Kết quả 1 đến 16 của 16

Chủ đề: Sước móng rô có bị nhiễm hiv không?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    16

Sước móng rô có bị nhiễm hiv không?

Dear Anh/chị
    Em hôm kia đi đấm lưng có dùng tay cho vào AD của gmd, lúc ấy em không để ý là tay mình bị sước móng rô và em nghe được biết là là trong dịch AD có virut hiv. Về nhà em rất sợ, bây giờ em ko nhớ là vết sước ấy lúc nào nữa, có phải là sước 15 phút trước hay là sước trong lúc em đấm lưng. Em muốn hỏi nếu em vừa bị (sước ngay lúc bấy giờ) sước móng rô mà cho vào AD của gái mại dâm thì nguy cơ bị nhiễm hiv có cao không? Các anh/chị giúp em với bây giờ em đang rất hoang mang, em sợ lắm, buồn và chẳng thiết làm gì cả đau đầu lắm?>
    Thanks Anh/chị
    ads

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi manh_hien01 Xem bài viết
    Dear Anh/chị
    Em hôm kia đi đấm lưng có dùng tay cho vào AD của gmd, lúc ấy em không để ý là tay mình bị sước móng rô và em nghe được biết là là trong dịch AD có virut hiv. Về nhà em rất sợ, bây giờ em ko nhớ là vết sước ấy lúc nào nữa, có phải là sước 15 phút trước hay là sước trong lúc em đấm lưng. Em muốn hỏi nếu em vừa bị (sước ngay lúc bấy giờ) sước móng rô mà cho vào AD của gái mại dâm thì nguy cơ bị nhiễm hiv có cao không? Các anh/chị giúp em với bây giờ em đang rất hoang mang, em sợ lắm, buồn và chẳng thiết làm gì cả đau đầu lắm?>
    Thanks Anh/chị
    Tay kích dục muốn có nguy cơ cho HIV và STDs thì khi tay bạn đang bị đứt chảy máu, viêm nhiễm, lỡ loét và bưng mũ => dẫn đến có nguy cơ. Nếu tay bạn k hề như thế thì hoàn toàn an toàn
    kích dục bằng tay sợ nhiễm hiv ?
    Nguy cơ nhiễm hiv kích dục miệng và bằng tay?
    em có đi tẩm quất em đó kích dục bằng tay nguy cơ hiv ?.
    Sợ nhiễm hiv nhân viên mát xa kích dục bằng tay.
    Mát xa kích dục bằng tay sợ nhiễm hiv.Mong mọi người giúp đỡ
    handjob kích dục bằng tay sợ nhiễm hiv,Stress quá luôn! Hãy giúp em
    Lo nhiễm hiv sau khi đi massage Handjob (kích dục bằng tay)
    Anh Tuấn ơi tư vấn giúp e!Nguy cơ nhiễm hiv kích dục bằng tay.

3. Có 2 người đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết bổ ích này:

Hoaitam (26-02-2014),manh_hien01 (26-02-2014)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    16
    Dear Anh
    nhưng mà lúc ấy tay em bị sước móng rô có thể nó vẫn rỉ máu mà anh. Vậy có bị nhiễm hiv ko anh?
    Thank Anh

Cảm ơn
    2,578
    Dear Anh
    nhưng mà lúc ấy tay em bị sước móng rô có thể nó vẫn rỉ máu mà anh. Vậy có bị nhiễm hiv ko anh?
    Thank Anh
    sước móng rô có thể nó vẫn rỉ máu mà anh => Đó là do bạn suy diễn thui, vết xước móng rô là vết xước ngoài da, k hề rỉ máu

6. Có 2 người đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết bổ ích này:

Hoaitam (26-02-2014),manh_hien01 (26-02-2014)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    16
    Dear anh
    Em nhớ hôm đó em có vết sước mong rô và em đã rất nó ra, em thấy nó đỏ và rỉ máu .Em chỉ ko nhớ là mình rất cách lúc vào đấm lưng là bao nâu khoảng nửa tiếng hay 15 phút gì đó, cho lên em rất lo em ko còn tâm trang làm việc nữa em rất buồn giúp em với.. Em sợ đến lỗi đến cả quán gặp chị ấy nói chuyện chị ấy bảo là ko sao nhưng em rất sợ muốn chị đi xét nghiệm em cho tiền và cho thêm nữa, nhưng chị ko đi chị nói là ko thích rồi chị mang chứng minh thư ra cho em xem cả ảnh con chị nữa chị nói là ko sao nhưng em rất sợ anh à
    Thanks anh

Cảm ơn
    2,578
    Dear anh
    Em nhớ hôm đó em có vết sước mong rô và em đã rất nó ra, em thấy nó đỏ và rỉ máu .Em chỉ ko nhớ là mình rất cách lúc vào đấm lưng là bao nâu khoảng nửa tiếng hay 15 phút gì đó, cho lên em rất lo em ko còn tâm trang làm việc nữa em rất buồn giúp em với.. Em sợ đến lỗi đến cả quán gặp chị ấy nói chuyện chị ấy bảo là ko sao nhưng em rất sợ muốn chị đi xét nghiệm em cho tiền và cho thêm nữa, nhưng chị ko đi chị nói là ko thích rồi chị mang chứng minh thư ra cho em xem cả ảnh con chị nữa chị nói là ko sao nhưng em rất sợ anh à
    Thanks anh
    Nếu sao 30p thì bạn k có nguy cơ. vì sao thời gian này k còn rỉ máu nửa, niêm mạc đóng cửa rùi

9. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

manh_hien01 (26-02-2014)

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Dear anh
    Thanks anh
    Xước móng rô chỉ là xước ngoài da nên nếu có rớm tý máu thì ngay sau đó máu sẽ đông lại ngay, khi không còn chảy máu thì niêm mạc đã đóng, vi rút không xâm nhập được nữa.
    Ủa, mà sao hồ sơ bạn ghi giới tính là NỮ mà bạn cũng đi GMD à

11. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

manh_hien01 (26-02-2014)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    16
    Dear anh
    Lúc đăng kí đăng kí em ghi nhầm anh ah, anh có thể xem gmail của em em sorry..hi
    nói như anh sống chung với_hiv thì em vẫn có khả năng lây nhiễm. Vậy % lây nhiễm của em có cao ko?
    Thanks anh

Cảm ơn
    2,578
    Dear anh
    Lúc đăng kí đăng kí em ghi nhầm anh ah, anh có thể xem gmail của em em sorry..hi
    nói như anh sống chung với_hiv thì em vẫn có khả năng lây nhiễm. Vậy % lây nhiễm của em có cao ko?
    Thanks anh
    4- TUYẾN PHÒNG THỦ ĐẦU TIÊN: (Chủ đề: Chức năng đề kháng của cơ thể)
    Phần da và những chất màng nhầy (hay chất nhờn) của cơ thể là tuyến phòng thủ đầu tiên, có nhiệm vụ ngăn chận sự xâm nhập của vi trùng gây bệnh. Hệ thống hô hấp, và tiêu hóa thường được xem ở tận bên trong cơ thể. Tuy nhiên, chúng cũng có những bộ phận tiếp giáp bên ngoài, được bao phủ với những màng nhầy, nhằm chống lại sự thấm thấu của vi trùng. Các đơn vị phòng thủ do phần da cung cấp gồm nhiều loại khác nhau như:
    4.1-Những lớp ngoài của phần da là các màng tế bào chết, tạo nên mô tầng bao phủ tự nhiên, để cản trở vi trùng xâm nhập từ bên ngoài. Những tầng lớp nầy có thể bị làm trầy, nhưng không gây tác hại đến cơ thể.
    4.2-Chất dầu nhờn của phần da bắt nguồn từ những tuyến bả nhờn tiết ra, có tính chất không thấm nước, và giúp ngăn ngừa sự tấn công của vi trùng.
    4.3-Những màng nhầy (chất nhờn) mang tính chất hóa học, chúng được tiết ra có công dụng ngăn cản, và chống lại sự tấn công của vi trùng.
    4.5-Những mạch máu trong da đẩy dồn máu đến vùng bị đe dọa, để mang theo những lực lượng chống đỡ sự phát triển của vi trùng.
    5-SỰ XÂM NHẬP QUA MÔI GIỚI TRUYỀN NHIỄM:
    Khi phần da bị phá vỡ sẽ tạo nên một vết thương, và vùng bị ảnh hưởng chung quanh vết thương. Trước tiên, chất huyết tương (Clotted Blood) trong máu có nhiệm vụ bao phủ lên trên mặt vết thương. Ngoài việc ngăn chận sự chảy máu nơi vết thương, huyết tương còn tạo nên một màng phòng thủ chống lại sự nhiễm trùng. Nếu sự nhiễm trùng xảy ra vào lúc bị thương, vùng bị ảnh hưởng chung quanh vết thương trở nên viêm, thâm đỏ, và đau nóng, hay bị rung động. Sau đó, vết thương có thể trở nên ung mũ. Lập tức, nhiều lượng máu được đẩy mạnh đến vùng bị thương. Cho nên, tạo ra sự gia tăng nhiệt độ nơi đó. Những tế bào bạch huyết (White Blood cells) trong máu thoát ra khỏi các mạch máu, để đi xuyên qua các thành mao quản mỏng, và thấm thấu vào các mô tầng (Tissues). Nơi đó, chúng cố gắng mọi nỗ lực để vô hiệu hóa, và tiêu diệt những vi khuẩn xâm nhập.
    Ngoài ra, Interferon là một loại chất đạm (Protein), có tính chất cơ chế phòng thủ không riêng biệt, để chống lại sự nhiễm độc. Interferon có thể sinh ra bởi nhiều loại tế bào khác nhau trong cơ thể, để chống lại sự nhiễm độc của một loại tế bào đặc biệt. Không như những chất kháng thể khác, Interferon có thể bước vào bên trong những tế bào bị nhiễm độc, để hoạt động ngăn chận hàng loạt mầm độc. Các y sĩ có thể cung cấp Interferon cho những bệnh nhân bị nhiễm độc tố, nhằm nâng cao sức đề kháng của họ. Sự xâm nhập vào cơ thể bởi những nhiễm độc tố như : Vi khuẩn, mầm độc, mốc meo, được xem như một trận chiến. Có những cuộc chạm trán nhỏ địa phương, tại những điểm tấn công. Sau đó, những trận chiến lớn xảy ra. Trong cuộc chiến tranh nầy, những tế bào và những thành phần hóa học của máu, những tế bào mô tầng, và các phần chất lỏng mô tầng bạch huyết, được thể hiện như những lực lượng đề kháng của cơ thể, có nhiệm vụ chống lại với những độc tố ngoại xâm. Những tế bào bạch huyết cầu (White Blood Cells) có thể được so sánh như lực lượng bộ binh, chiến đấu bằng tay, và tẩy sạch chiến trường sau khi hành động.
    Những vi khuẩn xâm nhập chỉ huy cuộc tấn công hóa học, chống lại những mô tầng cơ thể. Chúng sinh ra những chất hóa học, được gọi là độc tố, kháng nguyên, hay Immunogens, nhằm gây độc hại cho cơ thể. Những chất độc nầy có thể xuất hiện nơi vùng vi khuẩn tấn công, hoặc tại các nơi khác, trên khắp cơ thể. Chúng có thể gây nguy hại cho các cơ quan tim, thần kinh hệ, thận. Ngoài ra, chúng còn tạo nên những cơn nóng sốt cho cơ thể.
    Bấm xem thêm tại đây:
    Chủ đề: Nội sinh của da

14. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

manh_hien01 (26-02-2014)

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Dear anh
    Thanks anh
    Khi nào tay bạn đang chảy máu ròng ròng rồi cho vào AD ngay thì mới có nguy cơ, chứ kiểu xước móng rô thế khi máu đã đông lại và không còn chảy nữa, tức là cơ thể đã tạo ra một chất bảo vệ vết thương. Vì vậy dù bạn có thấy còn ửng đỏ, nhưng vi rút không xâm nhập được.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    16
    Dear anh
    Vậy có nghĩa là sao hả anh, em ko hiểu? Em chỉ muốn biết em có khả năng nhiễm hiv ko?
    và % lây nhiễm của em có cao ko?
    Thanks anh

Cảm ơn
    2,578
    Dear anh
    Vậy có nghĩa là sao hả anh, em ko hiểu? Em chỉ muốn biết em có khả năng nhiễm hiv ko?
    và % lây nhiễm của em có cao ko?
    Thanks anh
    Nếu có nguy cơ thì ngay từ đầu BQT đã nói ngay cho bạn, chứ đâu cần vòng vo và đưa tài liệu cho bạn đọc để làm gì, đúng không nào???? Đưa cho bạn đọc là để bạn thấy rõ những gì tài liệu nói và để cho bạn nhận định về xước mòng rô là như thế nào và có nguy cơ hay k. nhưng cuối cùng bạn đọc xong bạn vẫn hỏi lại là có nguy cơ hay không và bao nhiễu % nguy cơ thì đúng là BQT botay@.com.vn với bạn luôn

18. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

manh_hien01 (26-02-2014)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    16
    Dear Anh
    em cảm ơn anh nhiều, em hơi đa nghi và cũng chỉ muốn chắc chắn thui em cảm ơn anh nhiều. Thực ra em hỏi anh như vậy anh đừng giận, em biết cách tốt nhất để biết mình có bị nhiễm hiv ko chỉ có xn là chính xác nhất. Chắc chắn em sẽ đi xn để cho yên tâm và ko sợ lây nhiễm cho vợ và con em, nhưng em cũng muốn biết chắc chắn để trong thời gian chờ đi xn em ko nghĩ linh tinh và chú tâm vào công việc và để đón sự ra đời của con em, em ko muốn sai lầm tiếp nối sai lầm.
    Cảm ơn anh nhiều

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Dear Anh/chị
    Thanks Anh/chị
    Dear Anh
    Thank Anh
    Tay xướt măng rô đồng nghĩa vết thuong đã đóng cửa không cho vi rút xâm nhập.Chỉ khi nào tay bạn vết thương đang chảy máu.

21. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

manh_hien01 (26-02-2014)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    16
    Dear anh
    Đây ko phải là sước măng rô như bình thường, mà là e rất vết sước đấy và nó cũng hơ rỉ máu và đỏ khoảng nửa tiếng sau thì em cho vào AD của gmd anh ah..
    Thank anh

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Dear anh
    Đây ko phải là sước măng rô như bình thường, mà là e rất vết sước đấy và nó cũng hơ rỉ máu và đỏ khoảng nửa tiếng sau thì em cho vào AD của gmd anh ah..
    Thank anh
    Sau nửa tiếng vết thương niêm mạc đóng cửa rồi bạn.

Thông tin về chủ đề này