Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: Chủ phòng trọ với bảng nội quy "có một không hai" gây sốt

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921

Chủ phòng trọ với bảng nội quy "có một không hai" gây sốt

Chủ phòng trọ với bảng nội quy "có một không hai" gây sốt

21:49 PM, 22-02-2014

(ĐSPL) –Mới đây, trên các trang mạng xã hội xuất hiện bảng nội quy của chủ nhà trọ tranh cãi. Nhiều người cho rằng bảng nội quy “bá đạo” này có phần quá khắt khe.

Ngay khi đăng tải, bảng nội quy đã thu hút được sự quan tâm của đông đảo cư dân mạng. Cụ thể, bảng nội quy của chủ nhà có tên cô Hai ghi rõ tuyệt đối không cho “nữ” vào phòng với bất kể lý do gì, dù là chị ruột hay em ruột cũng cấm.
    Cô Hai nhấn mạnh: “"Các cháu có tiền, cô Hai có nhà. Không ai bắt buộc ai, không ai lệ thuộc ai..."

Chính điều này là điểm nhấn của bảng thông báo. Cô Hai khiến nhiều người sửng sốt bởi sự thẳng thắn của mình.
    Bên cạnh đó, chị Hai còn đao to búa lớn khi tuyên bố: “Đừng có ngoan cố, ngang nhiên, xem thường, không tôn trọng nội quy”, khiến nhiều người giật mình.

Bảng nội quy nhà trọ gây sốt cư dân mạng.

Một độc giả tỏ ra thích thú khi cho rằng: “Chủ nhà này quả là thắng thắn và cứng phết các bác ạ. Nếu gặp chủ nhà như thế này chắc em không dám ho he gì cả”.
    Còn độc giả Lan Anh thì cho rằng: “Khiếp gì mà ghê thế chứ. Nếu anh chàng nào đang độc thân mà xin ở đây thì chắc sống kiếp FA cả đời mất. Liệu đường tháo chạy khi còn kịp…

Anh nào mà xác định độc thân thì cứ ở đây yên tâm!”
    Nhiều cư dân mạng lớn tuổi lại tỏ ý đồng tình với quy định trên tấm biển đặc biệt này. Họ cho rằng cô Hai tâm lý khi giữ gìn môi trường lành mạnh cho các bạn trẻ học hành, tu tâm dưỡng tính.Dù nhiều ý kiến tranh cãi xung quanh tâm biến, nhưng dù sao nó cũng tạo được một hiệu ứng tốt trong cư dân mạng bởi những quy định có phần cứng nhắc nhưng ấn tượng này.

Chương Tương

http://www.doisongphapluat.com/cong-...l#.Uwi_Y33GBZg

2. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

hoangkha (14-04-2014)

Thông tin về chủ đề này