Kết quả 1 đến 17 của 17

Chủ đề: mong các anh chị diễn đàn làm ơn giải đáp giúp em với,em đang hoang mang,lo lắng quá!

Thành Viên Chính Thức tôi ơi đừng tuyệt vọng's Avatar
    Cảm ơn
    5,142

Unhappy mong các anh chị diễn đàn làm ơn giải đáp giúp em với,em đang hoang mang,lo lắng quá!

em có một số câu hỏi mong anh chị diễn đàn giải đáp giúp em:1)tối qua em có quay tay và làm dính dịch đầy lên mùng mền chiếu gối trong phòng em.cho em hỏi giả sử trong tinh dịch của em có mang virus mang bệnh hiv và các bệnh STDs khác nhưng mà lỡ có ai đó không biết,bị đứt tay chảy máu rồi chạm trúng ngay vào cái đống dịch còn tươi nguyên đó thì có sao không ạ?nếu không bị đứt tay mà chạm vào thì cũng có sao không ạ?
    2) cách đây khoảng gần 6 tuần,em có quan hệ với bạn gái em.em có mang bao nhưng mà hôm đó em đi làm về mệt quá nên làm được một chút thì em nghỉ,không ra được,sau đó em có tự làm cho em ra ở trong bao.hôm đó em ra ít,bao cũng không rách hay không tuột gì.trước khi làm em có dùng lưỡi quan hệ với âm đạo và hậu môn cô ấy.cô ấy ra dịch nhiều,dính đầy miệng và lưỡi em.cách đây khoảng gần 1 tháng gì đó,có ấy có khám sức khỏe và làm cái test nhanh,kết quả là âm tính.cho em hỏi,liệu với trường hợp trên,em có nguy cơ gì không?trước khi quen em ,em có hỏi cô ấy thì biết được rằng cô ấy cũng đã quen khá nhiều người trước khi quen em,khoảng 4,5 người gì đó.cũng đã từng chơi bời và quan hệ với nhau nhiều lần.nhưng cô ấy nói đều có mang bao cao su,có người phải đi xét nghiệm hiv cô ấy mới cho quan hệ.thậm chí cô ấy có thời gian còn chơi les (quan hệ đồng tính nữ)nữa mới kinh chứ.em có nói gì sai hay lỡ lời,mong anh chị diễn đàn bỏ qua cho em.không phải em kỳ thị cô ấy vì em cũng mới quen cô ấy chưa được bao lâu và cũng nghe nhiều người,bạn bè nói cô ấy chơi bời dữ lắm.mới quen cô ấy được khoảng 1 tuần,em có quan hệ với cô ấy.hôm đó em không mang bao và có xuất tinh bên trong cô ấy.xong rồi em có đi rửa lại dương vật thì thấy hơi thốn,rát và có trầy xước nhẹ,máu chảy li ti ở đầu dương vật.anh chị cho em hỏi,liệu với trường hợp của em có sao không ạ?nguy cơ của em về hiv và STDs có cao không ạ?do chuyện cũng đã xảy ra lâu rồi mà em thì không có kiến thức nên không có dùng pep.giờ em đang hoang mang,lo lắng quá,huhu.mong anh chị diễn đàn làm ơn giải đáp giúp em với.em cảm ơn anh chị nhiều
    ads
    Lần sửa cuối bởi tôi ơi đừng tuyệt vọng, ngày 28-02-2014 lúc 13:35.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    15
    Theo như bạn nói bạn qhtd có bcs cũng như k có sự cố gì thì trường hợp bạn hoàn toàn yên tâm nhá . Còn bạn có xuất tinh lên gối thì đi giặt đi :d k có lây hiv cho ng khác đc đâu . Bạn có bị đâu mà có hiv trong ng

3. Những thành viên đã cảm ơn Nói không với cách ly cho bài viết này:

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi tôi ơi đừng tuyệt vọng Xem bài viết
    em có một số câu hỏi mong anh chị diễn đàn giải đáp giúp em:1)tối qua em có quay tay và làm dính dịch đầy lên mùng mền chiếu gối trong phòng em.cho em hỏi giả sử trong tinh dịch của em có mang virus mang bệnh hiv và các bệnh STDs khác nhưng mà lỡ có ai đó không biết,bị đứt tay chảy máu rồi chạm trúng ngay vào cái đống dịch còn tươi nguyên đó thì có sao không ạ?nếu không bị đứt tay mà chạm vào thì cũng có sao không ạ?
    2) cách đây khoảng gần 6 tuần,em có quan hệ với bạn gái em.em có mang bao nhưng mà hôm đó em đi làm về mệt quá nên làm được một chút thì em nghỉ,không ra được,sau đó em có tự làm cho em ra ở trong bao.hôm đó em ra ít,bao cũng không rách hay không tuột gì.trước khi làm em có dùng lưỡi quan hệ với âm đạo và hậu môn cô ấy.cô ấy ra dịch nhiều,dính đầy miệng và lưỡi em.cách đây khoảng gần 1 tháng gì đó,có ấy có khám sức khỏe và làm cái test nhanh,kết quả là âm tính.cho em hỏi,liệu với trường hợp trên,em có nguy cơ gì không?trước khi quen em ,em có hỏi cô ấy thì biết được rằng cô ấy cũng đã quen khá nhiều người trước khi quen em,khoảng 4,5 người gì đó.cũng đã từng chơi bời và quan hệ với nhau nhiều lần.nhưng cô ấy nói đều có mang bao cao su,có người phải đi xét nghiệm hiv cô ấy mới cho quan hệ.thậm chí cô ấy có thời gian còn chơi les (quan hệ đồng tính nữ)nữa mới kinh chứ.em có nói gì sai hay lỡ lời,mong anh chị diễn đàn bỏ qua cho em.không phải em kỳ thị cô ấy vì em cũng mới quen cô ấy chưa được bao lâu và cũng nghe nhiều người,bạn bè nói cô ấy chơi bời dữ lắm.mới quen cô ấy được khoảng 1 tuần,em có quan hệ với cô ấy.hôm đó em không mang bao và có xuất tinh bên trong cô ấy.xong rồi em có đi rửa lại dương vật thì thấy hơi thốn,rát và có trầy xước nhẹ,máu chảy li ti ở đầu dương vật.anh chị cho em hỏi,liệu với trường hợp của em có sao không ạ?nguy cơ của em về hiv và STDs có cao không ạ?do chuyện cũng đã xảy ra lâu rồi mà em thì không có kiến thức nên không có dùng pep.giờ em đang hoang mang,lo lắng quá,huhu.mong anh chị diễn đàn làm ơn giải đáp giúp em với.em cảm ơn anh chị nhiều
    1. Chia sẻ với bạn về việc quay tay:
    - Cho dù bạn là ai, có HIV hay người bình thường đi nữa, thì việc dấy tinh dịch ra mền chiếu nếu ai đó vô tình đụng vào thì sao?? Khi tinh dịch ra ngoài môi trười sao vào phút là chuyển màu trắng đục sang dạng trong. Thì chính thường điểm này ting dịch k còng nguyên chất, và HIV nếu có trong đó cũng bắt đầu bị thoi thóp theo. HIV chủ uyếu sống dựa vài ký sinh nguyên thủy, đặc biệt là máu tươi. Và tinh dịch dính vào mềm chiếu thì HIV càng quéo nhanh hơn bởi tinh dịch sẽ thấm vào chất liệu vải thì HIV k còn đất sống, do vậy để có ai đó chạm vào tinh dịch đó thì k còn thời gian đủ để HIV tồn tại trong tinh dịch đó, và cả các xoắnn khuẩn STDs lại càng chết mau hơn. => Nhưn vậy túm lại k cần lo chuyện này.
    2. Mình k bàn thảo chuyện cô ta có HIV hay k, hay cô ta là người như thế nào. Cái chính là bạn QHTD k an toàn k có BCS bảo vệ với bạn tình khi mà ngay tại thời điểm đó bạn hoàn toàn k biết bạn tình bạn như thế nào thì đây là một nguy cơ cho bạn. => Bạn tính sau khi có nguy cơ đến đủ 6 tuần XN HIV Ab (tìm kháng thể).
    3. Chuyện bạn dùng lưỡi Oral sex AD thì tại DD này có đề cập rất nhiều, OS k có nguy cơ với HIV, do nước bọt là môi trường kiềm Enzym làm bất hoạt HIV. Nhưgn OS lại gây các bệnh TD khác (STDs) như: Giang Mai, Lậu, Mồng Gà và viêm gan B. Bạn xét nghiệm STDs sau nguy cơ 4 tuần đến 12 tuần.

OS k có nguy cơ với HIV bạn nhé, vì trong nước bọt là môi trường kiềm HIV hầu như không tồn tại,-Nước bọt mang tính chất acid nhẹ có trong miệng, và mạnh hơn chất acid chứa trong bao tử. Cả hai chất nầy là lợi khí, để tối thiểu hóa sự tấn công của các vi khuẩn (Chủ đề:Chức năng đề kháng của cơ thể ). nhưng OS AD lại có nguy cơ với các bệnh STDs: Lậu, Giang Mai, Mồng Gà và viên gan B, bạn XN STDs sau nguy cơ 4 tuần đến 12 tuần:
    Chủ đề: Mắc giang mai, đối mặt với vô sinh

Chủ đề: Các bệnh lây qua đường tình dục.

Chủ đề: Sự nguy hiểm của virus HPV và cách ngăn ngừa

Chủ đề: Teen mang bệnh xã hội vì thích 'khám phá'

Chủ đề: Vợ mang bầu mắc lậu khắp miệng
    Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!!

Chủ đề: Nguy cơ hiv quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng?.
    Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv?
    Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv?
    Chủ đề: mát xa nhân viên kích dục miệng và quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv ?.
    Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có bao cao su và kích thích miệng, sợ nhiễm HIV khi dùng tay?.
    1. Trường hợp nữ os cho nam (dùng miệng ngậm dv): người nam hay người nữ có nguy cơ với H, hay cả 2 đều không có nguy cơ? => Nếu cả 2: Mồm miệng lỡ loét chảy máu viêm nhiễm và bưng mữ, DV cũng như vậy => Có nguy cơ với HIV.
    2. Trường hợp nam os cho nữ (nam dùm miệng tiếp xúc với AD, hoặc miệng có tiếp xúc với dịch AD bằng cách khac): thì ai là người có nguy co với H hay cả 2 đều không có nguy cơ. => Nếu miệng người nam viêm nhiễm, bưng mũ lở loét => Người nam có nguy cơ với HIV.
    1 + 2 ngoài nguy cơ với HIV còn có nguy cơ với các bệnh STDs: Giang Mai, Lậu, Mồng Gà và viêm gan B

Chủ đề: Sợ nhiễm hiv khi mát xa kích dục bằng miệng?
    Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv
    Chủ đề: mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv.
    Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng sợ nhiễm HIV.
    Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục miệng sợ nhiễm hiv.Gửi anh tuấn
    Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng và sợ lây nhiễm hiv từ khăn lau
    Chủ đề: Mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv
    Chủ đề: Giúp mình với!!!!mát xa kích dục bằng miệng

5. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Cảm ơn
    5,142
    cảm ơn anh Hiếu.em đọc mà hoảng cả lên.như vậy là tinh dịch có dính vào các chất liệu khác như:mặt đất,bàn ghế sau khi ra khỏi dương vật vài phút cũng không có nguy cơ phải không anh?trước khi os cho cô ấy em có đánh răng,súc miệng rất kỹ và miệng mồm em cũng chẳng có trầy xước hay lở lét gì.lâu lâu thi thoảng có chảy máu chân răng do vệ sinh kém và do đánh răng mạnh quá làm xước nướu,chảy máu li ti.em nhớ hôm đó em không có bị như vậy,sau khi làm xong khoảng 15' em cũng có súc miệng lại bằng nước lã.vậy em không có nguy cơ với hiv mà chỉ có nguy cơ với bệnh STDs thôi,đúng không anh?có nguy cơ với Hiv là lần em quan hệ không an toàn thôi,đúng không anh.giờ cũng đã được 6 tuần rồi,em đi xét nghiệm HIV và các bệnh STDs liệu đã đủ chính xác chưa anh?

Cảm ơn
    2,578
    cảm ơn anh Hiếu.em đọc mà hoảng cả lên.như vậy là tinh dịch có dính vào các chất liệu khác như:mặt đất,bàn ghế sau khi ra khỏi dương vật vài phút cũng không có nguy cơ phải không anh?trước khi os cho cô ấy em có đánh răng,súc miệng rất kỹ và miệng mồm em cũng chẳng có trầy xước hay lở lét gì.lâu lâu thi thoảng có chảy máu chân răng do vệ sinh kém và do đánh răng mạnh quá làm xước nướu,chảy máu li ti.em nhớ hôm đó em không có bị như vậy,sau khi làm xong khoảng 15' em cũng có súc miệng lại bằng nước lã.vậy em không có nguy cơ với hiv mà chỉ có nguy cơ với bệnh STDs thôi,đúng không anh?có nguy cơ với Hiv là lần em quan hệ không an toàn thôi,đúng không anh.giờ cũng đã được 6 tuần rồi,em đi xét nghiệm HIV và các bệnh STDs liệu đã đủ chính xác chưa anh?
    Ok. Bạn chờ 6 tuần XN HIV và cả STDs (Chỉ XN Giang mai và Viêm gan B thui), HIv XN sau 6 tuần và chốt ở 12 tuần

8. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Bạn có nguy cơ với HIV ở lần quan hệ không dùng bcs nhưng thật tiếc là bạn đến với diễn đàn hơi muộn để được tư vấn dùng pep. Bây giờ chỉ còn chờ vào vận may của bạn nữa. Chúc bạn không bị stress hạ gục và có kết quả xét nghiệm như mong muốn.

10. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Cảm ơn
    5,142
    cảm ơn anh Hiếu,chị Hà và anh Nói Không Với Cách Ly(em không biết anh tên gì nên gọi đại là vậy) đã nhiệt tình tư vấn cho em.đúng là em xui xẻo nên đến với diễn đàn này hơi muộn,nhưng biết làm sao được bây giờ.đó là lỗi của em,dù có kết quả như thế nào đi chăng nữa em cũng phải gánh lấy hậu quả do mình gây ra và phải chịu trách nhiệm với chính cuộc đời của mình.giờ lo lắng cũng chẳng được gì,em chỉ mong em được may mắn và tai nạn qua nạn khỏi,thoát khỏi kiếp nạn này cũng như là làm tất cả có thể để sự sống,sinh tồn được ở lại cùng em bởi vì ai cũng phải chết một lần...
    Lần sửa cuối bởi tôi ơi đừng tuyệt vọng, ngày 28-02-2014 lúc 14:50.

Cảm ơn
    2,578
    cảm ơn anh Hiếu,chị Hà và anh Nói Không Với Cách Ly(em không biết anh tên gì nên gọi đại là vậy) đã nhiệt tình tư vấn cho em.đúng là em xui xẻo nên đến với diễn đàn này hơi muộn,nhưng biết làm sao được bây giờ.đó là lỗi của em,dù có kết quả như thế nào đi chăng nữa em cũng phải gánh lấy hậu quả do mình gây ra và phải chịu trách nhiệm với chính cuộc đời của anh.giờ lo lắng cũng chẳng được gì,em chỉ mong em được may mắn và tai nạn qua nạn khỏi,thoát khỏi kiếp nạn này cũng như là làm tất cả có thể để sự sống,sinh tồn được ở lại cùng em bởi vì ai cũng phải chết một lần...
    - Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
    - Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.
    - Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
    - Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
    - Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
    + HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
    + Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
    + Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng;
    + Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị
    .
    + Hành vi QHTD không an toàn trên một bạn tình.

13. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    cảm ơn anh Hiếu,chị Hà và anh Nói Không Với Cách Ly(em không biết anh tên gì nên gọi đại là vậy) đã nhiệt tình tư vấn cho em.đúng là em xui xẻo nên đến với diễn đàn này hơi muộn,nhưng biết làm sao được bây giờ.đó là lỗi của em,dù có kết quả như thế nào đi chăng nữa em cũng phải gánh lấy hậu quả do mình gây ra và phải chịu trách nhiệm với chính cuộc đời của anh.giờ lo lắng cũng chẳng được gì,em chỉ mong em được may mắn và tai nạn qua nạn khỏi,thoát khỏi kiếp nạn này cũng như là làm tất cả có thể để sự sống,sinh tồn được ở lại cùng em bởi vì ai cũng phải chết một lần...
    Chưa xét nghiệm chưa nói lên điều gì bạn ạ. Nguyên Hà thích câu này của bạn "phải chịu trách nhiệm với chính cuộc đời của anh. giờ lo lắng cũng chẳng giải quyết được gì"

15. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Cảm ơn
    5,142
    hy vọng rằng kết quả xét nghiệm của em sẽ tạm ổn và sẽ khả quan.em đang tìm tòi,lục lọi lại lịch cũ để thống kê lại tất cả hành vi nguy cơ của mình cũng như cái cột mốc thời gian để xét nghiệm tổng hợp lại 1 lần cho chính xác và để đỡ bớt stress hơn.cảm ơn chị đã thích câu nói đó của em ^^

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    hy vọng rằng kết quả xét nghiệm của em sẽ tạm ổn và sẽ khả quan.em đang tìm tòi,lục lọi lại lịch cũ để thống kê lại tất cả hành vi nguy cơ của mình cũng như cái cột mốc thời gian để xét nghiệm tổng hợp lại 1 lần cho chính xác và để đỡ bớt stress hơn.cảm ơn chị đã thích câu nói đó của em ^^
    Bạn có 1 lần QHTD không an toàn, nhưng cô ấy đã có cái XN sau khoảng 1 tháng như bạn nói thì cũng là một khả quan cao cô ấy không có H, nên bạn bình tĩnh chờ đủ 6 tuần (tính từ sau lần quan hệ không an toàn ấy) XN một lần và XN lần chốt sau 12 tuần. Ngoài ra bạn cũng nên XN các bệnh STDs cho hành vi OS từ 4 đến 12 tuần. Chúc bạn may mắn!

18. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Cảm ơn
    5,142
    cảm ơn anh TRường Xuân nhiều nhé.em cũng đang hy vọng là vậy.với lại anh ơi cho em hỏi với,hồi chiều em có đứng gần nói chuyện với khách hàng nhưng mà ông khách Mỹ đen ấy nói chuyện mạnh,thô lỗ và to tiếng quá nên có "phun mưa"(nước bọt) vào mặt em.liệu em có nguy cơ gì không nếu trong nước bọt của ông ta có mang mầm virus gây bệnh vậy anh?em nghe bạn em hù là mấy ông Tây đen hay mắc bệnh tật tùm lum nhiều lắm nên em cũng sợ,híc...

(Sanh năm 1987 )
    trungan1987's Avatar
    Cảm ơn
    146
    cảm ơn anh TRường Xuân nhiều nhé.em cũng đang hy vọng là vậy.với lại anh ơi cho em hỏi với,hồi chiều em có đứng gần nói chuyện với khách hàng nhưng mà ông khách Mỹ đen ấy nói chuyện mạnh,thô lỗ và to tiếng quá nên có "phun mưa"(nước bọt) vào mặt em.liệu em có nguy cơ gì không nếu trong nước bọt của ông ta có mang mầm virus gây bệnh vậy anh?em nghe bạn em hù là mấy ông Tây đen hay mắc bệnh tật tùm lum nhiều lắm nên em cũng sợ,híc...
    Trường hợp này bạn yên tâm... ko có nguy cơ...

21. Những thành viên đã cảm ơn trungan1987 cho bài viết này:

Cảm ơn
    5,142
    Trích dẫn Gửi bởi trungan1987 Xem bài viết
    Trường hợp này bạn yên tâm... ko có nguy cơ...
    cảm ơn anh trungan1987.hình như em và anh cùng sinh năm giống nhau thì phải ^^
    theo như em được biết qua kiến thức trên diễn đàn thì os không có nguy cơ với hiv nhưng với các bệnh STDs thì có.vậy cho em hỏi giả sử em là người nam os âm đạo và hậu môn cho người nữ,miệng dính đầy dịch tiết của cô ấy nhưng miệng mình không có bị lở lét hay trầy xước,chảy máu răng thì vẫn có nguy cơ với các bệnh STDs phải không anh?

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    theo như em được biết qua kiến thức trên diễn đàn thì os không có nguy cơ với hiv nhưng với các bệnh STDs thì có.vậy cho em hỏi giả sử em là người nam os âm đạo và hậu môn cho người nữ,miệng dính đầy dịch tiết của cô ấy nhưng miệng mình không có bị lở lét hay trầy xước,chảy máu răng thì vẫn có nguy cơ với các bệnh STDs phải không anh?
    Đúng rồi! OS không có nguy cơ với HIV nhưng có nguy cơ với STDs bạn ạ.

24. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Cảm ơn
    2,578
    giả sử em là người nam os âm đạo và hậu môn cho người nữ,miệng dính đầy dịch tiết của cô ấy nhưng miệng mình không có bị lở lét hay trầy xước,chảy máu răng thì vẫn có nguy cơ với các bệnh STDs phải không anh => Thực tế thì chưa ai nhiễm HIV từ OS AD hay DV, nhưng k ai khuyến khích điều này cả, vì k chỉ HIV là nguy hiểm, mà cả STDs cũng nguy hiểm, nếu như mắc một trong 2 bệnh: Giang Mai và Mồng gà thì nguy cơ ung thư vòm họng la 2ra16t cao và nguy cơ vô sinh nữa.
    Chủ đề: Sự nguy hiểm của virus HPV và cách ngăn ngừa

Chủ đề: Các bệnh lây qua đường tình dục.

Chủ đề: Mắc giang mai, đối mặt với vô sinh

26. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Nước bọt hoàn toàn không làm lây nhiễm HIV cho người khác.Vì...

HIV có nhiều trong máu, tinh dịch, dịch âm đạo ..... Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV được thể hiện trong bảng sau

Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV

Loại dịch
    Lượng HIV
    Máu Rất nhiều
    Dịch tiết âm đạo Nhiều
    Tinh dịch Nhiều
    Sữa mẹ Trung bình
    Nước ối Trung bình
    Nước bọt Hầu như không có
    Mồ hôi Hầu như không có
    Nước mắt Hầu như không có
    Nước tiểu Hầu như không có