PDA

View Full Version : hi vọng của mình

hivong92
15-03-2014, 23:12
mọi người giúp em với ak.em quan hệ với người mới quen không an toàn.sau khi 1 tuần em dẫn người đó đi xét nghiệm thi họ dương tính.em cảm thấy lo sợ lắm ak.dù chỉ 1 lần quan hệ thui.em đi xét nghiệm 9 tuần elisa âm tính,vừa rùi được 89 ngáy em xét nghiệm anti hiv ở viện da liễu trung ương âm tính em an toàn chưa ak.em có cần xét nghiệm lại nữa không ak.khi người em cảm thấy đau nhức cơ và ho khan kéo dài nổi hạch nổi mẩn ngứa em lo lắm rùi ak.anh chị tư vấn trường hợp em với

songchungvoi_HIV
15-03-2014, 23:16
mọi người giúp em với ak.em quan hệ với người mới quen không an toàn.sau khi 1 tuần em dẫn người đó đi xét nghiệm thi họ dương tính.em cảm thấy lo sợ lắm ak.dù chỉ 1 lần quan hệ thui.em đi xét nghiệm 9 tuần elisa âm tính,vừa rùi được 89 ngáy em xét nghiệm anti hiv ở viện da liễu trung ương âm tính em an toàn chưa ak.em có cần xét nghiệm lại nữa không ak.khi người em cảm thấy đau nhức cơ và ho khan kéo dài nổi hạch nổi mẩn ngứa em lo lắm rùi ak.anh chị tư vấn trường hợp em với
Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần, Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV). xét nghiệm 9 tuần elisa âm tính,vừa rùi được 89 ngáy em xét nghiệm anti hiv ở viện da liễu trung ương âm tính => Đây là KQ An toàn 1000000000000000000000% sau 13 tuần chứng tò 2 Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV k hề hiện diện trong cơ thể bạn. Bạn k cần XN nữa.

Bấm vào đây xem
Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

khanhngoc
15-03-2014, 23:17
ưa,sao người đó dương tính mà bạn lại âm tính được trong khi bạn đã qh không an toàn nhỉ,nhưng dù sao thì kq xn của bạn như vậy là không sao rùi còn gì

songchungvoi_HIV
15-03-2014, 23:21
ưa,sao người đó dương tính mà bạn lại âm tính được trong khi bạn đã qh không an toàn nhỉ,nhưng dù sao thì kq xn của bạn như vậy là không sao rùi còn gì
- Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
- Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.
- Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
- Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
- Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
+ HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
+ Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
+ Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng;
+ Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị.
+ Hành vi QHTD không an toàn trên một bạn tình.

khanhngoc
15-03-2014, 23:21
chúc mừng bạn ,như vậy là bạn đã rất may mắn rùi còn gì.mình cũng đã qh k an toàn với gmd và bị lây nhiễm bệnh lậu,giờ thì chưa khỏi bệnh lâu rồi nhưng trong người đang có nhiều biểu hiện của hiv.mình cũng đã xn ở ngày thứ 45 kq at nhưng mình vẫn còn lo lắng vô cùng luôn

Hoaitam
16-03-2014, 00:41
Chúc mừng bạn..