sanh năm 1989 )
    UTMIENTAY's Avatar
    Cảm ơn
    95
    Hôm nay ... mình lãnh thuốc ở OPC Q7 , có 1 anh cứ nhìn mình hoài rồi nháy mắt nữa , dễ sợ thiệt ... Kaka.
    Tiếc là cả 2 không dám chủ động làm quen.
    Tháng sau ... đi sớm mới được...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi UTMIENTAY Xem bài viết
    Hôm nay ... mình lãnh thuốc ở OPC Q7 , có 1 anh cứ nhìn mình hoài rồi nháy mắt nữa , dễ sợ thiệt ... Kaka.
    Tiếc là cả 2 không dám chủ động làm quen.
    Tháng sau ... đi sớm mới được...
    út không thả thính sao người ta dám nháy mắt..! Thích út ở cái sự lạc quan yêu đời, út chính là động lực để mình cố gắng đấy, thi thoảng nhớ online chat box nha nha nha.,

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Trích dẫn Gửi bởi Sẽ sống tốt Xem bài viết
    Chào mọi người.

Thật khó có thể chấp nhận được sự thật khi mình nhiễm H ngày 23/8/2017 là ngày đen tối nhất của đời mình, có lẽ mình cũng như các bạn tự trách bản thân, hối hận, hay cố gắng tìm một lý do.. Nhưng đến bây giờ thì mình đã hiểu là không còn cách nào khác là chấp nhận sự thật này.. Đã lặng thầm đọc mấy trăm trang DD mình thấy mỗi người là một hoàn cảnh và ai cũng đang cố gắng sống tốt hơn bản lĩnh hơn, đó như là một động lực cho mình thêm sức manh để sốnh trách nhiệm hơn, ý nghiã hơn và kiên cường hơn. chúc các bạn luôn khoẻ mạnh và kiên cường hơn nữa để đối diện với bão táp phong ba của cuộc đời.
    mình là ngày 21/8 :). Cũng đọc mấy chục trang trên diễn đàn, cảm thấy cảm xúc tốt hơn. Bạn đc uống thuốc chưa

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    chúng ta đều là tháng 8 sao. Mình bị ốm đi khám và vô tình mới biết. thực sự rất lo sợ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Mai mốt tổ chức tiệc kĩ niệm hihi. mới đọc tin mới về thuốc trị H, 1% hy vong cũng hy vọng hihi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Trích dẫn Gửi bởi lhoang Xem bài viết
    Mai mốt tổ chức tiệc kĩ niệm hihi. mới đọc tin mới về thuốc trị H, 1% hy vong cũng hy vọng hihi
    bạn đọc từ nguồn nào thế , ko thấy ghi nguồn nên đang muốn xem

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    mình là ngày 21/8 :). Cũng đọc mấy chục trang trên diễn đàn, cảm thấy cảm xúc tốt hơn. Bạn đc uống thuốc chưa
    Mình chưa uống bạn à, ngày mai 23/9 tròn 1 tháng, mình sẽ đi xét nghiệm CD4 rồi điều trị tự nguyện để bảo mật thông tin, nhưng nghe nói điều trị tự nguyện là chương trình không chính thống nên cung lo lo, ai điều trị tự nguyện ở hà nội chia sẻ kinh nghiệm với.! Hiện tại mình đang cố gắng chung sống hoà bình với nó và binh thường hoá suy nghĩ về nó, mọi thứ đang có vẻ rất ổn và sẽ cố gắng đê sống tốt.
    Lần sửa cuối bởi Sẽ sống tốt, ngày 22-09-2017 lúc 23:57.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Mình chưa uống bạn à, ngày mai 23/9 tròn 1 tháng, mình sẽ đi xét nghiệm CD4 rồi điều trị tự nguyện để bảo mật thông tin, nhưng nghe nói điều trị tự nguyện là chương trình không chính thống nên cung lo lo, ai điều trị tự nguyện ở hà nội chia sẻ kinh nghiệm với.! Hiện tại mình đang cố gắng chung sống hoà bình với nó và binh thường hoá suy nghĩ về nó, mọi thứ đang có vẻ rất ổn và sẽ cố gắng đê sống tốt.
    Đi điều trị sơm đi bạn ơi, hôm qua nhiều người thấy bình thường, thấy đẹp lộng lẫy tự đoán của mình 500, 600 . KQ toàn dưới 200 @@. Nghe đâu được nhà nước bảo hộ thông tin, ai tiết lộ có quyền kiện đó. Khi làm thủ tục họ có xin sđt người nhà mình để lỡ mình trốn họ gọi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Trích dẫn Gửi bởi lecop Xem bài viết
    bạn đọc từ nguồn nào thế , ko thấy ghi nguồn nên đang muốn xem
    Trên BBC với twitter bạn : http://www.bbc.com/news/health-41351159

Nhưng à hy vong ít thôi, chủ yếu lo điều trị, mình tin là sẽ sống lâu mà. Lúc trước mình muốn xin con nuôi mà nay chắc hết được rồi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    26
    http://tuoitre.vn/tim-duoc-sieu-khan...2171851315.htm

chút hi vọng nhé mọi người

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    E ở Hà Nội điều trị 1 tháng rôi. Haizz

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Cuocsongmoi92 Xem bài viết
    E ở Hà Nội điều trị 1 tháng rôi. Haizz
    Đêm nay a uống viên thuốc đầu tiên, hồi hộp quá... 22h định mệnh, chúc cả nhà ngủ ngon và luôn mạnh khoẻ.!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Đêm nay a uống viên thuốc đầu tiên, hồi hộp quá... 22h định mệnh, chúc cả nhà ngủ ngon và luôn mạnh khoẻ.!
    Minh cũng chọn 22h uống, không sao đâu, ARV còn nhẹ chán với thuốc lao hehe.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Minh cũng chọn 22h uống, không sao đâu, ARV còn nhẹ chán với thuốc lao hehe.
    uống từ lúc 22h mà 8h30 đến cty nguời vẫn biêng biêng thế này làm ăn gì đây.. Khi nào thì hết cảm giác như vậy bạn nhi?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    uống từ lúc 22h mà 8h30 đến cty nguời vẫn biêng biêng thế này làm ăn gì đây.. Khi nào thì hết cảm giác như vậy bạn nhi?
    Tuỳ người thôi bạn, mình chỉ bị 2 3 hôm là hết. Mình uống được 2 tuần rồi, bây giờ thức giấc giửa đêm cũng không hề hắn gì.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Tuỳ người thôi bạn, mình chỉ bị 2 3 hôm là hết. Mình uống được 2 tuần rồi, bây giờ thức giấc giửa đêm cũng không hề hắn gì.
    mình hnay là ngày thứ 2 thì thấy có đỡ hơn rồi.. Mà cd4 mình có 272 thôi, bác sĩ cho làm các xét nghiệm gan thận các thứ các thứ thì mọi thứ bình thường và bảo mình là tuỳ vào tình trạng của từng người mà điều trị nên chỉ cho mình uống mỗi arv, mình điều trị tự nguyện nên bsi nói sẽ đồng hành cùng mình nên cũng thấy yên tâm. Hy vọng mọi thứ sẽ tốt đẹp.!

Thành Viên Mới quangdang's Avatar
    Cảm ơn
    17
    mình hnay là ngày thứ 2 thì thấy có đỡ hơn rồi.. Mà cd4 mình có 272 thôi, bác sĩ cho làm các xét nghiệm gan thận các thứ các thứ thì mọi thứ bình thường và bảo mình là tuỳ vào tình trạng của từng người mà điều trị nên chỉ cho mình uống mỗi arv, mình điều trị tự nguyện nên bsi nói sẽ đồng hành cùng mình nên cũng thấy yên tâm. Hy vọng mọi thứ sẽ tốt đẹp.!
    Cố lên bạn, tới ngày thứ 3 là hầu như sẽ không còn bị ảnh hưởng gì hết cả đâu. CD4 bạn thấp hơn 350 thì cũng phải uống cả dự phòng nhiễm khuẩn cơ hội nữa chứ nhỉ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi quangdang Xem bài viết
    Cố lên bạn, tới ngày thứ 3 là hầu như sẽ không còn bị ảnh hưởng gì hết cả đâu. CD4 bạn thấp hơn 350 thì cũng phải uống cả dự phòng nhiễm khuẩn cơ hội nữa chứ nhỉ.
    Vì bsi nói là tuỳ vào tình trạng của từng người mà cho điều trị, có lẽ do các chỉ số xét nghiệm khác của mình bình thường nên bác sĩ cho điều trị arv trc. Hnay ngày thứ 3 thì mọi thứ đã ổn hơn nhưng vì dạo này cv mình đang nhiều nên cũng cố gắng đê ko bị quá tải đảm bảo sức khoẻ. Mọi nguời cùng cố gắng nhé.

Trang 15 của 21 Đầu tiênĐầu tiên ... 51314151617 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này