Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456
Kết quả 101 đến 117 của 117

Chủ đề: Em muốn được nghe tư vấn về nguy cơ nhiễm hiv trong trường hợp oral sex và fingering

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    20
    Được cảm ơn 1 lần.
    Chị Hà ơi. Em vừa có đọc 1 bài là nếu trước đó mình bị Tiểu đường, cảm cúm thì XN sẽ có khả năng ra ÂM TÍNH GIẢ. Trường hợp này có đúng k chị? :(. Vì kể từ hôm em có nguy cơ em có bị sốt 37,3 độ va cũng hay bị hắt xì ạ :(

Thành Viên Mới hoanggiangst88's Avatar
    Cảm ơn
    11
    Trích dẫn Gửi bởi BBrinoaBB Xem bài viết
    Chị Hà ơi. Em vừa có đọc 1 bài là nếu trước đó mình bị Tiểu đường, cảm cúm thì XN sẽ có khả năng ra ÂM TÍNH GIẢ. Trường hợp này có đúng k chị? :(. Vì kể từ hôm em có nguy cơ em có bị sốt 37,3 độ va cũng hay bị hắt xì ạ :(
    Dương tính giả thì có âm tính giả thì không có bạn yên tâm đừng quá lo lắng, mọi chuyện sẽ ổn thôi nhé !

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    20
    Được cảm ơn 1 lần.
    Nếu 8 tuần mà Determaine 1/2 HIV cho kq âm tính thì đã về đích chưa hả chị Hà?

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Nếu 8 tuần mà Determaine 1/2 HIV cho kq âm tính thì đã về đích chưa hả chị Hà?
    Với trường hợp của bạn lúc đầu được chia sẻ là không có nguy cơ, xn determine 1/2 kết quả âm tính là ok rồi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    20
    Được cảm ơn 1 lần.
    Chị hà ơi e thấy trên ng em có nổi 1 số nốt màu đỏ ngứa như muỗi đốt vậy, mỗi chỗ chỉ 1 nốt thôi chứ k phải là nhiều nốt cùng 1 chỗ. Đấy có phải là phát ban của H k hả chị?

6. Những thành viên đã cảm ơn BBrinoaBB cho bài viết này:

Noisohaivohinh (22-08-2013)

Thành Viên Chính Thức Not afraid2's Avatar
    Cảm ơn
    48
    Bạn bình tĩnh nào, trường hợp của bạn mọi nguời đã tư vấn cho bạn rất nhiều là an toàn với H cộng thêm kq xn ÂT của bạn thì bạn nên trở lại với cuộc sống đi bạn ạ, tất cả các triệu chứng đều do soi mói cơ thể mà ra.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    20
    Được cảm ơn 1 lần.
    nhưng các anh chị ơi em đã cố gắng nghĩ là mình k bị nhưng cứ đọc đc những cái biểu hiện của HIV thời kì đầu ở diễn đàn cũ mà em lo quá :((. Gần như tất cả các biểu hiện em đều có :((. Sụt cân, nổi hạch ở dưới tai trái, ở hàm, ở nách, ng có 1 vài nốt đỏ, tiêu chảy (phân đen, lỏng, đi 1 ngày 3-4 lần), đợt trc cũng bị sốt 37,7 độ. Chắc em chết mất rồi. Em hoang mang đến tột độ rồi các anh chị ạ =.=. Trong khi bạn gái em lại muốn qh, em vừa muốn vừa k dám. Vì sợ nếu em bị HIV sẽ lây cho cô ấy mất. Em phải làm sao đây? Chẳng lẽ 2 lần XN k nói lên đc kết quả gì ư????

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    20
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em chào các anh chị. Chắc là các anh chị cũng chán chẳng muốn trả lời em nữa nhưng thôi em vẫn cứ post mong là thây đc hồi âm của anh chị thì tốt, em có 1 số câu muốn hỏi ạ:
    - em đọc đc thông tin trên mạng và bs hôm xn có nói rằng determine 1/2 HIV phải làm kể từ 3 tháng lần xn trước mới chính xác, còn em lại làm xn determine 1/2 HIV ở đúng 8 tuần kể từ khi có nguy cơ. Và determine cũng k chính xác = elisa. Vậy có sao k ạ? Thú thực là em đọc các tài liệu a tuấn gửi cũg k hiểu đc nhiều lắm. Vì mình đến thì nảo ng ta XN cùng lắm là hỏi pp gì thôi. Chứ em k biết để mà yêu cầu bác sĩ làm xn gì cho em

-em thấy bên dd cũ có nói phải xn 3 pp gì đấy. Em chưa xn thì có nên làm cái đấy k?

-em vẫn đang ở tgian 2 tháng nên k biết có nhiễm HIV k. Nhưng em đã lỡ qh k có dùng bcs với bạn gái em( bạn gái em khỏe mạnh k bệnh tật). Em đang rất lo lắng vì khi e qh miệng e có 1 vết nhiệt nhưng đã khô k còn chảy máu. Còn về thể trạng thì mấy hn e bị nổi những vết đỏ lịm trên đùi. Nó là 1 cái nốt nhỏ chứ k phồg rộp như muôiz đốt. Chỉ khi gãi mới ngứa. Sau khi hêt nó thâm lại. Rồi mọc nốt khác. Ngoài ra em vẫn đi phân hơi lỏng màu đen. Em đau đầu ở phía sau mấy hn rồi

-thực sự em đã rất rất mệt mỏi rồi. Cứ ám ảnh với HIV. Cứ lúc nghĩ răndg mình đã về đích an toàn thì lúc ng nói XN 6 tuần combo chỉ = test nhanh k có ý nghĩa gì. Lúc thì determine 1/2 HIV nếu test nhanh thì phải test sau lần test đầu tiên 3 tháng.

chắc thế này chưa đến 3 tháng thì em làm 1 liều tự tử cho xong quá. Mệt mỏi quá rồi. Các anh chị nếu k muốn tư vấn cũg k sao đâu ạ. Em chỉ muốn post bài này coi như là 1 cái giải toả tâm trạng lo âu của em thôi

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,926
    Em chào các anh chị. Chắc là các anh chị cũng chán chẳng muốn trả lời em nữa nhưng thôi em vẫn cứ post mong là thây đc hồi âm của anh chị thì tốt, em có 1 số câu muốn hỏi ạ:
    - em đọc đc thông tin trên mạng và bs hôm xn có nói rằng determine 1/2 HIV phải làm kể từ 3 tháng lần xn trước mới chính xác, còn em lại làm xn determine 1/2 HIV ở đúng 8 tuần kể từ khi có nguy cơ. Và determine cũng k chính xác = elisa. Vậy có sao k ạ? Thú thực là em đọc các tài liệu a tuấn gửi cũg k hiểu đc nhiều lắm. Vì mình đến thì nảo ng ta XN cùng lắm là hỏi pp gì thôi. Chứ em k biết để mà yêu cầu bác sĩ làm xn gì cho em

-em thấy bên dd cũ có nói phải xn 3 pp gì đấy. Em chưa xn thì có nên làm cái đấy k?

-em vẫn đang ở tgian 2 tháng nên k biết có nhiễm HIV k. Nhưng em đã lỡ qh k có dùng bcs với bạn gái em( bạn gái em khỏe mạnh k bệnh tật). Em đang rất lo lắng vì khi e qh miệng e có 1 vết nhiệt nhưng đã khô k còn chảy máu. Còn về thể trạng thì mấy hn e bị nổi những vết đỏ lịm trên đùi. Nó là 1 cái nốt nhỏ chứ k phồg rộp như muôiz đốt. Chỉ khi gãi mới ngứa. Sau khi hêt nó thâm lại. Rồi mọc nốt khác. Ngoài ra em vẫn đi phân hơi lỏng màu đen. Em đau đầu ở phía sau mấy hn rồi

-thực sự em đã rất rất mệt mỏi rồi. Cứ ám ảnh với HIV. Cứ lúc nghĩ răndg mình đã về đích an toàn thì lúc ng nói XN 6 tuần combo chỉ = test nhanh k có ý nghĩa gì. Lúc thì determine 1/2 HIV nếu test nhanh thì phải test sau lần test đầu tiên 3 tháng.

chắc thế này chưa đến 3 tháng thì em làm 1 liều tự tử cho xong quá. Mệt mỏi quá rồi. Các anh chị nếu k muốn tư vấn cũg k sao đâu ạ. Em chỉ muốn post bài này coi như là 1 cái giải toả tâm trạng lo âu của em thôi
    Determine HIV 1/2 là phương pháp tìm kháng thể,chữ Determine là sinh phẩm của xét nghiệm này.Kháng thể có từ 2 > 12 tuần.Bạn có cái xét 8 tuần âm tính thì yên tâm.

6 tuần xét nghiệm phương pháp tìm kháng thể ( HIV ab ) hay HIV ag/ab thì đều có giá trị như nhau.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    20
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em chào các anh chị. K phải em nghi ngờ kq XN gì nhưng thực sự bh em nghĩ là nhiều khả năng em đã nhiễm HIV. Cơ thể em bh càng ngày càng bất ổn. Em đã đi phân lỏng hơn 1 tuần nay rồi. Nc tiểu thì vàng nhạt. Tự dưng lại có dấu hiệu sốt lại. Lưỡi em có 1 cái rãnh giữa lưỡi, có nhiều cái nốt đỏ và trắg nữa. Em soi vào trong họng thì ở phần lưỡi gà có 1 cái đường gân đỏ đỏ. Lúc nào em cũg bị khô miệng. Uốg nc xog vẫn khô cổ họng. Em định sẽ làm thêm 1 cái test ở tiần thứ 10 xem sao. Vì 2 kq test nhanh của em ở 6t và 8t chắc cũg k chính xác
    Cho em hỏi nếu giả sử mình đang mắc bệnh j đó mà k biết liệu XN có hảnh hiwowngr đến kquả k ạ?

Thành viên chính thức CrisM's Avatar
    Cảm ơn
    3
    Ôi...topic này lên tới trang thứ 6 rồi đấy. Nước tiểu vàng nhạt hoặc trong cho biết sức khoẻ bạn bình thường, lưỡi có nhiều nốt đỏ có thể đó là gai vị giác, còn lưỡi trắng cũng có thể do vệ sinh kém. yên tâm đi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    20
    Được cảm ơn 1 lần.
    Nhưng mà mod ơi em lo lắm :(. Vậy còn các biểu hiện kia là sao ạ? Em mất ăn mất ngủ suốt hơn 1 tháng qua rồi. Chămgr khác j địa ngục cả. Điều e ân hận nhất là e đã qh k an toàn với bạn gái e. Nếu như kq XN 2 lần kia sai mà DT ở 12t, tức là e có khả năng lây cho bạn gái em thì e chết mất

Thành viên chính thức CrisM's Avatar
    Cảm ơn
    3
    Bạn không có nguy cơ ngay từ đầu nên không thể lây nhiễm cho bạn gái của bạn được

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Nhưng mà mod ơi em lo lắm :(. Vậy còn các biểu hiện kia là sao ạ? Em mất ăn mất ngủ suốt hơn 1 tháng qua rồi. Chămgr khác j địa ngục cả. Điều e ân hận nhất là e đã qh k an toàn với bạn gái e. Nếu như kq XN 2 lần kia sai mà DT ở 12t, tức là e có khả năng lây cho bạn gái em thì e chết mất
    Do bạn quá lo lắng, mất ăn mất ngủ nên mới dẫn đến các biểu hiện kia.
    6tuần, 8tuần âm tính khó thay đổi ở tuần 12 lắm bạn ạ.
    Bạn yên tâm rằng bạn sẽ âm tính ở tuần 12.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.

Bạn ơi. mình cũng có tất cả các triệu chứng giống bạn...sợ quá, hôm trước còn nổi mấy cái nốt ở bả vai, bạn có nổi cái đó k.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    20
    Được cảm ơn 1 lần.
    chào các anh chị, sau 1 thời gian dài mệt mỏi căng thẳng thì tuần sau đã là 12 tuần kể từ khi e có nguy cơ. Nên e tính sẽ đi XN chốt lần cuối cùng, nhưng e muốn hỏi các anh chị 1 số câu hỏi sau ạ:
    1. Em XN vào ngày 84 (đúng 12 tuần) hay là phải đúng 90 ngày (tức là 3 tháng) thì chính xác ạ?
    2. E đã XN combo 6 tuần và determine 1/2 HIV 8 tuần đều là ÂT rồi, liệu khả năng 12 tuần em có thay đổi k? Vì cơ thể e nhiều triệu chứng lắm, e bị tiêu chảy, k đi nặng đc, phân nát và ít, người hơi nóng, bắp tay bắp chân mỏi, lưỡi trắng, rát, nói chung là đầy đủ các triệu chứng của HIV luôn. Em lo quá vì bh đã gần hết tgian cửa sổ :((.
    3. Em sẽ XN = pp nào ạ? Em muốn XN thêm các bệnh lây truyền qua đường tình dục nữa, làm chốt hết đi cho giải tỏa tâm lý. Ở HN thì mình sẽ làm ở đâu và chi phí bao nhiêu ạ?
    4. Em k dùng pep thì có thể chắc chắn vào kết quả 12 tuần là 100% an toàn chứ? Hay phải xn thêm vào 6 tháng ạ?

Em mong các anh chị giải đáp cho em từng câu hỏi, chứ các anh chị hay trả lời chung chung ngắn gọn nên em hơi lo ạ

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,926
    chào các anh chị, sau 1 thời gian dài mệt mỏi căng thẳng thì tuần sau đã là 12 tuần kể từ khi e có nguy cơ. Nên e tính sẽ đi XN chốt lần cuối cùng, nhưng e muốn hỏi các anh chị 1 số câu hỏi sau ạ:
    1. Em XN vào ngày 84 (đúng 12 tuần) hay là phải đúng 90 ngày (tức là 3 tháng) thì chính xác ạ?
    2. E đã XN combo 6 tuần và determine 1/2 HIV 8 tuần đều là ÂT rồi, liệu khả năng 12 tuần em có thay đổi k? Vì cơ thể e nhiều triệu chứng lắm, e bị tiêu chảy, k đi nặng đc, phân nát và ít, người hơi nóng, bắp tay bắp chân mỏi, lưỡi trắng, rát, nói chung là đầy đủ các triệu chứng của HIV luôn. Em lo quá vì bh đã gần hết tgian cửa sổ :((.
    3. Em sẽ XN = pp nào ạ? Em muốn XN thêm các bệnh lây truyền qua đường tình dục nữa, làm chốt hết đi cho giải tỏa tâm lý. Ở HN thì mình sẽ làm ở đâu và chi phí bao nhiêu ạ?
    4. Em k dùng pep thì có thể chắc chắn vào kết quả 12 tuần là 100% an toàn chứ? Hay phải xn thêm vào 6 tháng ạ?

Em mong các anh chị giải đáp cho em từng câu hỏi, chứ các anh chị hay trả lời chung chung ngắn gọn nên em hơi lo ạ
    Như mọi người đã chia sẻ với bạn rồi,kết quả khó thay đổi ở tuần 12.Vấn đề thời gian xét nghiệm chỉ cần 12 tuần là trắng đen rõ ràng.

Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456

Thông tin về chủ đề này