PDA

View Full Version : XN AT sau 3 tháng QHTD qua HM an toàn chưa?

LeeZen
16-03-2014, 15:25
Mình là gay và mình đã có 1 lần quan hệ với người đồng giới ...
Mình k biết sao nhưng lúc quan hệ đường hậu môn mình rất là lo sợ vì khi đó ngta bị chảy máu nhẹ ...
Sau đó khoảng 3 tháng sau thì mình đi xét nghiệm thì mình ÂM TÍNH k có bị gì hết
còn người đó thì vẫn chưa đi xét nghiệm ...
MÌnh lo là lần quan hệ đó sẽ khiến ngta bị HIV vì bị ... Chảy máu ở đường hậu môn .... Chuyện đó cũng hơn 3 tháng rồi...

LeeZen
16-03-2014, 15:27
Mình k biết sao nhưng lúc quan hệ đường hậu môn mình rất là lo sợ vì khi đó ngta bị chảy máu nhẹ ...
Sau đó khoảng 3 tháng sau thì mình đi xét nghiệm thì mình ÂM TÍNH k có bị gì hết
MÌnh lo là lần quan hệ đó sẽ khiến ngta bị HIV vì bị ... Chảy máu ở đường hậu môn .... Chuyện đó cũng hơn 3 tháng rồi...

songchungvoi_HIV
16-03-2014, 15:29
Cái chính bạn xét nghiệm AT với HIV sau 3 tháng thì bạn hoàn toàn k nhiễm HIV. Còn chuyện người ấy có nhiễm hay k phải XN máu mới biết.
Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần, Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV).
Như vậy 3 tháng AT với test nhanh HIV 1/2 tìm kháng thể Tức 2 Đườngmàu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV k hề hiện diện trong cơ thể bạn.
Bấm vào đây xem
Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

Nguyen Ha
16-03-2014, 16:23

Sau khoảng 3 tháng bạn xét nghiệm âm tính chứng tỏ bạn không bị HIV.
Chuyện người đó có bị HIV hay không phải xét nghiệm mới biết được. Bị chảy máu ở đường hậu môn là đương nhiên vì hậu môn đâu phải là chức năng sinh dục.

Chuoclailoilam.1lan
16-03-2014, 16:27
Sau khoảng 3 tháng bạn xét nghiệm âm tính chứng tỏ bạn không bị HIV.
Chuyện người đó có bị HIV hay không phải xét nghiệm mới biết được. Bị chảy máu ở đường hậu môn là đương nhiên vì hậu môn đâu phải là chức năng sinh dục.
3 tháng là 1 kết quả quá chính xác rùi bạn còn muốn KQ sao nữa đây. Yên tâm cô gắng loại bỏ những tư tưởng đó đi nhá. Đảm bảo ÂT sau 3 tháng là ổn rồi

Charles
16-03-2014, 18:01

Với kết quả XN 3 tháng ÂT của bạn đã khẳng định bạn an toàn với HIV. Còn việc muốn biết bạn tình có H hay không thì chỉ có XN máu.

Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)