Kết quả 1 đến 14 của 14

Chủ đề: Uống thuốc chống phơi nhiễm, có một số thắc mắc.

Threaded View

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    7

Unhappy Uống thuốc chống phơi nhiễm, có một số thắc mắc.

Em chào mọi người.
    Hôm nay là 30 tết, em đang phải mang một nỗi lo tột cùng vì lỡ chơi dại: hôm 13/2/2018 vì hứng lên nên vào gunshop mua một cái âm đạo giả Quing, dù thấy có niêm phong nhãn mác bao bì, nhưng khi mở bên trong ra, em thấy phần miệng của âm đạo giả có dính gì đen đen nhỏ nhỏ như bụi đóng, em cho ngón giữa vào móc thử coi cảm giác, thay vì rửa tay thì sau đó em ngoáy mũi, do trời lạnh nên mũi em hay bị máu lẫn trong nước mũi . Đến chừng nhớ lại thái độ bán hàng của nhân viên là không biết giá, phải tra lung tung trên di động và máy tính thì em sợ cái món sẽxtoy này đã qua sử dụng cộp nhãn mới lại. Tối đó em bỏ ngay món này. Hôm sau (14/2/2018) trưa do sợ quá, giang mai hay hiv đây nên quyết định chạy thẳng ra Bệnh viện Nhiệt Đới để xin xét nghiệm, bác sĩ chưa cho xét nghiệm mà bắt uống thuốc chống phơi nhiễm:
    1. Lamivudine 150mg (LAMIVUDIN STADA=3TC(T)) 16 viên
    tối: 2
    2. Tenofovir disoproxil fumarate 300mg (BATIGAN=TDF) 8 viên
    tối 1
    3. Efavirenz 600mg (EFAVIRENZ Stada = EFV (T)(-)) 8 viên
    tối 1
    Và hẹn tái khám 22/2/2018.
    Lúc ngoáy mũi là khoảng 3h chiều hơn , hôm qua lúc nhận thuốc thì cô phát thuốc nói anh uống ngay giờ rồi bỏ hôm nay tối ko uống, mai cố định giờ uống tối trước khi ngủ. khoảng 2h 30 -> 3h thì em uống ngay cữ thuốc đầu.
    Vậy xin hỏi:
    Trường hợp của em uống phơi nhiễm hơi trễ hơn 24 tiếng 1 chút, vậy thuốc có còn công hiệu 100% không? Và tại sao em nghe nói là uống thuốc phơi nhiễm khá lâu - khoảng mấy tuần, trong khi em chỉ khoảng 6 ngày trước xét nghiệm? và em tính uống vào lúc 10h tối, vậy có được ko ạ?
    Em tính mùng 6 đi xét nghiệm giang mai, lậu, hiv tại hòa hảo, xin hỏi quy trình xét nghiệm ra sao? Và có chính xác không?
    Anh chị trong forum giúp em với, giờ em khổ lắm, tết nhất người ta đón xuân, còn em vì lỗ dại mà phải đón 1 cái tết đầy lo âu.
    Em xin chúc mọi người tết vui vẻ ạ.
    ads
    Lần sửa cuối bởi hoangmang898, ngày 15-02-2018 lúc 08:48.

Thông tin về chủ đề này