Kết quả 1 đến 20 của 26

Chủ đề: EM quên uống Mylan M152 1 ngày. nhờ mod và cac anh chị tư vấn cho em với ạ.

Threaded View

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.

EM quên uống Mylan M152 1 ngày. nhờ mod và cac anh chị tư vấn cho em với ạ.

em xin trình bày trường hợp của em như sau: em.có hành vi nguy cơ không an toàn với GMD ( không dùng BCs) vào 0h06p ngày 25/05/2018. đến chiều ngày 26/05 em có đến trung tâm phòng chống hiv để xin thuốc chống phơi nhiễm, thỳ được bác sĩ tư vấn và cho dùng thuốc m152, em uống viên đầu tiên lúc 18h40 phút .sau nguy cơ 43 giờ, và ngày hôm sau em đổi giờ uống thuốc sang 21h tối hàng ngày ( uống cố định giờ đó luôn, từ viên thứ 2 trở đi) .nhưng đến ngày hôm qua . ngày 16/06/2018 . tức ngày uống viên thuốc thứ 22 thì em lại quên uống, do nhà em có việc đột xuất. và sáng nay ngày 17/06 , lúc 4h10 phút em.mới chợt nhớ ra là tối qua chưa uống thuốc, em vội vàng uống bổ sung luôn. xin các a/c admin cho em hỏi em uống như vậy có ảnh hưởng gì nhiều đến phác đồ điều trị không, và viên tiếp theo em.phải uống như thế nào cho đúng ạ. hiện tại em còn 6 viên nữa. mong nhận được sự tư vấn từ các ac. một lần nữa em xin chân thành cảm ơn!!!
    ads
    Lần sửa cuối bởi tuan199x, ngày 17-06-2018 lúc 14:43.

Thông tin về chủ đề này