Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Dùng thuốc lúc 17h có hợp lý không ? Thay thuoc giup em

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Dùng thuốc lúc 17h có hợp lý không ? Thay thuoc giup em

CD4 365 . em dùng thuốc lúc 17h có hợp lý ko ạ, em dùng nay được 3 ngày, dùng thuốc sau mấy tiếng em mới được ăn lại? vì e hay ăn đêm nên em chọn 17h là giờ quyết định, các thầy thuốc giúp em với .
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,927
    Trích dẫn Gửi bởi MINH LY Xem bài viết
    CD4 365 . em dùng thuốc lúc 17h có hợp lý ko ạ, em dùng nay được 3 ngày, dùng thuốc sau mấy tiếng em mới được ăn lại? vì e hay ăn đêm nên em chọn 17h là giờ quyết định, các thầy thuốc giúp em với .
    Nếu bạn uống thuốc tên gì? Tại sao uống mấy tiếng mới được ăn.Thường phác đồ uống ngày 1 viên uống vào buổi tối trước khi đi ngủ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    em dùng Arv viên màu vàng cam ký hiệu trên thuốc là 127. luc phat thuốc bs co tư vấn là có thể ăn sau 2 tiếng nên em chọn 17h vì e hay ăn tối.
    Bs cho e hỏi ăn nhẹ trước 30 phút trước khi uống thuốc có sao ko ạ, vì hôm nay e đói quá ko ăn thì e sợ uống thuốc ko dc.
    Ngày đầu e uống thì rất mệt,choáng và muốn đi ngủ rồi nó giảm dần,hnay là ngày t4 e uống thuốc.Cảm ơn Bác SI

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,927
    em dùng Arv viên màu vàng cam ký hiệu trên thuốc là 127. luc phat thuốc bs co tư vấn là có thể ăn sau 2 tiếng nên em chọn 17h vì e hay ăn tối.
    Bs cho e hỏi ăn nhẹ trước 30 phút trước khi uống thuốc có sao ko ạ, vì hôm nay e đói quá ko ăn thì e sợ uống thuốc ko dc.
    Ngày đầu e uống thì rất mệt,choáng và muốn đi ngủ rồi nó giảm dần,hnay là ngày t4 e uống thuốc.Cảm ơn Bác SI

Viên i127 có thành phần Efavirenz gây nên rất nhiều tác dụng phụ , thuốc này nên uống vào buổi tối trước khi đi ngủ, bữa tối bạn hạn chế ăn các món ăn có chứa dầu mỡ, chất béo... Ăn uống nhiều đồ mát vào, một thời gian quen thuốc tác dụng phụ giảm và hết dần.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    vậy bây giờ em có nên điều chỉnh giờ uống thuốc lại ko bác sỉ, vì e đã uống lúc 17h rồi, buổi tối em thường ăn bánh và trái cây ạ.
    nếu điều chỉnh xin bác sỉ chì cách điều chỉnh giờ dùng thuốc giúp em . Cam on ạ

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,927
    vậy bây giờ em có nên điều chỉnh giờ uống thuốc lại ko bác sỉ, vì e đã uống lúc 17h rồi, buổi tối em thường ăn bánh và trái cây ạ.
    nếu điều chỉnh xin bác sỉ chì cách điều chỉnh giờ dùng thuốc giúp em . Cam on ạ
    Ngày mai bạn cứ chọn uống vào buổi tối khoảng 21h00>22h00 trước khi ngủ sẽ tránh được tác dụng phụ.

Thông tin về chủ đề này