Kết quả 1 đến 15 của 15

Chủ đề: Cắt tóc ngoài tiệm chảy máu có nguy cơ với HIV không

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Cắt tóc ngoài tiệm chảy máu có nguy cơ với HIV không

cho em hỏi về trường hợp cháu của em đi cắt tóc mà ông thợ cắt tóc chạm vào lười dao cạo đang cắt cho cháu em và ổng bị dứt tay chảy máu , ổng tiếp tục cạo cho cháu em ,tay dính máu ông thợ giữ khuôn mặt tay không dinh máu thì cầm dao cao như vậy máu dính lên mặt sợ văng vào mắt hay vết xước nhỏ nào đó của cháu em, anh chi tư vấn giúp em trường hợp này có sao không ạ,
    ads

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi homnay Xem bài viết
    cho em hỏi về trường hợp cháu của em đi cắt tóc mà ông thợ cắt tóc chạm vào lười dao cạo đang cắt cho cháu em và ổng bị dứt tay chảy máu , ổng tiếp tục cạo cho cháu em ,tay dính máu ông thợ giữ khuôn mặt tay không dinh máu thì cầm dao cao như vậy máu dính lên mặt sợ văng vào mắt hay vết xước nhỏ nào đó của cháu em, anh chi tư vấn giúp em trường hợp này có sao không ạ,
    Chào bạn!
    Những gì bạn kể chỉ là lo lắng k đúng thui, bạn nghĩ đi, cầm dao cào chứ đâu phải dùng ngón tay nhúng vào chậu máu rùi bún vào mắt mà máu văng vào mắt, bạn qua 1lo lắng rùi đó, k hề có như bạn suy nghĩ đâu nhé, đừng có suy diễn thái hóa mà cuối cùng bạn nhận lấy hệ lụy:

Chủ đề: Bệnh thần kinh (hoang tưởng)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    lúc đó em không để ý nhìn rõ em sợ trong lúc cắt ông thợ đó quẹt tay dính máu đó vô mặt cháu em , vì nó con nhỏ chưa biết, vì tay dính máu đó ông thợ dùng để giữ khuôn mặt để dễ cạo, nếu thực sự tay dính máu đó có va chạm vào mắt thì co sao không anh,

Cảm ơn
    2,578
    lúc đó em không để ý nhìn rõ em sợ trong lúc cắt ông thợ đó quẹt tay dính máu đó vô mặt cháu em , vì nó con nhỏ chưa biết, vì tay dính máu đó ông thợ dùng để giữ khuôn mặt để dễ cạo, nếu thực sự tay dính máu đó có va chạm vào mắt thì co sao không anh,
    K hề có chuyện đó, bạn đừng có suy diễn như vậy, bạn nên nhớ mắt là nơi nhạy cảm nhất, nều trẻ em chỉ cần vật gì vào mắt là bé khóc thét lên rùi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    em về kiẻm tra thì không thấy cháu bi trầy xước gi rõ , em nghi dao cạo đó có dính máu chắc không sao vi không co vết xước chảy máu, nhưng nếu tay dinh máu đó quệt ngang mắt hay chạm vào mắt thì có sao không anh, anh giải thích giúp em rõ tý để em hết lo vi cháu còn nhỏ , cảm ơn anh nhiều ,

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    em về kiẻm tra thì không thấy cháu bi trầy xước gi rõ , em nghi dao cạo đó có dính máu chắc không sao vi không co vết xước chảy máu, nhưng nếu tay dinh máu đó quệt ngang mắt hay chạm vào mắt thì có sao không anh, anh giải thích giúp em rõ tý để em hết lo vi cháu còn nhỏ , cảm ơn anh nhiều ,
    em mới kiểm tra thấy sau tai cháu chỗ cạo có vết xướt nhỏ, cho em hỏi dao cạo dính máu của người thợ như vậy cạo xước da co sao không, và lỡ tay quẹt vào mắt , bây giờ em cần cho cháu đi bác sĩ không a, mấy anh chị giúp em với,

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    em mới kiểm tra thấy tai cháu chỗ cạo có vết xước nhỏ, cho em hỏi dao cạo dính máu của người thợ như vậy cạo xước da co sao không, và lỡ tay quẹt vào mắt , bây giờ em cần cho cháu đi bác sĩ không a, mấy anh chị giúp em với,

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    em mới kiểm tra thấy tai cháu chỗ cạo có vết xước nhỏ, cho em hỏi dao cạo dính máu của người thợ như vậy cạo xước da co sao không và lỡ tay quẹt vào mắt , bây giờ em cần cho cháu đi bác sĩ không a, mấy anh chị giúp em với,

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    em mới kiểm tra thấy tai cháu chỗ cạo có vết xước nhỏ, cho em hỏi dao cạo dính máu của người thợ như vậy cạo xước da co sao không và lỡ tay quẹt vào mắt , bây giờ em cần cho cháu đi bác sĩ không a, mấy anh chị giúp em với,
    Không có nguy cơ bạn ạ. Nếu dao cạo có dính máu, với lượng máu trên lưỡi dao cạo mỏng dính đó sẽ khô ngay trong tích tắc sẽ, máu ra ngoài môi trường HIV sẽ bất hoạt. Và vết xước do lưỡi dao cạo là vết xước ngoài ra không đủ sâu và rộng tới dòng máu.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    em nghĩ ai đến với diễn đàn là tìm hiểu thông tin mà mình chưa nắm vững và để nghe các chuyên gia tư vấn chuyên nghiệp về lãnh vực này để tin tưởng đánh giá nguy cơ của mình để biết vì đôi khi mình tìm hiểu kiến thức nhưng cũng chua an tâm khi chưa nghe chính những lời tư vấn,bởi vậy mong anh chị bỏ vài phút tư vấn giúp em trường hợp cháu em như vậy có sao không, nếu là em thì em không cần lo sợ, nhưng đấy là cháu nhỏ, nên em lo sợ mong anh chi tư vấn giúp để em không nghĩ đến nữa, xin cảm ơn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    vì máu đó là máu của người thợ vừa mới bị cắt , và tay lại dính máu không đi rửa mà cứ cạo tiếp, lại va chạm vào mặt để lấy thăng bằng để cạo, tay quẹt qua mắt như vậy có đáng để lo hay không ạ, cháu còn nhỏ máu dính vô mắt hay không sợ nó không biet em về lại tắm ngay cho cháu nên không kiểm tra sớm,

Cảm ơn
    2,578
    vì máu đó là máu của người thợ vừa mới bị cắt , và tay lại dính máu không đi rửa mà cứ cạo tiếp, lại va chạm vào mặt để lấy thăng bằng để cạo, tay quẹt qua mắt như vậy có đáng để lo hay không ạ, cháu còn nhỏ máu dính vô mắt hay không sợ nó không biet em về lại tắm ngay cho cháu nên không kiểm tra sớm,
    Tôi chia sẻ cho bạn rùi, tin hay k là tùy bạn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    tuy em không am hiểu nhiều nhưng em có đoc thông tin trên mạng nên cũng dược biết anh là người như thế nào, nói chung là cảm phục và rất tin tưởng về kiến thức ,trình độ,,, em rất tin, em cảm ơn, nhưng vì em chỉ sợ nhiều nhất lỡ máu đó dính vào mắt thôi nen lo sợ nên hỏi nhiều ... cảm ơn anh chị tư vấn , chúc sức khỏe mọi người,

Cảm ơn
    2,578
    tuy em không am hiểu nhiều nhưng em có đoc thông tin trên mạng nên cũng dược biết anh là người như thế nào, nói chung là cảm phục và rất tin tưởng về kiến thức ,trình độ,,, em rất tin, em cảm ơn, nhưng vì em chỉ sợ nhiều nhất lỡ máu đó dính vào mắt thôi nen lo sợ nên hỏi nhiều ... cảm ơn anh chị tư vấn , chúc sức khỏe mọi người,
    Khi nào bạn thấy người đó cầm bơm kim tiêm chứa máu rùi bơm thẳng vào mắt cháu bạn mới có nguy cơ

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Bạn yên tâm không cần lo lắng.

Thông tin về chủ đề này