Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 48

Chủ đề: Uống thuốc kháng sinh có ảnh hướng đến XN ko?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Thuốc phơi nhiễm HIV hiện tại chỉ có dạng viên uống trong 28 ngày chứ chưa có truyền dịch, vì vậy bạn truyền dịch gì cũng không ảnh hưởng thời gian XN HIV.
    à anh Truong Xuan nhầm rồi, thuốc em truyền dịch là thuốc ức chế và đào thải virus HPV (gây SMG) chứ ko phải HIV. Sau truyền dịch, em có tiêm phòng vacine phòng bệnh nên em chỉ lo sẽ ảnh hưởng đến kết quả XN máu sau này thôi

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi toanmai95 Xem bài viết
    à anh Truong Xuan nhầm rồi, thuốc em truyền dịch là thuốc ức chế và đào thải virus HPV (gây SMG) chứ ko phải HIV. Sau truyền dịch, em có tiêm phòng vacine phòng bệnh nên em chỉ lo sẽ ảnh hưởng đến kết quả XN máu sau này thôi
    Khi kết quả là âm tính thì không có thuốc nào ảnh hưởng.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,926
    Không ảnh hưởng bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Không ảnh hưởng bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.
    Dạ em xin cảm ơn câu trả lời của anh Tuấn, ngoài ra em còn 2 câu hỏi muốn anh tư vấn giúp em ạ:

1. Cơ thể em từ nhỏ đã yếu ớt, dễ bệnh tật. Ngoài ra em còn mắc bệnh đau dạ dày mãn tính, không biết em có nằmg trong trường hợp cơ thể sản xuất kháng thể HIV muộn không ạ?

2. Em muốn làm một XN 3PP ở Pasteur TPHCM, không biết khi lên đó em có thể xin xét nghiệm trực tiếp 3PP được hay không hay phải qua thăm khám của bác sĩ ạ?

em xin cảm ơn!

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Dạ em xin cảm ơn câu trả lời của anh Tuấn, ngoài ra em còn 2 câu hỏi muốn anh tư vấn giúp em ạ:

1. Cơ thể em từ nhỏ đã yếu ớt, dễ bệnh tật. Ngoài ra em còn mắc bệnh đau dạ dày mãn tính, không biết em có nằmg trong trường hợp cơ thể sản xuất kháng thể HIV muộn không ạ?

2. Em muốn làm một XN 3PP ở Pasteur TPHCM, không biết khi lên đó em có thể xin xét nghiệm trực tiếp 3PP được hay không hay phải qua thăm khám của bác sĩ ạ?

em xin cảm ơn!
    Ở Pastuer HCM hiện XN HIV bằng 3PP, vì vậy nếu bạn muốn XN thì cứ đến đăng ký XN thôi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Ở Pastuer HCM hiện XN HIV bằng 3PP, vì vậy nếu bạn muốn XN thì cứ đến đăng ký XN thôi.
    Dạ tại năm ngoái khi em đi xét nghiệm ở pasteur thì họ chỉ ghi trong giấy kết quả là chỉ sử dụng duy nhất 1 sinh phẩm Murex, bây giờ nghe anh Truong Xuan nói thì em đã an tâm rồi. Mai em sẽ lên pasteur XN rồi cập nhậy KQ cho mọi người biết ạ.
    em xin cảm ơn

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,926

em xin cảm ơn!
    Dạ tại năm ngoái khi em đi xét nghiệm ở pasteur thì họ chỉ ghi trong giấy kết quả là chỉ sử dụng duy nhất 1 sinh phẩm Murex, bây giờ nghe anh Truong Xuan nói thì em đã an tâm rồi. Mai em sẽ lên pasteur XN rồi cập nhậy KQ cho mọi người biết ạ.
    em xin cảm ơn

Trong phiếu ghi sinh phẩm Murex tức là sinh phẩm Murex HIV Ag/Ab Combination.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9
    Trong phiếu ghi sinh phẩm Murex tức là sinh phẩm Murex HIV Ag/Ab Combination.

Dạ hôm nay em mới đi xét nghiệm ở Pasteur anh ạ, họ hẹn 5/4 này lấy kết quả. Sao mà em cảm thấy bồn chồn quá.

Em chỉ sợ và vắc xin phòng chống HPV mà em đã tiêm hôm thứ 4 tuần trước sẽ gây phản ứng giả với xét nghiệm. Không biết điều đó có khả năng xảy ra không ha anh Tuấn ơi!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9
    À với lại khoảng 3 tuần gần đây e có bị cúm sổ mũi (không sốt, không mệt mỏi). Sau đó e lại bị chuyển sang ho đờm kéo dài ( em hoàn toàn không uống thuốc điều trị). Không biết bệnh cúm đấy có làm ảnh hưởng đến KQ DT giả hay không vậy anh?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,926
    Dạ chào anh Tuấn, anh Nguyen Ha. Em xin lỗi vì đến bây h em mới thấy tin trả lời của anh.
    Tuy nhiên, sáng nay em đã đi XN tại Hoà Hảo và cho kết quả âm tính.
    Kết quả là NEG.
    vậy cho em hỏi là sau nguy cơ 11 tuần thì với KQ Âm Tính của phương pháp Combo Ag/Ab tại Hoà Hảo có chính xác chưa? Có đủ chuẩn để xác định là em âm tính không? Tại vì em nghe bác sĩ bảo là quay lại sau 3 tháng nữa để làm thêm XN cho chính xác?

em hiện đang rất mơ hồ! xin mấy anh giải đáp giúp em ạ!

Ngoài ra những bệnh khác như gan B, gan C và Giang Mai, em đều âm tính (sau 11 tuần). Vậy đã chính xác chưa ạ?
    Bạn yên tâm cho dù bạn có nguy cơ thật sự luôn,với kết qủa này là bạn an toàn tất cả các bệnh và HIV.

Dạ hôm nay em mới đi xét nghiệm ở Pasteur anh ạ, họ hẹn 5/4 này lấy kết quả. Sao mà em cảm thấy bồn chồn quá.

Em chỉ sợ và vắc xin phòng chống HPV mà em đã tiêm hôm thứ 4 tuần trước sẽ gây phản ứng giả với xét nghiệm. Không biết điều đó có khả năng xảy ra không ha anh Tuấn ơi!

Bạn đã được tư vấn rồi,chắc chắn âm tính thôi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9
    Bạn đã được tư vấn rồi,chắc chắn âm tính thôi.

À chết! Em quên mất nói với mấy anh. Khoảng 4 tuàn trước (vào ngày 7/3/2017). Em có một nguy cơ mới là QHTD qua đường HM (e là người cho). Ban đầu thì có BCS nhưng sau đó lại rút bao là QH tiếp khoảng 10 giây rồi xuất tinh. Sau đó vài ngày thì e bị viêm mũi dị ứng và ho đờm kéo dài, chính vì thế nên em mới rấp rút hôm nay đi xét nghiệm tuần thứ 4 tại Páteur vì nghe nói bên đấy có XN Combi Ag/Ab.

Đợi 5/2 sau khi có két quả rồi, e sẽ post lên và nhờ anh Tuấn và mọi người tư vấn luôn một thể ạ.
    Em xin cảm ơn và chúc anh Tuấn một dịp sinh nhật vui vẻ và nhiều niềm vui ạ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9
    Tiện đây! Anh Tuấn và anh Truong Xuan có thể cho em hỏi là giả sử như máu mình xét nghiệm có phản ứng thì bên pasteur họ sẽ gọi cho mình hay là họ sẽ trả kết quả trực tiếp luôn ạ?

Với lại em thấy trong biên lai họ ghi là "Xét nghiệm tìm kháng thể kháng HIV", vậy là chỉ có xét nghiệm tìm kháng thể thôi chứ ko phải chiến lược 3 ạ?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,926
    Tiện đây! Anh Tuấn và anh Truong Xuan có thể cho em hỏi là giả sử như máu mình xét nghiệm có phản ứng thì bên pasteur họ sẽ gọi cho mình hay là họ sẽ trả kết quả trực tiếp luôn ạ?

Với lại em thấy trong biên lai họ ghi là "Xét nghiệm tìm kháng thể kháng HIV", vậy là chỉ có xét nghiệm tìm kháng thể thôi chứ ko phải chiến lược 3 ạ?

Nếu xét nghiệm có phản ứng thì họ kêu bạn lên gặp Bác Sĩ.Hiện tại Pastuer làm 3 phương pháp trong đó có phương pháp HIV Ag/Ab và phương pháp tìm kháng thể.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9
    Chào a Tuấn, a Truong Xuan và mọi người. Vì do hôm nay quá lo lắng nên em đã chạy thẳng lên Hoà Hảo để làm thêm 1 xét nghiệm với kết quả Âm Tính Combo Ag/Ab (Anti HIV - HIV p24).
    Tiện đây, để thuận lợi cho việc tư vấn và để cho mọi người có thể hiểu rõ được về tình trạng của em. Em xin được liệt kê một loạt các nguy cơ + khoảng thời gian tính từ lúc xảy ra nguy cơ đến thời điểm xét nghiệm máu hiện tại, mong mọi người giúp em cho đỡ lo lắng ạ:

1. Nguy cơ 1 (QHTD qua đường HM ko bao, xuất tinh trong, em là nguời nhận): Âm tính sau 9 tháng 10 ngày

2. Nguy cơ 2 (QHTD qua đường HM ko bao, e là người cho): Âm tính sau 26 tuần 1 ngày

3. Nguy cơ 3 (QHTD qua đường HM ko bao, e là người nhận): Âm tính sau 19 tuần 3 ngày

4. Nguy cơ 4 (QHTD qua đường HM ko bao, e là người nhận): Âm tính sau 17 tuần 1 ngày

5. Nguy vơ 5 (QHTD qua đường HM ko bao, chỉ đút DV vào HM rồi rút ra liền) : Âm tính sau 14 tuần 6 ngày

6. Nguy cơ 6 (QHTD qua đường HM CÓ BCS nhưng quên kiểm tra, e là người nhận): Âm tính sau 10 tuần 5 ngày

7. Nguy cơ 7 (QHTD qua đường HM ko bao khoảng 10-15 giây, e là người cho): Âm tính sau 28 ngày (4 tuần)

Vậy anh Tuấn, anh Truong Xuan và mọi người cho em hỏi:
    - Với những thông tin em nếu trên thì em đã có thể an tâm hoàng toàn với kết quả Âm Tính hiện tại của mình chưa? Em có cần phải làm lại XN trong tương lai hay không?
    - Về việc thông số của KQ XN combo là S/Co = 0,3 có cao hơn lần trước 1 tháng là S/Co = 0,125. Vậy thông số này có đáng quan tâm không ạ?
    - Em hiện tại đã từng bị và điều trị SMG được 1 tháng và có tiêm phòng vacine HPV, không biết bệnh đấy có liên quan đến HIV ko ạ và vaccine có ảnh hưởng đến KQ XN âm tính của em hiện tại hay không.

Em rất mong chờ lời tư vấn của mọi người! Em xin cảm ơn ạ

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,926
    Chào a Tuấn, a Truong Xuan và mọi người. Vì do hôm nay quá lo lắng nên em đã chạy thẳng lên Hoà Hảo để làm thêm 1 xét nghiệm với kết quả Âm Tính Combo Ag/Ab (Anti HIV - HIV p24).
    Tiện đây, để thuận lợi cho việc tư vấn và để cho mọi người có thể hiểu rõ được về tình trạng của em. Em xin được liệt kê một loạt các nguy cơ + khoảng thời gian tính từ lúc xảy ra nguy cơ đến thời điểm xét nghiệm máu hiện tại, mong mọi người giúp em cho đỡ lo lắng ạ:

1. Nguy cơ 1 (QHTD qua đường HM ko bao, xuất tinh trong, em là nguời nhận): Âm tính sau 9 tháng 10 ngày

2. Nguy cơ 2 (QHTD qua đường HM ko bao, e là người cho): Âm tính sau 26 tuần 1 ngày

3. Nguy cơ 3 (QHTD qua đường HM ko bao, e là người nhận): Âm tính sau 19 tuần 3 ngày

4. Nguy cơ 4 (QHTD qua đường HM ko bao, e là người nhận): Âm tính sau 17 tuần 1 ngày

5. Nguy vơ 5 (QHTD qua đường HM ko bao, chỉ đút DV vào HM rồi rút ra liền) : Âm tính sau 14 tuần 6 ngày

6. Nguy cơ 6 (QHTD qua đường HM CÓ BCS nhưng quên kiểm tra, e là người nhận): Âm tính sau 10 tuần 5 ngày

7. Nguy cơ 7 (QHTD qua đường HM ko bao khoảng 10-15 giây, e là người cho): Âm tính sau 28 ngày (4 tuần)

Vậy anh Tuấn, anh Truong Xuan và mọi người cho em hỏi:
    - Với những thông tin em nếu trên thì em đã có thể an tâm hoàng toàn với kết quả Âm Tính hiện tại của mình chưa? Em có cần phải làm lại XN trong tương lai hay không?
    - Về việc thông số của KQ XN combo là S/Co = 0,3 có cao hơn lần trước 1 tháng là S/Co = 0,125. Vậy thông số này có đáng quan tâm không ạ?
    - Em hiện tại đã từng bị và điều trị SMG được 1 tháng và có tiêm phòng vacine HPV, không biết bệnh đấy có liên quan đến HIV ko ạ và vaccine có ảnh hưởng đến KQ XN âm tính của em hiện tại hay không.

Em rất mong chờ lời tư vấn của mọi người! Em xin cảm ơn ạ

Bạn nên đọc lại từ đầu mà ban quản trị đã tư vấn,vì từ đầu ban quản trị đã tư vấn cho bạn là na toàn rồi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9
    Dạ em đã đọc lại rồi, chẳng qua chỉ muốn BQT hiêu rõ hơn chi tiết về tình trạng của em thôi ạ.
    Nhưng em vẫn cảm thấy lo về nguy cơ cuối cùng vì sau quan hệ, e bị sổ mũi dị ứng rồi ho đàm kéo dài, sau đó bị nhiệt miệng nữa .
    không biết em có cần thiết phải làm lại XN ở tuần 12 ko? Có khả năng kết quả thay đổi ko a Tuấn? Em sợ tuần 4 âm tính Combo rồi bị lật kèo tuần 12 :((
    Lần sửa cuối bởi toanmai95, ngày 04-04-2017 lúc 14:22.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,926
    Dạ em đã đọc lại rồi, chẳng qua chỉ muốn BQT hiêu rõ hơn chi tiết về tình trạng của em thôi ạ.
    Nhưng em vẫn cảm thấy lo về nguy cơ cuối cùng vì sau quan hệ, e bị sổ mũi dị ứng rồi ho đàm kéo dài, sau đó bị nhiệt miệng nữa .
    không biết em có cần thiết phải làm lại XN ở tuần 12 ko? Có khả năng kết quả thay đổi ko a Tuấn? Em sợ tuần 4 âm tính Combo rồi bị lật kèo tuần 12 :((

Bạn không cần thiết xét nghiệm nữa đâu.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9
    Dạ! Nói vậy thôi chứ đợi 12 tuần em sẽ chốt lại để giải toả tâm lý. Ngày mai e đi lấy kết quả tại Pasteur và sẽ cập nhật lên diễn đàn để mọi người sau này tham khảo trường hợp của em ạ.

Nãy em có đọc một bài đăng 3 tháng âm tính mà 6 tháng dương tính khiến em sợ vô cùng. Chỉ hi vọng đó là trò đùa vô ý thức của 1 ai đó thôi!

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,926
    Dạ! Nói vậy thôi chứ đợi 12 tuần em sẽ chốt lại để giải toả tâm lý. Ngày mai e đi lấy kết quả tại Pasteur và sẽ cập nhật lên diễn đàn để mọi người sau này tham khảo trường hợp của em ạ.

Nãy em có đọc một bài đăng 3 tháng âm tính mà 6 tháng dương tính khiến em sợ vô cùng. Chỉ hi vọng đó là trò đùa vô ý thức của 1 ai đó thôi!

Hiện nay có những diễn đàn và mấy số tổng đài tư vấn của 1900... Tư vấn mục đích thu cước phí.Vì vậy khi gọi đến họ cố tình kéo thời gian và tư vấn gây hoang mang. Mục đích tư vấn làm cho mọi người hoang mang sẽ gọi họ tiếp.Nên họ mặc sức mà thu lợi nhuận cước phí.

Vì vậy,họ tạo ra những diễn đàn và chỉ có 1 người cố tình tạo ra nhiều nick, mục đích họ cố tình tạo ra những chủ đề để làm mọi người hoang mang,khi đã hoang mang là bắt buộc sẽ gọi điện thoại cho họ.Nên mặc sức họ thu tiền của mọi người.

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

Bạn đọc thêm 5 chủ đề này nhận xét từ thành viên ;

Chủ đề: Bức xúc về sự vô lương tâm lợi dụng sự lo lắng của mọi người để chuộc lợi
    Chủ đề: Suy nghĩ về cách tư vấn cho hành động hớt tóc cạo mặt
    Chủ đề: cảnh báo cho anh em về diễn đàn khác tư vấn thu phí
    Chủ đề: Mọi người cẩn thận những trang tư vấn trục lợi vô đạo đức
    Chủ đề: cần làm rõ kích dục bằng miệng lên án những diễn đàn trục lợi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9
    Hiện nay có những diễn đàn và mấy số tổng đài tư vấn của 1900... Tư vấn mục đích thu cước phí.Vì vậy khi gọi đến họ cố tình kéo thời gian và tư vấn gây hoang mang. Mục đích tư vấn làm cho mọi người hoang mang sẽ gọi họ tiếp.Nên họ mặc sức mà thu lợi nhuận cước phí.

Vì vậy,họ tạo ra những diễn đàn và chỉ có 1 người cố tình tạo ra nhiều nick, mục đích họ cố tình tạo ra những chủ đề để làm mọi người hoang mang,khi đã hoang mang là bắt buộc sẽ gọi điện thoại cho họ.Nên mặc sức họ thu tiền của mọi người.

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

Bạn đọc thêm 5 chủ đề này nhận xét từ thành viên ;

Chủ đề: Bức xúc về sự vô lương tâm lợi dụng sự lo lắng của mọi người để chuộc lợi
    Chủ đề: Suy nghĩ về cách tư vấn cho hành động hớt tóc cạo mặt
    Chủ đề: cảnh báo cho anh em về diễn đàn khác tư vấn thu phí
    Chủ đề: Mọi người cẩn thận những trang tư vấn trục lợi vô đạo đức
    Chủ đề: cần làm rõ kích dục bằng miệng lên án những diễn đàn trục lợi
    Em đã đọc và cảm ơn anh Tuấn đã chia sẻ, lần sau em sẽ đề cao cảnh giác hơn.

Vậy cho em xác nhận lại lần cuối là XN Combo Ag/Ab sau 10 tuần và 4 tuần là an toàn rồi phải ko ạ, ko bị lật kèo phải ko ạ? Em xin cảm ơn

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này