PDA

View Full Version : Anh chị tư vấn cho em.

emcanhoi
16-03-2014, 09:51
Hồi tối em đi ngoài đường do gió mạnh làm mảnh giấy hay cái gì đó nhỏ nhỏ nó bay vào mắt em.Em có nguy cơ khi mấy cái đó lỡ dính máu ai không ạ.Với lại đá banh em toàn ở trần.Mà người đá với em toàn người sâm trổ, láo cá.Trong đá banh em cũng hay bị quào nữa ạ.huhuhu

songchungvoi_HIV
16-03-2014, 09:53
Hồi tối em đi ngoài đường do gió mạnh làm mảnh giấy hay cái gì đó nhỏ nhỏ nó bay vào mắt em.Em có nguy cơ khi mấy cái đó lỡ dính máu ai không ạ.Với lại đá banh em toàn ở trần.Mà người đá với em toàn người sâm trổ, láo cá.Trong đá banh em cũng hay bị quào nữa ạ.huhuhu
Suy diễn và hoang tưởng đến thế là cùng bạn ui.
- Để tồn tại, virus bắt buộc phải ký sinh trên một sốtế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu sự nuôidưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh, và virus cũng bị huỷ hoại theo.
- Để lây nhiễm, máu nhiễm virus phải được đưa thẳngvào dòng máu của người lành.
1. Mọi virus lây nhiễm kể cả hiv đều tự phân hủy ở môi trường bên ngoài,và chỉ cần 5p là sẽ bị phân hủy
2. Virus chỉ tồn tại khi tế bào limote còn hoạt động khi gặp môi trường bên ngoài thì tb limote mất đy thì virus cũng sẽ bị mất đy rất nhanh cho dù máu chưa đông

emcanhoi
16-03-2014, 09:55
Anh ơi nếu như mãnh vụn đó vừa dính chút ích máu của ai thì em có sao không anh.Cả 2 trường hợp em không soa hả anh.

songchungvoi_HIV
16-03-2014, 09:57
Anh ơi nếu như mãnh vụn đó vừa dính chút ích máu của ai thì em có sao không anh.Cả 2 trường hợp em không soa hả anh.
Bạn vui lòng đọc lại thật kỷ tài liệu trên, để mà biết kiến thức.

emcanhoi
16-03-2014, 10:02
Nhưng nếu lỡ mạnh vụn dính máu chưa tới 5phut sao anh.Nguy cơ cao không anh

songchungvoi_HIV
16-03-2014, 10:08
Thế ai ra đường bị bụi hay cái gì đó bay vào mắt là bị nhiễm hã. Hoang tưởng

Themod
16-03-2014, 10:14
Thôi vào tủ kiếng đậy nắp lại là hết nguy cơ, ^^

Nguyen Ha
16-03-2014, 10:19

Bạn dành chút thời gian tìm hiểu về con đường lây nhiễm HIV để trang bị kiến thức cho mình khỏi lo lắng không đâu.

Charles
16-03-2014, 10:19

Bạn không có nguy cơ với HIV. Bạn nên dành thời gian tìm hiểu kiến thức về đường lây nhiễm, chứ thiếu kiến thức trầm trọng thế này thì lúc nào cũng phải sống trong lo âu.

songchungvoi_HIV
16-03-2014, 10:39
Bấm vào các link này mà tìm hiểu kến thức:
Chủ đề: Tổng quan Kiến thức cơ bản về HIV/AIDS (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Tong-quan-Kien-thuc-co-ban-ve-HIV-AIDS/page3)

Chủ đề: Hiểu đúng về HIV để tránh những nỗi 'lo hão' (http://diendanhiv.vn/threads/2867-Hieu-dung-ve-HIV-de-tranh-nhung-noi-lo-hao)

Chủ đề: Một số kiến thức cơ bản phổ thông về hiv/aids (http://diendanhiv.vn/threads/6071-Mot-so-kien-thuc-co-ban-pho-thong-ve-hiv-aids)