PDA

View Full Version : hỏi về việc lây nhiễm HIV

nguyenphong411
12-03-2014, 18:24
cho e hỏi, hum nay e có quan hệ với 1 người lạ qa hậu môn, trong lúc QHTD thì BCS bị rách nên người đó có xuất tinh ra ngoài, lên người em, rồi e đi tắm, trong lúc rửa chổ tinh dịch đó thì e sơ ý là tay e bị vết thương 3 4 ngày rồi, chưa lành, vẫn còn rướm máu, tuy ko có dính tinh dịch lên trực tiếp vết thương, nhưng e sợ lúc rữa nó hòa chung với nước rồi tiếp xúc với vết thương, mọi người có kiến thức cho e hỏi trong trường hợp như vậy e có bị lây nhiễm không ạh

♥NS♥
12-03-2014, 18:33
cho e hỏi, hum nay e có quan hệ với 1 người lạ qa hậu môn, trong lúc QHTD thì BCS bị rách nên người đó có xuất tinh ra ngoài, lên người em, rồi e đi tắm, trong lúc rửa chổ tinh dịch đó thì e sơ ý là tay e bị vết thương 3 4 ngày rồi, chưa lành, vẫn còn rướm máu, tuy ko có dính tinh dịch lên trực tiếp vết thương, nhưng e sợ lúc rữa nó hòa chung với nước rồi tiếp xúc với vết thương, mọi người có kiến thức cho e hỏi trong trường hợp như vậy e có bị lây nhiễm không ạh

nếu rách mà rút ra liền thì không sao nhưng quan hệ xong mới biết thì bạn có nguy cơ.

songchungvoi_HIV
12-03-2014, 18:35
Chào bạn!
Những gì bạn kể không có nguy cơ nhé. Vì bạn QHTD có BCS, nhưng do BCS rách và rút ra tinh dịch bán lên người, bạn vào vệ sinh và rữa với nước thì bạn hoàn toàn yên tâm, nếu tinh dịch đó có HIV thì HIV gặp nước trôi xuống theo dòng nước chứ k có bám vào vết thương, bạn hoàn toàn k có nguy cơ với HIV nhé, bạn có thể tìm hiểu các tài liệu sao để biết cách phòng cho mình:
Chủ đề: MSM (Quan hệ đồng giới) và nguy cơ lây nhiễm HIV những điều cần biết (http://diendanhiv.vn/threads/5158-MSM-Quan-he-dong-gioi-va-nguy-co-lay-nhiem-HIV-nhung-dieu-can-biet)Chủ đề: Hướng dẫn tạm thời về PrEP cho MSM (http://diendanhiv.vn/threads/9013-Huong-dan-tam-thoi-ve-PrEP-cho-MSM)Chủ đề: Tên thuốc pep (TDF/FDC) gồm 3 loại kết hợp - công dụng và tác dụng phụ (http://diendanhiv.vn/threads/9466-Ten-thuoc-pep-TDF-FDC-gom-3-loai-ket-hop-cong-dung-va-tac-dung-phu)

nguyenphong411
12-03-2014, 18:46
e hỏi thêm 1 tí cho chắc nha, là e dùng cái bàn tay có vết thương đó để chà lên mình chổ dính tinh dịch đó trong lúc tắm, khoản 15p sau e sựt nhớ là tay đang bị thương, nên có mua oxy già rửa liên tục thì vậy có bị ko ạh, nếu mún xét nghiệm thì bao lâu mình có thể đi dc ah....
với lại cho e hỏi là lúc qhe trong hậu môn là đã rách bao, xong ng đó mới lấy ra và bắn tinh lên ng e, vậy trong lúc khoản thời gian đó thì e có bị HIV ko ạh.
Thanks mọi ng đã chia sẻ

songchungvoi_HIV
12-03-2014, 18:59
e hỏi thêm 1 tí cho chắc nha, là e dùng cái bàn tay có vết thương đó để chà lên mình chổ dính tinh dịch đó trong lúc tắm, khoản 15p sau e sựt nhớ là tay đang bị thương, nên có mua oxy già rửa liên tục thì vậy có bị ko ạh, nếu mún xét nghiệm thì bao lâu mình có thể đi dc ah....
với lại cho e hỏi là lúc qhe trong hậu môn là đã rách bao, xong ng đó mới lấy ra và bắn tinh lên ng e, vậy trong lúc khoản thời gian đó thì e có bị HIV ko ạh.
Thanks mọi ng đã chia sẻ
Nếu vết thương đang viêm nhiễm, bưng mũ và đang chảy máu, vết thương sâu và rộng, và bạn dùng ngón tay đó nhúng vào chén tinh dịch mới có nguy cơ.