Trang 62 của 123 Đầu tiênĐầu tiên ... 1252606162636472112 ... CuốiCuối
Kết quả 1,221 đến 1,240 của 2447

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi cogangnao Xem bài viết
    anh ơi 10 ngày trc em có tiêm phòng viêm gan B mũi đầu tiên. em sợ XN Combo nó gây dt giả thì chết anh ạ
    XN HIV mắc ơớ gì tới tiêm vắc xin gan B

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    9
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    XN HIV mắc ơớ gì tới tiêm vắc xin gan B
    Tiêm vác xin viêm gan B giúp cơ thể sản sinh ra kháng thể chống lại virut viêm gan B, em thấy XN combo rất nhạy nhỡ nó bắt nhầm :((

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    28
    Khổ cho cái tội hay quên, giò dư ra 7v Cotrim. Mình tính uống đại ngày 2v cho mau hết k biết có được k? Chứ bỏ đi thì uổng, không bổ bề ngang cũng bổ bề dọc hì

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi thailan444 Xem bài viết
    Khổ cho cái tội hay quên, giò dư ra 7v Cotrim. Mình tính uống đại ngày 2v cho mau hết k biết có được k? Chứ bỏ đi thì uổng, không bổ bề ngang cũng bổ bề dọc hì
    Cotim 960mg là thuốc kháng sinh cực độc, bạn có điên hay mà quất ngày 2v, muốn chết àh? Có người ngày uống 1 viên vị ngộ độc thuốc dẫn đến phát ban chết vì nhiễm chì từ Cotrim đấy

Quản trị box :Là người đồng tính nam
    ( Sanh năm 1989 )
    UTMIENTAY's Avatar
    Cảm ơn
    95
    Lúc trước co´ ngươi` bị tác dụng phụ của Cotrim..
    Ngươi` như con heo quay ...
    Da thi` nứt ...
    Cũng may la` câpʹcứu thoát nan....

6. Những thành viên đã cảm ơn UTMIENTAY cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (23-09-2014)

Cảm ơn
    2,578
    Hôm nay songchung đi lãnh kẹo, và quyết định xin BS cho đổi công thức ARV từ Combivir + Efavirenz sang Tenofovir + Lamivudine + Efavirenz => Lý do trong 1 năm trở lại đây, songchung bắt đầu có biểu hiện rối loạn chuyển hóa mỡ do viên Zidovudine, 2 chân bắt đầu teo, gân nổi lên, mông gần như biến mất, hy vọng kỳ đổi thuốc này sẽ có chuyển biến tốt về sức khỏe, thật ra songchung ko muốn đổi thuốc, vì uống quên Combivir rùi, nhưng vì gia đình quở quá mỗi khi về nhà thăm, ai cũng nói sao dạo này songchung rút người kinh quá, thui sẳn hôm nay tái khám quyết định xin BS đổi thuốc xem có khá hơn không, Hy vọng là sẽ khá hơn. Haizz, thật lòng mình chả muốn đổi tí nào, sợ lắm viên Tenorfovir

8. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

gia tu di vang (23-09-2014)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    35
    Hôm nay songchung đi lãnh kẹo, và quyết định xin BS cho đổi công thức ARV từ Combivir + Efavirenz sang Tenofovir + Lamivudine + Efavirenz => Lý do trong 1 năm trở lại đây, songchung bắt đầu có biểu hiện rối loạn chuyển hóa mỡ do viên Zidovudine, 2 chân bắt đầu teo, gân nổi lên, mông gần như biến mất, hy vọng kỳ đổi thuốc này sẽ có chuyển biến tốt về sức khỏe, thật ra songchung ko muốn đổi thuốc, vì uống quên Combivir rùi, nhưng vì gia đình quở quá mỗi khi về nhà thăm, ai cũng nói sao dạo này songchung rút người kinh quá, thui sẳn hôm nay tái khám quyết định xin BS đổi thuốc xem có khá hơn không, Hy vọng là sẽ khá hơn. Haizz, thật lòng mình chả muốn đổi tí nào, sợ lắm viên Tenorfovir
    Khổ thật mọi người ai cũng bảo gầy... uốn thuốc mà không biết lọai gì !

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi gia tu di vang Xem bài viết
    Khổ thật mọi người ai cũng bảo gầy... uốn thuốc mà không biết lọai gì !
    Chứ sổ khám bệnh không ghi tên thuốc àh??? Uống thuốc phải biết mình uống cái gì chứ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    28
    Sao lại sợ TDF vậy nhỉ? Mình cũng đang dùng theo công thức mà songchung sắp chuyển sang từ bấy lâu nay mà có thấy ảnh hưởng gì đâu?

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi thailan444 Xem bài viết
    Sao lại sợ TDF vậy nhỉ? Mình cũng đang dùng theo công thức mà songchung sắp chuyển sang từ bấy lâu nay mà có thấy ảnh hưởng gì đâu?
    Mới chuyển bạn, sáng nay mới bắt đầu uống.
    Tác dụng phụ:

• Tác dụng thường gặp nhất khi sử dụng tenofovir disoproxil fumarat là các tác dụng nhẹ trên đường tiêu hóa, đặc biệt tiêu chảy, nôn và buồn nôn, đau bụng, đầy hơi, khó tiêu, chán ăn.
    • Nồng độ amylase huyết thanh có thể tăng cao và viêm tụy.
    • Giảm phosphat huyết cũng thường xảy ra.
    • Phát ban da cũng có thể gặp.
    • Một số tác dụng phụ thường gặp khác bao gồm bệnh thần kinh ngoại vi, đau đầu, chóng mặt, mất ngủ, trầm cảm, suy nhược, ra mồ hôi và đau cơ.
    • Tăng men gan, tăng nồng độ triglycerid máu, tăng đường huyết và thiếu bạch cầu trung tính.
    • Suy thận, suy thận cấp và các tác dụng trên ống lượn gần, bao gồm hội chứng Fanconi
    • Nhiễm acid lactic, thường kết hợp với chứng gan to nghiêm trọng và nhiễm mỡ, thường gặp khi điều trị với các thuốc ức chế men sao chép ngược nucleosid.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Bộ khung quan trọng chứ mông má quan trọng gì anh

14. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (24-09-2014)

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Huhuhu, mông mất hết òi, 2 cặp dò thì như 2 cái ống điếu, Huhuhu

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Huhuhu, mông mất hết òi, 2 cặp dò thì như 2 cái ống điếu, Huhuhu
    Ra chợ mua mấy ký thịt heo đắp vào... lại đẹp như diễn viên ngay

17. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Ui Mạ ui mới uống có liều TDF lúc 10 giờ mà sau giờ cái bụng khó chịu vậy trùi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Anh hiếu ơi ..em mới text cd4 sau 6 tháng sao lên ít quá khoang 60 con ah,,. ..sao lần đầu tiên lên từ 249 đến 718 tính ra lên gần 450 con... Lần nảy cd4 là 764 con tính ra là lên 60 ah huhu..... Có cần phải lến 1000 ko anh hay cứ trên 500 là ok....

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Chungtinh17 Xem bài viết
    Anh hiếu ơi ..em mới text cd4 sau 6 tháng sao lên ít quá khoang 60 con ah,,. ..sao lần đầu tiên lên từ 249 đến 718 tính ra lên gần 450 con... Lần nảy cd4 là 764 con tính ra là lên 60 ah huhu..... Có cần phải lến 1000 ko anh hay cứ trên 500 là ok....
    Có lên tức là CD4 vẫn bay, khi nào nó ko lên tức là Cd4 chuẩn bị đáp. lên là mừng rùi, đòi hỏi lên cở nào?? Mỗi 6 tháng lên 1000 ư???

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Em cứ tưởng là nó sẽ lên ào ào ..như lần text đầu cho đến mức 1000 là ngưng..ha ha ha vậy là nó lên từ từ..vậy mà lần đầu nó quốc lên gần 450 con/mm một lượt làm em nghĩ sao mà nó lên gì mà nhanh vậy..cứ nghĩ lần này quốc một phát cũng gần như vậy..kkkk ..mà lên từ từ nó chắc ăn hơn anh ơi,,em nghĩ vậy..nhưng nó lên lên xuống xuống ko quan trọng,,quan trọng là vẫn còn thở được để cùng chia sẽ với mọi người..cả nhà cố lên nhé gần có thuốc trị rồi đó..ai chưa mua bảo hiểm thì mua đi để được ưu đãi về sau khi mua thuốc uống..
    " Không quan trọng là mình chết thế nào,mà quan trọng mình đã làm được những gì khi còn sống"
    cuộc sống có 3 cái quan trọng..
    1 là niềm tin hy vọng để sống
    2 là có công việc để làm
    3 có người để yêu
    .a hiếu ơi em thiếu cái số 3,,huhu,, nói giởn thôi chứ mình bị vậy rồi ko dám đến với ai nữa nè..
    chúc a Hiếu và anh Tuấn có nhiều sức khoẻ và an bình trong cuộc sống nhé

22. Những thành viên đã cảm ơn Chungtinh17 cho bài viết này:

Cảm ơn
    2,578
    Em cứ tưởng là nó sẽ lên ào ào ..như lần text đầu cho đến mức 1000 là ngưng..ha ha ha vậy là nó lên từ từ..vậy mà lần đầu nó quốc lên gần 450 con/mm một lượt làm em nghĩ sao mà nó lên gì mà nhanh vậy..cứ nghĩ lần này quốc một phát cũng gần như vậy..kkkk ..mà lên từ từ nó chắc ăn hơn anh ơi,,em nghĩ vậy..nhưng nó lên lên xuống xuống ko quan trọng,,quan trọng là vẫn còn thở được để cùng chia sẽ với mọi người..cả nhà cố lên nhé gần có thuốc trị rồi đó..ai chưa mua bảo hiểm thì mua đi để được ưu đãi về sau khi mua thuốc uống..
    " Không quan trọng là mình chết thế nào,mà quan trọng mình đã làm được những gì khi còn sống"
    cuộc sống có 3 cái quan trọng..
    2 là có công việc để làm
    3 có người để yêu
    .a hiếu ơi em thiếu cái số 3,,huhu,, nói giởn thôi chứ mình bị vậy rồi ko dám đến với ai nữa nè..
    chúc a Hiếu và anh Tuấn có nhiều sức khoẻ và an bình trong cuộc sống nhé
    Em có 2 cái
    2 là có công việc để làm
    => vậy là cũng hạnh phúc rùi, anh thì ko có cái thứ 2, buồn chít luôn nà

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Anh có 2 cái nha.. Cái thứ 1 và cái thứ 3.. Còn em có 2 cái 1 va 2...... Cái thứ 3 mới quan trọng mà em ko có nè .. Còn cái thứ 2 thì từ từ anh sẽ có vì cv thì đầy nhưng từ từ sẽ kiếm đc việc phù hợp, anh yên tâm nè,, a cầu nguyện lòng thương xót Chúa mỗi ngày nài xin Chúa sẽ ban cho anh nè,,em tin là vậy..
    nhưng biết đâu cv Chúa ban cho anh là diễn đàn này nè..anh giúp đỡ được rất nhiều người ,vực tinh thần nhiều người dậy điều đó quan trong lắm.Thiên Chúa sẽ trả công bội hậu cho anh.ko bằng cách này cũng bằng cách khác..em vẫn luôn cầu nguyện cho a và mọi người..

25. Những thành viên đã cảm ơn Chungtinh17 cho bài viết này:

Cảm ơn
    2,578
    Anh có 2 cái nha.. Cái thứ 1 và cái thứ 3.. Còn em có 2 cái 1 va 2...... Cái thứ 3 mới quan trọng mà em ko có nè .. Còn cái thứ 2 thì từ từ anh sẽ có vì cv thì đầy nhưng từ từ sẽ kiếm đc việc phù hợp, anh yên tâm nè,, a cầu nguyện lòng thương xót Chúa mỗi ngày nài xin Chúa sẽ ban cho anh nè,,em tin là vậy..
    nhưng biết đâu cv Chúa ban cho anh là diễn đàn này nè..anh giúp đỡ được rất nhiều người ,vực tinh thần nhiều người dậy điều đó quan trong lắm.Thiên Chúa sẽ trả công bội hậu cho anh.ko bằng cách này cũng bằng cách khác..em vẫn luôn cầu nguyện cho a và mọi người..
    Xia Xia Nị

Trang 62 của 123 Đầu tiênĐầu tiên ... 1252606162636472112 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này