PDA

View Full Version : Quan hệ với nhiều người con gái và không dùng bcs

davink
10-03-2014, 17:00
E là con trai , năm nay 20t.....từ năm 16t đến nay e qh khoảng 7 người con gái và ko dùng bcs , và nếu những người con gái này ko bị H thì e có nguy cơ bị nhiễm ko ạ , e lo lắng quá

songchungvoi_HIV
10-03-2014, 17:03
E là con trai , năm nay 20t.....từ năm 16t đến nay e qh khoảng 7 người con gái và ko dùng bcs , và nếu những người con gái này ko bị H thì e có nguy cơ bị nhiễm ko ạ , e lo lắng quá
Bạn làm sao biết người ta nhiễm hay k nhiễm, HIV muốn biết có nhiễm hay không phải XN máu. Tốt nhất là bạn nên đi XN HIV, tính từ nguy cơ cuối cùng sau 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể, nếu KQ XN AT thì chính tỏa bạn k hề nhiễm HIV

davink
10-03-2014, 17:08
Nhưng nếu những người này ko có H thì e ko sao đúng ko ạ ? Và tại sao qh với nhiều người lại có nguy cơ nhiễm H vậy

leduyanh
10-03-2014, 17:12
Chỉ có xét nghiệm thôi, không ngồi ở nhà mà đoán. Bạn quan hệ tình dục không có bao cao su là có nguy cơ. Bạn hãy đi xét nghiệm 12 tuần bằng HIV ab tính cho lần quan hệ cuối để biết mềnh có nhiễm không nhé.

songchungvoi_HIV
10-03-2014, 17:13
Nhưng nếu những người này ko có H thì e ko sao đúng ko ạ ? Và tại sao qh với nhiều người lại có nguy cơ nhiễm H vậy
Songchung nói bạn làm sao biết họ có hay k có HIV. HIV k nhìn thấy = mắt thường, mà phải xét nghiệp mới biết

davink
10-03-2014, 17:15
Mình cám ơn 2 bạn nhiều lắm nhưng mình chỉ hỏi là nếu thôi , nếu những người đó ko bị H thì mình có nhiễm ko?

leduyanh
10-03-2014, 17:17
Mình cám ơn 2 bạn nhiều lắm nhưng mình chỉ hỏi là nếu thôi , nếu những người đó ko bị H thì mình có nhiễm ko?
Tất nhiên nếu họ không sao thì bạn cũng không sao. Cả khi họ có H chưa chắc bạn đã nhiễm. Cách tốt nhất là bạn đi xét nghiệm cho yên tâm nhé. Chúc bạn âm tính.

Charles
10-03-2014, 17:21

Tất nhiên, nếu người mà bạn QHTD không có H thì H không thể tự sinh ra.
Vấn đề QHTD với nhiều người, vì mình không thể biết được ai đó là người có H hay không, nên khi QHTD không an toàn nếu phải NCH thì sẽ có nguy cơ lây nhiễm.