PDA

View Full Version : xin các anh chị tư vấn giúp em với.em lo quá

xintroiphuho
14-03-2014, 19:57
Em chao toàn thể ace trên diễn đàn.mong các anh chi trả lời tâm huyết giúp em.em xin trình bày thế này. Em có nguy cơ là 2 lần qh với gmd .em có sử dụng bcs nhưng qh xong em quên ko kiểm tra bcs (vì là lần đầu nên ko có kinh nghiệm). Sau đó 2 tuần có không khí lạnh về, em bị sốt , viêm họng ( họn có nhiều đờm), em còn bị viêm amidan, và bị đi ngoài mấy ngày.em đã uốn thuốc và tiêm nhiều. Sau nguy cơ 3 tuần, 6 tuần, 8 tuần, 11 tuần em lên hn xét nghiêm hiv 3pp ở bv nhiệt đới kq âm tính. Sau 13 tuần em ra ttyt dự phong tỉnh nam định. Xét nghiệm kq âm tính. sau 3 tháng 26 ngày em ra bv tin tỉnh ndd xét nghiệm âm tính(nhưng xét nghiệm ngoài). 5 tháng sau nguy cơ em lại lên ttytdp ndd xét nghiệm âm tính. 5 tháng 12 ngày em ra bv tư nhân đa khoa sài gòn- nam định xét nghiệm âm tính. 5 tháng 21 ngày em ra bv đa khoa tibhr xét nghiệm âm tibhs(nhưng cubgx xét nghiệm ngoài). Sau 6 tháng 10 ngày em lại ra bv tư nhân đa khoa sài gòn nam đinh xét nghiêm âm tính. Bây giờ 10 tháng rồi em lại bị sốt, viêm họng. Các ac có kinh nghiệm t trong y tế cho e hỏi không khí lạnh về có bị sốt khôbg? Em xét nghiệm như vậy đã an toàn tuyệt đối chưa?có cần xn lại khôbg?có ac nào ở nam đibhj cho en hỏi xét nghiệm ở bv da khoa rư nhân sài gòn nam định có chính xác không.em cám ơn nhiều

Charles
14-03-2014, 20:28
Em chao toàn thể ace trên diễn đàn.mong các anh chi trả lời tâm huyết giúp em.em xin trình bày thế này. Em có nguy cơ là 2 lần qh với gmd .em có sử dụng bcs nhưng qh xong em quên ko kiểm tra bcs (vì là lần đầu nên ko có kinh nghiệm). Sau đó 2 tuần có không khí lạnh về, em bị sốt , viêm họng ( họn có nhiều đờm), em còn bị viêm amidan, và bị đi ngoài mấy ngày.em đã uốn thuốc và tiêm nhiều. Sau nguy cơ 3 tuần, 6 tuần, 8 tuần, 11 tuần em lên hn xét nghiêm hiv 3pp ở bv nhiệt đới kq âm tính. Sau 13 tuần em ra ttyt dự phong tỉnh nam định. Xét nghiệm kq âm tính. sau 3 tháng 26 ngày em ra bv tin tỉnh ndd xét nghiệm âm tính(nhưng xét nghiệm ngoài). 5 tháng sau nguy cơ em lại lên ttytdp ndd xét nghiệm âm tính. 5 tháng 12 ngày em ra bv tư nhân đa khoa sài gòn- nam định xét nghiệm âm tính. 5 tháng 21 ngày em ra bv đa khoa tibhr xét nghiệm âm tibhs(nhưng cubgx xét nghiệm ngoài). Sau 6 tháng 10 ngày em lại ra bv tư nhân đa khoa sài gòn nam đinh xét nghiêm âm tính. Bây giờ 10 tháng rồi em lại bị sốt, viêm họng. Các ac có kinh nghiệm t trong y tế cho e hỏi không khí lạnh về có bị sốt khôbg? Em xét nghiệm như vậy đã an toàn tuyệt đối chưa?có cần xn lại khôbg?có ac nào ở nam đibhj cho en hỏi xét nghiệm ở bv da khoa rư nhân sài gòn nam định có chính xác không.em cám ơn nhiều

Với một chuỗi XN ÂT như vậy, nhất là kết quả ÂT sau 6 tháng 10 ngày thì dù bạn có nguy cơ cao thì cũng đã chứng minh bạn KHÔNG CÓ HIV. Ban yên tâm, dù XN ở cơ sở tư hay công thì kết quả ÂT là đều chính xác, các cơ sở tư nhân chỉ không có quyền khẳng định với DT HIV.

Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

Nguyen Ha
14-03-2014, 20:36
Bạn quan hệ có dùng bao cao su là bạn an toàn, các xét nghiệm âm tính của bạn đã chứng minh bao cao su của bạn không rách. Bạn yên tâm với các kết quả xét nghiệm này và không phải xét nghiệm nữa.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
14-03-2014, 20:41
kết quả xét nghiệm của bạn chuẩn không cần chỉnh bạn à, dù là công hay tư cũng vậy.bạn an toàn tuyệt đối dù nguy cơ của bạn là gì nhé...

HIV/AIDS
14-03-2014, 21:17
bạn hoàn toàn yên tâm. chúc mừng bạn. đây là 1 bài học cho bạn

xintroiphuho
14-03-2014, 21:30
Em cám ơn mọi người.em chỉ lo bv tư xét nghiệm qua loa thôi. Các anh ơi, không khí đột ngột chuyển từ nóng sang lạnh có dễ gây nên sốt ko?có ai ở nam định cho em hỏi bệnh viện đa khoa sài gòn nam định có uy tín không?vì bây giờ em bị sốt nên em lo.

Nguyen Ha
14-03-2014, 22:18
Em cám ơn mọi người.em chỉ lo bv tư xét nghiệm qua loa thôi. Các anh ơi, không khí đột ngột chuyển từ nóng sang lạnh có dễ gây nên sốt ko?có ai ở nam định cho em hỏi bệnh viện đa khoa sài gòn nam định có uy tín không?vì bây giờ em bị sốt nên em lo.

Có nhiều nguyên nhân gây sốt, bạn nên đi khám bs. Còn với HIV, bạn có 1 chuỗi xét nghiệm kia rồi yên tâm đi.

songchungvoi_HIV
14-03-2014, 22:43
Sau nguy cơ 3 tuần, 6 tuần, 8 tuần, 11 tuần em lên hn xét nghiêm hiv 3pp ở bv nhiệt đới kq âm tính. Sau 13 tuần em ra ttyt dự phong tỉnh nam định. Xét nghiệm kq âm tính. sau 3 tháng 26 ngày em ra bv tin tỉnh ndd xét nghiệm âm tính(nhưng xét nghiệm ngoài). 5 tháng sau nguy cơ em lại lên ttytdp ndd xét nghiệm âm tính. 5 tháng 12 ngày em ra bv tư nhân đa khoa sài gòn- nam định xét nghiệm âm tính. 5 tháng 21 ngày em ra bv đa khoa tibhr xét nghiệm âm tibhs(nhưng cubgx xét nghiệm ngoài). Sau 6 tháng 10 ngày em lại ra bv tư nhân đa khoa sài gòn nam đinh xét nghiêm âm tính. => Xin thưa một dọc KQ AT của bạn đủ chứng minh bạn k hề nhiễm HIV cho một hành vi nguy cơ có BCS. Cho dù bạn có XN đến tết Công Gô đi nữa cũng chẳng tìm ra HIV, bởi HIV đâu hề có trong cơ thể bạn mô.
Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần, Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV). Sau nguy cơ 3 tuần, 6 tuần, 8 tuần, 11 tuần em lên hn xét nghiêm hiv 3pp ở bv nhiệt đới kq âm tính. Sau 13 tuần em ra ttyt dự phong tỉnh nam định. Xét nghiệm kq âm tính. sau 3 tháng 26 ngày em ra bv tin tỉnh ndd xét nghiệm âm tính(nhưng xét nghiệm ngoài). 5 tháng sau nguy cơ em lại lên ttytdp ndd xét nghiệm âm tính. 5 tháng 12 ngày em ra bv tư nhân đa khoa sài gòn- nam định xét nghiệm âm tính. 5 tháng 21 ngày em ra bv đa khoa tibhr xét nghiệm âm tibhs(nhưng cubgx xét nghiệm ngoài). Sau 6 tháng 10 ngày em lại ra bv tư nhân đa khoa sài gòn nam đinh xét nghiêm âm tính => Chứng tỏ 2 Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV k hề hiện diện trong cơ thể bạn. Bạn an toàn 1000000000000000000000000% rùi
Bấm vào đây xem
Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)