Kết quả 1 đến 20 của 91

Chủ đề: Thông báo khẩn về Tình trạng của Tv Leevin

Threaded View

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,926
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Gởi toàn thể ACE thân thương của diendanhiv.vin

Như sáng nay Songchungvoi_HIV có thông báo cho ACE sơ nét về bệnh tình của leevin. Chiều nay 16g20 songchungvoi_HIV cùng Bà Xã của songchungvoi_HIV với AdministratorTuanmecsedec đã có mặt tại BV PNT TpHCM thăm và trao quà của ACE đến tận tay Mẹ leevin.

Khi bước chân vào phòng,
    songchungvoi_HIV không thể nào nhận ra leevin với gương mặt hồn nhiên như ngày nào, nụ cười và những câu nói dí dõm đã hoàn toàn không còn tồn tại trên khuôn mặt của leevin nữa. Thay vào đó là nữa khuôn mặt xưng búp, bàn tay trái phù nề, tay phải thì tím bầm với chi chít vết tiêm truyền. Đôi châm thì phù to như chân voi. Hơi thở nặng nhọc.

songchungvoi_HIV đứng kề sát bên mà nghe hơi thở gấp rút như sắp lấy hơi lên, tiếng phổi thì sôi rồ rồ như gạo trong nồi đang sôi. Nhìn hình ảnh ấy, songchungvoi_HIV sắp bật khóc, nhưng phải cố kềm nén lòng để tránh gây súc động cho leevin.

songchungvoi_HIV hỏi leevin, Em thấy trong người thế nào? Leevin gần sắp nấc lên thành tiếng, songchungvoi_HIV vậy vuốt ve trìu mến nói: "Em đừng khóc".

Leevin nói trong hơi thở gấp rút tiếng được tiếng không: "
    Anh ơi em đau đớn lắm, em muốn chết, chứ thể này em không thể chịu nổi, em không còn lòng tin ở chính mình nữa. Em gần như hoàn toàn tuyệt vọng, em biết mình không thể qua khỏi anh àh".

Nghe những câu nói này từ miệng leevin, mà
    songchungvoi_HIV biết rằng, leevin nói thật tự đáy lòng mình. songchungvoi_HIV tuy không phải BS hay YS. Nhưng songchungvoi_HIV cũng có thể nhìn thấy được bệnh tình leevin gần như kiệt huệ, chỉ là ngọn đèn loe loét trước gió, chỉ cần cơn gió thổi qua, leevin có thể vụt tắt ngay tức khắc.

Leevin cũng cố gắng hết mình, ngày cũng ăn dâm ba chút. Mỗi buổi ăn không quá một chén cơm, chốc chốc leevin lại hướt lên và ho. Trong đờm có lẫn máu và vàng nghệ.
    songchungvoi_HIV có thể thấy được phổi leevin hầu như k còn nữa. Với songchungvoi_HIV hơn 4 năm gần gủi với NCH, songchungvoi_HIV có thể thấy rõ bệnh tình của leevin không phải là nhẹ. Mà phải nói là gần như không còn hy vọng.

Mẹ leevin nói: "
    Trưa nay leevin đau đớn vội chụp lấy con dao thái lan dùng để gọt trái cây định kết liễu đời mình. May mà có mấy cô y tá giựt lại được, không thì chúng ta đã không còn thấy leevin nữa." Mẹ leevin nói trong nước mắt. "Cô không muốn mất nó. Cô không biết làm sao. Cô yêu nó rất nhiều, khi mà biết rõ nó bệnh, Cô gần như ngất đi, nhưng vì tình yêu cô giành cho leevin, nên cô luôn tỏa ra cứng rắn để leevin thấy được mọi thứ vẫn luôn có phép mầu".

songchungvoi_HIV cùng AdministratorTuanmecsedec trò chuyện với leevin rất nhiều, khuyên leevin cố gắng lên, chỉ có nghị lực của mình mới có thể vượt qua nghiệt ngã, Thuốc chỉ là thứ yếu, tinh thần mới là cái quan trọng. Trước khi chia tay, leevin hứa sẽ cố gắng về với diendanhiv.vn về với các bạn, leevin nhờ songchungvoi_HIV gởi đến ACE lời cảm ơn chân thành nhất. Đặc biệt: Smod Nguyen Ha, Smod Doitan, Smod dragon, Smod tocdovtyeu, Smod trungan 1987, Mod Mùa Thu, Mod 9999. Và toàn thể ACE mà leevin chưa từng gặp. Leevin rất cảm kích tấm lòng của ACE cũng như các vị ân nhân xa gần.....

Thay mặt BQT diendanhiv.vn
    Ngày 27 - 01 - 2014
    songchungvoi_HIV

Anh chị em thân mến !

Như tình hình sức khỏe của bạn Leevin được báo cáo.Tình trạng sức khỏe rất nguy kịch.

Thời gian vừa qua,được sự chia sẻ và hỗ trợ của các bạn đến với Leevin là một điều rất cao đẹp và trân trọng.Tuanmecsedec thay mặt diendanhiv.vn và thay mặt gia đình cũng như bạn Leevin cảm ơn lời trân trọng nhất.

Hôm qua 27/1/2014 Tuanmecsedec cùng Smod songchungvoi_HIVcó đến bệnh viện thăm và chuyển tiền hỗ trợ của anh chị em đến Leevin.Mẹ của Leevin vô cùng xúc động với tấm lòng của các bạn và muốn gởi lời cảm ơn đến mọi người.Nhưng vì tình hình sức khỏe con mình (Leevin) và vì hoàn cảnh khó khăn.Mẹ bạn Leevin vì muốn cứu lấy con mình đã tha thiết khẩn cầu một lần nữa cộng đồng mở rộng vòng tay hỗ trợ cho gia đình cũng như Leevin.

Các bạn cùng xem clip nghe từ lời của Mẹ Leevin

Mọi sự hỗ trợ cộng đồng có thể trực tiếp Mẹ bạn Leevin ;

Lâm thị Ngọc Anh

Số ĐT : 0122.8919689

Tại bệnh viện Phạm Ngọc Thạch,nằm khu A,lầu 4,buồng số 1

Hoặc gởi vào Tài khoản :

Ngân hàng Vietcombank TPHCM
    Tên TK : Bảo Kiếm
    Số TK : 0071004827322.

Chào thân ái.

2. Có 6 người đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết bổ ích này:

♫Tư Đồ Đức Hoa♫ (28-01-2014),Charles (28-01-2014),dang (28-01-2014),muathu (28-01-2014),ptsu3 (28-01-2014),songchungvoi_HIV (28-01-2014)

Thông tin về chủ đề này