Trang 63 của 123 Đầu tiênĐầu tiên ... 1353616263646573113 ... CuốiCuối
Kết quả 1,241 đến 1,260 của 2447

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    25
    mọi người ơi, em hay bị vỡ mạch máu dưới da, trên da xuất hiện những đốm đỏ nhỏ khoảng 2mm đường kính, cái này cần gặp bs OPC hay có thể dùng kem nào thoa dc ko ạ? vì e sợ nó để lại san thương lắm

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi avencast Xem bài viết
    mọi người ơi, em hay bị vỡ mạch máu dưới da, trên da xuất hiện những đốm đỏ nhỏ khoảng 2mm đường kính, cái này cần gặp bs OPC hay có thể dùng kem nào thoa dc ko ạ? vì e sợ nó để lại san thương lắm
    Bạn nên đến OPC khám xem nó là gì, chứ k tự ý bôi thuốc

3. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

avencast (24-09-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    28
    Mình thường xuyên bị nổi 1 chùm mụn nước ở gần bộ phận SD làm mình cảm thấy ngứa và đau. Sau đó chuyển sang có mủ rồi bị lột da ra luôn. Thường thì khoảng hơn 10 ngày mới lành. Có thuốc nào trị cho nó mau khỏi hơn không H? Chứ kéo dài như vầy khó chịu quá trùi.

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi thailan444 Xem bài viết
    Mình thường xuyên bị nổi 1 chùm mụn nước ở gần bộ phận SD làm mình cảm thấy ngứa và đau. Sau đó chuyển sang có mủ rồi bị lột da ra luôn. Thường thì khoảng hơn 10 ngày mới lành. Có thuốc nào trị cho nó mau khỏi hơn không H? Chứ kéo dài như vầy khó chịu quá trùi.
    Thật ra tất cả NCH thường là máu nóng dễ thu hút muỗi bạn àh, tránh muỗi đốt chỉ có cách duy nhất dùng soffel bôi để hạn chế muỗi đốt

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    28
    Muỗi thì mình thường xuyên bị cắn hoài ở tay chân nhưng chỉ bị sưng to và nổi ghẻ ngứa chỉ 1 điểm nhỏ thôi. Còn cái này nó giống như bị dởi leo nhưng 1 chùm bọng nước bằng đầu ngón tay nằm rải rác trong DV mà làm cho DV bị sưng lên sau đó có mủ và bể ra làm cho đau, rát, sưng, ngứa. Mình thường xuyên bị như vậy nên rất là khó chịu.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    25
    sau 3 tháng kể từ ngày đầu tiên mình có kq CD4 thì sl tb đã giảm từ 449 xuống 305. Tụt một cách không phanh.... khá là buồn và shock vì nó tụt nhanh hơn mình nghĩ nhiều lắm...Chuẩn bị điều trị ARV tuần sau

Cảm ơn
    2,578
    Muỗi thì mình thường xuyên bị cắn hoài ở tay chân nhưng chỉ bị sưng to và nổi ghẻ ngứa chỉ 1 điểm nhỏ thôi. Còn cái này nó giống như bị dởi leo nhưng 1 chùm bọng nước bằng đầu ngón tay nằm rải rác trong DV mà làm cho DV bị sưng lên sau đó có mủ và bể ra làm cho đau, rát, sưng, ngứa. Mình thường xuyên bị như vậy nên rất là khó chịu.
    Nên lên Sài gòn đến Bệnh viện Da Liễu TpHCM khám chym bạn nhé

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,926
    sau 3 tháng kể từ ngày đầu tiên mình có kq CD4 thì sl tb đã giảm từ 449 xuống 305. Tụt một cách không phanh.... khá là buồn và shock vì nó tụt nhanh hơn mình nghĩ nhiều lắm...Chuẩn bị điều trị ARV tuần sau
    Các bạn lưu ý,thuốc ARV là một phần hỗ trợ trong điều trị không có vi rút nhân bản.Liều thuốc hửu hiệu nhất cho các bạn chính là tinh thần.Nếu tinh thần các bạn sống lạc quan và không làm việc quá sức thì nó còn hơn ARV gấp 100 lần.

10. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

avencast (25-09-2014)

Cảm ơn
    2,578
    Uhm, tuột CD4 có nhiều nguyên nhân.
    1. Do bạn nhiễm HIV khá lâu => dẫn đến CD4 giảm chuyển sang AIDS.
    2. Do bạn hoang mang, tinh thần sốc với KQ DT HIV, chưa thích nghi hoàn cảnh sống với HIV => CD4 cũng giảm.
    3. Bạn vẫn sống với hành vi nguy cơ, luôn tái diễn, sống ko lành mạnh => CD4 giảm.
    4. Chế độ dinh dưỡng k hợp lý, thiếu rèn luyện thể chất => CD4 giảm.
    Khi CD4 của lần thử trước thấp so với lần này tiếp tục giảm ko tăng, bạn nên tiếp cận ARV ngay, ko chần chừ. Vì CD4 luôn giảm không tăng so với lần thử trước ở mức thấp hơn so với chỉ số bình thường trên 500 Tbmm3

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    25
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Uhm, tuột CD4 có nhiều nguyên nhân.
    1. Do bạn nhiễm HIV khá lâu => dẫn đến CD4 giảm chuyển sang AIDS.
    2. Do bạn hoang mang, tinh thần sốc với KQ DT HIV, chưa thích nghi hoàn cảnh sống với HIV => CD4 cũng giảm.
    3. Bạn vẫn sống với hành vi nguy cơ, luôn tái diễn, sống ko lành mạnh => CD4 giảm.
    4. Chế độ dinh dưỡng k hợp lý, thiếu rèn luyện thể chất => CD4 giảm.
    Khi CD4 của lần thử trước thấp so với lần này tiếp tục giảm ko tăng, bạn nên tiếp cận ARV ngay, ko chần chừ. Vì CD4 luôn giảm không tăng so với lần thử trước ở mức thấp hơn so với chỉ số bình thường trên 500 Tbmm3
    chắc tại do tải lượng virus e nhiều đó a, những 227000 con, mấy cái 1,2,3,4 chắc ko rồi, e ko hoang mang, ko có hvi nguy cơ, dinh dưỡng thì lại đầy đủ, nhưng mà 3 tháng mà giảm tới 150 con hụ hụ

Cảm ơn
    2,578
    chắc tại do tải lượng virus e nhiều đó a, những 227000 con, mấy cái 1,2,3,4 chắc ko rồi, e ko hoang mang, ko có hvi nguy cơ, dinh dưỡng thì lại đầy đủ, nhưng mà 3 tháng mà giảm tới 150 con hụ hụ
    Dĩ nhiên bạn chưa điều trị ARV thì số lượng vi rút trong cơ thể luôn tăng chứ làm sao giảm được, chỉ có thuốc kháng HIV mới làm giảm đi HIV mà thôi
    Lần sửa cuối bởi songchungvoi_HIV, ngày 25-09-2014 lúc 09:35.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,926
    Nồng độ vi rút như vậy là rất cao.Bạn yên tâm khi điều trị sẽ ổn lại thôi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    25
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Nồng độ vi rút như vậy là rất cao.Bạn yên tâm khi điều trị sẽ ổn lại thôi.
    em cũng hi vọng vậy vì bsi cũng nói viral load em cao nên trc khi điều trị ARV thì CD4 sẽ tụt nhanh, khi mà dc khẳng định H+ em rất giữ mình, ăn đúng lúc, bổ sung đầy đủ vitamin, men tiêu hóa, entero, ko có hành vi nguy cơ nữa.

Cảm ơn
    2,578
    em cũng hi vọng vậy vì bsi cũng nói viral load em cao nên trc khi điều trị ARV thì CD4 sẽ tụt nhanh, khi mà dc khẳng định H+ em rất giữ mình, ăn đúng lúc, bổ sung đầy đủ vitamin, men tiêu hóa, entero, ko có hành vi nguy cơ nữa.
    Uhm, thôi bước vào điều trị kháng thuốc nhé, để kéo CD4 tăng, giảm HIV xuống

17. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

avencast (25-09-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    17
    Em có kết quả CD4 đầu tiên chỉ có 241, bác sĩ khuyên em dùng ARV, nhưng em chưa chuẩn bị tinh thần để uống thuốc. Em sợ uống không đúng sẽ gây ảnh hưởng nghiêm trọng hơn. Em xin bác sĩ 1 tháng để rèn luyện xem CD4 có tăng hay không? Em không biết làm vậy có nên hay không nhưng em vẫn còn bị sốc quá, tinh thần không ổn định nên chưa muốn dùng thuốc. Anh chị giúp em cho ý kiến để em tham khảo. Em rất cám ơn.

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi daquamuonmang Xem bài viết
    Em có kết quả CD4 đầu tiên chỉ có 241, bác sĩ khuyên em dùng ARV, nhưng em chưa chuẩn bị tinh thần để uống thuốc. Em sợ uống không đúng sẽ gây ảnh hưởng nghiêm trọng hơn. Em xin bác sĩ 1 tháng để rèn luyện xem CD4 có tăng hay không? Em không biết làm vậy có nên hay không nhưng em vẫn còn bị sốc quá, tinh thần không ổn định nên chưa muốn dùng thuốc. Anh chị giúp em cho ý kiến để em tham khảo. Em rất cám ơn.
    CD4 of bạn như thế là quá thấp so với chỉ số bình thường dưới ngưỡng 350tb/mm3, bạn nên tiếp cận thuốc, chứ bạn chừng chừ như thế ko tốt, Ko có chuyện rèn luyện CD4 từ 241 tăng lên sau 1 tháng những cã 100 tb, lượng tb CD4 lên lên 100 ít nhất sau 6 tháng với sự hổ trợ từ ARV, có người sau 6 tháng điều trị CD4 tăng chưa được 50 tb/mm3. Uống uống vào thời điểm này tốt cho bạn, phục hồi tế bào kháng thể nhanh hơn, ít tác dụng phụ, bạn cứ chờ thì có khi lại sinh ra chuyện như nhiễm trùng cơ hội thì nguy, vì CD4 dưới 350 dễ mắc các bệnh nhiễm trùng cơ hội như: Lao, Lao não, lao ngoài phổi lao hạch, CMV mắt, nấm, tiêu chảy kéo dài..... Lúc đó lo mỗi điều trị nhiễm trùng cơ hội không đủ chết rùi ko thể nạp thuốc ARV vào khi bệnh nhiễm trùng cơ hồi quá nhiều do sức khỏe quá yếu co 1nguy cơ dẫn đến tử vong bởi bệnh nhiễm trùng cơ hội

20. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

daquamuonmang (25-09-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    28
    Nên lên Sài gòn đến Bệnh viện Da Liễu TpHCM khám chym bạn nhé
    Hôm nay đi khám Bs nói mình bị nghẹt bét và cho uống thuốc Acyclovir400 ngày 3l trong 1tuần. Hy vọng là sẽ nhanh chấm dứt cơn đau nhức.

Cảm ơn
    2,578
    Hôm nay đi khám Bs nói mình bị nghẹt bét và cho uống thuốc Acyclovir400 ngày 3l trong 1tuần. Hy vọng là sẽ nhanh chấm dứt cơn đau nhức.
    Herpes chứ ko phải là nghẹt bét, Herpes là mụn rộp sinh dục, uống kháng sinh sẽ khỏi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    28
    Herpes chứ ko phải là nghẹt bét, Herpes là mụn rộp sinh dục, uống kháng sinh sẽ khỏi
    Hihi, thì mình nghe Bs nói như thế chứ mình cũng không biết nó đọc sao cho đúng. Hồi lúc còn trẻ mình đã từng bị dời leo 2 lần đầy lưng luôn. Sau khi được ông thầy dùng mực tàu khoán cho thì từ từ nó khỏi. Giờ thì bị Herpes cũng tương tự như thế nhưng vêt nhỏ hơn, ngại không khoán

Cảm ơn
    2,578
    Hihi, thì mình nghe Bs nói như thế chứ mình cũng không biết nó đọc sao cho đúng. Hồi lúc còn trẻ mình đã từng bị dời leo 2 lần đầy lưng luôn. Sau khi được ông thầy dùng mực tàu khoán cho thì từ từ nó khỏi. Giờ thì bị Herpes cũng tương tự như thế nhưng vêt nhỏ hơn, ngại không khoán
    Herpes khác với Zona thần kinh bạn, Dzời leo chỉ là họ hàng của Zona, Với người bình thường ko nhiễm HIV thì gọi là Dzời leo, nhưng với NCH thì nó là một dạng virut. Zona thần kinh mọc dọc theo hệ thần kinh trung ương, NCH khi bị Zona mà đi thầy bà phán thì có ngày tử vì đạo Dòng Máu Quý Tộc. Zona thần kinh trên NCH trị dùng kháng sinh liều cao Acyclovir 30mg/kg/ngày tiêm tĩnh mạch hoặc 800 mg uống 5 lần/ngày trong 10 ngày. Hoặc famciclovir 500mg uống 3 lần/ngày. Hoặc valacyclovir 1g uống 3 lần/ngày trong 7-10 ngày. và kèm bôi Acemilan ngoài da. Với Herpes Acyclovir 400mg uống 3 lần/ngày, trong 7-10 ngày. Hoặc Acyclovir 5mg/kg truyền tĩnh mạch cách 8 giờ 1 lần, dùng trong 10 ngày.

25. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

thailan444 (25-09-2014)

Trang 63 của 123 Đầu tiênĐầu tiên ... 1353616263646573113 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này