Trích dẫn Gửi bởi Khong con gi Xem bài viết
Uh bs nào cũng nói nv đấy( có thể họ khuyên thật cũng có thể họ ngại đụng dao kéo vào nch như mình)
nhưng theo mình biết sinh mổ thì nguy cơ cho con sẽ giảm đi hơn là so vs sinh thường.chỉ cần pp nào giảm 0,001% cho con thôi thì mình cũng nên làm bạn ah
còn sinh mổ tất nhiên là đau hơn,lâu lành hơn và tốn kém hơn so vs sinh thường rồi,đến người bt sinh mổ còn giảm tuổi thọ nữa là người như chúng mình nhưng chỉ cần nghĩ đến con ko sao thì sẽ ko còn thấy đau và sợ nữa( đây là mình thấy thế)
Mình là đứa lì và chịu đau giỏi nhưng mổ xong mình thấy có vẻ mình đau hơn những người khác(mấy người cùng phòng không biết nên nghĩ mình tiểu thư giẫm gai mùng tơi lắm mới khổ chứ)
Nếu bạn ko có gì bất thường và muốn sinh mổ thì lúc nào chuẩn bị sinh bạn phải nói người nhà tha thiết yêu cầu bs sinh mổ thì họ mới mổ nhé chứ ko thì cứ chờ mà đẻ thường và chuẩn bị để cảm ơn họ nhé
Uh.mình cảm ơn bạn! Thế mình quyết tâm sinh mổ thôi, như nào cũng chịu được chỉ mong con không sao là đc rồi phải kô bạn, như trường hợp của bạn mổ xong bao lâu thì bác sĩ cho ra viện vậy ? Bây giờ bạn đã bình thường chưa, vết thương của bạn ổn chứ, khoảng bao nhiêu lâu thì ổn định hả bạn