PDA

View Full Version : Rút bao rồi xuất tinh trong âm đạo gái mại dâm khoảng 10 giây cuối cùng!

ftc1985
14-03-2014, 09:18
Chào các anh, các chị, nhờ các anh các chi tư vấn giúp em.
Hôm qua em có uống bia rượu và đã quan hệ với gái mại dâm.
Trong quá trình quan hệ thì em có dùng bao cao su, do uống nhiều nên dương vật em bị xìu. Gái mại dâm đã rút bao ra dùng tay kích thích để em cương cứng trở lại. Do quá hưng phấn nên em đã đưa dương vật em vào âm đạo gái mại dâm và dập mạnh khoảng 10 giây rùi xuất tinh trong âm đạo gái mại dâm.
Ngay sau đó em rút ra và vào phòng vệ sinh dùng nước ấm và xà bong để rửa sạch do sợ bị lây nhiễm HIV nêu từ Gái mại dâm (em không rõ gái mại dâm có bị HIV không). Trong trường hợp của em, xin hỏi các anh các chị nguy cơ bị nhiễm HIV có cao không? Em đang rất hối hận và rất sợ. Mong các lời tư vấn chia sẻ từ các anh chị. Em cảm ơn!

songchungvoi_HIV
14-03-2014, 09:26
Chào các anh, các chị, nhờ các anh các chi tư vấn giúp em.
Hôm qua em có uống bia rượu và đã quan hệ với gái mại dâm.
Trong quá trình quan hệ thì em có dùng bao cao su, do uống nhiều nên dương vật em bị xìu. Gái mại dâm đã rút bao ra dùng tay kích thích để em cương cứng trở lại. Do quá hưng phấn nên em đã đưa dương vật em vào âm đạo gái mại dâm và dập mạnh khoảng 10 giây rùi xuất tinh trong âm đạo gái mại dâm.
Ngay sau đó em rút ra và vào phòng vệ sinh dùng nước ấm và xà bong để rửa sạch do sợ bị lây nhiễm HIV nêu từ Gái mại dâm (em không rõ gái mại dâm có bị HIV không). Trong trường hợp của em, xin hỏi các anh các chị nguy cơ bị nhiễm HIV có cao không? Em đang rất hối hận và rất sợ. Mong các lời tư vấn chia sẻ từ các anh chị. Em cảm ơn!
Theo lời bạn kể, Trước đó bạn QHTD có BCS thì trong quá trình QH tình dục, AD đã tiết ra dịch tiết AD, sau đó bạn rút DV ra, và GMD tháo BCS ra kích dục bằng tay, rùi bạn lại đưa DV k được bảo vệ BCS vào AD và QHTD k an toàn đến khi xuất tinh là có nguiy cơ. Bạn phải xác định lại cho chính xác thời gian đưa DV vào AD là bao lâu. Còn nếu k đúng với thời gian bạn miêu tả là có nguy cơ thật sự. Bạn vui lòng xác định lại thời gian cho DV k bảo vệ BCS vào AD là bao lâu????

ftc1985
14-03-2014, 09:39
Cảm ơn anh songchungvoi_HIV (http://www.diendanhiv.vn/members/715-songchungvoi_HIV), thời gian dương vật của em vào trong âm đạo gmd khoảng chừng 10 -15 giây là cùng vì em chi nhấp mạnh vài cái liên tục là đã xuất tinh rồi. Em chắc chắn như vậy luôn. Vì lần đầu tiên quan hệ với gmd nên em rất sợ. Mà em cũng không biết gmd có bị HIV không nên em đang rất lo lắng. Nhờ anh tư vấn giúp em ạ!

songchungvoi_HIV
14-03-2014, 09:44
Cảm ơn anh songchungvoi_HIV (http://www.diendanhiv.vn/members/715-songchungvoi_HIV), thời gian dương vật của em vào trong âm đạo gmd khoảng chừng 10 -15 giây là cùng vì em chi nhấp mạnh vài cái liên tục là đã xuất tinh rồi. Em chắc chắn như vậy luôn. Vì lần đầu tiên quan hệ với gmd nên em rất sợ. Mà em cũng không biết gmd có bị HIV không nên em đang rất lo lắng. Nhờ anh tư vấn giúp em ạ!
Nếu vạy bạn có nguy cơ rùi đấy, bạn nên nhanh chân đến Trung Tam Y T ế Dự Phòng nơi bạn sinh sống để được tư vấn và dùng thuốc phơi nhiễm trong 72 giờ vàng. Mau đi kẻo bở lỡ cơ hội 72 giờ vàng

Nguyen Ha
14-03-2014, 14:23
GMD là nhóm đối tượng có nguy cơ cao lây truyền HIV ra cộng đồng. Bạn đã quan hệ không an toàn, Như vậy là bạn có nguy cơ, bạn hãy đến TTYTDP hoặc TTPC HIV/AIDS nơi bạn sinh sống được tư vấn và điều trị phơi nhiễm trước 72h vàng.

ftc1985
14-03-2014, 16:00
Cảm ơn các anh chị, em đã đên trung tâm phòng chống HIV lấy máu xet nghiệm, hiện tài thì âm tính. Bác sĩ đã kê đơn thuốc cho em là Tevir 300mg 30 viên, ngày 1lần 1 viên và lamivudine 100mg 90 viên, ngày uống 3 viên một lần, tổng cộng 1 lần uống 4 viên hai loại trên. Em đã đi mua hết 1.900.000đ hai loại thuốc trên. Em đã uống thuốc trước 14h kể từ khi có hành động trên với gmd. BS hẹn 1, 3, 6 tháng sau làm xét nghiệm lại. Em uống như vậy có chắc 100% là không bị gì cả không các anh chị.

songchungvoi_HIV
14-03-2014, 16:06
Cảm ơn các anh chị, em đã đên trung tâm phòng chống HIV lấy máu xet nghiệm, hiện tài thì âm tính. Bác sĩ đã kê đơn thuốc cho em là Tevir 300mg 30 viên, ngày 1lần 1 viên và lamivudine 100mg 90 viên, ngày uống 3 viên một lần, tổng cộng 1 lần uống 4 viên hai loại trên. Em đã đi mua hết 1.900.000đ hai loại thuốc trên. Em đã uống thuốc trước 14h kể từ khi có hành động trên với gmd. BS hẹn 1, 3, 6 tháng sau làm xét nghiệm lại. Em uống như vậy có chắc 100% là không bị gì cả không các anh chị.
Bạn xem tài liệu này:
Nguyên lý và công dụng của PEP
https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg
Kháng thẻ và kháng nguyên chưa kịp xuất hiện trong khoảng 1,5 tuần. Chính vì thế PEP có tác dụng:
- Khi có nguy cơ với HIV, nếu giả sử virut HIV xâm nhập vào cơ thể thì từ ngay thời điểm nguy cơ vừa xảy ra cho đến 72 giờ ==> theo các nhà nghiêng cứu thì trong thời gian 72 giờ này HIV đang tìm kiếm chổ trú ẩn chính là tế bào kháng thể ( CD4, CD8) hay gọi là thời gian hòa màn hoặc là thới gian gắn kết với tề bào khắng thể. Nếu sao 72 giờ thì Virut Hiv bắt đầu tấn câng vào tế bào kháng thể, viủt sẽ ở vĩnh viễn trong tế bào kháng thể, sinh sôi nẩy nở (Đây là vấn đề mà các nhà khoa học đau đàu vì không thể diệt được HIV) thì xem như người đó nhiễm HIV vĩnh viễn. Và trong thời gian của 72 giờ ==> PEP là một loại thuốc kháng HIV chính là vị cứu tinh hay gọi là thuốc úc chế miễn dịch. Khi đưa PEP vào ngay trong thời gian 72 giờ từ khi nguy cơ xảy ra, PEP sẽ diệt được virut HIV (Vì virut còn trôi nổi bên ngoài). Và các nhà khoa học cũng đã nghiên cứu chính thời gian 72 giờ này là thời gian sử dụng PEP để ức chế virut HIV và duy trì PEP suốt trong vòng 28 ngày. Nếu bạn dùng PEP trong 72 giờ vàng này bạn sẽ tránh được nguy cơ nhiễm HIV. Và để thành công cho việc điều trị PEP cần phải có các yếu tố khác cộng hưởng đó là:
1. Dùng đúng thuốc.
2. Dùng đúng liều.
3. Dùng đúng giờ (Rất quan trọng).
4. Dùng đúng cách.
5. Xn theo đúng quy trình: sau khi ngưng PEP xn HIV sau 8 tuần bằng Antive HIV tìm kháng thể và tức là sau nguy cơ 12 tuần (1 tuần = 7 ngày x 4 tuần = 28 ngày x 3 tháng {12 tuần}= 84 ngày) và chốt một cái cuối ở 24 tuần = 156 ngày
Và thuốc bạn uống 1 lần duy nhất trong ngày, hôm nay bạn uống 14 giờ thì liều thứ 2 cách liều thứ nhất là 24 tiếng, như vậy, mỗi ngày bạn chỉ uống 1 lần vào đúng 14 giờ

Nguyen Ha
14-03-2014, 16:15
Bạn căn thời gian ra uống:
8 giờ sáng uống: 1 viên Tevir 300mg + 1 viên lamivudine 100mg
20 giờ tối uống: 2 viên lamivudine
Giờ sau cách giờ trươc12h. Uống đúng giờ rất quan trọng.
Xét nghiệm sau nguy cơ là 12 và 24 tuần.

Chuoclailoilam.1lan
14-03-2014, 16:17
Cố gắng cài báo thức thật nhiều vào để đừng có quên đấy nhá. Bạn vẫn còn kịp thời gian đấy. Mình cam đoan chắc chắn với bạn 1 điều rằng nếu bạn thực hiện uống đúng liều, đúng giờ ( Rất rất quan trọng), đúng thuốc, đúng cách đảm bảo 1000000000000% ÂT mà thôi. Nhớ là đừng suy nghĩ quá nhiều rồi soi mói cơ thể để rùi STRESS như a là khổ lắm đấy. Sau 4 tuần bạn nên đi XN các bệnh XH lun cho an tâm nhá. Nhớ là phải uống thuốc đúng giờ như anh SONGCHUNGVOI_HIV đặn đấy. Mình cũng đã dùng và thành công rùi nè.

ftc1985
14-03-2014, 16:17
Em đã uống thuốc trong vòng 14 tiếng đồng hồ kể từ khi quan hệ như đã nói trên với gmd, uống như vậy trong 1 tháng thì có chắc 100% là mình không dính không anh chị . Em cũng không rõ cô gái đó có bị HIV không. Nhưng em vẫn rất hoang mang anh chị ạ? Chỉ vì không kiểm soát được bản thân mà phải mang tâm trạng hối hận thế này!

ftc1985
14-03-2014, 16:19
Em cảm ơn anh! Chắc chắn em phải uống thuốc đúng giờ, em như đang mong được hồi sinh từng ngày anh ạ!

ftc1985
14-03-2014, 16:21
Em cảm ơn anh! Chắc chắn em phải uống thuốc đúng giờ, em như đang mong được hồi sinh từng ngày anh ạ!

songchungvoi_HIV
14-03-2014, 16:24
Em đã uống thuốc trong vòng 14 tiếng đồng hồ kể từ khi quan hệ như đã nói trên với gmd, uống như vậy trong 1 tháng thì có chắc 100% là mình không dính không anh chị . Em cũng không rõ cô gái đó có bị HIV không. Nhưng em vẫn rất hoang mang anh chị ạ? Chỉ vì không kiểm soát được bản thân mà phải mang tâm trạng hối hận thế này!
Bạn xem phần songchung vừa úp cho bạn về nguyên lý của PEP. Nấm, vào đây xem: #7 (http://diendanhiv.vn/threads/10165-Rut-bao-roi-xuat-tinh-trong-am-dao-gai-mai-dam-khoang-10-giay-cuoi-cung?p=87064&viewfull=1#post87064)

Chuoclailoilam.1lan
14-03-2014, 16:27
NHớ đúng giờ và là đúng giờ. Nếu đi đâu nhớ thủ sẵn thuốc mang theo. Trong thời gian chờ kết quả nên thực hiện các biện pháp an toàn đấy nhá. 1 tháng là thời gian khó khăn nhưng không phải dài đúng không. Đó sẽ là bài học cho em đấy. Hẹn gặp e ÂT sau 3 tháng nữa nhá. Uống trước 72h là quá yên tâm rùi.

ftc1985
14-03-2014, 16:29
Các anh chị ơi! BS cho em cách 24 tiếng uông 1 lần ( 1 viên Tevir 300mg và 3 viên Lamivudine 100mg). Sáng nay em uống lúc 11h, vậy hàng ngày cứ 11h là em uống 4 viên như vậy có thể loại trừ nguy cơ không ạ!

songchungvoi_HIV
14-03-2014, 16:35
Các anh chị ơi! BS cho em cách 24 tiếng uông 1 lần ( 1 viên Tevir 300mg và 3 viên Lamivudine 100mg). Sáng nay em uống lúc 11h, vậy hàng ngày cứ 11h là em uống 4 viên như vậy có thể loại trừ nguy cơ không ạ!
Có 2 cách uống.
1. Là bạn uống 1 lần duy nhất 4 viên và mỗi liều cách 24 giờ.
2. Như vậy bạn chỉ cần uống Lamivudine 100mg + Tenofovir 300mg.
Và liều của công thức này: 3 viên Lamivudine 100mg + 1 viên Tenofovir 300mg.
Sáng 7g30: 1 viên Lamivudine 100mg + 1 viên Tenofovir 300mg.
Tối 19g30:2 viên Lamivudine 100mg
Tùy bạn quyết định. Và để thành công cho việc điều trị PEP cần phải có các yếu tố khác cộng hưởng đó là:
1. Dùng đúng thuốc.
2. Dùng đúng liều.
3. Dùng đúng giờ (Rất quan trọng).
4. Dùng đúng cách.
5. Xn theo đúng quy trình: sau khi ngưng PEP xn HIV sau 8 tuần bằng Antive HIV tìm kháng thể và tức là sau nguy cơ 12 tuần (1 tuần = 7 ngày x 4 tuần = 28 ngày x 3 tháng {12 tuần}= 84 ngày) và chốt một cái cuối ở 24 tuần = 156 ngày

Chuoclailoilam.1lan
14-03-2014, 16:37
Cứ như bác sỹ dặn mà tiến hành thôi em đừng bận tâm giừ hết. Cứ hẹn báo thức tới giờ là mang thuốc ra uống liền, trong quá trình dùng thuốc nên kiêng rượu bia đấy. Nhớ uống nhiều nước và ăn rau trái cây nhiều vào.

ftc1985
14-03-2014, 16:43
Dạ, Cảm ơn các anh/ chị đã nhiệt tình tư vấn giúp em. Em sẽ ghi nhớ lời khuyên của các anh chị. Còn uống thuốc thì em sẽ chọn Cách 1: (1 viên Tevir 300mg và 3 viên Lamivudine 100mg cách nhau 24h). Có gì em sẽ nhờ các anh chị giúp đỡ và tư vấn tiếp ạ. Em cảm ơn các anh chị nhiều lắm!

ftc1985
14-03-2014, 16:48
Các anh chị ơi! Trong lúc dùng thuốc có phải tuyệt đối không uống bia rượu gì hết phải không, nếu tình thế bắt buộc uống 1 lon bia thì có hậu quả gì không ạ!

songchungvoi_HIV
14-03-2014, 16:54
Các anh chị ơi! Trong lúc dùng thuốc có phải tuyệt đối không uống bia rượu gì hết phải không, nếu tình thế bắt buộc uống 1 lon bia thì có hậu quả gì không ạ!
Đúng rùi, trong thời gian dùng PEP hạn chế rượu bia, tránh làm tăng men gan, vì bản thân PEP dễ làm cho men gan cao. Nếu có rượu bia vào thì nồng độ PEP + nồng độ cồn trong bia rượu sẽ làm cho men gan nhảy như Lambada

Nguyen Ha
14-03-2014, 17:45

Bạn uống như này cũng được. Nhớ là phải uống thuốc đúng giờ. Tuân thủ đúng điều trị sẽ mang lại cho bạn kết quả xét nghiệm như mong muốn.