PDA

View Full Version : Anh Tuấn, anh Hiếu giup em với :((

boy_buon
12-03-2014, 18:08
Vừa rồi em có quan hệ với GMD, em mang bao cao su và quan hệ được 1 lúc thì dv em bị xìu. GMD dùng tay phải kích thích dv em(vẫn mang bao) khoảng hơn 1 phút nhưng ko lên, cô gái đó tháo bcs ra và lại dùng tay phải (bị dính dịch âm đạo trên bao) kích thích một lúc ko được nên em về nhà mới vệ sinh dv. Em để ý cô đó chỉ dùng 2 ngón tay để kich thích vì dv đang xìu.. Cho em hỏi liệu em có khả năng bị nhiễm GIANG MAI HAY LẬU ko ạ... em lo lắm người em dạo này bị mệt mỏi quá :(

Charles
12-03-2014, 18:14
Vừa rồi em có quan hệ với GMD, em mang bao cao su và quan hệ được 1 lúc thì dv em bị xìu. GMD dùng tay phải kích thích dv em(vẫn mang bao) khoảng hơn 1 phút nhưng ko lên, cô gái đó tháo bcs ra và lại dùng tay phải (bị dính dịch âm đạo trên bao) kích thích một lúc ko được nên em về nhà mới vệ sinh dv. Em để ý cô đó chỉ dùng 2 ngón tay để kich thích vì dv đang xìu.. Cho em hỏi liệu em có khả năng bị nhiễm GIANG MAI HAY LẬU ko ạ... em lo lắm người em dạo này bị mệt mỏi quá :(

Bạn QHTD có sử dụng BCS là bạn an toàn. Kích dục bằng tay là tình dục an toàn, việc cô gái đó tay có dính dịch ÂD rồi kích dục cho bạn cũng không sao, vì HIV không lây gián tiếp như vậy => Bạn không có nguy cơ gì cả. Đừng suy nghĩ hay lo lắng mà dẫn đến stress, lúc đó sẽ có nhiều biểu hiện triệu chứng khó lường.

boy_buon
12-03-2014, 18:29
Dạ em tham khảo và yên tâm ko bị hiv rồi ạ. Nhưng em hoang mang liệu em có khả năng bị nhiễm GIANG MAI VÀ LẬU không anh, hicc. Đợt vưa rồi em bị sốt phá ban nên lo lắm anh à

songchungvoi_HIV
12-03-2014, 18:41

Dạ em tham khảo và yên tâm ko bị hiv rồi ạ. Nhưng em hoang mang liệu em có khả năng bị nhiễm GIANG MAI VÀ LẬU không anh, hicc. Đợt vưa rồi em bị sốt phá ban nên lo lắm anh à
HIV và các bệnh lây qua đưởng tình dục khi và chỉ khi bạn QHTD k bảo vệ BCS và DV thâm nhập vào vùng cấm địa. Hành vi tay dính dịch AD lích dục DV hoàn toàn k có nguy cơ với HIV cùng STDs.
Những bệnh truyền nhiễm qua đường tình dục
Thưa bác sĩ, thời gian qua em có quan hệ với vài người phụ nữ, em có sử dụng bao cao su khi quan hệ, nhưng cũng có một lần em không dùng bao với một người phụ nữ khác, nhưng những người này điều là nguời em biết và họ không phải là gái hay này kia bậy bạ. mỗi lần vừa quan hệ xong em điều rữa sạch bộ phận sinh dục rất kĩ, 2 hôm nay tự nhiên em bị nổi đỏ trên người, các vết nổi lan cũng hơi chập, nhưng nổi ngay vùng lưng một hai đốm, dứơi nách một vài đốm và dưới cánh tay một vài đốm, các đốm đỏ này hình dạng cũng hơi giống mề đay, màu đỏ hồng và đốm lớn thì có mủ nhỏ bên trong, giờ em cảm thấy hơi lo, không biết em có bị giang mai không, mong bác sĩ tư vấn dùm em nên làm gì và nên khám hay thử máu gì không ạ, thân thành cảm ơn bác sĩ.

(tran tuan)
Trả lời:
Có khoảng hai chục loại bệnh lây qua đường tình dục (viết tắt là BLQĐTD). Trong các bệnh này, một số có thể lây qua đường khác như đường máu, mẹ truyền cho con khi có thai, khi cho con bú, nhưng tình dục là đường lây chủ yếu. Trước kia, chúng được gọi là “bệnh phong tình”, “bệnh hoa liễu”, nghĩa là bệnh của những người chơi bời trai gái, những người mại dâm. Ngày nay, do nhận thấy bệnh phổ biến trong mọi giới, không phân biệt quan niệm và hành vi đạo đức, ta chuyển sang cách gọi chính xác hơn là “BLQĐTD”.

Làm gì khi nghi ngờ hoặc biết mình mắc BLQĐTD ?

Khoảng một nửa số người nhiễm các BLQĐTD không có triệu chứng gì. Tuy nhiên, bạn nên nghĩ là mình có thể mắc bệnh nếu:

- Vợ, chồng hay bạn tình của bạn có bệnh ở cơ quan sinh dục.

- Bạn đã quan hệ tình dục với một người mà bạn không biết chắc là có bệnh hay không.

- Cơ quan sinh dục của bạn có biểu hiện khác thường.

Sau đây là một số triệu chứng của nhiều loại bệnh:

- Dương vật hay âm đạo có tiết dịch bất thường.

- Cơ quan sinh dục ngứa, rát, đau, đỏ, có nốt, các vết loét.

- Tiểu đau, rát hoặc tiểu nhiều hơn bình thường.

Nếu có một trong những triệu chứng trên, bạn hãy khám ở cơ sở y tế chuyên khoa như viện phụ sản, trạm da liễu. Không được nghe ai đó khuyên mà mua thuốc tự chữa lấy, vì triệu chứng giống nhau không có nghĩa là cùng một bệnh. Nếu dùng thuốc không đúng, bệnh có thể trở nên không chữa được.

Khi bác sĩ cho đơn thuốc, bạn hãy dùng theo đúng chỉ dẫn, đúng liều, đủ thời gian, đừng bỏ thuốc khi thấy đỡ triệu chứng. Khi dùng hết thuốc, bạn nên khám lại để biết đã hết bệnh chưa, nếu còn thì chữa tiếp. Điều quan trọng là chữa trị đến nơi đến chốn.

Bạn phải nói để vợ, chồng hay người yêu về bệnh tình của mình để họ đi khám và chữa bệnh. Hai bạn nên tạm ngừng sinh hoạt tình dục trong thời gian chữa bệnh, hoặc nếu có sinh hoạt thì phải dùng bao cao su. Nếu không chữa cả hai người và không dùng bao cao su, bệnh sẽ lây đi lây lại, chữa không dứt, bạn sẽ rất khổ. Vì sức khoẻ của cả hai người, hãy can đảm lên bạn ạ.

Các BLQĐTD thông thường

* Trùng roi (trichomonas)

Khi nhiễm loại ký sinh trùng này, nam giới thường không có triệu chứng, chỉ một số ít người thấy dương vật tiết mủ, tiểu buốt. Bệnh ở nam giới thường tự hết mà không cần chữa trị, nhưng cũng có một số trường hợp trùng roi lan truyền sang tuyến tiền liệt, thậm chí gây vô sinh.

Đa số phụ nữ khi nhiễm trùng roi thì dịch âm đạo ra nhiều, màu vàng xanh, hôi, ngứa âm đạo, một số người còn đau khi tiểu tiện, giao hợp. Cũng có người mang trùng roi mà không có triệu chứng gì. Phụ nữ mang thai nhiễm trùng roi dễ đẻ non hoặc đẻ con thiếu cân.

Bác sĩ có thể phát hiện trùng roi và điều trị dễ dàng bằng kháng sinh đặc hiệu.

* Lậu và chlamydia

Đây là hai bệnh hay đi kèm với nhau. Lậu và chlmaydia thường nhiễm vào cổ tử cung phụ nữ và đường tiết niệu nam giới, ngoài ra cũng có thể có ở trực tràng (bên trong hậu môn) và cổ họng. Đa số nam giới nhiễm các bệnh này đều có hiện tượng ra mủ ở dương vật, tiểu buốt. Nữ giới kém may mắn hơn, chỉ có một số ít phụ nữ tiết dịch âm đạo bất thường, tiểu buốt hoặc đau bụng dưới, còn đa số không có biểu hiện gì nên không biết mình bị bệnh.

Cả hai bệnh đều có thể gây ra những hậu quả tai ác. Nữ giới nhiều người vì không biết, không điều trị mà bị viêm phần phụ, đến lúc phát hiện thì đã bị tắc ống dẫn trứng, chửa ngoài tử cung. Nếu đang mang thai mà nhiễm các bệnh này, bạn nhất thiết cần đi khám bác sĩ chuyên khoa và xin lời khuyên về việc sinh đẻ, vì bệnh có thể lây sang bé khi bạn sinh. Cả hai bệnh đều có thể làm cho bé bị đau mắt, mù mắt nếu không điều trị kịp thời. Chlmaydia còn có thể làm cho bé bị viêm phổi.<st1:country-region w:st="on" style="margin: 0px; padding: 0px;">Nam</st1:country-region> giới bị một trong hai bệnh này nếu không điều trị sớm thì có thể viêm ống dẫn tinh và mào tinh, có khi dẫn đến vô sinh. Lậu không được điều trị còn có thể biến chứng đến các khớp xương, đến tim, đến não.

Không phải tất cả những người bệnh mắc bệnh lậu khi xét nghiệm đều phát hiện ra bệnh, đặc biệt là nữ giới. Việc xét nghiệm Chlmaydia thì rất tốn kém và hiếm nơi có điều kiện thực hiện. Do đó, cách chữa phổ biến là chuẩn đoán bệnh lậu, sau đó điều trị đồng thời cả hai bệnh. Lậu và Chlmaydia có kháng sinh đặc biệt, nếu phát hiện khi chưa biến chứng thì có thể chữa không mấy khó khăn.

* Giang mai

Giang mai là bệnh lây qua đường tình dục nguy hiểm, phát triển theo ba giai đoạn:

- Giai đoạn sớm: Khoảng 10-90 ngày sau khi nhiễm xoắn khuẩn, bạn có một vết loét dày ở bên ngoài hoặc bên trong cơ quan sinh dục hoặc ở hậu môn (cũng có khi trên cổ tử cung, miệng và những nơi khác). Vết loét thường không gây đau, không có mủ nên bạn có thể không để ý. Chúng tự biến mất trong khoảng 2-6 tuần. Bạn thường thấy hạch vùng bẹn to nhưng không đau.

- Giai đoạn hai: Nhiều tháng sau, bạn có thể có một vài triệu chứng như sốt, suy nhược cơ thể, người nổi các vết màu hồng đỏ gọi là đào ban (hết trong vòng vài tháng). Sau đó, các sẩn giang mai nổi cao trên mặt da. Các sẩn trợt, sẩn phì đại chứa rất nhiều vi trùng, xuất hiện ở các cơ quan sinh dục, hậu môn và miệng. Rất có thể bạn qua giai đoạn này mà không hề có triệu chứng.

- Giai đoạn muộn: Nếu không chữa trị, nhiều năm, thậm chí hàng chục năm sau, bệnh có thể biến chứng vào các cơ quan, gây các bệnh nghiêm trọng như bệnh tim, mù, điếc, liệt... và dẫn đến tử vong.

Ngoài đường lây chính là đường tình dục, giang mai còn có thể lây từ mẹ sang con trong khi mang thai và sinh nở, có thể dẫn đến thai chết lưu, trẻ bị dị tật bẩm sinh hoặc chết sau khi đẻ.

Có thể chẩn đoán bệnh bằng cách thử máu. Khi đã xác định là có bệnh, bạn phải chữa bằng thuốc đặc trị, liều lượng phụ thuộc vào mức độ bệnh.

* Mụn rộp sinh dục

Đây là bệnh do virus Herpes gây ra. Herpes có nhiều chủng, gây bệnh ở nhiều nơi trên cơ thể, như trên môi, trong miệng, ở các khe. Riêng chủng HSV-2 thường nhiễm vào cơ quan sinh dục. Đa số người nhiễm không có biểu hiện gì, chỉ một số bệnh nhân có triệu chứng. Triệu chứng khi mới nhiễm là sốt, đau đầu, mệt mỏi, tiểu đau, âm đạo hay đường tiết niệu tiết dịch nhiều, sưng hạch ở háng, cơ quan sinh dục và hậu môn nổi lên các nốt mụn rộp, rất ngứa và rát.

Sau đó, các triệu chứng tự mất đi, các nốt mụn tự lành, nhưng virus còn tồn tại trong cơ thể bạn suốt đời. Thỉnh thoảng, bạn lên mụn rộp, sau đó lành, rồi một thời gian lại xuất hiện mụn mới. Khi bạn làm việc quá căng thẳng, suy nghĩ nhiều, ốm đau, virus có thể bị kích thích mà tái hoạt động, làm phát sinh các mụn rộp. Virus ở cơ thể bạn có thể lây sang người khác khi bạn đang có mụn và trong thời gian một, hai ngày trước và sau khi có mụn.

Ở nam giới, bệnh này chỉ khó chịu chứ không gây tác hại lớn. Nhưng ở nữ giới, bệnh có thể truyền cho con khi bạn mang thai, sinh đẻ, có thể gây đẻ non. Đứa trẻ sinh ra sẽ yếu hoặc nhiễm bệnh nặng nguy hiểm đến tính mạng, bị các dị tật thần kinh bẩm sinh.

Bác sĩ có thể cho thuốc để mụn đỡ đau, mau lành, nhưng không có thuốc nào loại trừ được virus, chữa khỏi bệnh cho bạn được.

* Virus papilloma

Đây là một loại virus thường gặp. Một số chủng papilloma gây mụn cơm ở tay, chân, một số chủng khác lây qua đường tình dục. Nhiều người nhiễm mà không có biểu hiện gì, nhưng cũng có nhiều người (cả nam và nữ) phát bệnh sùi mào gà.

Khoảng 1-6 tháng sau khi nhiễm virus, ở cơ quan sinh dục xuất hiện các nốt sùi, nếu lớn thì trông như mào gà. Phụ nữ mang thai nếu có sùi trong âm đạo thì việc sinh nở có thể rất khó khăn vì các nốt sùi cản đường ra của bé, đồng thời bé có thể nhiễm virus của bạn.

Bác sĩ thường xử lý các nốt sùi bằng cách bôi hoá chất, áp nitơ lỏng, cắt... Đáng buồn là không có thứ thuốc nào giúp bạn loại bỏ được thứ virus này, nên dù đã chữa rồi, sùi vẫn có thể mọc lên.

Một số chủng papilloma có thể gây ung thư cổ tử cung, ung thư dương vật, dù bạn có biểu hiện sùi mào gà hay không. Vì loại virus này khá phổ biến nên bác sĩ khuyên rằng những phụ nữ đã sinh hoạt tình dục hoặc trên 25 tuổi nên làm phiến đồ âm đạo định kỳ để phát hiện sớm các tế bào tiền ung thư, điều trị cho kịp thời, nhất là nếu bạn bị sùi mào gà. Các bạn nam nếu bị sùi mào gà cũng nên khám dương vật định kỳ vì mục đích đó.

* Bệnh hạ cam

Bệnh này do trực khuẩn Ducrey gây ra. Triệu chứng là những vết loét đau, có mủ ở bên ngoài hoặc bên trong cơ quan sinh dục hoặc ở hậu môn, thường kèm theo nổi hạch ở bẹn. Nếu chỉ bị loét bên trong thì bạn không nhìn thấy vết loét, nhưng có thể tiểu buốt, đau khi đi ngoài và khi giao hợp, tiết dịch bất thường, chảy máu ở hậu môn. Bệnh có kháng sinh đặc hiệu.

* Rận mu

Rận mu là ký sinh trùng sống ở lỗ chân lông vùng sinh dục, gây ngứa ngáy rất khó chịu, và lây qua quan hệ tình dục. Nếu bạn bị rận mu, bạn có thể cạo lông vùng sinh dục để loại bỏ rận. Bạn sẽ ngứa ngáy khó chịu khi lông mọc trở lại. Một cách điều trị đơn giản hơn là bôi thuốc DEP, cũng rất hiệu quả.

* Ghẻ

Ghẻ là ký sinh trùng ăn vào da, gây ngứa ngáy. Ghẻ lây qua bất cứ hình thức tiếp xúc da nào, có thể sinh sống ở bất cứ nơi nào trên da. Nếu bị nhiễm ghẻ ở khu vực sinh dục, bạn có thể truyền bệnh cho bạn tình. Để điều trị, bạn hãy bôi thuốc DEP, chú ý vệ sinh quần áo, chăn chiếu, đồng thời điều trị cho những người khác trong gia đình.

Bệnh không phải ở hệ sinh dục mà lây qua đường tình dục

* Viêm gan B

Virus viêm gan B gây bệnh ở gan nhưng lây qua dịch sinh dục và qua máu. Bạn có thể nhiễm virus mà không có biểu hiện gì. Cũng có thể sau khi nhiễm từ 6 tuần đến 6 tháng, bạn phát bệnh gan, có các triệu chứng như mệt mỏi, đau đầu, tiểu sẫm màu. Bệnh có thể trở thành mạn tính, gan yếu dần, có thể dẫn đến xơ gan, ung thư gan và tử vong.

Tốt nhất, bạn hãy đi thử máu để biết mình có nhiễm virus viêm gan B không. Nếu không, bạn hãy tiêm vacxin phòng bệnh ngay để không bao giờ mắc phải căn bệnh tai ác này. Còn nếu bạn là người mang mầm bệnh viêm gan B, hãy lưu tâm phòng ngừa cho người khác. Bệnh viêm gan B không có thuốc đặc hiệu.

Nếu nhiễm virus này khi đang có thai, bạn hãy cho bác sĩ biết để tiêm chủng cho con bạn ngay sau khi sinh.

* HIV/AIDS

Căn bệnh này phá hoại sức đề kháng, cướp đi mạng sống con người, hiện y học còn chưa tìm ra cách trị. Bệnh đang lan ra trong mọi giới của xã hội.

Các bạn trẻ cần phải ý thức được một điều: Chẳng có một thứ bệnh tình dục nào là chính đáng. Các căn bệnh này cũng không phải là sự trả giá cho thứ sinh hoạt tình dục phóng đãng. Trong số những người mắc bệnh tình dục nói chung, có rất nhiều người đứng đắn và nghiêm túc trong quan hệ tình dục. Họ mắc bệnh chỉ vì một lần nào đó ngẫu nhiên chung chạ “chút đỉnh” với một người đàn bà hoặc một người đàn ông không quen biết. Cũng có những bệnh nhân là một người trẻ tuổi, nông nổi, không đủ sức cưỡng lại một cơ hội thuận tiện. Còn đại đa số là người quá thiếu lý trí trong đời sống tình dục.

Trước những mối đe dọa trong đời sống tình dục của con người, chúng tôi khuyên rằng, nếu giao tiếp tình dục với một người mà mình chưa biết rõ, hãy sử dụng bao cao su. Chiếc bao giản dị này không chỉ ngăn chặn sự truyền nhiễm AIDS mà còn ngăn chặn được tất cả các thứ bệnh đường sinh dục khác.

Bạn cần đi khám để được chẩn đoán bệnh chính xác và có tư vấn điều trị hiệu quả!
Bs.Thuocbietduoc

(Lưu ý: Chữa bệnh theo chỉ định của Bác sĩ)
http://www.thuocbietduoc.com.vn/hoi-...-tinh-duc.aspx (http://www.thuocbietduoc.com.vn/hoi-dapck-22-0-7456/nhung-benh-truyen-nhiem-qua-duong-tinh-duc.aspx)

boy_buon
12-03-2014, 19:29
3 ngày nay em bị mỏi và cấn nhẹ trong mắt, người mỏi mệt, mỏi lưng, hơi nóng người sau từ ngày em bị sốt phát ban. Mặt và tay, cẳng chân hết ban rồi, nhưng lưng, ngực, bụng, đùi còn nhiều chấm mờ đen. Trên mạng lại nói phát ban khi lành hoàn toàn lặn hết. Em lo quá

songchungvoi_HIV
12-03-2014, 19:40
3 ngày nay em bị mỏi và cấn nhẹ trong mắt, người mỏi mệt, mỏi lưng, hơi nóng người sau từ ngày em bị sốt phát ban. Mặt và tay, cẳng chân hết ban rồi, nhưng lưng, ngực, bụng, đùi còn nhiều chấm mờ đen. Trên mạng lại nói phát ban khi lành hoàn toàn lặn hết. Em lo quá
Sốt, giảm cân, đau cơ bắp sợ bị HIV

iOne.net (http://www.baomoi.com/Source/iOnenet/200.epi) - 11/03/2014 09:02
Em 23 tuổi, đã mấy lần quan hệ không an toàn. Trong 6 tháng nay em có nhiều biểu hiện: sốt, giảm cân, đau cơ bắp nhưng em không dám đi xét nghiệm.

<tbody>
Em sợ mình dương tính. Em thực sự không dám đối mặt. Em biết phải làm gì đây? (Nghiêm).
Trả lời:
Chào em!
Quan hệ tình dục là hoạt động sinh lý bình thường của cơ thể. Nếu quan hệ an toàn và phù hợp thì ngoài vai trò duy trì nòi giống, nó còn có nhiều lợi ích khác như giải tỏa cảm xúc, giải tỏa năng lượng và thư giãn.... Tuy nhiên, nếu quan hệ tình dục không an toàn, đặc biệt với các đối tượng có nguy cơ nhiễm bệnh cao (gái mại dâm, nghiện chích,....) thì rất có khả năng nhiễm các bệnh lây truyền qua đường tình dục như lậu, sùi mào gà, giang mai, HIV.
Trường hợp của em có quan hệ không an toàn tới mấy lần và chưa nói rõ đối tượng quan hệ là ai, nếu là gái bán dâm hoặc bạn tình mới quen (không rõ lai lịch, tình trạng sức khỏe của đối tác) thì khả năng bị nhiễm các mầm bệnh trên là hoàn toàn có thể. Ngoài ra, dựa trên các biểu hiện sốt, giảm cân, đau cơ bắp mà em mô tả thì cũng chưa thể khẳng định em đang bị mắc bệnh gì.
Dù sao sự việc đã xảy ra rồi, vấn đề bây giờ là cách xử lý của em để loại bỏ những lo lắng và xác định tình trạng sức khỏe một cách sớm nhất có thể. Việc em sợ không đi khám, không dám đi xét nghiệm và đối mặt với sự thật là suy nghĩ chưa đúng, cần thay đổi. Vì chỉ việc lo lắng quá mức thôi đã đủ khiến cơ thể mệt mỏi, suy sụp tinh thần và suy giảm miễn dịch, khiến cơ thể dễ bị nhiễm các bệnh. Hơn nữa, nếu nhiễm mầm bệnh nào đó mà không được điều trị kịp thời sẽ khiến bệnh trầm trọng thêm, thậm chí gây biến chứng.
Do vậy, em nên sớm đi khám kiểm tra sức khỏe tại cơ sở y tế chuyên về bệnh da, hoa liễu để được xác định xem có mắc bệnh gì không, nếu nhiễm bệnh sẽ được tư vấn và điều trị kịp thời tránh các biến chứng đáng tiếc.
Với thành tựu của y học ngày nay, hầu hết các bệnh lây truyền qua đường tình dục đều có thểchữa khỏi hoàn toàn. Ngay cả với trường hợp nhiễm HIV, nếu được phát hiện sớm và điều trị kịp thời, sẽ giúp cho sức khỏe ổn định, vẫn sinh hoạt, làm việc bình thường và hạn chế tiến triển thành bệnh AIDS.
Chúc em sớm khỏe mạnh!
Thạc sĩ, bác sĩ Thanh Hà
http://www.baomoi.com/Sot-giam-can-d...2/13280089.epi (http://www.baomoi.com/Sot-giam-can-dau-co-bap-so-bi-HIV/82/13280089.epi)

</tbody>

Donghpcc90
12-03-2014, 20:15
nếu dịch âm đạo trên tay tiếp xúc với niêm mạc lỗ sáo, thế có gọi là phơi nhiễm không anh songchung

boy_buon
12-03-2014, 20:39
Anh Hiếu ơi cho em hỏi chi phí xét nghiệm giang mai là bao nhiêu và thời gian xét nghiệm sau bao lâu từ ngày quan hệ thì có kết quả tốt vậy anh..

songchungvoi_HIV
12-03-2014, 20:41
Anh Hiếu ơi cho em hỏi chi phí xét nghiệm giang mai là bao nhiêu và thời gian xét nghiệm sau bao lâu từ ngày quan hệ thì có kết quả tốt vậy anh..
Thời gian chuẩn XN Giang Mai và gan B là sau 4 tuần. Giá tầm 300k

boy_buon
12-03-2014, 20:47
Em quan hệ được 3 tháng rồi a Hiếu ơi, em định đợi 4 tháng làm chung cả xn Hiv và giang mai luôn. Xin a Hiếu cho em lời khuyên giờ em nên làm gì ạ..

Charles
12-03-2014, 20:55
Em quan hệ được 3 tháng rồi a Hiếu ơi, em định đợi 4 tháng làm chung cả xn Hiv và giang mai luôn. Xin a Hiếu cho em lời khuyên giờ em nên làm gì ạ..

Bạn QHTD an toàn mà không có kích dục bằng miệng thì không cần thiết XN cả HIV lẫn các bệnh STDs, nhưng nếu bạn quá stress thì 3 tháng (12 tuần) là đủ thời gian XN tất cả các bệnh lây qua đường tình dục trắng đen rõ ràng hết.

songchungvoi_HIV
12-03-2014, 21:01
Nếu bạn lo lắng bạn có thể làm XN HIV 1/2 Ab test nhanh. HIV xn riêng biệt, Gan B và Giang mai xn riêng biệt, nếu giá XN cho Giang mai, gan B và HIV thì tầm 500k

boy_buon
12-03-2014, 21:26
Dạ em xin cảm ơn các anh đã cho em lời khuyên ạ..

boy_buon
13-03-2014, 10:57
A Hiếu ơi em làm cả xn hiv và giang mai cùng một ngày được ko anh.

songchungvoi_HIV
13-03-2014, 11:06
A Hiếu ơi em làm cả xn hiv và giang mai cùng một ngày được ko anh.
Được, Miễn sau đủ thời gian của XN Giang Mai là sau 4 tuần có nguy cơ, HIV sau 4 tuần có nguy cơ

boy_buon
13-03-2014, 11:21
A Hiếu ơi ngày 28/2 em bị sốt phát ban nặng 40°C trong 7 ngày, hết ban trong 10ngày, vậy thì phải đợi đến tháng 4 em mới xn được hà anh. Bên topic kia em thấy a nói cúm 30 ngày trước khi test gây DT giả. Em qh được 3 tháng rồi..

songchungvoi_HIV
13-03-2014, 11:29
A Hiếu ơi ngày 28/2 em bị sốt phát ban nặng 40°C trong 7 ngày, hết ban trong 10ngày, vậy thì phải đợi đến tháng 4 em mới xn được hà anh. Bên topic kia em thấy a nói cúm 30 ngày trước khi test gây DT giả. Em qh được 3 tháng rồi..
Bạn có thể XN rùi đấy, trước khi xn 24 giờ k đc uống bất kỳ viên thuốc nào hết. HIV trắng đen rõ ràng sau 12 tuần, Giang mai đen trắng rõ ràng sau 4 tuần

boy_buon
13-03-2014, 12:28
Vậy là vừa rồi bị phát ban ko ảnh hưởng đến kq xn đúng ko anh. A Hiếu ơi em khổ tâm wa, đáng lẽ em ko suy nghĩ lung tung và tính chuyện xn như vậy đâu.. Nói ra thì ko hay nhưng a Hiếu ơi, 2 ngày trước ngủ dậy em có thủ dâm, em nằm sấp cà dv vào nệm khá mạnh và tg cũng lâu. Lúc xuất tinh thì em thấy phía dưới dv có vết thâm nhẹ, em lấy tay chà vào xem bị gì thì bình thường nên em k để y nữa. Tối em đi vs thì fát hiện chỗ đó máu đỏ như xước da, tạo thành 1 mảng đỏ 1cm ko có hình xác định, ko có bờ, ko bị lỏm giữa, nhìn kĩ như mảng da bị tróc tứa máu nhẹ ở bề mặt, gần đó có mấy vết xước nhỏ 1mm thôi, em ko bị nổi hạch bẹn. Thà hôm đó em ko thủ dâm mà bị vậy thì là bệnh, nhưng trùng hợp hôm đó em td mạnh và bị ở vị trí tiếp xúc cọ xát với nệm. A Hiếu và mọi ng có nhiều kinh nghiệm a chia sẽ giúp em với. Em hoang mang lắm chẳng muốn sống nữa. Từ ngày trót qh 3 tháng trc thì 6 tuần sau em xn hiv âm tính, em tự nhủ sống lành mạnh nhưng giờ tự nhiên bị vậy, em biet sống sao đây anh..

songchungvoi_HIV
13-03-2014, 12:34
Vậy là vừa rồi bị phát ban ko ảnh hưởng đến kq xn đúng ko anh. A Hiếu ơi em khổ tâm wa, đáng lẽ em ko suy nghĩ lung tung và tính chuyện xn như vậy đâu.. Nói ra thì ko hay nhưng a Hiếu ơi, 2 ngày trước ngủ dậy em có thủ dâm, em nằm sấp cà dv vào nệm khá mạnh và tg cũng lâu. Lúc xuất tinh thì em thấy phía dưới dv có vết thâm nhẹ, em lấy tay chà vào xem bị gì thì bình thường nên em k để y nữa. Tối em đi vs thì fát hiện chỗ đó máu đỏ như xước da, tạo thành 1 mảng đỏ 1cm ko có hình xác định, ko có bờ, ko bị lỏm giữa, nhìn kĩ như mảng da bị tróc tứa máu nhẹ ở bề mặt, gần đó có mấy vết xước nhỏ 1mm thôi, em ko bị nổi hạch bẹn. Thà hôm đó em ko thủ dâm mà bị vậy thì là bệnh, nhưng trùng hợp hôm đó em td mạnh và bị ở vị trí tiếp xúc cọ xát với nệm. A Hiếu và mọi ng có nhiều kinh nghiệm a chia sẽ giúp em với. Em hoang mang lắm chẳng muốn sống nữa. Từ ngày trót qh 3 tháng trc thì 6 tuần sau em xn hiv âm tính, em tự nhủ sống lành mạnh nhưng giờ tự nhiên bị vậy, em biet sống sao đây anh..
DV mà cà xuống nệm k lệch dênh mới lạ, chơi chi mà ngông vậy trùi, nếu xoắn thì đi XN đi, vì cả 2 lần đều k có nguy cơ.

boy_buon
13-03-2014, 12:43
A Hiếu ơi có trường hợp nào bị bệnh tình dục mà ủ bệnh 3 tháng sau mới có triệu chứng ko anh. Hic mỗi lần đi xn bệnh tinh dục là y tá, bsi cứ nhìn em như ngừơi bệnh, còn bàn tán về em nữa.. nguời khám xung quanh cứ nhìn em như kì thị mặc dù chưa có kq xn. Em chết mất a ơi..

songchungvoi_HIV
13-03-2014, 12:46
A Hiếu ơi có trường hợp nào bị bệnh tình dục mà ủ bệnh 3 tháng sau mới có triệu chứng ko anh. Hic mỗi lần đi xn bệnh tinh dục là y tá, bsi cứ nhìn em như ngừơi bệnh, còn bàn tán về em nữa.. nguời khám xung quanh cứ nhìn em như kì thị mặc dù chưa có kq xn. Em chết mất a ơi..
Em có nguy cơ đâu mà bệnh tình dục??? Giang mai, và mồng gà khi có nguy cơ đến 90 ngày

Nguyen Ha
13-03-2014, 12:46

Bệnh sùi mào gà bạn ạ.

boy_buon
13-03-2014, 12:58
Vậy em có giống sùi gà hay giang mai ko a.. nếu bị 2 bệnh đó thì sau mấy ngày bị triẹu chứng rõ rệt như hình trên mạng vậy anh..

songchungvoi_HIV
13-03-2014, 13:05
Vậy em có giống sùi gà hay giang mai ko a.. nếu bị 2 bệnh đó thì sau mấy ngày bị triẹu chứng rõ rệt như hình trên mạng vậy anh..
Khám mới biết chứ, k khám sau biết

boy_buon
13-03-2014, 13:07
Vì hiện tại 2 ngày rồi nó là 1 mảng ứơm máu ko có hình xác đĩnh, ko có bờ rìa cụ thể, ko mũ, ko lõm, chạm vào hơi rát :(( gần đó có mấy vết nhẹ hơn chỉ 1mm thôi nhưng nhạt màu rùi ạ..

Nguyen Ha
13-03-2014, 13:13
Bạn nên nhớ rằng bạn QHTD có dùng BCS và kích dục bằng tay, đây là tình dụcan toàn bạn ạ.

Nguyen Ha
13-03-2014, 13:14
Vì hiện tại 2 ngày rồi nó là 1 mảng ứơm máu ko có hình xác đĩnh, ko có bờ rìa cụ thể, ko mũ, ko lõm, chạm vào hơi rát :(( gần đó có mấy vết nhẹ hơn chỉ 1mm thôi nhưng nhạt màu rùi ạ..

Đi khám da liễu.

boy_buon
13-03-2014, 13:33
Giờ em chỉ đi xn giang mai và hiv thôi có được không ạ

Nguyen Ha
13-03-2014, 13:38
Giờ em chỉ đi xn giang mai và hiv thôi có được không ạ

Bạn không có nguy cơ với HIV, không cần xét nghiệm, bạn đi khám xem cái biểu hiện bạn nói ở trên là bị làm sao.

boy_buon
15-03-2014, 16:23
Anh Hiếu ơiiiiiii, sau 4 ngày thì vết trợt của em ở dv đã lên da non và lành rồi ạ. Em quan sát trong 4 ngày thì nó ko có biểu hiện gì lạ, nó chỉ hồng dần theo thời gian và lên da non, ko ngứa, ko rát, ko mũ, ko chai sần, ko viêm nhiễm. Giờ nhìn lại thì thật ra đó chỉ là 1 vết trợt thẳng nhỏ, lúc bị do nó ướm máu nên nhìn như mảng tròn thôi. Giờ nó lên da non và khỏi sau 4 ngày.. Theo a Hiếu thì em có khả quan không khi cho rằng đó chỉ là vết xước da bình thường..., và có bệnh sTDs nào bị triệu chứng(như lở loét hay gì đó) mà lành sau 4,5 ngày ko anh.... Cho em lời khuyên nhé

songchungvoi_HIV
15-03-2014, 16:31
Anh Hiếu ơiiiiiii, sau 4 ngày thì vết trợt của em ở dv đã lên da non và lành rồi ạ. Em quan sát trong 4 ngày thì nó ko có biểu hiện gì lạ, nó chỉ hồng dần theo thời gian và lên da non, ko ngứa, ko rát, ko mũ, ko chai sần, ko viêm nhiễm. Giờ nhìn lại thì thật ra đó chỉ là 1 vết trợt thẳng nhỏ, lúc bị do nó ướm máu nên nhìn như mảng tròn thôi. Giờ nó lên da non và khỏi sau 4 ngày.. Theo a Hiếu thì em có khả quan không khi cho rằng đó chỉ là vết xước da bình thường..., và có bệnh sTDs nào bị triệu chứng(như lở loét hay gì đó) mà lành sau 4,5 ngày ko anh.... Cho em lời khuyên nhé
Em an toàn cho cả 2 HIV và STDs, vì ngay từ đầu em đc chia sẻ rất rõ, em k có nguy cơ, vì QHTD có BCS và kích dục bằng tay là an toàn

Nguyen Ha
15-03-2014, 16:36
Bạn quan hệ tình dục có dùng bao cao su và kích dục bằng tay là tình dục an toàn không có nguy cơ với các bệnh lây truyền qua đường tình dục nói chung và hiv nói riêng. Bạn an toàn.

Donghpcc90
15-03-2014, 17:16
tốt nhất là nên tránh xa, nên lấy đó là bài học kinh nghiệm, không có gì là an toàn tuyệt đối khi mình có tiếp xúc với những nơi nhiều nguy cơ không an toàn

boy_buon
15-03-2014, 18:53
Em cảm ơn mọi người đã chia sẽ ạ. Haizz sao em cứ bị ám ảnh là dịch âm đạo của cô đó có mấy con virus sTDS trong đó dính trên dv em, kiểu gì nó ko truyền vô người em, hic em lo lắm mọi ng ơi.. càng tìm hiểu tài liệu càng thấy nhiều bệnh ám ảnh..

Nguyen Ha
15-03-2014, 19:38
Em cảm ơn mọi người đã chia sẽ ạ. Haizz sao em cứ bị ám ảnh là dịch âm đạo của cô đó có mấy con virus sTDS trong đó dính trên dv em, kiểu gì nó ko truyền vô người em, hic em lo lắm mọi ng ơi.. càng tìm hiểu tài liệu càng thấy nhiều bệnh ám ảnh..

Bạn hãy tạo công việc bận rộn cho mình, vui chơu giải trí lành mạnh với bạn bè, nói chuyên với ngườ thân, tránh ngồi 1 mình để khỏi suy nghĩ linh tinh.

boy_buon
22-03-2014, 17:53
Anh Hiếu ơi, nếu xét nghiệm Giang mai sau 3 tháng 2 tuần (14 tuần) thì kết quả có chính xác ko anh

songchungvoi_HIV
22-03-2014, 17:55
Anh Hiếu ơi, nếu xét nghiệm Giang mai sau 3 tháng 2 tuần (14 tuần) thì kết quả có chính xác ko anh
Nếu XN AT sau 4 tuần đã chính xác rùi bạn

boy_buon
22-03-2014, 18:35
Nghĩa là sau 4 tuần thì xét nghiệm lúc nào cũng được phải ko anh

songchungvoi_HIV
22-03-2014, 18:38
Nghĩa là sau 4 tuần thì xét nghiệm lúc nào cũng được phải ko anh
Đúng rùi bạn

boy_buon
23-03-2014, 11:34
Anh Hiếu ơi, em mới đi xét nghiệm Giang mai ở bv đa khoa về. Em xn phương pháp test nhanh 15 phút có kết quả là Âm tính ạ. Em nghe bs nói có 2 pp, pp kia thì tốt hơn, mắc tiền hơn và fải đợi 1 ngày mới có kết quả. Vậy em test nhanh thì kq có đáng tin không a Hiếu..

songchungvoi_HIV
23-03-2014, 11:42
Anh Hiếu ơi, em mới đi xét nghiệm Giang mai ở bv đa khoa về. Em xn phương pháp test nhanh 15 phút có kết quả là Âm tính ạ. Em nghe bs nói có 2 pp, pp kia thì tốt hơn, mắc tiền hơn và fải đợi 1 ngày mới có kết quả. Vậy em test nhanh thì kq có đáng tin không a Hiếu..
Hơi đâu mà nghe mấy cha BS, PP nào cũng OK hết, nghe mấy ông đó có mà ói tiền ra cho họ ăn, mà cuối cùng cũng là XN và AT. An toàn rùi đó

boy_buon
23-03-2014, 11:42
Anh Hiếu ơi, pp xn em làm họ ghi là BW, em thấy trên mạng người ta nói pp BW là một phản ứng cũ, độ đặc hiệu để chẩn đoán không cao bằng các xét nghiệm khác. Hic cầm kq âm tính trên tay mà em vẫn lo quá

songchungvoi_HIV
23-03-2014, 11:51
Anh Hiếu ơi, pp xn em làm họ ghi là BW, em thấy trên mạng người ta nói pp BW là một phản ứng cũ, độ đặc hiệu để chẩn đoán không cao bằng các xét nghiệm khác. Hic cầm kq âm tính trên tay mà em vẫn lo quá
PP gì k quan trọng, quan trọng là AT. Nếu máu có phản ứng là nó ra DT với GM rầu, chứ k có chữ AT đâu he

boy_buon
23-03-2014, 11:56
Dạ em hiểu rồi. Cám ơn anh Hiếu, anh Hiếu là số 1, hehe :"> Vậy là em có thể yên tâm ăn chơi thả ga rồi phải ko anh Hiếu :)) Sắp tới tháng 4 sinh nhật em nữa chứ hê hê

songchungvoi_HIV
23-03-2014, 12:02
Dạ em hiểu rồi. Cám ơn anh Hiếu, anh Hiếu là số 1, hehe :"> Vậy là em có thể yên tâm ăn chơi thả ga rồi phải ko anh Hiếu :)) Sắp tới tháng 4 sinh nhật em nữa chứ hê hê
Ô hô, an chơi thả cửa hả???? Hem được, có ngày mất quần. Coi chừng nguy cơ mới trời ơi :khi875437:

boy_buon
23-03-2014, 12:05
ặc haha :)) nguy cơ mới thì nhờ anh Hiếu tư vấn tiếp lo gì :zk2039: Nói vui chứ em chẳng ngu như xưa nữa đâu hihi ^^ cứ nghĩ đến mấy cái cảnh lo lắng ngồi tự kỉ strees đeo bám mõi mệt thờ ơ là em sợ lắm rồi >"< :k4744254:

songchungvoi_HIV
23-03-2014, 12:08
ặc haha :)) nguy cơ mới thì nhờ anh Hiếu tư vấn tiếp lo gì :zk2039: Nói vui chứ em chẳng ngu như xưa nữa đâu hihi ^^ cứ nghĩ đến mấy cái cảnh lo lắng ngồi tự kỉ strees đeo bám mõi mệt thờ ơ là em sợ lắm rồi >"< :k4744254:
Uhm biết zậy là tốt, nhớ làm gì cũng phải suy nghĩ xem nó có gây ra tác hại và hậu quả cho mình không, chứ đừng có vui một giờ mà khổ cả đời đó nghe

boy_buon
23-03-2014, 12:11
ok anh :"> chắc em phải tu sớm lấy vợ sớm quá, hehe. Chúc anh Hiếu và mọi người dồi dào sức khỏe nhé! Mai mốt lỡ lỡ lỡ mà có nguy cơ thì lại kêu anh Hiếu :))