Trích dẫn Gửi bởi hyvongmongmanh89 Xem bài viết
Em đi xét nghiệm cũng 3-4 lần rùi.nhưng mấy lần trước xn ở pasteur với hòa hảo em ko lo,tự nhiên hôm qua đi chan trời mới thấy cơ sở vật chất thì ko bằng,dụng cụ thì rỉ sét,đã vậy nhân viên lấy máu cũng nguy hiểm,làm ko an toàn,nếu mà e có bị thì cũng đâu nói dc,người ta nói a có nguy cơ a mới tới,bị là do anh thì cũng như ko.em nói lên topic này ko phải cho riêng em mà cho mọi người tránh để đến xét nghiệm ở những nơi đáng tin cậy dù cho tốn ít tiền.đừng ham miễn phí mà tới những nơi như CTM để rồi mang bệnh vô người.Ở đó miễn phí nhưng toàn nhân viên thiếu trình độ hoặc về hưu ko còn làm việc tốt.những j em kể là theo như quan sát của em giữa các nơi xét nghiệm khác nhau. Nếu tuân thủ quy chuẩn của bộ y té thì tại sao mỗi nơi làm mỗi khác.nguyên tắc bông gòn dùng một lần tối thiểu cũng không tuân thủ thì làm sao mang đến an toàn cho người xét nghiệm.ai cũng chủ quan rồi tới khi bị hiv thì ko biết tại sao tôi bị.từ các anh chân trời mới mà ra,từ nơi mà dc gọi là miễn phí an toàn bảo mật mà ra...vì họ làm việc ở góc độ từ thiện cứu giúp xã hội nên suy nghĩ ở góc độ vô trách nhiệm chăng, vì từ thiện mà ai quy trách nhiệm dc cho mình,làm cho qua loa cũng dc,sống chết mặc ai...thôi thì h đành theo ý trời vậy...nếu bị hiv vì cái anh Chân Trời Mới này thì coi như làm chuột bạch cho anh em diễn đàn thí nghiệm mà tránh xa cái trung tâm giết người đó vậy...
Bạn đừng có tào lao quá.