PDA

View Full Version : Em bị bắn nước bọt vào mắt

aabbbaa
15-03-2014, 22:16
Em có đứa bạn,mỗi lần nói chuyện là nó lại bị phun nước mưa.Hôm qua em bị nó bắn nước bọt lúc cười vào mắt.Bạn em đang điều trị viêm gan B mãn tính.
Em muốn hỏi em bị bắn nước bọt vào mắt có làm lây bệnh Viêm Gan B không ạ ?.
Em giờ đang bị viêm kết mạc mắt nên em cũng hơi sợ.
Mong anh chị diễn đàn tư vấn cho em ạ.

Nước bọt em nghĩ có virrus Viêm Gan B nên có khả năng lây nếu bị dính vào những nơi như mắt hay vết thương hở đúng không ạ ?

songchungvoi_HIV
15-03-2014, 22:24
Em có đứa bạn,mỗi lần nói chuyện là nó lại bị phun nước mưa.Hôm qua em bị nó bắn nước bọt lúc cười vào mắt.Bạn em đang điều trị viêm gan B mãn tính.
Em muốn hỏi em bị bắn nước bọt vào mắt có làm lây bệnh Viêm Gan B không ạ ?.
Em giờ đang bị viêm kết mạc mắt nên em cũng hơi sợ.
Mong anh chị diễn đàn tư vấn cho em ạ.

Nước bọt em nghĩ có virrus Viêm Gan B nên có khả năng lây nếu bị dính vào những nơi như mắt hay vết thương hở đúng không ạ ?
HIV chỉ có trong các dịch tiết sau:
1. Máu.
2. Dịch nước ói phụ nữ mang thai.
3. Dịch màng bụng, màng phổi.
4. Dịch trong hạch lym.
5. Cấy ghép nội tạng.
6. Dịch sinh dục nam, nữ.
HIV k tồn tại trong các dịch sau:
1. Nước mắt.
2. Mồ hôi.
3. nước bọt.
4. dịch nôn ói.
5. Nước tiểu.
6. Dịch đờm, nước mũi.

aabbbaa
15-03-2014, 22:27
Dạ không ạ. E biết HIV không lây,nhưng em sợ viêm gan b ạ

songchungvoi_HIV
15-03-2014, 22:30
Dạ không ạ. E biết HIV không lây,nhưng em sợ viêm gan b ạ. Em có đứa bạn,mỗi lần nói chuyện là nó lại bị phun nước mưa.Hôm qua em bị nó bắn nước bọt lúc cười vào mắt.Bạn em đang điều trị viêm gan B mãn tính.

Bạn em đang điều trị viêm gan B mãn tính. => Dạ thưa virut gan B nó ngủ đông rùi

aabbbaa
15-03-2014, 22:32
Nếu bạn e mới bị viêm gan b thì có Kha năng lây Nhiệm cho e không ạ,e xin chân Thanh cảm ơn anh

songchungvoi_HIV
15-03-2014, 22:44
Nếu bạn e mới bị viêm gan b thì có Kha năng lây Nhiệm cho e không ạ,e xin chân Thanh cảm ơn anh
Chữ nếu của bạn là suy diễn
Chủ đề: Tổng quan về viêm gan siêu vi B (http://diendanhiv.vn/threads/4455-Tong-quan-ve-viem-gan-sieu-vi-B)