Trang 54 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 444525354555664104 ... CuốiCuối
Kết quả 1,061 đến 1,080 của 2223

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc (tập 2)

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Nghiep_Chuong Xem bài viết
    E ko thấy có biên lai ji cả , nhưng nếu tự túc thì 1 tháng hết bao nhiêu vậy anh ?
    Nói Cty mỗi khi thẻ BHYT hết hạn cty mua mới xin vui lòng cung cấp biên lai thu phí thẻ BHYT

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Nói Cty mỗi khi thẻ BHYT hết hạn cty mua mới xin vui lòng cung cấp biên lai thu phí thẻ BHYT
    Vậy là 1 năm 2 lần lại phải đòi biên lai , cty e lầy lắm , giờ chày cối hỏi biên lai như vậy dễ sinh nghi ngờ , cũng ko biết tính sao , a có thể cho e biết chi phí tự túc arv 1 tháng là bao nhiêu ko , 1 năm e phải để dành ít nhất là 4 tháng tự túc cho chắc ăn , tính tiết kiệm nhưng xem ra hơi khó rồi

Quản Trị Box :Cùng chia sẻ tâm sự
    Cảm ơn
    50
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Khi nào có chương trình tài trợ sâm anh thông báo
    a hiếu em muốn mua thì như nào anh

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi buonchiminhem1 Xem bài viết
    a hiếu em muốn mua thì như nào anh
    Đến số 60 Lâm Văn bề phường tân Kiển quận 07, Tránh đi vào giờ nghĩ trưa, Bác Hai thức sau 14g, sau 16g30 bác đóng cửa

Cảm ơn
    2,578
    Vậy là 1 năm 2 lần lại phải đòi biên lai , cty e lầy lắm , giờ chày cối hỏi biên lai như vậy dễ sinh nghi ngờ , cũng ko biết tính sao , a có thể cho e biết chi phí tự túc arv 1 tháng là bao nhiêu ko , 1 năm e phải để dành ít nhất là 4 tháng tự túc cho chắc ăn , tính tiết kiệm nhưng xem ra hơi khó rồi
    Đó là quyền lợi của bạn, bạn nên nhớ cho dù bạn ko nhiễm, chẳng may bạn cần đi khám bệnh ở Bv chẳng hạn, bạn cũng cần Biên lai mua mới và thể BHYT vừa hết hạn để đối chiếu, chứ ko bạn khám bệnh ai chấp nhận

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Anh trả lời câu hỏi chính giúp em , chứ e đâu có hỏi có cách nào ko đâu ? Hiện 1 tháng tự túc arv tầm bao nhiêu vậy anh? Cám ơn

Cảm ơn
    2,578
    Anh trả lời câu hỏi chính giúp em , chứ e đâu có hỏi có cách nào ko đâu ? Hiện 1 tháng tự túc arv tầm bao nhiêu vậy anh? Cám ơn
    Tại BV Bệnh Nhiệt Đới TpHCM giá ARV cho công thức 3 trong 1 có giá 1tr400 k

8. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Nghiep_Chuong (02-04-2016)

Cảm ơn
    61
    vậy là hôm nay là tròn 75 tháng tôi biết mình mang dòng máu quý tộc, nghĩ lại cái ngày mà cầm tờ giấy xn DT sao mà ngây ngô đến lạ, ko 1 chút lo lắng, ko 1 chút sợ hãi và xem nó như là điều tất yếu mình phải nhận .tôi yêu em, mặc dù biết em mang căn bệnh thế kỉ nhưng tôi vẫn tuyệt nhiên ko quan tâm và cnagf yêu em hơn, em cnagf né tránh, càng cự tuyệt tôi vì lý do sợ lây bệnh cho tôi, sợ tôi thiệt thòi và sợ tôi thương hại em...nhưng cnagf như thế tôi càng muốn ôm chặt em . cái thời đó tôi chưa có 1 chút kiến thức gì về HIV cả, chỉ biết nó là căn bệnh vô phương cứu chữa, là căn bệnh mà cả thế giwois ai cũng sợ và kì thị, nhưng tôi lại bỏ tất cả ngoài tai để được yêu em, tôi bị gia đình phản đối, bị bạn bè xa lánh, nhưng bù lại tôi vô cùng hạnh phúc vì có em. những lúc gần gũi em luôn bảo tôi dùng biện pháp an toàn để bảo vệ tôi nhưng tôi gạt bỏ, tôi bảo em là sống cùng sống, chết cùng chết và dù chỉ đc sống hạnh phúc thật sự và bên người mình yêu thương thì tôi ko hối tiếc điều gì và cái suy nghĩ non nớt là ''nếu mình cũng bệnh giống em thì em sẽ yêu mình hơn và mãi mãi ko bao giờ rời xa mình nữa'' và nếu cùng cảnh ngộ như nhau thì sẽ dễ chia sẻ và chăm sóc dìu nhau trong cs hơn nữa tôi khỏi phải lo em vì sợ truyền bệnh cho tôi mà tìm cách xa rời tôi để bảo vệ tôi. những tháng ngày bên em tôi hp đến ngỡ như mình là người hp nhất thế gian này, tôi luôn mỉm cười và mạnh mẽ để bảo bọc che chở em và tôi thấy rằng cái giá tôi đnahs đổi thật xứng đáng
    ngày tôi báo cho em biết tôi xn DT, em thoáng buồn nhưng có lẽ do em đã chuẩn bị tâm lý và biết trước kq này nên cái buồn ấy ko kéo dài và vỡ òa như những nỗi buồn khác, từ đó em càng chăm sóc và chiều chuộng tôi nhìu hơn, tôi vui mừng vì mục đích của mình đã thành công
    ngc nhưng rồi chuyện tình đẹp như tiểu thuyết ấy bôngc chốc tan tành mây khói, em đã bỏ tôi đi vì em thích đua đòi, em thích chạy theo những công nghệ mới của thời hiện đại hóa, em thích sự phồn hoa và e chê tôi khù khờ, thật thà đến đnags thương nên khó làm giàu được, và rồi những giận hờn, những cáu gắt em dnahf cho tôi ngày nhìu hơn, trong 1 đêm mưa của 5 năm về trước em đã bỏ tôi mà đi theo tiếng gọi của nhịp sống náo nhiệt ở sài gòn, em chỉ nhắn cho tôi 1 tin nhắn ngắn gọn '' em xin lỗi, em ko thể tiếp tục sống cùng anh, đừng tìm em''' và rồi từ đó em đổi số đt, em chặn fb tôi ko 1 chút tiếc nuối
    tôi đã tìm em, tìm khắp nơi, tôi lang thang vào sg tìm em, tôi hỏi hết tất cả bạn bè em và cuối cùng sau hơn 1 tháng lặn lội ở sg lạ lẫm tôi đã tìm đc em nhưng khi gặp tôi em lại tỏ ra giận dữ, em bảo hãy buông tha cho em, em đnag rất hp với cs mới đừng bao giờ xuất hiện trước mặt em nữa .tròn 75 tháng quen em, yêu em và vì em, để rồi nhận lấy cái kết đắng cay nhưng tôi chưa 1 lần oán trách hay tiếc nuối vì những gì mình đã làm và lạ thay, cũng ngày này 75 tháng truớc trời cũng mưa to, tron 1 quán nước vỉa hè tôi trú mưa và tôi đã gặp em, yêu em , còn giờ đây trời cũng mưa nhưng chỉ tôi 1 mình gặm nhắm những nỗi nhớ, tôi nhớ em, nhớ em nhìu lắm người yêu của tôi ạ

Thành viên năng động nhiệt tình. Ngân Giang's Avatar
    Cảm ơn
    12
    Cố lên a Giang , em đọc em càng thương anh nhiều hơn , người đó không còn bên anh , nhưng còn em còn diễn đàn . còn mọi người .
    [ cũng ngày này 75 tháng truớc trời cũng mưa to, tron 1 quán nước vỉa hè tôi trú mưa và tôi đã gặp em, yêu em , còn giờ đây trời cũng mưa nhưng chỉ tôi 1 mình gặm nhắm những nỗi nhớ, tôi nhớ em, nhớ em nhìu lắm người yêu của tôi ạ ]

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi Lục Giang Xem bài viết
    vậy là hôm nay là tròn 75 tháng tôi biết mình mang dòng máu quý tộc, nghĩ lại cái ngày mà cầm tờ giấy xn DT sao mà ngây ngô đến lạ, ko 1 chút lo lắng, ko 1 chút sợ hãi và xem nó như là điều tất yếu mình phải nhận .tôi yêu em, mặc dù biết em mang căn bệnh thế kỉ nhưng tôi vẫn tuyệt nhiên ko quan tâm và cnagf yêu em hơn, em cnagf né tránh, càng cự tuyệt tôi vì lý do sợ lây bệnh cho tôi, sợ tôi thiệt thòi và sợ tôi thương hại em...nhưng cnagf như thế tôi càng muốn ôm chặt em . cái thời đó tôi chưa có 1 chút kiến thức gì về HIV cả, chỉ biết nó là căn bệnh vô phương cứu chữa, là căn bệnh mà cả thế giwois ai cũng sợ và kì thị, nhưng tôi lại bỏ tất cả ngoài tai để được yêu em, tôi bị gia đình phản đối, bị bạn bè xa lánh, nhưng bù lại tôi vô cùng hạnh phúc vì có em. những lúc gần gũi em luôn bảo tôi dùng biện pháp an toàn để bảo vệ tôi nhưng tôi gạt bỏ, tôi bảo em là sống cùng sống, chết cùng chết và dù chỉ đc sống hạnh phúc thật sự và bên người mình yêu thương thì tôi ko hối tiếc điều gì và cái suy nghĩ non nớt là ''nếu mình cũng bệnh giống em thì em sẽ yêu mình hơn và mãi mãi ko bao giờ rời xa mình nữa'' và nếu cùng cảnh ngộ như nhau thì sẽ dễ chia sẻ và chăm sóc dìu nhau trong cs hơn nữa tôi khỏi phải lo em vì sợ truyền bệnh cho tôi mà tìm cách xa rời tôi để bảo vệ tôi. những tháng ngày bên em tôi hp đến ngỡ như mình là người hp nhất thế gian này, tôi luôn mỉm cười và mạnh mẽ để bảo bọc che chở em và tôi thấy rằng cái giá tôi đnahs đổi thật xứng đáng
    ngày tôi báo cho em biết tôi xn DT, em thoáng buồn nhưng có lẽ do em đã chuẩn bị tâm lý và biết trước kq này nên cái buồn ấy ko kéo dài và vỡ òa như những nỗi buồn khác, từ đó em càng chăm sóc và chiều chuộng tôi nhìu hơn, tôi vui mừng vì mục đích của mình đã thành công
    ngc nhưng rồi chuyện tình đẹp như tiểu thuyết ấy bôngc chốc tan tành mây khói, em đã bỏ tôi đi vì em thích đua đòi, em thích chạy theo những công nghệ mới của thời hiện đại hóa, em thích sự phồn hoa và e chê tôi khù khờ, thật thà đến đnags thương nên khó làm giàu được, và rồi những giận hờn, những cáu gắt em dnahf cho tôi ngày nhìu hơn, trong 1 đêm mưa của 5 năm về trước em đã bỏ tôi mà đi theo tiếng gọi của nhịp sống náo nhiệt ở sài gòn, em chỉ nhắn cho tôi 1 tin nhắn ngắn gọn '' em xin lỗi, em ko thể tiếp tục sống cùng anh, đừng tìm em''' và rồi từ đó em đổi số đt, em chặn fb tôi ko 1 chút tiếc nuối
    tôi đã tìm em, tìm khắp nơi, tôi lang thang vào sg tìm em, tôi hỏi hết tất cả bạn bè em và cuối cùng sau hơn 1 tháng lặn lội ở sg lạ lẫm tôi đã tìm đc em nhưng khi gặp tôi em lại tỏ ra giận dữ, em bảo hãy buông tha cho em, em đnag rất hp với cs mới đừng bao giờ xuất hiện trước mặt em nữa .tròn 75 tháng quen em, yêu em và vì em, để rồi nhận lấy cái kết đắng cay nhưng tôi chưa 1 lần oán trách hay tiếc nuối vì những gì mình đã làm và lạ thay, cũng ngày này 75 tháng truớc trời cũng mưa to, tron 1 quán nước vỉa hè tôi trú mưa và tôi đã gặp em, yêu em , còn giờ đây trời cũng mưa nhưng chỉ tôi 1 mình gặm nhắm những nỗi nhớ, tôi nhớ em, nhớ em nhìu lắm người yêu của tôi ạ
    Nay lại tâm trạng quá vậy bạn? Bị H không phải là dấu chấm hết, cuộc đời vẫn đẹp sao, và còn nhiều người tốt xứng đáng với bạn, chẳng qua bạn chưa gặp được thôi. Tình đẹp là tình dang dở, tiểu thuyết hay để lại thành hồi ức đi.

Cảm ơn
    61
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Nay lại tâm trạng quá vậy bạn? Bị H không phải là dấu chấm hết, cuộc đời vẫn đẹp sao, và còn nhiều người tốt xứng đáng với bạn, chẳng qua bạn chưa gặp được thôi. Tình đẹp là tình dang dở, tiểu thuyết hay để lại thành hồi ức đi.
    hì, ai nói tôi buồn và sợ con H đâu nào, tôi vẫn sống cùng nó và đang lấn át nó đấy chứ, ka ka ka , từ ngày biết nó thăm viếng đến giwof đã có bao giwof tôi lăn tăn hay sợ nó đâu nek. chỉ là hnay có chút gọi là nỗi lòng thôi mà hì

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    hì, ai nói tôi buồn và sợ con H đâu nào, tôi vẫn sống cùng nó và đang lấn át nó đấy chứ, ka ka ka , từ ngày biết nó thăm viếng đến giwof đã có bao giwof tôi lăn tăn hay sợ nó đâu nek. chỉ là hnay có chút gọi là nỗi lòng thôi mà hì
    Tôi ko nói bạn buồn và sợ con H. Mà ý tôi là có con H nhưng cuộc đời vẫn dài, vẫn đẹp sao, vẫn còn rất nhiều người tốt xứng đáng với bạn, chẳng qua là bạn chưa gặp được thôi,

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    15
    vậy là hôm nay là tròn 75 tháng tôi biết mình mang dòng máu quý tộc, nghĩ lại cái ngày mà cầm tờ giấy xn DT sao mà ngây ngô đến lạ, ko 1 chút lo lắng, ko 1 chút sợ hãi
    Thật bãn lĩnh... ko như em từng ngày hoang tưởng :(

Cảm ơn
    61
    [QUOTE=Nguyen Ha;337773]Tôi ko nói bạn buồn và sợ con H. Mà ý tôi là có con H nhưng cuộc đời vẫn dài, vẫn đẹp sao, vẫn còn rất nhiều người tốt xứng đáng với bạn, chẳng qua là bạn chưa gặp được thôi,[/QUOTE
    hì, trên đời này tôi trời ko sợ, đất ko sợ, tận thế ko sợ, chỉ sợ 2 chữ tình yêu, giờ sống tốt vì bản thân và gia đình là điều tôi đã và đnag cố gắng thực hiện, ngoài những điều đó ra tôi chỉ biết đến diễn đàn là nơi tôi có các anh chị em sẽ cùng tôi chia sẻ những vui buồn

Cảm ơn
    61
    giá mà ta chẳng quen nhau
    thì đâu gặp cảnh cơ cầu hôm nay
    giá mà ta chẳng đắm say
    thì giờ đâu phải đắng cay hận sầu
    tình ta giờ đã úa màu
    nợ duyên còn lại 1 màu ly tang
    người trao tôi những dối gian
    để giờ tôi phải cơ hàn điêu linh
    nào ân nào nghĩa nào tình
    người mang đi nhé riêng mình tôi đau

17. Những thành viên đã cảm ơn Lục Giang cho bài viết này:

conxinloi_ma (18-04-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    giá mà ta chẳng quen nhau
    thì đâu gặp cảnh cơ cầu hôm nay
    giá mà ta chẳng đắm say
    thì giờ đâu phải đắng cay hận sầu
    tình ta giờ đã úa màu
    nợ duyên còn lại 1 màu ly tang
    người trao tôi những dối gian
    để giờ tôi phải cơ hàn điêu linh
    nào ân nào nghĩa nào tình
    người mang đi nhé riêng mình tôi đau
    Nếu kiếp sau em là con gái
    Nguyện một đời sánh bước bên anh
    Gió có lạnh nhưng bên người ấm lạ
    Bởi cuộc đời đâu phải mãi dài lâu
    Thầm cầu nguyện gió ơi dừng nhé
    Kẻo lạnh người mõi gối chồn chân.

Hjhj tặng anh bài thơ ak. Vui lên nha, có e có diễn đàn rồi nek. Đừng có khóc ak.

19. Những thành viên đã cảm ơn conxinloi_ma cho bài viết này:

Lục Giang (18-04-2016)

Cảm ơn
    61
    Trích dẫn Gửi bởi conxinloi_ma Xem bài viết
    Nếu kiếp sau em là con gái
    Nguyện một đời sánh bước bên anh
    Gió có lạnh nhưng bên người ấm lạ
    Bởi cuộc đời đâu phải mãi dài lâu
    Thầm cầu nguyện gió ơi dừng nhé
    Kẻo lạnh người mõi gối chồn chân.

Hjhj tặng anh bài thơ ak. Vui lên nha, có e có diễn đàn rồi nek. Đừng có khóc ak.
    Cảm ơn nhock đã tặng thơ, lần đầu tiên a đc tặng thơ đấy. Thật là món quà ý nghia. Chúc nhock. Luôn mạng khoẻ, yêu đời và hp

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    31
    Các anh các chị ơi !!! Hồ sơ bệnh của mình opc sẽ chuyển về địa phương mình đang cư trú hả admin ??? Khi y tế địa phương nắm danh sách có giữ bí mật cho mình không ? Xin cám ơn ạh !!!

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,925
    Trích dẫn Gửi bởi Ngay mai tuoi sang Xem bài viết
    Các anh các chị ơi !!! Hồ sơ bệnh của mình opc sẽ chuyển về địa phương mình đang cư trú hả admin ??? Khi y tế địa phương nắm danh sách có giữ bí mật cho mình không ? Xin cám ơn ạh !!!

Bạn điều trị ở đâu ?.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    31
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Bạn điều trị ở đâu ?.
    Tại bv tỉnh ạh

Trang 54 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 444525354555664104 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này