Trích dẫn Gửi bởi dcl Xem bài viết
chuyện là thế này ạ . hôm qua e đi oto xe khách . lúc em lên xe tay e có chạm vào vât gì e có cảm giác . gợn gợn tay . lúc em cầm vật đấy thì . e rút ra cả cái mũi kim . e hoang mang quá ạ . ko biết đấy có phải kim tiêm ko ạ . e sợ là bọn nghiện nó chơi đểu nó hại người ta lắm ạ. nhưng e nhìn rất kỹ cái kom đấy như kiểu dạng cái kim châm . nó lại có đầu chòn ở trên . còn ở dưới mới nhọn ạ . mà tay e lại chạm vào phần trên thôi ạ . nhưng lúc e rút cái kim ra khỏi ghê tay e cầm vào cái kim đó . e để ý là em ko bị chẩy máu ạ . và e có vứt cái kim đó đi luôn ạ . xong e rửa tay bằng xà phòng luôn ạ. e nhớ là lúc e đi xe oto là 3h sáng . lúc em phát hiện ra cái kim đó là lúc . 6h tối ạ . như vậy nếu cái kim đó mà có dính máu hiv thì no đã bị bất hoạt chưa ạ . vì xe oto đó những lúc người ta đỗ lại. cho đoàn vào lễ là xe ko bât điều hoà . mà trời nắng . trong xe em để ý là rất nóng ạ như vậy virus nó bị bất hoạt chua ạ . và e có nguy cơ ko ạ a tuấn chị hà tue vấn giúp e ạ
Như bạn tả thì đó là kim ghim áo chứ không phải mũi kim tiêm. Cho dù đó là gì thì bạn cũng yên tâm không có nguy cơ trong trường hợp này.