Trang 5 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 CuốiCuối
Kết quả 81 đến 100 của 127

Chủ đề: Mát xa quan hệ tình dục có mang bao cao sợ nhiễm HIV

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    triệu chứng gì thế

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    sax tui còn nhiều hơn bạn hiv ko có triệu chứng

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1987 )
    trungan1987's Avatar
    Cảm ơn
    147
    Trích dẫn Gửi bởi lacloi Xem bài viết
    anh chị ơi. hồi này e lại nổi 1 cái mụn ở cằm và khá là đau. sau đó thấy cí hạch nhiều ở cổ chạm vào là thấy. các khớp thỉnh thoảng giật và khó chịu. đặc biệt là ở gối, khửu tay, các ngón tay, cổ chân. lưỡi thì vẫn trắng và rát lắm. xong lại đau đầu một vài phút nữa. ho thì vẫn chưa hết. e mệt mỏi sợ lắm rồi. tư vấn giúp e với. ai có những triệu trứng giống e cho e lời khuyên. hic
    chào bạn, trường hợp của bạn như mọi ng đã chia sẽ là ko có nguy cơ, thì bạn yên tâm đi...
    mình đã trãi qua 1 time giống hệt như bạn, và mình đã có rất nhiều triệu chứng của H...triều chứng nào cũng kéo dài hơn 2 tháng...
    nhưng mình có thể khẳng định đó là do Stress vì khi đến tuần thứ 9 mình hết stress và 4 ngày sau đó cơ thể mình đc cho là gần như bình thường...
    nếu bạn ko tin thì bạn có thể vào xem phần hồ sơ của mình, topic của mình nằm ở dưới chót... đừng lo lắng bạn nhe...

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    4
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi trungan1987 Xem bài viết
    chào bạn, trường hợp của bạn như mọi ng đã chia sẽ là ko có nguy cơ, thì bạn yên tâm đi...
    mình đã trãi qua 1 time giống hệt như bạn, và mình đã có rất nhiều triệu chứng của H...triều chứng nào cũng kéo dài hơn 2 tháng...
    nhưng mình có thể khẳng định đó là do Stress vì khi đến tuần thứ 9 mình hết stress và 4 ngày sau đó cơ thể mình đc cho là gần như bình thường...
    nếu bạn ko tin thì bạn có thể vào xem phần hồ sơ của mình, topic của mình nằm ở dưới chót... đừng lo lắng bạn nhe...
    sao lai quái ác vậy nhỉ. các triệu trứng trên cơ thể mình giống hệt trên mạng. mà từ trc tới giờ chưa bao giờ gặp phải. mấy đêm nay minh ko ngủ đc vì bị tê tay phải dậy bạn ạ. hic. cảm ơn bạn nhiều

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    4
    Được cảm ơn 1 lần.
    Anh chị ơi. Có lẽ nay là ngày tồi tệ của em khi mà em phát hiện ra hình như nấm lưỡi lan xuống họng rồi thì phải tại thấy khi nuốt như là bị vướng phải cái gì vậy mặc dù em đã cố gắng nôn ra nhưng không phải bị vướng cái gì đó, mà triệu chứng nấm lưỡi là chắc bị H rồi ah anh chị, từ trước đến giờ em vẫn cầu nguyện không phải là nấm lưỡi, nhưng giờ thì chắc là nấm thật.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,925
    Anh chị ơi. Có lẽ nay là ngày tồi tệ của em khi mà em phát hiện ra hình như nấm lưỡi lan xuống họng rồi thì phải tại thấy khi nuốt như là bị vướng phải cái gì vậy mặc dù em đã cố gắng nôn ra nhưng không phải bị vướng cái gì đó, mà triệu chứng nấm lưỡi là chắc bị H rồi ah anh chị, từ trước đến giờ em vẫn cầu nguyện không phải là nấm lưỡi, nhưng giờ thì chắc là nấm thật.
    Trường hợp của bạn mọi người đã trả lời không có nguy cơ.Đừng xoắn lên như vậy sẽ có hại cho sức khỏe.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,925

8 cách đối phó bệnh lưỡi trắng

Chà lưỡi bằng chanh, thường xuyên ăn sữa chua, rửa lưỡi bằng bột nghệ, thường xuyên cạo lưỡi... là những cách xử trí với bệnh lưỡi trắng.
    Khi vệ sinh răng miệng, răng luôn được quan tâm chăm chút nhiều hơn. Trên thực tế, lưỡi cũng là một cơ quan quan trọng cần được giữ sạch sẽ.
    Bệnh lưỡi trắng là một vấn đề răng miệng nhiều người mắc phải. Mảng bám màu trắng trên lưỡi có thể gây ra hơi thở hôi, là nơi tích tụ vi khuẩn có thể gây hại cho răng miệng. Dưới đây là một số cách tự nhiên giải quyết khi lưỡi trắng, theo Boldsky.

1. Đánh răng đúng cách

Cần sử dụng bàn chải mềm để giữ vệ sinh răng miệng. Ngoài việc làm sạch răng và lưỡi, đánh răng đúng cách còn có thể làm sạch hàm và nướu răng.

Đánh răng đúng cách giúp vệ sinh răng và lưỡi. Ảnh minh họa: thuchanh

2. Thường xuyên cạo lưỡi

Việc làm sạch lưỡi khá quan trọng trong vệ sinh răng miệng. Bạn có thể sử dụng một dụng cụ cạo lưỡi để loại bỏ các lớp phủ màu trắng của lưỡi. Cần sử dụng nhẹ nhàng, chậm rãi để không làm tổn thương lưỡi của bạn.

3. Tăng cường thực phẩm tốt cho răng miệng

Cần bổ sung các loại thực phẩm tốt cho răng miệng, như dâu tây, chanh, pho mát, táo. Những thực phẩm lành mạnh này sẽ giữ răng của bạn trắng, khỏe.

4. Làm sạch lưỡi bằng chanh

Đây là một trong những cách giúp loại bỏ các lớp phủ màu trắng trên lưỡi và giữ lưỡi sạch sẽ. Trộn nước cốt chanh với một ít baking soda và chà lên trên lưỡi trước khi đánh răng. Sau đó, súc miệng bằng nước.

5. Súc miệng

Duy trì thói quen súc miệng bằng nước sau khi ăn. Việc này tuy đơn giản nhưng sẽ giúp loại bỏ các hạt thức ăn bị mắc kẹt giữa răng và làm sạch lưỡi.

6. Sử dụng dung dịch khử trùng

Sử dụng nước súc miệng sát khuẩn sau khi đánh răng cũng là một biện pháp vệ sinh hiệu quả. Ngoài tác dụng loại bỏ các lớp phủ màu trắng trên lưỡi, việc súc miệng này còn giúp tránh nguy cơ tích tụ cao răng và gây sâu răng.

7. Ăn sữa chua

Nấm Candida là một trong những nguyên nhân của lưỡi trắng. Sữa chua là một loại thực phẩm kháng sinh có thể tiêu diệt các loại nấm và ngăn chặn nấm phát triển trở lại.

8. Nghệ

Nghệ có tính sát trùng và chống vi khuẩn, bảo vệ niêm mạc miệng. Trộn bột nghệ với nước và sử dụng để rửa lưỡi cũng là một biện phát giúp làm sạch lưỡi nhanh chóng.
    Cần áp dụng cùng một lúc cả 8 cách để làm sạch lưỡi và miệng và phải làm thường xuyên để đạt được hiệu quả tốt nhất.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Thật ra khi các anh chị tư vấn cho bạn về nguy cơ của bạn dựa trên những gì bạn kể.Nhưng bạn cũng không rõ những j bạn kể có chính xác 100% hay ko? và bạn cũng ko tin tưởng những j anh chị tư vấn thì cách tốt nhất để bạn thoát khỏi tình cảnh này chỉ có các kết quả xét nghiệm thôi.Bạn hãy đi xét nghiệm như mình nói và tự thoát khỏi HIV.Không còn cách nào đâu vì bạn có post 100 bài,anh chị trả lời bạn 100 lần thì bạn vẫn không tin mà...

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    4
    Được cảm ơn 1 lần.
    mỗi lần nhìn cái lưỡi em ớn quá ạ. anh chị nào có cách nào chữa hiệu quả không. lưỡi của e ko phải đóng bợn trắng mà rêu lưỡi trắng ạ. mỗi lần đọc về lưỡi trắng là thấy H . em ớn lắm . hic

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,925
    mỗi lần nhìn cái lưỡi em ớn quá ạ. anh chị nào có cách nào chữa hiệu quả không. lưỡi của e ko phải đóng bợn trắng mà rêu lưỡi trắng ạ. mỗi lần đọc về lưỡi trắng là thấy H . em ớn lắm . hic
    Chính cái bị stress cũng có hiện tượng này,bạn nên đến Bác Sĩ để điều trị.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    4
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Chính cái bị stress cũng có hiện tượng này,bạn nên đến Bác Sĩ để điều trị.
    Hồi này em cũng đỡ bị stress rồi mà anh.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    4
    Được cảm ơn 1 lần.
    anh chị ơi. khớp tay khớp chân e đau thật rồi.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    anh chị ơi. khớp tay khớp chân e đau thật rồi.
    Em nên dùng vitamine 3B ngày 2l x 1v

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    4
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Em nên dùng vitamine 3B ngày 2l x 1v
    vâng ạ. em phải làm sao để không nghĩ về h bây giờ anh. em giờ nhìn đâu cũng thấy triệu trứng. ho nè, đau cơ khớp nè, lưỡi trắng nè, đau đầu nè. toàn triệu trứng h anh ạ.

Cảm ơn
    2,578
    vâng ạ. em phải làm sao để không nghĩ về h bây giờ anh. em giờ nhìn đâu cũng thấy triệu trứng. ho nè, đau cơ khớp nè, lưỡi trắng nè, đau đầu nè. toàn triệu trứng h anh ạ.
    Nếu em cứ đưa TC ra đây em khóa topic em luôn cho em khỏi lăn tăn. Anh khẳng định TC k h trong tg nguy là do stress và do đọc nhiều nên tẩu hỏa nhập ma. Cảnh cáo các bạn một lần cuối những ai đang có nguy cơ mà cứ bảo TC là của HIV trong thời giang chờ XN anh sẽ khóa topic

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    4
    Được cảm ơn 1 lần.
    Nếu em cứ đưa TC ra đây em khóa topic em luôn cho em khỏi lăn tăn. Anh khẳng định TC k h trong tg nguy là do stress và do đọc nhiều nên tẩu hỏa nhập ma. Cảnh cáo các bạn một lần cuối những ai đang có nguy cơ mà cứ bảo TC là của HIV trong thời giang chờ XN anh sẽ khóa topic
    vâng ạ. em sẽ rút kinh nghiệm. cũng vì hoang mang quá mà ra anh ạ. em cảm ơn các anh chị nhiều ạ. có anh chị nào có cách để ko nghĩ đến triệu trứng nữa ko ạ . chỉ cho e với.

Cảm ơn
    2,578
    Tìm môn thể thao lành mạnh chơi, xem phim, ca nhạc, giải trí lành mạnh. tập trung vào công việc, chí thú làm ăn, sống lành mạnh, sống tích cực. ngồi thiền............. Có thể giúp em vui khỏe và loại bỏ HIV ra khổi tâm trí em, Nếu em không làm được thì hết cách

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    4
    Được cảm ơn 1 lần.
    vâng ạ. anh ơi. theo anh thì e có cần đi xn nữa không với trường hợp của em ạ.

Cảm ơn
    2,578
    Em tự ngồi đọc lại tất cả 5 trang topic of em, rồi tự kết luận mình có nên hay không?

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    4
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em tự ngồi đọc lại tất cả 5 trang topic of em, rồi tự kết luận mình có nên hay không?
    hic. em nhờ anh tham vấn với ạ. a chốt cho e 1 phương án với ạ

Trang 5 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này