Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 64

Chủ đề: 2 tháng đi xét nghiệm máu thì âm tính. Thế em có bị hiv không

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,926
    Trích dẫn Gửi bởi Playboy Xem bài viết
    2 tháng đi xét nghiệm máu âm tính. 1 tuần sau thấy bên tay phải gần dưới nách thấy ngứa. Vết ngứa không đỏ. Nhưng ngứa chỉ ở một chỗ to như nắm tay thôi. Không ngứa mấy. Thỉnh thoảng lại ngứa. Vết ngứa như bị dị ứng ý ac à. Ngứa như bị sâu dóm đốt ý. Nhưng không phải. Cho em hỏi như hiện tượng của e có phải bị hiv không.
    Hiện tượng đó nếu là bị HIV thì làm sao có kết quả âm tính.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1987 )
    trungan1987's Avatar
    Cảm ơn
    147
    2 tháng đi xét nghiệm máu âm tính. 1 tuần sau thấy bên tay phải gần dưới nách thấy ngứa. Vết ngứa không đỏ. Nhưng ngứa chỉ ở một chỗ to như nắm tay thôi. Không ngứa mấy. Thỉnh thoảng lại ngứa. Vết ngứa như bị dị ứng ý ac à. Ngứa như bị sâu dóm đốt ý. Nhưng không phải. Cho em hỏi như hiện tượng của e có phải bị hiv không.
    triệu chứng ko nói lên điều j hết bạn ah, cho dù bạn có hết tất cả triệu chứng của H đi nữa thì cũng ko ai dám nói đó là những biểu hiện của H.
    trên dd này có rất nhìu bạn bị rất nhìu triệu chứng nhưng xn kết quả đều âm tính.
    bạn đã có kết quả âm tính tại thời điểm 2 tháng, đó là kết quả rất khả quan, nhưng bạn vẫn phải xn sau 12 tuần theo khuyến cáo...

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Nhưng anh chị ơi. Em rất lo sợ khi đi xét nghiệm máu lần nữa lại là dương tính lắm ac ạ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,926
    Nhưng anh chị ơi. Em rất lo sợ khi đi xét nghiệm máu lần nữa lại là dương tính lắm ac ạ.
    2 tháng âm tính muốn 12 tuần dương tính,như mò kim dưới đáy biển.

5. Có 2 người đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết bổ ích này:

hivongkowamuon (29-09-2013),lac_loi (04-09-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Anh chị cho em hỏi. 2 tháng đi xn thì âm tính.test nhanh. Chỉ 15 phút là em đã có kết quả âm tính rồi. Nhưng em không hiểu. Ac bảo la nếu test nhanh mà dương tính thì cho kết quả giả. Nhưng tại sao test nhanh mà kết quả âm tính thì mình lại có thể yên tam được. Em lo kết quả của em test nhanh 2 tháng là giả. Và bây giờ em không giám đi xét ngiệm nửa chỉ sợ là dương tính. Mà từ lúc quan hệ với gái mát xa đến bây giờ cũng là 9 tuần rồi. Nếu giờ em đi xn tiếp thì đã yên tâm hẳn chua. Có phải đi xn tiếp vào tuần 12 không.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,926
    Anh chị cho em hỏi. 2 tháng đi xn thì âm tính.test nhanh. Chỉ 15 phút là em đã có kết quả âm tính rồi. Nhưng em không hiểu. Ac bảo la nếu test nhanh mà dương tính thì cho kết quả giả. Nhưng tại sao test nhanh mà kết quả âm tính thì mình lại có thể yên tam được. Em lo kết quả của em test nhanh 2 tháng là giả. Và bây giờ em không giám đi xét ngiệm nửa chỉ sợ là dương tính. Mà từ lúc quan hệ với gái mát xa đến bây giờ cũng là 9 tuần rồi. Nếu giờ em đi xn tiếp thì đã yên tâm hẳn chua. Có phải đi xn tiếp vào tuần 12 không.
    Test nhanh sàn lọc tìm kháng thể độ đặc hiệu của nó theo tiêu chí ( Thà bắt nhầm hơn bỏ sót ) nên rất nhạy,nếu phương pháp này có (phản ứng) thì bắt buộc làm các phương pháp khác khẳng định.Nhưng nếu phương pháp này âm tính thì yên tâm.

Thông thường các cơ sở dùng test này sàn lọc gọi test thứ nhất.Nếu âm tính thì mẩu máu này bỏ qua ngưng không test kiểm định tiếp.Nhưng nếu phản ứng thì mẩu máu được làm bước kế tiếp.Theo nguyên tắc thà “bắt” nhầm còn hơn bỏ sót, không chấp nhận âm giả.

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    88
    Hiv ko triệu chứng đâu,tôi thừa tc hiv lun vẫn âm.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    bây giờ em không giám đi xét ngiệm nửa chỉ sợ là dương tính. Mà từ lúc quan hệ với gái mát xa đến bây giờ cũng là 9 tuần rồi. Nếu giờ em đi xn tiếp mà vẫn âm tính thì đã yên tâm hẳn chua. Có phải đi xn tiếp vào tuần 12 không.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,926
    bây giờ em không giám đi xét ngiệm nửa chỉ sợ là dương tính. Mà từ lúc quan hệ với gái mát xa đến bây giờ cũng là 9 tuần rồi. Nếu giờ em đi xn tiếp mà vẫn âm tính thì đã yên tâm hẳn chua. Có phải đi xn tiếp vào tuần 12 không.
    Để giải tỏa tâm lý cũng như để khẳng định thời gian an toàn,bạn phải đi xét nghiệm tiếp.Nhưng bạn đừng quá lo lắng,vì kết quả 2 tháng theo Tuanmec khó thay đổi ở tuần 12.

11. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

hivongkowamuon (29-09-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Ac ơi. Sắp đến tuần thứ 12 rồi. Mà hôm quá em tự nhiên đau họ lắm. Nhuốt nước bọt vào đau lắm. E sợ triệu trúng của hiv ac à.

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    88
    Ac ơi. Sắp đến tuần thứ 12 rồi. Mà hôm quá em tự nhiên đau họ lắm. Nhuốt nước bọt vào đau lắm. E sợ triệu trúng của hiv ac à.
    Đã âm 2 tháng mà còn lăn tăn,đau họng là do thời tiết bạn ơi,chuẩn bị tuần 12 cầm nốt cái giấy âm tính hộ tôi cái,hehe,âm 2 tháng là khá an toàn,nhưng vẫn cần xn lại 12 tuần để an tâm hoàn toàn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Ac ơi. Em đang bị sốt. Đau đầu. Đau họng. Ma em sắp đến 3 tháng rồi. Em sợ quá. E có bị hiv không hả a c

(Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Ac ơi. Em đang bị sốt. Đau đầu. Đau họng. Ma em sắp đến 3 tháng rồi. Em sợ quá. E có bị hiv không hả a c
    Do thời tiết và do cả stress nữa nên mới bị thế. Bạn đã có 2 tháng xn âm tính còn lo gì nữa? Đọc lại toàn bộ những gì mọi người đã chia sẻ cho bạn đi.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    E có bị hiv không hả a c: cái này không thể trả lời được, Yes or No ===> XN khẳng định

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    các anh chị ơi.em được 3 tháng rồi.mà sao tự nhiên em bị sốt và đau đầu và đau họng.em bị sưng họng .mà chỗ sưng trong cổ họng lại có vết trắng như kiểu bị nấm ý .em lo quá anh chị ơi.mà 2 tháng em đi xét nghiệm máu thì âm tính.mà giờ được 3 tháng rồi tự nhiên em lại bị như thế này.thế là sao hả anh tuấn.em sợ em bị hiv quá anh tuấn ơi,anh tl giúp em đi

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,926
    các anh chị ơi.em được 3 tháng rồi.mà sao tự nhiên em bị sốt và đau đầu và đau họng.em bị sưng họng .mà chỗ sưng trong cổ họng lại có vết trắng như kiểu bị nấm ý .em lo quá anh chị ơi.mà 2 tháng em đi xét nghiệm máu thì âm tính.mà giờ được 3 tháng rồi tự nhiên em lại bị như thế này.thế là sao hả anh tuấn.em sợ em bị hiv quá anh tuấn ơi,anh tl giúp em đi
    Trời đang là mùa mưa thì dễ bị cảm số,mình mới bị hết đây nè.Đã 3 tháng rồi đi xét nghiệm cho hết lăn tăn như con loăn quoăn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Nhưng vết sưng trong họng thì sao. Rất khó nhuốt. Và đau khi nhuốt. Và vết sưng to trong họng. Và trên chỗ sưng có vết trắng ngay trên chỗ sưng luôn. Đó không phải là dấu hiệu của hiv sao.

(Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Nhưng vết sưng trong họng thì sao. Rất khó nhuốt. Và đau khi nhuốt. Và vết sưng to trong họng. Và trên chỗ sưng có vết trắng ngay trên chỗ sưng luôn. Đó không phải là dấu hiệu của hiv sao.
    Dấu với hiệu cái gì? 2 tháng xn âm tính thì yên tâm đi, quan tâm làm gì đến triệu chứng cho mệt. Ai mà chả bị viêm họng, sưng tấy khó nuốt.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,926
    Bạn nên đi khám họng,có thể bạn bị viêm.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Tôi luôn đồng cảm với tâm trạng của bạn. Những gì đang xảy ra trong cơ thẻ bạn, bạn cần bình tĩnh, Muốn rõ đó là gì cần gặp bác sĩ chuyên khoa, Bạn không nên tự khẳng định mình đó là, hoặc hình như. Với tôi, tôi không chấp nhận cho bất kỳ các bạn đang trong thời gian chờ xn vì bất kỳ nguy cơ nào mà tự khẳng định, hoặc đặt câu hỏi: Có phải TC đó em bị... phải không các anh/chị. Tất cả điều phải gặp bác sĩ chuyên khoa khi cơ thể có gì thay đổi.

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này