PDA

View Full Version : đeo ngược bcs dương vật bị xước

thương mẹ
09-08-2013, 08:04
các a c tư vấn giúp e e đang rất lo lắng. e co gh với gmd được khoảng 5 phút thì không có hứng nên tháo bcs ra. bcs bị lộn ngược. sau đó khoảng 15 phút thì e lại đeo lại và nhiều khả năng là đeo ngược mặt trong ra ngoài mà dv e lại bị rách chỗ đầu khấc có chảy máu trước đó khoảng 1 tiếng . điều e lo sợ là dịch âm đạo dính vào bcs ròi dính vào chỗ rách của dv. trườn hợp của e nguy cơ cao không ạ? cảm ơn các a c!

Tuanmecsedec
09-08-2013, 08:36
các a c tư vấn giúp e e đang rất lo lắng. e co gh với gmd được khoảng 5 phút thì không có hứng nên tháo bcs ra. bcs bị lộn ngược. sau đó khoảng 15 phút thì e lại đeo lại và nhiều khả năng là đeo ngược mặt trong ra ngoài mà dv e lại bị rách chỗ đầu khấc có chảy máu trước đó khoảng 1 tiếng . điều e lo sợ là dịch âm đạo dính vào bcs ròi dính vào chỗ rách của dv. trườn hợp của e nguy cơ cao không ạ? cảm ơn các a c!

Thương Mẹ đã có topic này (uống thuốc sau 67h (http://www.diendanhiv.vn/threads/955-uong-thuoc-sau-67h)).Hôm nay Thương Mẹ tạo topic này hỏi nữa nghĩa là sao,Thương Mẹ tiếp tục hành vi mới hay sao?.

thương mẹ
09-08-2013, 09:51
không a ạ. đây là hành vi cũ của e chính vì vậy mè e dùng thuốc pep đấy ạ. a tuấn và mọi người tư vấn cho e với . e đang sống trong sợ hãi lắm ạ. vết rách ở chỗ ống dẫn tinh trước đó khoảng 1 tiếng có chảy máu

Tuanmecsedec
09-08-2013, 09:57
không a ạ. đây là hành vi cũ của e chính vì vậy mè e dùng thuốc pep đấy ạ. a tuấn và mọi người tư vấn cho e với . e đang sống trong sợ hãi lắm ạ. vết rách ở chỗ ống dẫn tinh trước đó khoảng 1 tiếng có chảy máu

Nếu vậy,bạn không cần thiết dùng thuốc phơi nhiễm.

thương mẹ
09-08-2013, 10:04
cảm ơn a nhiều lắm . e lo quá nhưng a ơi e đọc các thông tin trên mạng là dịch ad dính vào vết thương hở là có nguy cơ mà a. e giải thich dùm e với e rất tin tưởng a. a hiểu cho tâm trạng của e lúc này

NTP123
09-08-2013, 10:07
Bạn không sao H chỉ lây trong môi trường thuận lợi,không lây qua trung gian đâu,bạn đeo ngược thì vẫn không sao,bạn an toàn với H,ngoài ra bạn còn dùng pep,vậy đừng suy nghĩ lung tung nữa nhé

thương mẹ
09-08-2013, 10:18
cảm ơn các a c đã động viên nhưng e nghĩ là nguy cơ của mình cao lắm. vì nó diễn ra trong ad thời gian tiếp xúc lại lâu nữa.

NTP123
09-08-2013, 10:20
Bao vẫn che được đầu khấc khi chiến đấu trực tiếp,chưa có TH nào đeo ngược bao mà bị bạn nhé,yên tâm vào công việc đi bạn

thương mẹ
09-08-2013, 10:24
nhưng trên dv mình lại có vết rách đó mới là điều quan trọng nhất

hoanggiangst88
09-08-2013, 10:52
Mọi người đã cố gắng giải thích và bạn cũng uống thuốc rồi bạn vẫn nghĩ như thế sao tự làm khổ mình nhỉ.:choler:

thương mẹ
09-08-2013, 13:47
a Tuấn giải thích giùm e với. thực sự e không còn tâm trạng làm việc gì nữa rồi

Tuanmecsedec
09-08-2013, 13:52
a Tuấn giải thích giùm e với. thực sự e không còn tâm trạng làm việc gì nữa rồi

Trường hợp của bạn đã được trả lời rồi,bạn cũng quyết định dùng thuốc,nếu bạn cảm thấy không an tâm thì quyết định tiếp tục dùng,tỷ lệ dùng thuốc đúng và đủ thì thành công rất cao dù bạn thực sự có nguy cơ.

thương mẹ
12-08-2013, 18:22
e cảm ơn mọi người đã chia sẻ. e sợ e dùng thuốc muôn có muộn quá không ạ. với thời gian như vậy thì có hiệu quả cao không ạ?

NTP123
12-08-2013, 18:41
Vẫn trong giờ vàng 72h là khả năng thành công rất cao,nhưng theo mình bạn có dùng hay ko dùng vẫn âm tính

thương mẹ
13-08-2013, 08:49
e có tìm hiểu nhiều bài viết trên diễn đàn cả cũ và mới thì thấy rất nhiều các a c và cả a tuấn cũng nói là đến thời điểm hiện tại chưa có trường hợp nào uống thuốc phơi nhiễm mà dương tính cả. cả bs thúy ở viện nhiệt đới tw cũng nói vậy. nhưng một số bài trên các báo thì lại nói rằng nếu sau 24h dùng thuốc thì hiệu quả giảm và qua 48h thì chỉ còn khoản 52 % . e hoang mang quá. các a c tư vấn cho e với

Nguyen Ha
13-08-2013, 10:09
e có tìm hiểu nhiều bài viết trên diễn đàn cả cũ và mới thì thấy rất nhiều các a c và cả a tuấn cũng nói là đến thời điểm hiện tại chưa có trường hợp nào uống thuốc phơi nhiễm mà dương tính cả. cả bs thúy ở viện nhiệt đới tw cũng nói vậy. nhưng một số bài trên các báo thì lại nói rằng nếu sau 24h dùng thuốc thì hiệu quả giảm và qua 48h thì chỉ còn khoản 52 % . e hoang mang quá. các a c tư vấn cho e với

Anh Tuấn đã tham vấn cho bạn không phải dùng thuốc nghĩa là bạn không có nguy cơ.
Theo khuyến cáo dùng thuốc trong vòng 72h là giờ vàng. Qua 72h mới thật sự đáng lo.

thương mẹ
14-08-2013, 11:12
hôm nay tròn 12 tuần kể từ ngày có nguy cơ e đi xét nghiệm nhanh âm tính. e có uống pep. kết quả đó có ỹ nghĩa lắm không ạ?

Tuanmecsedec
14-08-2013, 11:16
hôm nay tròn 12 tuần kể từ ngày có nguy cơ e đi xét nghiệm nhanh âm tính. e có uống pep. kết quả đó có ỹ nghĩa lắm không ạ?

Theo khuyến cáo là bạn cần xét nghiệm lại tháng thứ 6.Nhưng trường hợp của bạn,như lúc đầu không cần dùng thuốc phơi nhiễm,vì không có nguy cơ.Vì vậy,bạn yên tâm kết quả này,không cần thiết xét nghiệm nữa.

Mình muốn khuyên bạn,lấy đây làm bài học XƯƠNG MÁU mà tránh xác dịch vụ trá hình là chính bạn tự bảo vệ cho mình.

thương mẹ
14-08-2013, 11:35
vâng tất nhiên là vậy rồi ạ. e chỉ cần qua được lần này thôi. e vẫn lo lắm a ạ. e nhớ chính xác là minh đã đeo ngược bcs khi đeo lại như vậy thì dịch ad có thể tiếp xúc với vết thương của e. e cảm ơn a nhiều ạ

thương mẹ
15-08-2013, 21:30
a tuấn và mọi người cho e hỏi với kq 12 tuấn âm tính kể từ khi có nguy cơ với th có dùng pep như e thì có khả quan không ạ.? các a c tư vấn giúp e với. liệu có thay đổi sau 6 tháng không ạ? e lo lắng quá cả ngày không làm được việc gì cả

NTP123
15-08-2013, 21:32
Bạn ko có nguy cơ thì XN lúc nào mà chả âm

thương mẹ
15-08-2013, 22:21
vì tối quá không nhìn thấy gì nên e rất sợ nếu đeo ngược bcs mà gmd lại đến tháng tren bcs có dính máu thì quả là rất nguy hiểm đúng không ạ?

Nguyen Ha
15-08-2013, 22:38
vì tối quá không nhìn thấy gì nên e rất sợ nếu đeo ngược bcs mà gmd lại đến tháng tren bcs có dính máu thì quả là rất nguy hiểm đúng không ạ?

Bạn lo lắng quá thôi. Yên tâm đi không sao đâu. VÀ dù bạn có nguy cơ thật sự đi nữa thì bạn đã dùng xong pep và xn 12 tuần cũng đã yên tâm rồi. 3tháng sau test lần nữa là yên tâm tuyệt đối.

thương mẹ
15-08-2013, 22:41
cảm ơn chị đã động viên e

dragon
15-08-2013, 22:43
với kết qủa 12 tuần là bạn an toàn rồi

thương mẹ
15-08-2013, 22:47
với kết qủa 12 tuần là bạn an toàn rồi
nhưng mà th của mình có dung pep mà. 12 tuần là tinh từ lúc có nguy cơ chơ k phải là tính từ lúc hết pep. theo mình biết thì phải 6 tháng mới an toàn nên mình rất lo lắng

Nguyen Ha
16-08-2013, 05:39
nhưng mà th của mình có dung pep mà. 12 tuần là tinh từ lúc có nguy cơ chơ k phải là tính từ lúc hết pep. theo mình biết thì phải 6 tháng mới an toàn nên mình rất lo lắng

12 tuần tính từ khi có nguy cơ. Xn ở 12 tuần cũng rất khả quan. 6 tháng test lại thì an toàn tuyệt đối.

thương mẹ
16-08-2013, 05:45
12 tuần tính từ khi có nguy cơ. Xn ở 12 tuần cũng rất khả quan. 6 tháng test lại thì an toàn tuyệt đối.
nghĩa là chỉ cần 13 tuần sau pep chứ không cần đến 6 tháng ạ?

Nguyen Ha
16-08-2013, 05:55
nghĩa là chỉ cần 13 tuần sau pep chứ không cần đến 6 tháng ạ?

xin lỗi nhé 6 tháng phải test lại.

thương mẹ
16-08-2013, 06:25
e có xem bên diễn đàn cũ thì có 1 th âm tính sau khi ngưng pep 8 tuần thì bs dung ở bên đó có kết luận rằng kq đó chính xác 99 % . A tuấn và các a c có kinh nghiệm cho e hỏi như vậy có chính xác không ạ?

Nguyen Ha
16-08-2013, 06:47
e có xem bên diễn đàn cũ thì có 1 th âm tính sau khi ngưng pep 8 tuần thì bs dung ở bên đó có kết luận rằng kq đó chính xác 99 % . A tuấn và các a c có kinh nghiệm cho e hỏi như vậy có chính xác không ạ?

Còn tùy vào nguy cơ của từng người. Có người có nguy cơ cao họ dùng pep là hiển nhiên. Nhưng có người không có nguy cơ họ vẫn dùng pep cho chắc ăn.
Theo khuyến cáo thì dùng pep xn lại sau 6tháng.
Trường hợp của bạn ko cần dùng pep, bạn xn 12 tuần âm tính cũng yên tâm rồi.

Tuanmecsedec
16-08-2013, 06:55

Khi dùng thuốc ức chế (vi rút),HIV là vi rút MA MÃNH có thể ẩn một nơi nào đó trong cơ thể,khi ấy cơ thể không thể nào phát hiện ra mà tạo kháng thể.Vì vậy luôn luôn khuyến cáo xét nghiệm sau 3 và tháng thứ 6 là có cơ sở và theo quy định của Bộ y tế.

Nhưng theo thực tế kinh nghiệm,mình tham gia lĩnh vực này nhiều năm và từng trao đổi nhiều Bác Sĩ chuyên môn thì chưa thấy ca nào xét nghiệm âm tính 3 tháng sau Pep mà dương ở tháng thứ 6.Để tránh lọt sổ (trong những trường hợp hiếm gặp) bạn cần xét nghiệm lại nếu có sử dụng thuốc phơi nhiễm.

Xem lại lý lịch hành vi nguy cơ của bạn,theo mình uống thuốc là không cần thiết,bạn cũng không cần nhất thiết xét nghiệm lại,vì ngay từ đầu bạn không có nguy cơ.

thương mẹ
16-08-2013, 08:07
a tuấn ơi cho e hỏi vì tối quá không nhìn thấy gì nên e rất sợ nếu đeo ngược bcs mà gmd lại đến tháng tren bcs có dính máu thì quả là rất nguy hiểm đúng không ạ?
bây giờ e xuất hiện nhiều triệu chúng quá : mệt mỏi , giảm cân. đau họng, trên người xuất hiên 1 số nốt ban đỏ. e sợ quá chảng nhẽ điều trị pep thất bại rồi sao?

thương mẹ
16-08-2013, 09:05
các a c tư vấn cho e với e đang hoang mang quá. kq âm tính sau 12 tuần có thể yên tâm bao nhieu % ạ.

Nguyen Ha
16-08-2013, 09:13
a tuấn ơi cho e hỏi vì tối quá không nhìn thấy gì nên e rất sợ nếu đeo ngược bcs mà gmd lại đến tháng tren bcs có dính máu thì quả là rất nguy hiểm đúng không ạ?
bây giờ e xuất hiện nhiều triệu chúng quá : mệt mỏi , giảm cân. đau họng, trên người xuất hiên 1 số nốt ban đỏ. e sợ quá chảng nhẽ điều trị pep thất bại rồi sao?

Dù sao đi nữa bạn cũng đã điều trị xong pep, xn 12 tuần rất khả quan rồi, chờ 6tháng xn để giải toả tâm lý. Yên tâm đi điều trị pep chưa ai thất bại nếu tuân thủ điều trị.
Triệu chứng do lo lắng quá mà ra thôi.

namhaysongtot
16-08-2013, 09:15
các a c tư vấn cho e với e đang hoang mang quá. kq âm tính sau 12 tuần có thể yên tâm bao nhieu % ạ.
Đã chấp nhận dùng pep thì kết quả cuối cùng là 6 tháng 12 tuần thì khả quan.

thương mẹ
16-08-2013, 09:18
mệt mỏi giảm cân có thể do e suy nghĩ gây ra nhưng vết ban đỏ và đau họng thi không thể giải thích được. e sợ điều trị muộn quá 67h nên có thể thất bại

thương mẹ
16-08-2013, 11:57
các a c cho e hỏi nếu muốn tư vấn về hiv thì nên đến viện đông đa hay nhiệt đới tư thì tốt hơn ạ

Tuanmecsedec
16-08-2013, 11:59
các a c cho e hỏi nếu muốn tư vấn về hiv thì nên đến viện đông đa hay nhiệt đới tư thì tốt hơn ạ

Tại bệnh viện Đống Đa có phòng tư vấn cho cộng đồng.

thương mẹ
16-08-2013, 12:39
A Tuấn và mội người cho e hỏi 1 vấn đề nữa với ạ. e vừa gọi điện cho bs ơ bv nhiệt đới Tw nơi mà e điều trị thì bs lại bảo là sau 3 tháng tính từ lúc có nguy cơ nếu kq âm tính thì 99% là an toàn. bs còn nói đó là ý kiến của các chuyên gia nước ngoài, thuốc phơi nhiễm không làm ảnh hưởng nhiều đến kq xét nghiệm. và sau 3 tháng ngưng thuốc thì yên tâm 100%. mà e thấy mọi người toàn nói là 6 tháng ạ. các a c tư vấn thông cảm cho tâm lý của bọn e nếu có hỏi nhiều quá

Nguyen Ha
16-08-2013, 13:59
A Tuấn và mội người cho e hỏi 1 vấn đề nữa với ạ. e vừa gọi điện cho bs ơ bv nhiệt đới Tw nơi mà e điều trị thì bs lại bảo là sau 3 tháng tính từ lúc có nguy cơ nếu kq âm tính thì 99% là an toàn. bs còn nói đó là ý kiến của các chuyên gia nước ngoài, thuốc phơi nhiễm không làm ảnh hưởng nhiều đến kq xét nghiệm. và sau 3 tháng ngưng thuốc thì yên tâm 100%. mà e thấy mọi người toàn nói là 6 tháng ạ. các a c tư vấn thông cảm cho tâm lý của bọn e nếu có hỏi nhiều quá

Theo khuyến cáo của WHO và Bộ y tế Việt Nam thì thời gian cửa sổ trường hợp dùng pep là 3 và 6 tháng. Xn 3 tháng thì khả quan, 6tháng thì hoàn toàn yên tâm.

thương mẹ
16-08-2013, 19:16
vâng đúng là theo khuyến cáo của BYT là như vậy nhưng e thấy ý mà bs nói sau 3 tháng ngưng thuốc là an toàn có vẻ trùng hợp với a Tuấn. có lẽ bs này dựa trên kinh nghiệm thực tế chăng? a Tuấn và mọi người cho e ý kiến với ạ?

thương mẹ
17-08-2013, 10:00
các a c cho e hỏi mệt mỏi , giảm cân, đau họng, nổi vết đỏ trên da, đổ mồ hôi về đêm là các triệu chứng sớm của hiv đúng không ạ? e sợ quá

Tuanmecsedec
17-08-2013, 10:03
các a c cho e hỏi mệt mỏi , giảm cân, đau họng, nổi vết đỏ trên da, đổ mồ hôi về đêm là các triệu chứng sớm của hiv đúng không ạ? e sợ quá

Đó là triệu chứng của STRESS.

thương mẹ
17-08-2013, 10:38
cảm ơn a đã động viên . a đã chứng kiến th nào dùng pep mà dương tính chưa ạ?

Tuanmecsedec
17-08-2013, 10:42
cảm ơn a đã động viên . a đã chứng kiến th nào dùng pep mà dương tính chưa ạ?

Từ trước đến giờ chưa thấy.

thương mẹ
17-08-2013, 19:26
các a c cho e hỏi đây có phải la thuốc pep không sao e không thấy ai uống loại này ạ :enofovir Disoproxil Fumarate/Lamivudine/Efavirenz Tablets . 300 mg/300 mg/600 mg

Tuanmecsedec
17-08-2013, 19:49
các a c cho e hỏi đây có phải la thuốc pep không sao e không thấy ai uống loại này ạ :enofovir Disoproxil Fumarate/Lamivudine/Efavirenz Tablets . 300 mg/300 mg/600 mg

Có mấy loại phác đồ.Nhưng thành phần công dụng như nhau.

thương mẹ
17-08-2013, 20:02
Lọ thuốc hiệu "Mylan" gồm 30 viên . ngày uống 1 viênenofovir Disoproxil Fumarate/Lamivudine/Efavirenz Tablets . 300 mg/300 mg/600 mg. tại e chưa thấy ai uống loại này nên rất lo. vậy là đúng phải không a?

Tuanmecsedec
17-08-2013, 20:05
Lọ thuốc hiệu "Mylan" gồm 30 viên . ngày uống 1 viênenofovir Disoproxil Fumarate/Lamivudine/Efavirenz Tablets . 300 mg/300 mg/600 mg. tại e chưa thấy ai uống loại này nên rất lo. vậy là đúng phải không a?

Yên tâm đi đây là thuốc phơi nhiễm.Bạn tìm hiểu thêm click vào đây : PEP ( thuốc phơi nhiễm ) là gì? (http://diendanhiv.vn/threads/8-PEP-thuoc-phoi-nhiem-la-gi)

thương mẹ
17-08-2013, 20:37
e vừa tìm thông tin trên mạng thì thấy đó là thuốc dành để điều trị những người đã nhiễm hiv. a tuấn xem lại hộ e . không biết bs này có vấn đề gì không e lo quá a ạ.

Tuanmecsedec
17-08-2013, 20:42
e vừa tìm thông tin trên mạng thì thấy đó là thuốc dành để điều trị những người đã nhiễm hiv. a tuấn xem lại hộ e . không biết bs này có vấn đề gì không e lo quá a ạ.

Cho mình cười chút nhé :haha:

Mấy bạn chưa hiểu rồi.Thuốc phơi nhiễm cũng là một trong những loại thuốc điều trị cho người có HIV

+ Điều trị cho người có HIV gọi là thuốc ARV
+ Điều trị cho người phơi nhiễm gọi là Pep.

Bạn xem topic trên mình đưa bạn xem có nói rõ hơn.

thương mẹ
17-08-2013, 22:27
dạo này mình xuat hiện nhièu triệu chứng quá. mình nghĩ mình sẽ không qua khỏi rồi. có bạn nào đã có H muốn cùng tâm sự chia sẻ thì nt cho mình nhé. hay có clb nào của những người có H thi giới thiệu cho mình nhé. mình ở NĐ

Nguyen Ha
17-08-2013, 22:43
dạo này mình xuat hiện nhièu triệu chứng quá. mình nghĩ mình sẽ không qua khỏi rồi. có bạn nào đã có H muốn cùng tâm sự chia sẻ thì nt cho mình nhé. hay có clb nào của những người có H thi giới thiệu cho mình nhé. mình ở NĐ

Bạn ko có nguy cơ nhưng vẫn quyết định dùng pep để đảm bảo an toàn thì còn lo lắng gì nữa. Dù có nguy cơ thật sự đi nữa nhưng dùng pep, tuân thủ đúng điều trị thành công rất cao, chưa thấy ca nào thất bại.

thương mẹ
17-08-2013, 22:50
e cảm ơn chị nhưng e có nhièu triệu chứng lắm : giảm cân , mệt mỏi , nổi vết hồng ban, đau họng. đổ mồ hôi về đêm. e nghĩ e nhễm rồi. cũng may e chưa có gđ. e chỉ thương mẹ e thôi

Nguyen Ha
17-08-2013, 23:10
e cảm ơn chị nhưng e có nhièu triệu chứng lắm : giảm cân , mệt mỏi , nổi vết hồng ban, đau họng. đổ mồ hôi về đêm. e nghĩ e nhễm rồi. cũng may e chưa có gđ. e chỉ thương mẹ e thôi

Triệu chứng giống nhau đều do tâm lý chung. Nhiễm là nhiễm thế nào? Triệu chứng kệ nó, yên tâm điều trị đi.

thương mẹ
18-08-2013, 11:34
mấy hôm nay e khát nước rất nhiều . e đọc trên mạng đó có thể là do các viruts đã xâm nhập vào các cơ quan trong cơ thể. chắc là e bị nhiễm H rồi

Nguyen Ha
18-08-2013, 11:47
mấy hôm nay e khát nước rất nhiều . e đọc trên mạng đó có thể là do các viruts đã xâm nhập vào các cơ quan trong cơ thể. chắc là e bị nhiễm H rồi

Do bạn lo lắng quá thôi, đừng có tí thay đổi của cơ thể nào cũng kết tội cho HIV, oan lắm đấy bạn ạ.
Hãy tin tưởng vào lời chia sẻ của mọi người. YÊN TÂM đi bạn.

thương mẹ
18-08-2013, 20:04
e toàn những triệu chứng nguy hiểm :đau họng, khát nước liên tục, sụt cân, mệt mỏi , nổi vết hồng ban. ra mồ hôi vào ban đêm. tất cả ngững triệu chứng đó đều liên quan đến H. các a c cho e hỏi nếu e bị thì có thể mua thuốc Avg ở đâu? và có thể sống được bao lâu?

Tuanmecsedec
19-08-2013, 07:11
e toàn những triệu chứng nguy hiểm :đau họng, khát nước liên tục, sụt cân, mệt mỏi , nổi vết hồng ban. ra mồ hôi vào ban đêm. tất cả ngững triệu chứng đó đều liên quan đến H. các a c cho e hỏi nếu e bị thì có thể mua thuốc Avg ở đâu? và có thể sống được bao lâu?

Bạn không nên quá lo lắng như vậy sẽ gây ra những hiện tượng này.Bạn yên tâm điều trị thuốc ARV của chương trình sẽ được miễn phí.

thương mẹ
19-08-2013, 20:53
mai là tròn 3 tháng sau nguy cơ mình đi xn lại. lần này lành ít dữ nhiều có bạn nào muốn đi cùng không?

thương mẹ
24-08-2013, 10:17
thế là đã hơn 3 tháng kể từ cái đêm định mệnh ấy mình vẫn chưa dám đi xn. thời gian qua đối với mình thật khủng khiếp. không biết nếu DT thì sau này cs sẽ ra sao đây. Trông mình bây giờ thật thảm hại. tối nào cũng chỉ ngủ được 1,2 tiếng do mệt quá

Nguyen Ha
24-08-2013, 12:28
thế là đã hơn 3 tháng kể từ cái đêm định mệnh ấy mình vẫn chưa dám đi xn. thời gian qua đối với mình thật khủng khiếp. không biết nếu DT thì sau này cs sẽ ra sao đây. Trông mình bây giờ thật thảm hại. tối nào cũng chỉ ngủ được 1,2 tiếng do mệt quá

Bạn đọc lại những gì mọi người đã chia sẻ cho bạn để lấy can đảm đi xn.
Chúc bạn có kết quả tốt.

kijack88
24-08-2013, 13:15
Bạn ra tiệm mua cái bcs mới xem có đeo ngược đc ko nhé, không đeo ngc đc đđâu mà lo.

thương mẹ
04-09-2013, 12:16
hôm nay đi xn elisa dương còn determine 1/2 âm. bs hẹn tháng sau quay lại. chắc chắn e bị rồi. đọc 9 triệu chứng sóm của nam e đủ cả luôn. bây giờ e phải làm sao đây ạ. mọi thứ sau này sẽ thế nào đây? mọi sự ân hận đã quá muộn màng

songchungvoi_HIV
04-09-2013, 12:21
hôm nay đi xn elisa dương còn determine 1/2 âm. bs hẹn tháng sau quay lại. chắc chắn e bị rồi. đọc 9 triệu chứng sóm của nam e đủ cả luôn. bây giờ e phải làm sao đây ạ. mọi thứ sau này sẽ thế nào đây? mọi sự ân hận đã quá muộn màng
Nên đến trung tâm y tế dự phòng xn đi nếu DT thì vào chương trình điều trị luôn, khỏi phải chạy vòing vòng. Mong rằng mọi thứ luôn tốt đẹp với bạn

thương mẹ
04-09-2013, 12:25
e ở thài bình. nhưng e muốn điều trị ở noi khác được không ạ vì e rất sợ mọi người biết. e là công chức e sợ lắm a ơi

antiship
04-09-2013, 12:37
Vô lý, bạn không có nguy cơ, đã dùng PEP, đã có xét nghiệm 12 tuần âm vậy mà bây giờ lại có kết quả này là sao, trừ khi bạn có nguy cơ khác mà không nói.

thương mẹ
04-09-2013, 12:41
mình không muốn giải thich thêm gì nữa

2013
04-09-2013, 13:11
Không thể nào sau 3 tháng âm rồi kia mà. Với lại bạn cũng đừng lo đi đến trung tâm có quyền khẳng định xét nghiệm 3 pp đã sao cái âm cái dương nhỉ

Xxxmen
04-09-2013, 13:27
Cái này chắc chắn linh tinh

thương mẹ
04-09-2013, 13:39
mình rất buồn vì mọi người nghĩ mình viết lên đây để làm mọi người hoảng sợ . mình muốn được chia sẻ nhưng giờ lại nhận được sự coi thường của mọi người. bây giờ mọi người chỉ cần làm ơn cho mình biết nếu mình muốn điều trị miễn phí một thời gian ở 1 nơi khác chõ mình ở có được không thôi. rồi BQt có thể xóa bài của mình để tránh gây hoang mang cho các bạn

joolee91
04-09-2013, 13:44

Vớ vẩn =)) Trường hợp ko có gì gọi là khả năng LÂY NHIỄM CAO thì cớ gì XN cho KQ (+) như thế . Test nhạnh độ nhạy cao nên chỉ là bước đầu tiên để tìm mẫu máu ÂM TÍNH (rồi thôi ngưng ko kiểm định típ) và Test nhanh không phải dùng để khẳng định (+) . Nếu phản ứng thì sẽ có 3 PP Test khác để khẳng định típ . Đơn giản trường hợp của bạn là ELISA bị LỖI . DET ÂM TÍNH thì NORISK vì DET rất nhạy . Nhưng vấn đề hơi khó hiểu 1 chút là : Nếu ngay từ đâu đã làm ELISA và (+) thì thông thường họ sẽ làm tiếp Serodia hoặc ELISA loại khác chứ không quay lại DET nữa. LÀ SAO !?

thương mẹ
04-09-2013, 13:45
lần cuối cùng mình giải thích cho các bạn để bớt lo lắng
1. mình đeo bcs sau đó tháo ra đeo lại bị ngược dịch âd có thể dính vào vết thương hở của mình. và nếu gmd đến tháng thì càng nguy hiểm hơn nữa vì có thể dính cả máu
2. thuốc mình uống không thấy ai uống cũng không thấy bán trên thị trường có thể không được kiểm định.
3. chúc mọi người may mắn

joolee91
04-09-2013, 14:03
Bạn đừng có trả lời theo kiểu bất cần đời như thế . Bạn càng nhu nhược thì nỗi ám ảnh về nó sẽ cứ kéo dài . Việc cần làm là ĐI TEST LẠI NƠI CÓ QUYỀN KHẲNG ĐỊNH W 3PP . NẾU 3 CÁI (+) LÚC ĐÓ TÍNH TÍP . THÂN CHÀO VÀ QUYẾT THẮNG .

HD_77
04-09-2013, 14:06
a ơi....em cũng bị triệu chứng, tất cả.....em sợ quá......................................em k chịu được mất

denqua
04-09-2013, 14:39
Bạn nói sao ấy chứ.Không lẽ mọi người tham vấn cho bạn là sai.Không có nguy cơ thì sao + được?

Tuanmecsedec
04-09-2013, 15:04
mình không muốn giải thich thêm gì nữa

sao giải thích được,.Vì tào lao mía lao.Ở đây chúng tôi đều có kiến thức khi tham vấn.Những trường hợp tào lao mía lao làm ảnh hưởng thành viên khác.Tôi sẽ khóa nick.

Bạn không chưng cầu giấy xét nghiệm dương tính lên đây.Tôi sẽ khóa nick.

thương mẹ
04-09-2013, 15:15
vâng. e cũng không muốn làm ảnh hưởng đến các thành viên khác. a trả lời cho e 1 câu hỏi cuối được không ạ :e muốn điều trị miễn phí một thời gian ở 1 nơi khác chõ mình ở có được không thôi.?

Nguyen Ha
04-09-2013, 15:16
mình rất buồn vì mọi người nghĩ mình viết lên đây để làm mọi người hoảng sợ . mình muốn được chia sẻ nhưng giờ lại nhận được sự coi thường của mọi người. bây giờ mọi người chỉ cần làm ơn cho mình biết nếu mình muốn điều trị miễn phí một thời gian ở 1 nơi khác chõ mình ở có được không thôi. rồi BQt có thể xóa bài của mình để tránh gây hoang mang cho các bạn

Bạn đã xn determine 1/2 kết quả âm tính rồi mà.

thương mẹ
04-09-2013, 15:20
e làm xn elisa đầu tiên bs bảo nghi ngờ dương tính và làm lại det thì lại âm ạ. e chẳng biết thế nào cả. e lam xn tại bv đống đa

Tuanmecsedec
04-09-2013, 15:23
vâng. e cũng không muốn làm ảnh hưởng đến các thành viên khác. a trả lời cho e 1 câu hỏi cuối được không ạ :e muốn điều trị miễn phí một thời gian ở 1 nơi khác chõ mình ở có được không thôi.?

Bạn chưng cầu giấy xét nghiệm đã khẳng định bạn dương tính lên đây hoặc vào mail của tôi : (trai_vi_tha@yahoo.com ) .Tôi hứa sẽ giúp bạn.
Bạn nên nhớ khi khẳng định dương tính thì đều có giấy.Nếu trong vòng 3 ngày bạn không đưa ra,vậy là bạn cố tình PHAO TIN (tào lao ) làm ảnh hưởng thành viên khác.Tôi sẽ khóa nick vĩnh viễn.

Tuanmecsedec
04-09-2013, 15:25
e làm xn elisa đầu tiên bs bảo nghi ngờ dương tính và làm lại det thì lại âm ạ. e chẳng biết thế nào cả. e lam xn tại bv đống đa

Vậy tại sao nói mình đã nhiễm,cần chổ điều trị.Bạn có thể post giấy xét nghiệm lên được không.

namtaynhau
04-09-2013, 15:31
Bạn làm nhiều người hoang mang lắm đấy. TÔI XIN BẠN!

thương mẹ
04-09-2013, 15:32
vâng. tuần sau e đi xn lại bằng 3 pp . e muốn hỏi a 1 chút là elisa có thể nào cho dt giả được không ạ ?

Tuanmecsedec
04-09-2013, 15:36
vâng. tuần sau e đi xn lại bằng 3 pp . e muốn hỏi a 1 chút là elisa có thể nào cho dt giả được không ạ ?

Elisa vẫn là phương pháp tìm kháng thể thì vẫn có dương tính giả.

thương mẹ
04-09-2013, 15:41
cảm ơn a. 1 hy vọng nhỏ nhoi. nếu e bị mong mọi người giúp đỡ và hướng dẫn e

mongbinhan
04-09-2013, 15:54
bạn làm tôi lo khủng khiếp, tôi có hết mọi tc nè, các mod bảo ko nguy cơ sao bạn lại bị được...hơn nữa bạn dùng loại pep gì vậy, có pep giả nữa cơ ah, anh tuấn bảo ko có mà...tôi điên loạn hết cả nè

thương mẹ
04-09-2013, 16:04
mình không biết có giả hay không. bs ở bv nhiệt đới đưa cho. giá 2tr4. cũng có thể mình dùng muộn. bạn đừng lo

vietsel
04-09-2013, 16:24
hix hix mình cũng lo quá trời nè , hôm nay lại còn bị nhiệt lưỡi thêm nữa

1331989
04-09-2013, 16:24
Ông ở hn thì gửi tôi sdt hnao a,e mình gặp nhau nha,ông ko sao đâu.

laytroilayphat
04-09-2013, 16:52
Uầy chuyện này có thật ko mọi người, lo qué

VUAHOANGTUONG
04-09-2013, 16:59
Uầy chuyện này có thật ko mọi người, lo qué
Mọi người chưa bix có thật ko... Nhưng các anh em khác đừng lo lắng :D

1331989
04-09-2013, 17:03
Vua triệu chứng chào bạn nha( nguy cơ ko bcs với 2 gmd) sau 4 tuần khi qh tiêu chảy 1 tuần liên tục,phát ban đỏ đầy ng,rất mệt mỏi,khô miệng ,môi ,ngứa,nổi 6 hạch ở hàm,ra mồ hôi trộm ban đêm 1 tuần,chân tay bủn rủn,giật cơ,đau họng ,đau cơ khớp ,đau đầu,...thừa tc hiv vẫn âm 5 tháng,nên bạn an tâm đi,dùng pep thì ko sao đâu,xn tìm kháng thể hay + giả,bạn nên xn lại,âm tính thôi,chúc bạn may mắn nha.

thương mẹ
04-09-2013, 21:55
mình đọc nhiều bình luận về mình cũng có người đồng cảm cũng có người nói này nói nọ. nhưng những chuyện đó mình không quan tâm nữa. mình hy vọng mọi người trong diễn đàn này coi nhau như 1 gia đình. a e nào ở Hn nếu có thể t3 tuần sau mình đi xn lại có thể đi cùng mình được không? vì cũng có thể đấy là lần xn quyết định cuộc đời mình. mình sợ 1 mình mình sẽ không chịu được. cảm ơn các bạn ! nhưng nếu các bạn sợ lây từ mình thì thôi cũng không sao mình hiẻu tâm lý mọi người mà.

thương mẹ
04-09-2013, 22:16
hình như mọi người có vẻ căm ghét mình.hj. cảm ơn tất cả các bạn đã chia sẻ từ trước tới giờ! mình không làm phiền mọi người nữa. hj. a tuấn cũng không phải dọa khóa nick e nữa đâu. chúc mọi người sk. !

Tuanmecsedec
04-09-2013, 22:22
hình như mọi người có vẻ căm ghét mình.hj. cảm ơn tất cả các bạn đã chia sẻ từ trước tới giờ! mình không làm phiền mọi người nữa. hj. a tuấn cũng không phải dọa khóa nick e nữa đâu. chúc mọi người sk. !

Không ai bỏ rơi bạn,luôn luôn bên bạn giúp nhau.

thương mẹ
04-09-2013, 22:24
e cũng đã từng nghĩ như vậy nhưng có lẽ đó chỉ là khẩu hiệu thôi a ạ

Tuanmecsedec
04-09-2013, 22:26
e cũng đã từng nghĩ như vậy nhưng có lẽ đó chỉ là khẩu hiệu thôi a ạ

Bạn xét nghiệm lại đi,chỉ dương tính giả thôi.

thương mẹ
04-09-2013, 22:33
e hiểu những gì đang diễn ra . bây giờ e chỉ muốn có 1 số bạn bè trên d đ có thể đi cùng e vì e muốn được sống trong vòng tay cuả bạn bè thôi. nhưng không có ai cả. Không ai bỏ rơi bạn,luôn luôn bên bạn giúp nhau.

Tuanmecsedec
04-09-2013, 22:34
e hiểu những gì đang diễn ra . bây giờ e chỉ muốn có 1 số bạn bè trên d đ có thể đi cùng e vì e muốn được sống trong vòng tay cuả bạn bè thôi. nhưng không có ai cả. Không ai bỏ rơi bạn,luôn luôn bên bạn giúp nhau.

Rất tiếc anh ở TPHCM,có bạn nào ở Hà Nội không giúp bạn này.

Nguyen Ha
04-09-2013, 22:35
Không hiểu rõ vấn đề cứ loạn hết cả lên. Không có nguy cơ và dùng pep mà dương tính chắc thươngmẹ thành người nổi tiếng. Yên tâm đi thươngmẹ ơi!

Nguyen Ha
04-09-2013, 22:38
Ông ở hn thì gửi tôi sdt hnao a,e mình gặp nhau nha,ông ko sao đâu.

Thương mẹ liên hệ với bạn 1331989 đi.

Prayquink
04-09-2013, 22:38
Vào ngày 12/9 mọi người có đi XN chung ở HN bạn liên hệ trên chatbox !

thương mẹ
04-09-2013, 22:41
minh se di vao t3 ngay 10/9. dù sao cũng cảm ơn bạn

joolee91
04-09-2013, 22:47

Nếu ở TP-HCM thì mình sẽ sát cánh cùng bạn , Bạn nên vững vàng lên không ai bỏ rơi bạn đâu . Anh em nào ở ngoài Bắc thì giúp bạn này can đảm xét nghiệm với . PLEASAAAAAAAAA .

laytroilayphat
05-09-2013, 00:28
Chẳng ai hắt hủi bạn cả, mình ở xa nhưng luôn ngóng chờ tin tức từ bạn. Dương tính giả thôi. Cố lên

kijack88
05-09-2013, 07:35
Bạn mà dương tính thì chắc chắn là từ nguy cơ khác chứ không phải là từ cái nguy cơ bạn kể. Cho nên cứ yên tâm mà đi xét nghiệm thôi ( Bạn đeo đc bao cao su ngược là siêu đấy, mấy lần tôi thử mà chưa được đâu )

thương mẹ
05-09-2013, 13:16
mình không có câu hỏi nào thêm. yêu cầu BQT xóa bài viết của tôi để mọi người khỏi lo lắng.

1331989
05-09-2013, 13:34
12 - 9 ông đi xn thì đi cùng tôi xn 3 pp cho an tâm ông ở hn thì gọi tôi 0989167889 tôi đi cùng ông cho vui

thương mẹ
06-09-2013, 20:24
hôm nay mình đi xn rồi. 3pp ở nhiệt đới at 15 tuần sau nguy cơ nhưng cô nv ở đó nói chưa nói lên được điều gì. hiện nay mình bị thêm viêm họng , loét miệng nữa nản quá!

thương mẹ
06-09-2013, 20:37
hôm nay mình đi xn rồi. 3pp at 15 tuần sau nguy cơ nhưng cô nv ở đó nói chưa nói lên được điều gì. hiện nay mình bị thêm viêm họng , loét miệng nữa nản quá không biết còn đủ sức chờ đợi nữa không. theo mọi người với kq đó có khả quan không ạ?

laytroilayphat
06-09-2013, 20:43
quá khả quan còn gì nữa bạn. Chắc chắn sẽ ÂT thôi, chúc bạn may mắn

lamlo933
06-09-2013, 21:03
người ta 15 tuần còn bảo khả quan gì trời

thương mẹ
06-09-2013, 21:08
mình dung pep mà. cô nv xn nói chưa nói lên được điều gì. phải 6 tháng mà cơ thể mình ngày càng yếu dần. hôm qua xem lại bị thêm viêm hầu họng. loét miệng nữa

Tuanmecsedec
06-09-2013, 21:09
hôm nay mình đi xn rồi. 3pp at 15 tuần sau nguy cơ nhưng cô nv ở đó nói chưa nói lên được điều gì. hiện nay mình bị thêm viêm họng , loét miệng nữa nản quá không biết còn đủ sức chờ đợi nữa không. theo mọi người với kq đó có khả quan không ạ?

Như vậy những gì mọi người chia sẻ cho bạn không sai.Chưa gì hết đòi thế này,thế kìa.

thương mẹ
06-09-2013, 21:29
xl anh nhưng a hiểu tâm trạng của bọn , mỗi triệu chững xuất hiện thì nỗi lo lắng nhân lên rất nhiều

songchungvoi_HIV
06-09-2013, 22:20
xl anh nhưng a hiểu tâm trạng của bọn , mỗi triệu chững xuất hiện thì nỗi lo lắng nhân lên rất nhiều
Không có bản lĩnh đàn ông tí nào. :zk2044: