Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Nếu trường hợp này xảy ra thi KQ xét nghiệm sẽ thế nào?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Nếu trường hợp này xảy ra thi KQ xét nghiệm sẽ thế nào?

Chào các bạn!

Cho mình hỏi nếu có trường hợp ngườij không nhiễm HIV mà uống thuốc ARV trong thời gian 1 tuần thì đi xét nghiêm theo pp Determine (test nhanh) thì kết quả như thế nào??
    Theo suy nghĩ logic của em thì thuốc ARV tạo ra kháng thể HIV, thì đi xét nghiệm theo pp Determine (test nhanh) thì chắc chắn sẽ thấy kháng thể HIV. Không biết vậy có đúng không? Mong các anh em giải thích giúp mình.
    Xin cám ơn.
    ads

imported_HTForever
    Guest
    Bác nào đồng ý trao giải Nobel Y học cho XMAN thì dơ tay nhé , bạn đúng là dị nhân

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    kháng thể là gì ? Kháng thể là chất đề kháng của CƠ THỂ xuất ra để tiêu diệt các virus gây hại cho cơ thể, đối vs HIV thì có xuất hiện nhưng ko tiêu diệt đc. Còn mình chưa nghe thuốc nào lại chứa kháng thể.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi xman88 Xem bài viết
    Chào các bạn!

Cho mình hỏi nếu có trường hợp ngườij không nhiễm HIV mà uống thuốc ARV trong thời gian 1 tuần thì đi xét nghiêm theo pp Determine (test nhanh) thì kết quả như thế nào??
    Theo suy nghĩ logic của em thì thuốc ARV tạo ra kháng thể HIV, thì đi xét nghiệm theo pp Determine (test nhanh) thì chắc chắn sẽ thấy kháng thể HIV. Không biết vậy có đúng không? Mong các anh em giải thích giúp mình.
    Xin cám ơn.
    Một người có HIV thì sẽ có kháng thể suốt đời.Loại chất này do cơ thể tạo ra chống lại vi rút,Cho nên xét nghiệm luôn luôn có kết quả : Phát hiện kháng thể kháng HIV (dương tính).

Thông tin về chủ đề này