Kết quả 1 đến 12 của 12

Chủ đề: Nhờ anh chị tư vấn cd4 giảm và tải lượng tăng

Hybrid View

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Tải lượng virus 121 bác sĩ tư vấn nói em có hiện tượng kháng thuốc mình đang uống thuốc b2 mình cần làm gì Nhờ bạn giúp đỡ
    ads

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Trích dẫn Gửi bởi Philoan Xem bài viết
    Tải lượng virus 121 bác sĩ tư vấn nói em có hiện tượng kháng thuốc mình đang uống thuốc b2 mình cần làm gì Nhờ bạn giúp đỡ
    Bạn khoan hãy lo lắng, mình ko biết bác sĩ chỗ bạn nói nhăng nói cuội gì nữa. Bởi vì như sau:

1. Tải lượng 121 copies không nó lên dc điều gì cả? Kháng thuốc khi mà tải lượng của bạn đang thấp bỗng dưng nó lên cao đến vài ngàn đến vài trăm ngàn copies mới có thể bị nghi ngờ kháng thuốc (nghi ngờ thôi nha chứ chưa khẳng định dc đâu)

2. Để xác định có kháng hay không bạn phải coi xét nghiệm tải lượng hai lần liên tiếp, nếu như nghi nghờ kháng, bác sĩ sẽ yêu cầu bạn qua Pastuer làm xét nghiệm "Định lượng gen kháng thuốc" Xét ngiệm này khoảng 1.8tr đồng. Khi kết quả có từ 20% gen kháng trở lên mới kết luận kháng thuốc được. Không phải khơi khơi nói kháng là kháng

3. Với lại ngưỡng phát hiện của quốc tế là 200 copies, trong khi bạn chỉ có 121 copies thì làm sao mà dám kết luận dc.

Tóm lại những bác sĩ như vậy nên thanh lọc sớm khỏi các OPC...

Thông tin về chủ đề này