PDA

View Full Version : Quan hệ tình gái dâm bị rách bao cao su,bỏ ra không dùng bao

banmaixanh
09-08-2013, 09:33
giúp em với, em có quan hệ với gái mại dâm vào 9h tối thứ 7, khj đang quan hệ thì BCS bị rách, em đã bỏ bao và quan hệ khoảng 1 phút thì cho ra. Em đang rất lo và đến tận hơn 11h ngày thứ 3 em mới đến viện và được bác sĩ tư vẫn dùng thuốc phôi nhiễm HIV. thời gian từ 9h tối t7 đến hơn 11h thứ 3 là hơn 60 tiếng rồi, như vậy không biết em có cơ hội là không mắc H không, em vẫn đang uốg thuốc theo chỉ dẫn của BS.!

Tuanmecsedec
09-08-2013, 10:07
giúp em với, em có quan hệ với gái mại dâm vào 9h tối thứ 7, khj đang quan hệ thì BCS bị rách, em đã bỏ bao và quan hệ khoảng 1 phút thì cho ra. Em đang rất lo và đến tận hơn 11h ngày thứ 3 em mới đến viện và được bác sĩ tư vẫn dùng thuốc phôi nhiễm HIV. thời gian từ 9h tối t7 đến hơn 11h thứ 3 là hơn 60 tiếng rồi, như vậy không biết em có cơ hội là không mắc H không, em vẫn đang uốg thuốc theo chỉ dẫn của BS.!

Trường hợp bạn dùng thuốc 60 giờ sau nguy cơ là còn trong giờ vàng của khuyến cáo 72 giờ.Bạn nhớ tuân thủ đúng và đủ.

NTP123
09-08-2013, 10:11
Tỉ lệ thành công khi dùng pep là rất rất cao(~100%),bạn tuân thủ đúng phác đồ điều trị tôi tin bạn sẽ nhận đc kết quả âm tính,chúc bạn vui và nhớ sống lành mạnh đừng liều mạng như lần này nhé

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
09-08-2013, 11:21
Bạn chú ý nhớ dùng thuốc đúng giờ, nếu nôn ra phải uống lại nhé. Đugns và đủ muốn thất bại cũng khó lắm :sure:

ntqn1992
09-08-2013, 11:21
Trường hợp của bạn có dùng pep trong khoảng giờ vàng là yên tâm rồi, nếu uống thuốc đúng và đủ thì sẽ thành công.

banmaixanh
09-08-2013, 17:03
em cám ơn mọi người đã tư vấn giúp đỡ e, e thực sự rất sợ, ngày nào ngủ em cũng mơ thấy bố mẹ và em gái. em sợ mọi người sẽ sụp đổ nếu em bị H. mong sao e uống thuốc pep sẽ không bị H. em sợ lắm....!!!

ntqn1992
09-08-2013, 17:05
Bạn yên tâm chưa có ca nào dùng pep mà thất bại cả.

namhaysongtot
09-08-2013, 17:38
Dùng đúng và đủ tỷ lệ thành công rất cao.Bạn nên tránh rượu bia trong thời gian dùng Pep.

banmaixanh
09-08-2013, 20:59
cảm ơn mọi người đã tận tình tư vấn giúp e, E sẽ cố gắng điều trị Pep theo chỉ định. còn cơ hội là koo từ bỏ mà, . Cảm ơn mọi người rất nhiều. !!!

Nguyen Ha
10-08-2013, 06:35
em cám ơn mọi người đã tư vấn giúp đỡ e, e thực sự rất sợ, ngày nào ngủ em cũng mơ thấy bố mẹ và em gái. em sợ mọi người sẽ sụp đổ nếu em bị H. mong sao e uống thuốc pep sẽ không bị H. em sợ lắm....!!!

tuân thủ đúng điều trị thành công rất cao nên bạn yên tâm điều trị đi đừng lo lắng quá.

banmaixanh
12-08-2013, 17:39
các anh chị tư vấn giúp e với. tính từ thời gian QH với gmd là hơn 60h đồng hồ em mới sử dụng PEP, em phân vân là e sử dụng muộn như vậy là có hiệu quả không. em vẫn đang uống thuốc theo chỉ định của BS.!

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
12-08-2013, 17:41
Bạn yên tâm, tuân thủ đúng phác đồ điều trị tỉ lệ thành công rất cao (~100% nhé vì theo tôi biết có 1 số ca đã thất bại vì sai phác đồ điều trị: bỏ thuốc, uống không đúng giờ...)

joolee91
12-08-2013, 17:47
các anh chị tư vấn giúp e với. tính từ thời gian QH với gmd là hơn 60h đồng hồ em mới sử dụng PEP, em phân vân là e sử dụng muộn như vậy là có hiệu quả không. em vẫn đang uống thuốc theo chỉ định của BS.!

Bạn nói rõ hơn là có dùng condom hay ko . Nếu có dùng hoặc ko bị rách thì ko cần dùng Pep . Vì Pep không phải là thuốc bổ , nó rất có hại cho gan . Thân Chào .

Tuanmecsedec
12-08-2013, 17:54

Bạn còn trong giờ vàng khuyến cáo trước 72 giờ.

Nguyen Ha
12-08-2013, 19:38

Đất nhãn quê mình ơi 60h vẫn trong giờ vàng 72h nhé, yên tâm điều trị đi.

banmaixanh
26-08-2013, 10:01
mọi người giúp e với, em còn 9 ngày nữa là uống xong thuốc PEP. em vẫn đang uống theo đúng chỉ định. Nguy cơ của em là rất cao vì QH với gmd không dùng BCS trong khoảng 1 phút.
em muốn biết là đã nhiều ca dùng PEP thất bại chưa vậy! trong trường hợp của e tuân thủ đúng theo chỉ định tỷ lệ thành công sẽ cao phải không mọi người! ? em đang rất căng thẳng...

Tuanmecsedec
26-08-2013, 10:07
mọi người giúp e với, em còn 9 ngày nữa là uống xong thuốc PEP. em vẫn đang uống theo đúng chỉ định. Nguy cơ của em là rất cao vì QH với gmd không dùng BCS trong khoảng 1 phút.
em muốn biết là đã nhiều ca dùng PEP thất bại chưa vậy! trong trường hợp của e tuân thủ đúng theo chỉ định tỷ lệ thành công sẽ cao phải không mọi người! ? em đang rất căng thẳng...

Nếu bạn tuân thủ đúng và đủ thì thành công rất cao,hiện nay theo mình chưa thấy ca nào thất bại.

banmaixanh
26-08-2013, 10:11
vậy sao anh. đến ngày 5/9 là em uống hết PEP. vậy tới ngày 05/11/2013 em làm xét nghiệm thì lên làm XN gì. test nhanh hay ELisa hả a. cái nào chính xác hơn. !???

kijack88
26-08-2013, 11:59
Theo mình thì bạn chỉ cần test anti tìm kháng thể thôi, 20' có kết quả.

Tuanmecsedec
26-08-2013, 13:39
vậy sao anh. đến ngày 5/9 là em uống hết PEP. vậy tới ngày 05/11/2013 em làm xét nghiệm thì lên làm XN gì. test nhanh hay ELisa hả a. cái nào chính xác hơn. !???

Test nhanh hay Elisa cũng là phương pháp tìm kháng thể.