Thưa anh chị, hôm nay em có đi xét nghiệm combo tại hoà hảo, em xét nghiệm lúc 5h và được ghi là nhận kết quả lúc 6h45. Nhưng em xem mãi trên trang web cứ chưa đủ kết quả mà đến 6h55 mới có kết quả. Khi em tới lấy thì thấy y tá trả kết quả xoá xoá gì trong giấy họ mà em cũng không hỏi vì lúc đó là 7h họ chuẩn bị về. Em sợ ban đầu là kết quả trả sau, sau đó họ làm lại thì âm tính.
Đây là lần đầu tiên em đi xét nghiệm mà kết quả hơn 2 tiếng mới có, mọi bữa lâu lắm là 1,5 tiếng. Vậy em xin phép hỏi những câu sau:
1. Nếu xét nghiệm với combo lần 1 mà có phản ứng thì kĩ thuật viên xét nghiệm họ có làm lại lần 2 không ạ hay họ kết luận là kết quả trả sau luôn.
2. Nếu cùng một mẫu máu, cùng một máy xét nghiệm, cùng một sinh phẩm mà lần một phản ứng thì không có lý gì lần 2,3 xét nghiệm không phản ứng đúng không ạ. Vì em thấy nhiều bạn đi xét nghiệm lần 1 phản ứng, ngày mai hay mốt bạn đó đi xét nghiệm lại với combo cũng tiếp tục phản ứng.
3. Hoà hảo hiện nay xét nghiệm combo chỉ có 1 loại sinh phẩm hay nhiều loại sinh phẩm ạ. Mà nếu nhiều loại sinh phẩm mà 1 trong những sinh phẩm đó phản ứng phải là kết quả không xác định chứ không phải âm tính đúng không ạ.
Em hỏi như vậy vì em sợ là chưa đủ kháng nguyên cho máy nhận ra nên lúc phản ứng lúc không phản ứng.
Em mong các anh giải đáp giúp em, em cám ơn rất nhiều ạ.