Cách đây khoảng 3 năm, em có đi làm răng ở phòng khám nha khoa đường Nguyễn Văn Lượng quận Gò Vấp - Tp Hồ Chí Minh. Em được chỉ định là bọc răng và được chia làm nhiều ngày để làm. Bác sĩ khám cho em tên là Tuấn, các lúc khám thì bác có mặc áo khoác bác sĩ, găng tay, và mang khẩu trang. Em để ý thì thấy bác có lấy khay dụng cụ từ tủ đựng inox có mấy ngăn và trong tủ có 2 3 khay inox như vậy. Nhưng em không biết là các dụng cụ đó đã khử trùng chưa, các mũi khoan răng hay ống hút nước bọt, ... có được bác sĩ khử trùng không nữa.Em đến khám đều không thấy có người trước em, em vào khoảng 5 phút bác sĩ mới bắt đầu khám. Tuy nhiên có một lần em đến là có một chú vừa được khám xong, và em không biết bác sĩ có khử trùng hay thay các vật dụng khi khám cho em lại không. Àh, khi khám xong cho em thì bác sĩ thường đến góc tường nơi có bồn rửa tay ấy, nhưng bác quay lưng lại nên em không biết bác làm gì. Vả lại lúc ấy còn nhỏ nên em cũng chẳng có ý tưởng gì liên quan đến con virus hiv này :(
Các anh chị tư vấn giúp em là em có nguy cơ nhiễm HIV từ việc khám răng tại phòng khám nha khoa tư nhân không. Tự dưng em đọc báo thấy có nguy cơ nhiễm HIV từ làm răng, em lo lắng quá ....