Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 62

Chủ đề: xét nghiệm 25 ngày combo va anti 6 tuần âm tính đã yên tâm chưa ạ

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi hailytran Xem bài viết
    chỉ là thủ tục thôi à anh trường xuân,hic.nhưng em lo lắm anh ạ.có khi nào nó sinh ra muộn không anh.tới đủ 8 tuần em đị làm lần nữa cho yên tâm anh ạ.như thế có được không các anh
    các anh chị ơi.lúc nào em cũng nghĩ đến nó,cứ nghĩ là mình bị bệnh rồi ạ.em cứ mơ hồ,buồn bã suốt ngày,em chỉ sợ sau 6 tuần đi kiểm tra biiest đâu nó lại ra nưa thi em song rồi.huhuhu
    Bạn xem biểu đồ nhé:

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đườngmàu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV), 4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần đến 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể)
    IgG và IgM là gì?
    IgG, IgM, IgA, IgE,.....là các kháng thể mà cơ thể tạo ra nhằm chống lại tác nhân lạ từ bên ngoài (kháng nguyên) xâm nhập vào cơ thể như nhiễm trùng, protein lạ,...Các kháng thể này đặc hiệu cho một kháng nguyên cụ thể. Xét nghiệm đánh giá kháng thể là phương pháp gián tiếp xác định kháng nguyên mà cơ thể bị nhiễm.
    Trong trường hợp bạn có test Dengue IgG, IgM (+), chứng minh bạn đã nhiễm virus Dengue trong đợt cấp.[IgG (+) chứng minh bạn đã có nhiễm những đợt trước đó].
    Thông tin thêm về IgG, IgM và các globulin miễn dịch khác xin bạn tham khảo thêm ở: Chú thích:
    - Kháng nguyên (Antigen)
    - Kháng thể (Antibody)

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    ( Sanh năm 1981 )
    Buonqua's Avatar
    Cảm ơn
    199
    các anh chị ơi.lúc nào em cũng nghĩ đến nó,cứ nghĩ là mình bị bệnh rồi ạ.em cứ mơ hồ,buồn bã suốt ngày,em chỉ sợ sau 6 tuần đi kiểm tra biiest đâu nó lại ra nưa thi em song rồi.huhuhu
    Chủ yếu là do quá lo lắng thôi. kết quả vậy là quá ok rồi. Lo quá thì chờ đủ thời gian xả stress thôi. An tâm đi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    em phiền các anh quá............cho em sorry các anh nhé!tại em tresss quá mà.9 hôm nữa đc 8 tuần em đi cho yên tâm ạ,cho thoải mái đỡ tress ạ.các anh đừng mắng em vì ko nghe lời và tin tưởng các anh nhé.em rất tin tưởng các anh ạ.em hứa đấy ạ.nhưng em vẫn lo huhuhuh

Cảm ơn
    2,578
    em phiền các anh quá............cho em sorry các anh nhé!tại em tresss quá mà.9 hôm nữa đc 8 tuần em đi cho yên tâm ạ,cho thoải mái đỡ tress ạ.các anh đừng mắng em vì ko nghe lời và tin tưởng các anh nhé.em rất tin tưởng các anh ạ.em hứa đấy ạ.nhưng em vẫn lo huhuhuh
    Stress hay k cho dù bạn XN ở 8 tuần thìn bạn cũng chốt ở 12 tuần, đó là nguyên tắc

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    vâng.anh songchung.cứ lo lắng em vào đọc lại những gì anh tư vấn là hết lo,hihi.kết quả 8 tuần âm tính thì cũng yên tâm để làm tiếp tuần 12 phải không anh,sẽ không thay đổi đâu anh nhỉ???

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    vâng.anh songchung.cứ lo lắng em vào đọc lại những gì anh tư vấn là hết lo,hihi.kết quả 8 tuần âm tính thì cũng yên tâm để làm tiếp tuần 12 phải không anh,sẽ không thay đổi đâu anh nhỉ???
    Đúng vậy bạn. Bạn yên tâm chờ 12 tuần xét nghiệm chốt, kết quả sẽ không đổi.

Cảm ơn
    2,578
    Đã trả lời ở đây rùi: #21

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    em chào các anh chị ạ.hôm nay em đi xét nghiệm 53 ngày ạ.kết quả âm tính tiếp anh chị a.các anh chị cho em lời khuyên với ạ.thiếu 3 ngày mới đủ 8 tuần ạ,có sao không ạ?tại em lo lắng quá em mới đi a,em cảm ơn anh chị nhiều ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    8 tuần em đã bớt lo lắng được chư anh chị,bác sỹ xét nghiệm cho em bảo là cũng yên tâm rồi,12t em đến xn lại 1 lần nữa cho yên tâm hẳn,các anh ơi em có sao không ạ?

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    59
    em chào các anh chị ạ.hôm nay em đi xét nghiệm 53 ngày ạ.kết quả âm tính tiếp anh chị a.các anh chị cho em lời khuyên với ạ.thiếu 3 ngày mới đủ 8 tuần ạ,có sao không ạ?tại em lo lắng quá em mới đi a,em cảm ơn anh chị nhiều ạ
    53 ngày và 56 ngày có giá trị như nhau nha bạn !!! Bây giờ bạn có thể yên tâm rồi !!! Chúc bạn nhiề sức khoẻ !!!

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    8 tuần em đã bớt lo lắng được chư anh chị,bác sỹ xét nghiệm cho em bảo là cũng yên tâm rồi,12t em đến xn lại 1 lần nữa cho yên tâm hẳn,các anh ơi em có sao không ạ?

8 tuần ÂT thì chờ đủ 12 tuần chốt cho đủ thủ tục thôi.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,926
    Như lúc đầu bạn đã được tư vấn về xét nghiệm rồi,bạn yên tâm với kết quả này cho thấy bạn đã an toàn,xét nghiệm 12 tuần thì chỉ là thủ tục thôi.

Dù bạn thực sự có nguy cơ.Nếu 8 tuần xét nghiệm âm tính thì tín hiệu RẤT CAO bạn sẽ an toàn tuần 12.Bạn tìm hiểu thêm chính box này :

Chủ đề: xét nghiệm HIV 8 tuần âm tính?.
    Chủ đề: quan hệ với gái mại dâm xét nghiệm 8 tuần âm tính
    Chủ đề: 8 tuần & 12 tuần đều âm tính
    Chủ đề: Nhờ anh tuấn tư vấn về kết quả xét nghiệm....8 tuần âm tính
    Chủ đề: Các anh chị tư vấn giúp em xét nghiệm 8 tuần âm tính hiv?.
    Chủ đề: xet nghiem hiv 8 tuần âm tính?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    em an toan rồi à các anh ơi,em vui quá.hihi.vâng 12 tuần em đi xn lại ạ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    anh tuấn và anh trường xuân nói em an toàn rồi em thấy cuộc đời em lại như xưa rồi,mong rang 12 tuần ko thay đổi,4 tuần nữa thôi là em thoát khỏi ám ảnh này rồi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    thực sự là đã yên tâm rồi phải không mấy Huynh??????

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,926
    anh tuấn và anh trường xuân nói em an toàn rồi em thấy cuộc đời em lại như xưa rồi,mong rang 12 tuần ko thay đổi,4 tuần nữa thôi là em thoát khỏi ám ảnh này rồi.
    Tuanmecsedec dám đảm bảo 100% sau 12 tuần kết quả không thay đổi.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    thực sự là đã yên tâm rồi phải không mấy Huynh??????
    Uhm! Yên tâm đi bạn, kết quả ở tuần 12 sẽ không thay đổi đâu.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    thanks mấy anh đã bên em,tư vấn cho em.anh tuấn nói 100% là quá yên tâm rồi.cảm ơn anh trường xuân nhiều ạ

Cảm ơn
    2,578
    thanks mấy anh đã bên em,tư vấn cho em.anh tuấn nói 100% là quá yên tâm rồi.cảm ơn anh trường xuân nhiều ạ
    Bạn xem biểu đồ nhé:

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đườngmàu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV), 4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần đến 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể)
    IgG và IgM là gì?
    IgG, IgM, IgA, IgE,.....là các kháng thể mà cơ thể tạo ra nhằm chống lại tác nhân lạ từ bên ngoài (kháng nguyên) xâm nhập vào cơ thể như nhiễm trùng, protein lạ,...Các kháng thể này đặc hiệu cho một kháng nguyên cụ thể. Xét nghiệm đánh giá kháng thể là phương pháp gián tiếp xác định kháng nguyên mà cơ thể bị nhiễm.
    Trong trường hợp bạn có test Dengue IgG, IgM (+), chứng minh bạn đã nhiễm virus Dengue trong đợt cấp.[IgG (+) chứng minh bạn đã có nhiễm những đợt trước đó].
    Thông tin thêm về IgG, IgM và các globulin miễn dịch khác xin bạn tham khảo thêm ở: Chú thích:
    - Kháng nguyên (Antigen)
    - Kháng thể (Antibody)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    thanks anh songchung ạ.

21. Những thành viên đã cảm ơn hailytran cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (08-10-2014)

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này